ดู: 11180|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอก หมอเทพ 410cc อกคนละทรง จุกต่ำ จิตตกมากคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ตอนแรก กะจะรีวิว แต่รู้สึกอกไม่ค่อยประทับใจ แต่วันนี้มีปัญหาค่ะ รบกวนช่วยดุหน่อยว่า

หน้าอกเรา 2 ข้าง ไม่เท่ากันหรือป่าว  รู้สึกมันคนละทรงกันค่ะ ข้างนึงเหลว อีกข้างแข็งๆ จุกก็ต่ำ เราแอบเซ็งเรย  ทำหมอเทพ 410 cc ค่ะ ตอนแรกทีไปทำ อยากทำ 380 พอหมอให้ 410 ในใจแอบกลัว จะใหญ๋ไปไหม สรุปตอนนี้อยากได้ 450 เรยค่ะ  รู้สึกว่ามันเล็กไป ตั้งแต่ทำเสร็จ 1 เดือนแล้ว ยังไม่เคยพบหมอเรย ไปกี่ครั้งๆเจอแต่พยาบาลค่ะ อย่างนี้สมควรแก้ไหมค่ะ แล้วหมอจะแก้ให้เราไหมอ่า เรารู้สึกไม่โอเคเรยอ่า
ขอพบคุณหมอได้นะคะ แต่รอนานหน่อย เราบอกพี่เขาว่าอยากตรวจกับหมอ บอกเค้าเลยว่ารอได้คะ ให้คุนหมอช่วยดู ยังงัยให้ผู้รู้ช่วยแนะนำเบื้องต้นก่อนก็ดีค่ะ สู้ๆๆ
จุกเราก็ต่ำเหมือนกันคะอยู่ที่ทรงเดิมของนมเราด้วย เราว่ามันก็เท่ากันนาคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-6 23:33:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันคนละทรงกันเลยอ่า อยากพบหมอมากเลย นิ้วเราชาตั้งแต่ทำ ก็ยังไม่หายค่ะ
รบกวน จขกท.  ลงรูปอคกสัก 2-3 รูปนะคะ  จะได้วิเคราะห์อย่างละเอียดอะค่ะ  

เพราะถ้าดูจากรูปนี้  อาจเป็นเพราะแสง  ที่ทำให้น้องนมลอยขึ้นก็ได้นะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puniiz เมื่อ 2013-4-6 23:33
มันคนละทรงกันเลยอ่า อยากพบหมอมากเลย นิ้วเราชาตั้งแต ...

ลองเข้าไปหาท่านเลยคะ อาจรอหน่อยแต่ได้พบแน่นอนคะ สู้ๆคะ อย่าโทรไปเคาเตอร์ค่ะเราเจอมาแล้ว แนะนำให้เข้าไปเลย ป้าๆใจดีคะให้รอได้ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 00:08:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย som510 เมื่อ 2013-4-6 23:43
รบกวน จขกท.  ลงรูปอคกสัก 2-3 รูปนะคะ  จะได้วิเคราะห์อย่ ...

มันเป็นคนละทรงเรยอะค่ะ ข้างนึงนิ่ม อีกข้างแข็งมากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 00:09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-4-6 23:45
ลองเข้าไปหาท่านเลยคะ อาจรอหน่อยแต่ได้พบแน่นอนคะ สู ...

โอเคค่ะ จะไปรอค่ะ เพราะถึงเวลานัดพอดีค่ะ
เหมือนของเราเลยค่ะ แต่พยาบาลบอกยังบวมอยู่ข้างนึง ต้องรอให้หายบวมก่อนขเราแค่11 วัน ข้างซ้ายยังบวมและเขียวอยู่ เลยดู ใหญ่ข้างเล็กข้าง
เราก็เป๊นค่ะเคียดมากไปหาหมอมาแล้วหมอก็บอกไม่เป็นไร  จะไม่เป็นไรได้ไงมีแต่คนทักว่าอีกข้างกลมสวยอีกข้างทำไมเบี้ยวๆๆบูดๆๆอ๊  ตอน นี้เคียดมากเลยค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย too121 เมื่อ 2013-4-7 12:46
เราก็เป๊นค่ะเคียดมากไปหาหมอมาแล้วหมอก็บอกไม่เป็นไร ...

ซิลีโคนที่คุนหมอใส่ให้เท่ากันทั่ง2 ข้างนะคะ แต่การยุบบวมของเนื้อนมเราไม่เท่ากันยิ่งทำมาไม่เกิน3 เดือนยิ่งตัดสินอะไรยังไม่ได้นะคะ ยังนวดให้เป็นทรงได้คะ ของเราได้เดือนกว่าสังเกตุดีๆซ้ายจะบวมกว่าขวาค่ะ สู้ๆนะคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ถ้ามีปัญหาหมอเทพรับแก้ฟรีนะคะ
ทำมาได้กี่วันคะ ต้องขยันๆนวด เดียวพอมันนิ่ม น้องนมจะคล้อยลง แล้วจะเท่ากัน

ปล.ต้องสังเกตุด้วยนะคะ ว่าก่อนทำนมทั้งสองข้างเท่ากันไหม เพราะเคยเป็นแบบนี้มาก่อนคะ

