ดู: 6553|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวแก้ไขจมูกผิดรูป และทำตา2ชั้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2013-4-3 21:28

สวัสดีค่ะ ชื่อปุยฝ้ายนะคะ วันนี้มารีวิวการทำศัลยกรรม 2 จุดค่ะ
จุดแรก ตา 2 ชั้น ทำที่คลีนิคธีรพรการแพทย์ โดยคุณหมอชลทิศ ค่ะ  ราคาตาที่ฝ้ายทำจริงๆ หน้าร้านอยู่ที่75,000 แบบไม่ตัดไหมอ่ะค่ะ
แต่ด้วยฝ้ายทำ 2 จุด จมูกด้วย เลยได้ลดมาค่ะ  ชอบตานะคะ คือเวลาถ่ายรูป สวยโตขึ้นมากค่ะ เมื่อก่อน ต้องใส่ทั้งคอนแทคเลนส์
ทั้งขนตาปลอม ถึงจะดูโตค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ต้องใส่ไรเลยค่ะ  ตาแบ๊วไปเลย อิอิ อันนี้รูสึกดีค่ะ

รีวิวตา 2 ชั้น คุณหมอชลทิศ

รูปในช่องแรก ก่อนทำนะคะ แต่ใส่คอนแทคเนส์ค่ะ
รูป 2 ไม่ใส่คอนแทค ไม่มีขนตาปลอมค่ะ
รูป 3 ทำมาได้ 6 เดือนค่ะ ตายังบวมตุ่ยๆอยู่เลยค่ะ
รูป 4-5 ทำมาครบ 14 เดือนค่ะ

--------------------------------------------------------------------
รูปก่อนทำ ทั้งขนตาปลอม และ คอนแทคเลนส์ ได้แค่นี้ค่ะ ^^

----------------------------------------------------------------------
รูปหลังทำ ชัดๆ ครบ 14 เดือนค่ะ

----------------------------------------------------------------------

ต่อไป ทีนี้ ฝ้ายมาอัพเดทแก้จมูก กันนะคะ เนื่องจาก กระทู้นี้ค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

รูปนี้คือ ทำที่คลีนิคธีรพรการแพทย์ โดยคุณหมอชลทิศ ค่ะ โดยแค่แก้เปลี่ยนสิโคนจากสวยงามคลีนิคที่แข็ง
ให้เป็นสิริโคนแบบนิ่มของคุณหมอชลทิศเค้า ราคา 55,000 บาทค่ะ แต่ผลออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ
แต่ก่อนไปทำกับแก ปลายจมูกฝ้ายไม่ได้เป็นไรเลยค่ะ โดยแกรับผิดชอบโดยการจะใส่ไขมัน ตามที่ฝ้ายเล่านะคะ ^^  

---------------------------------------------------------------------
ทำวันแรก

รูปนี้แก้ไขกระดูกอ่อนส่วนปลายผิดรูป โดยคุณหมอกลวัชร  Dr.K Clinic
เบอร์ 084-002-4921 สยามค่ะ ทำที่โรงพยาบาล ปิยะเวท ราคา 50,000 บาทค่ะ
คุณหมอพูดจาดี เป็นกันเอง และ แก้ปัญหาได้ตรงจุดค่ะ ^^ โดยตรงปลายไม่มีสิริโคนแล้วนะ บี้ได้แกว่างั้น 55++
เห็นมั้ยคะ ขาวๆนั่นคือสิริโคนจากคุณหมอชลทิศ ที่แกก็ยังจะยัดเอาใส่ไว้ทั้งๆที่ปลายมันแยกออกไปขนาดนี้แล้ว
และจะแก้โดยการใส่ไขมันยัดเข้าไปอีก ทั้งๆที่แกก็เปิดดูแผลแล้วรอบก่อน ว่าข้างในเป็นยังไง
----------------------------------------------------------------------------------

ทำวันที่ 2

ทำวันที่ 3

ทำวันที่ 4

ทำครบ 7 วัน

ทำครบ 12 วัน

คุณหมอยังไม่ตัดไหมให้ค่ะเพราะแกบอกว่า แก้ไขข้างในเยอะ เลยต้องให้มันเข้าที่
ส่วนรูจมูกและปลายจะเข้าที่กว่านี้อีก โดยแกสอนให้นวดด้วยค่ะ เพื่อจมูกจะได้รูปและเป็นธรรมชาติมากขึ้น
เพราะปลายนี้ไม่มีสิริโคนแล้วนะคะ ใส่แค่แกนค่ะ  ยุบครบ 3 เดือน คงสวยกว่านี้อีกค่ะ

