ดู: 4652|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ศัลยกรรมหน้าอก SLC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 19:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 13:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 13:13

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 13:12

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 13:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fern_n เมื่อ 2013-4-10 13:08

สวัสดีค่ะ เฟิร์นนะคะ วันนี้เฟิร์นมาเล่าประสบการณ์ดีๆ ค่ะ เชื่อว่าผู้หญิงทุกคนต้องฟินแน่ๆ ^^

เฟิร์นเปนผู้หญิงคนนึงที่ไม่มีหน้าอกเลยค่ะ คัพ A- เลยก้อว่าได้
อยากอัพ Size มากค่ะ ฝันมานานแล้ว
เฟิร์นหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมหน้าอกมาหลายที่เลย
สุดท้ายก้อตกลงปลงใจที่นี่ค่ะ SLC (Siamlaser Clinic)

เฟิร์นได้ปรึกษากับคุณหมอจักกภาสเรื่องทำหน้าอกค่ะ
คุณหมอแนะนำว่าผู้หญิงไทยส่วนใหญ่จะอยู่ที่ประมาณคัพ C
แล้วก้อใช้วิธีเปิดแผลที่รักแร้จะได้ไม่มีแผลเป็นบริเวณหน้าอก
ว่าตามคุณหมอเลยค่ะ ไม่รอช้า อยากมีหน้าอกเป็นของตัวเองแล้ว

เฟิร์นใช้ซิลิโคนของ Allergan ผิวทราย ทรงกลม ขนาด 260cc ค่ะ
ที่ไม่เลือกใช้ทรงหยดน้ำ เพราะคุณหมอบอกว่าเวลาที่หน้าอกเข้าที่ ก็จะคล้อยอยู่แล้ว ตามแรงโน้มถ่วง
และซิลิโคนหยดน้ำก็มีโอกาสพลิกกลับของซิลิโคนได้ ทำให้หน้าอกผิดรูปค่ะ

วันทำเฟิร์นตื่นเต้นมาก ต้องงดน้ำงดอาหารก่อนทำ 8 ชม.
โชคดีได้คิวเช้า 10:00 น. ไม่รู้สึกหิวเท่าไหร่ค่ะ
ตอนเข้าห้องผ่าตัดรู้สึกตื่นเต้นสุดๆ หมอวิสัญญีก้อมาฉีดยาให้
จำได้ว่าคุยกับคุณหมอไปมา แล้วอยู่ๆ ก้อหลับไป
รู้สึกตัวอีกที ชั้นก้อมีนมแล้ว ^^ ดีใจ

ความรู้สึกแรกที่ตื่นมา เฟิร์นรู้สึกแน่นมาก อึดอัดสุดๆ
ด้วยความที่ตัวเองไม่เคยมีหน้าอกมาก่อน รู้สึกหนักๆ แต่ไม่ถึงขนาดรถบรรทุกทับนะคะ  
เคยได้ยินหลายคนพูดเหมือนกัน แต่เฟิร์นว่าไม่ถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ

ผ่านไปประมานสัก 4 ชม. เฟิร์นก้อลุกเข้าห้องน้ำเองได้แล้วค่ะ
ไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้เลย พอช่วงเยนเฟินก้อกลับบ้านได้แล้วค่ะ

การทำศัลยกรรมหน้าอกไม่ใช่เรื่องใหญ่อย่างที่คิดเลยค่ะ
เพราะเฟิร์นไม่ต้องพักฟื้นเลย กลับบ้านได้ตอนเย็น
เฟิร์นหยุดงานอีกแค่วันเดียว วันต่อมาก้อไปทำงานได้แล้วค่ะ

อันนี้เป็นรูปหลังทำประมาณ 1 เดือนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยราคาเท่าไรคะ  โพสต์ 2014-10-1 13:30
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 19:50:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yuybaapoy เมื่อ 2013-4-10 13:59
กี่ cc ราคาเท่าไรหรอค่ะ

เฟิร์นใส่ 260 cc ค่ะ ส่วนราคาเดี๋ยวบอกหลังไมค์นะคะ ^^
สวยกระทัดรัดมากค่ะน้อง หมอวางซิลิสวยมากค่ะ
กี่ cc ราคาเท่าไรหรอค่ะ
สวยดีค่ะ ไม่ใหญ่ไม่เวอร์ด้วย
เท่าไหร่ค้าาา
สวยค่ะ อยากทำบ้างจัง
ราคาเท่าไร คลีนิคไหนค่ะ อยากทำบ้างจัง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-11 17:21:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย benze'ti เมื่อ 2013-4-10 21:49
ราคาเท่าไร คลีนิคไหนค่ะ อยากทำบ้างจัง ...

เฟิร์นทำที่ Siamlaser clinic ค่ะ อยู่ตรงทองหล่อ ตรงข้ามกับซอยทองหล่อ 25 ค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ แล้วมีรีวิวปัจจุบันให้ดูมั้ยค่ะ สวยอ่ะ สนใจอยากทำบ้างค่ะ แต่ยังกลัวๆอยู่
สวยค่ะ อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้