ตอนนี้จะเข้า 1 ปีแล้วที่ทำมา ก้อคล้อยลงเท่ากันดีคะ

เปงกำลังใจให้คะ
แข็งหรือนิ่มไม่เท่ากัน อาจเกิดพังผืดหรือไม่ก็ ยังยุบบวมไม่เท่ากัน ได้นวดบ้างรึยังคะ การนวดจะช่วยได้บ้าง ส่วนหนึ่งค่ะ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ   ไปหาหมอเลยค่ะ  แก้ดีกว่านะ  เราได้ภูมิใจด้วย  ^^
จากภพาแสงมืดไปนิดดนะคะ
ถ้าถ่ายแสงสว่างกลางวันจะดีกวาแสงกลางคืนนะคะ
อยากเห้นภาพก่อนเสริมมีไหมคะ
ถ้าภาพก่อนเสริม หน้าอก นมจุกนมต่ำ ใส่ยังไงก้ต่ำค่ะ คือคว่ำเลย
คือมันชี้ลงพื้น

แต่ เท่าที่ดูยัะงไม่มีไรน่าตกใจนะคะ เนินอกยังลอยอยูเลยค่ะ คิดว่ายังบวมอยู่
ลองนวด แล้วดันซิลิโคนให้หมุนรอบทิศให้ได้ ปรับจุกนมให้ไปอยูจุดกึ่งกลางของเต้านะคะ
กางนิ้วชชั้และนิ้วโป้งบีบซิลิจากฐานนมให้มันกล้ิงหรือเลือนขึ้นไปเนินอก ทำให้สุด
ทั้งเอามือลุบให้จุกมันขึ้นไปจุดกิึ่งกางนะคะ
ทำแบบนี้บอ่ยๆ ให้มันเข้าที่เข้าทางเข้าทรงมันนะคะ

ไปพบหมอ ต่องบอก จนท ว่า เราต้องการพบหมอ เพราะวาหน้าอกมีปัญหา หมอต้่องดูให้หน่อย
แจ้งเจ้าหน้าที่แบบนี้นะคะ

เป้นกำลังใจนะคะ
ใจเย็นๆนะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ที่ดูไปมันก็โอเคนะค่ะ
ต้องขยันนวดทุกวันนะคะ แล้วต่อไปมันจะคล้อยลงเอง ย้ำว่านวดค่ะ นวดมันเข้าไป นิ่มแน่นอน ของเรากว่าจะเข้าที่ปาไป6เดือนเลยค่ะ
มันทรงแปลกๆละคะ สู้ๆนะคะ ไปรอพบคุณหมอให้ได้นะคะ
เราก็เป็นอีกคนนึจที่เจอเหตุการแบบนี้ตอน นี้เคียดมากเลยแล้วก็ไปหาหมอมาแล้วด้วยหมอบอกไม่เป้นไร น้อยใจสุดๆๆตอนนี้จะไม่เป็นไรได้ไง มีแต่คนทัก ว่านมอีกข้างสวย  อีกข้าง ปริ้นออกมาข้างผ่า
ไปเช้าหน่อย ก่อน 10 โมงอะค่ะ จะเจอหมอ ก่อนคุณหมอเข้าห้องผ่าตัด  เราไปครั้งก่อนได้เจอหมอ
ไปให้ถึงคลีนิคช่วง 18.30-19.30 น. เจอหมอตลอดเลยค่ะ ไม่ต้องนั่งรอคิวด้วย ไปถึงยื่นบัตร พบหมอเลย

...ของเราก็เป็นข้างขวาเหมือนกันค่ะ แต่ข้างซ้ายนิ่มดี ตอนนี้ก็ประมาณ 5 เดือนแล้วค่ะ
แต่ก็ไม่ได้เครียดอะไร เพราะหมอนัดตรวจทุกเดือนเลยค่ะ เราก็ไปตามที่หมอนัดตลอดเหมือนกัน
ต้องลองคุยกับคุณหมดดูนะ ของเราเดือนครึ่ง ตอนไปตรวจล่าสุด โชคดีได้เจอคุณหมอ ดูทรงให้ บีบๆ จับๆ แล้วบอกโอเคร
นมเท่ากันนะคะ ยังบวมอยู่ อกเดิมกว้างมากใส่ซัก550จะสวยชิด แต่ไซสนี้ก็สวยค่ะ ดูไม่ใหญ่เกะกา
ไปพบหมอมายังคะดูจากทรงหมออาจได้นัดผ่าเจาะโพรงรอบสอง. ช่วงนี้ให้รัดผ้าตรงเนิอกดูนะคะยังทัน กดให้นมลงล่างมากๆ กดเนินด้านบนลงมาจนรู้สึกว่าฐานด้านล่างตึงๆ ค้างไว้5-10นาทีต่อครั้งค่ะ ดันชิดค้างไว้5-10นาที บังคับนมให้กลมชิดเข้าตรงกลาง ทรงจะได้สวยๆนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puniiz เมื่อ 2013-4-6 23:33
มันคนละทรงกันเลยอ่า อยากพบหมอมากเลย นิ้วเราชาตั้งแต ...

บีบน้องจุกแรงๆทั้งสองข้าง ถ้ามีความรู้สึกว่าเจ็บก็ปกติค่ะ การฟื้นตัวปลายประสาทคนเราไม่เท่ากัน ใช้เวลา อาจกินวิตามินบีรวมเสริมค่ะ จะได้หายชาไวขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้