ดู: 122470|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวสาวหมวยอยากสวย ทำตากับคุณหมอชลธิศ ท่าดินแดงจ้า

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวศัลยกรรมครั้งแรกคะ ขอประเดิมด้วยการรีวิวผลงานศัลยธรรมตาสองชั้น โดยคุณหมอชลธิศ คลีนิคย่านท่าดินแดนชื่อดังในเรื่องการศัลยกรมตา และได้รับขนานนามถึงความแพงของราคา ซึ่งสาเหตุที่เราตัดสินใจทำตากับคุณหมอชลธิศ ขอแบ่งออกเป็น 3 ประเด็นคะ ประเด็นแรกคือ เทคนิคและวิธี ด้วยความที่ยังเป็นนักศึกษาที่กำลังเรียนอยู่ รวมถึงช่วงเวลาในการพักฟื้นน้อย และด้วยเทคนิคพิเศษของคุณหมอที่ใช้การเจาะเอาไขมันออก แล้วเย็บโดยให้แผลนั้นมีขนาดเล็กซึ่งเหมาะกับคนที่มีเวลาพักฟื้นน้อยอย่างเรา ทางเลือกนี้จึงเป็นสิ่งที่น่าสนใจสำหรับเรามากคะ ประเด็นที่สองคือรูปทรงการออกแบบชั้นตา ที่ผ่านมาเกือบ 3 ปี เราเฝ้าติดตามผลงานคุณหมอมาโดยตลอด และพบว่าทุกครั้งที่มีคนรีวิวมักจะเป็นทรงรูปตาที่เราชื่นชอบ คือง่ายๆเราชอบชั้นตาใหญ่นิดหน่อย และอยากให้มันเป็นการเปลี่ยนแปลงจริงๆ ที่ผลิแปลกไปจากรูปทรงตาแบบเดิม ประเด็นสุดท้ายคือ ความสมเหตุสมผล ในการศัลยกรรมครั้งนี้เราเลือกทำในราคา 55,000 บาท ซึ่งในบางครั้งสำหรับคนอื่นหรือสำหรับเราเอง เราก็ยังคิดว่ามันแพงมาก แต่การลงทุนทุกอย่างย่อมมีความเสี่ยง พื้นฐานเดิมเราจะตัดสินใจทำอะไร เรามักจะเลือกในสิ่งที่ค่อนข้างไปทางดีที่สุด แต่ถึงแม้เราจะไม่มีเกณฑ์อะไรมาวัดว่าทำที่นี่ราคานี้ต้องดีที่สุด แต่ยังไงการตัดสินใจนี่ก็เป็นความพึงพอใจส่วนตัวของเราคะ

วันแรกของการไปปรึกษา..
วันที่เดินทางไปปรึกษา ขั้นตอนการเดินทางง่ายมากคะ เพียงแค่มี Application google map ก็สามารถเดินทางไปคลีนิคได้อย่างง่ายดาย แต่่ข้อเสียก็คือว่าที่จอดรถน้อยคะ เพราะแถวนั้นมันติดตลาด รถจะเยอะมาก อาจจะต้องไปเสียตังค์กับที่จอดรถฝั่งตรงข้าม ซึ่งเราเองก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาคิดราคาเท่าไหร่ แต่เราก็ใช้วิธีจอดไกลแล้วเดินเอา จอดตรงบริเวณท่าเรือดินแดงคะ ทางอาจจะมืดๆเปลี่ยวๆหน่อย แต่ถ้าพาเพื่อนหรือคุณพ่อคุณแม่มาก็คงจะรู้สึก safe ขึ้น ก่อนหน้านี้เราได้โทรนัดกับเลขาคุณหมอ คือ พี่แก้ว ซึ่งนัดให้มารอดคุณหมอตอน 2 ทุ่ม แต่ไม่รู้ว่ามันเป็นวันบัดซบอะไร คนเยอะมาก เราถึงกับต้องมานั่งกินข้าวต้มหน้าร้านรอคะ รอนานนนนนมากกกกก มากจนหงุดหงิด มากขนอยากจะเดินกลับไปนอนที่รถ สุดท้ายได้เข้าพบคุณหมอตอน 4 ทุ่มครึ่ง ถ้าบอกตามตรงข้อเสียของที่นี่คือเวลาคะ ไม่เป็นเวลาเลยจริงๆ เราเคยคิดนะคะว่าหลายคนที่เคยคิดตัดสินใจมาทำตาที่นี่ก็อาจเป็นอันต้องล้มเลิกความคิดเพราะรอไม่ไหว นี่แค่ไปปรึกษานะคะยังรอขนาดนี้ พอถึงเวลาปรึกษาคุณหมอใช้เวลาเพียง 5-10 นาทีเท่านั้น คุณหมอก็จะใช้ไม้จิ้มฟัน ขีดหนังตาให้เราดูว่าจะเอาชั้นสูง-ต่ำขนาดไหน บอกข้อเสียของรูปทรงตาเพื่อให้เรารับรู้ และยอมรับในกรณีที่เอาแบบตาของดารามา (wanna be ไง อยากตาสวยแบบเขา T^T) พอปรึกษาเสร็จเราก็จ่ายมัดจำไว้คะ เพราะเก็บเงินเองไม่ชอบจ่ายเป็นก้อนเดียวตู้ม จนกันพอดี หลังจากนั้นก็ไปคุยกับเลขาคุณหมอพร้อมกับนัดวันที่ทำตา