รูปเปรียบเทียบ

รูปที่ 1  จมูกก่อนไปเปลี่ยนเป็นสิริโคนแบบนิ่ม กับคุณหมอชลทิศ ทำที่คลีนิคธีรพรการแพทย์  ค่าใช้จ่าย55,000บาท
รูปที่ 2-3  เปลี่ยนเป็นสิริโคนแบบนิ่ม แล้ว แต่ปลายมีปัญหา กระดูกอ่อนแยกออกผิดรูป แกจะแก้ไขให้ฟรีโดยการยัดไขมัน
                หากไขมันยุบ มาเติมไขมันอีก โดยค่าใช้จ่ายอีก 55,000บาท จึงไล่ถามคุณหมอหลายท่านถึงอาการและแนวทางแก้ไข
รูปที่ 4-5  สุดท้ายมาแก้แก้ไขกระดูกอ่อนช่วงปลายนี้ กับคุณหมอกลวัชร์และแกแนะนำไม่ต้องใส่สิริโคนถึงปลาย ใส่แค่แกนก็พอ   
               ผ่าตัดรพที่ปิยะเวท ค่าใช้จ่าย 50,000  แพงเพราะทำที่โรงพยาบาล หากเสริมปกติ แกทำเริ่มต้นที่ 2 หมื่นบาท
               แกใช้สิริโคนแบบเดียวคือดีที่สุด ไม่มีแบบว่า เกรดนั้นเกรดนี้ นมก็เหมือนกันค่ะ สิริโคนมีแค่ยี่ห้อเดียวที่ดีที่สุด
               มี 2 ทรง หยดน้ำ กับทรงกลม ไปบีบมาแล้วค่ะ นิ่มมาก และผ่าตัดที่ราวนม ไม่ทำที่รักแร้ค่ะ ปีหน้าเจอกันอันนี้ อิอิ

ขนาดเคสฝ้าย แก้ยากมาก และไม่มีหมอท่านไหนอยากจะแก้
แกยังสามารถทำออกมาได้ดีขนาดนี้ ใครมีปัญหา แนะนำไปแก้ที่นี่นะคะ โอจริงอะไรจริงค่ะ

ตอนนี้ดีใจมาก คือได้จมูกทรงเดิมของเรากลับคืนมา ประทับใจฝีมือคุณหมอมากๆค่ะ
และรอเก็บตัง ปีหน้า โกทูทำนมกับแกต่อค่ะ 555+++

สวยคะเป็นกำลังใจนะคะหายไวๆๆ
เจ้าของกระทู้ น่ารักจังเลย ผิวดีมาก และก้อดทนกับความเจ็บปวดเก่งมาก จนได้จมูกและตาที่น่ารัก เข้ากับหน้ามาเลยจ้า รอชมรีวิวน้องนมต่อนะจ้า
รูปที่แต่งงานสวยมากเลยค่ะ ><

สวยมากค่ะ
จองคิวนานไหมค้ะคุณหมอกลวัชร  คลีนิคยู่แถวไหนค้ะ สนใจมากกกค่ะ
สวยมาก น่าใสกิ๊ง แอบอิจฉาคุณแฟน แอบเห็นตอนแต่งงาน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aor_ninattha เมื่อ 2013-4-3 17:00
สวยคะเป็นกำลังใจนะคะหายไวๆๆ

ขอบคุณมากๆค่าาาา ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:19:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2013-4-3 21:48
เจ้าของกระทู้ น่ารักจังเลย ผิวดีมาก และก้อดทนกับควา ...

น้องนมกะลังจะดำเนินการนะค้า 555
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:19:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yuyee._3 เมื่อ 2013-4-3 23:08
รูปที่แต่งงานสวยมากเลยค่ะ ><

สวยมากค่ะ  ...

ขอบคุณมากๆค่า อิอิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:19:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Little-Cat เมื่อ 2013-4-8 13:51
สวยมาก น่าใสกิ๊ง แอบอิจฉาคุณแฟน แอบเห็นตอนแต่งงาน  ...

5555+++ ขอบคุณมากๆค่าาา ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:42:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2014-1-5 19:43
ต้นฉบับโพสต์โดย 2555 เมื่อ 2013-4-8 10:35
จองคิวนานไหมค้ะคุณหมอกลวัชร  คลีนิคยู่แถวไหนค้ะ สนใ ...

ไม่นานค่ะ หมอพุดตรงๆ ใจดีค่ะ
สยามเซ็นเตอร์ ซอย7 ค่ะ
ตอนนี้แกมีที่เอกมัยด้วยค่ะ แล้วก็พระประแดงด้วยค่ะ
คลินิก DR.K คุณหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี

ติดต่อ : DRK Clinic
คุณ กลวัชร์ เหล่าชัยศรี  
422/7 สยามสแควร์ ซอย11  
กรุงเทพมหานคร  10330  
โทรศัพท์ : 026546346 แฟกซ์ : 026546347
เว็บไซต์ : http://www.drkbeauty.com   

ตามนี้จ้า ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 20:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะอัพรูปให้ดูค่ะ แต่ไหงมันใส่รูปมิด้ายยยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้