image (6).jpg (47.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 63)

image (6).jpg

image (7).jpg (42.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 42)

image (7).jpg
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตา ...

มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะคะ ที่ ใครๆ จะมาทำตาให้ สวย ให้เท่ากันทั้ง2ตา
ต้องใช้ความสามารถ ความปราณีต สมาธิ กว่าจะได้ตาแต่ล่ะข้าง
บางคนตาไม่เท่ากันมานั่งปรับ ให้เท่า หมอต้องฝีมือค่ะ ถึงจะทำได้ออกมาดีๆ
ไม่ใช่ งานเล็กจะทำง่าย ราคาต้องถูกนะคะ
ถ้าทำง่ายป่านนี้คงมีหมอที่ทำตาเก่งๆ ทั่วโลกแล้วล่ะ
ถ้าหมอชลธิศไม่เก่งเรื่องตาจิงๆ เกาหลี ญี่ปุ่น อิตาลี ฮ่องกง สิงคโปร์ เยอรมัน และอีกหลายประเทศ
คงไม่เชิญหมอชลธิศไปสอนเทคนิคนี้หรอกค่ะ ลูกศิษย์ก้อมาขอเรียน
กันทุกวันมาดูที่คลีนิคเลยค่ะ จะมีมาเรียนกันตลอด สอนกันตลอด
ยังไม่มีใครสามารถทำอย่าง อจ. ชลธิศได้เลย ถ้ามันง่ายอย่าง
ที่คิดนะคะ ของแบบนี้ เรียกว่าความสามารถเฉพาะตัวค่ะเรียน
แบบไม่ได้จริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miau1968 เมื่อ 2013-12-16 20:29

ร้านคุณหมอคนเยอะมากเคยไปทำจมูกฉีดด้วยไขมันตัวเอง  แต่โด่งได้แค่ปีเดียวปัจจุบันกลับมาเหมือนเก่า  ความรู้สึกส่วนตัวสถานที่กะราคาไม่สมกานเลยค่ะ  อีกอย่างคุณหมอฝีมือดีแต่ตอนนี้ท่านอายุมาก  รับงานเยอะเกิน  มีเคสหลุดเยอะที่ไปแก้  ตอนนี้จะไปทำตาแต่ดูไว้ที่คุณหมอรวงข้าว  https://www.facebook.com/KoreanEyeByDoctorCome?fref=ts
ไม่ได้มีส่วนได้กับคลีนิคน่ะค่ะ  กะลังจะไปทำน่ะค่ะ

สวยจังค่ะ กำลังสนใจที่นี่มากกๆค่ะ หลายคนบอกคุณหมอทำสวยมากๆ
จากวันแรก 6 เดือน ชั้นตายุบลงเยอะมากกกก สวยเลยครับ แสดงความยินดีกับความสวยด้วยครับ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-2 18:38:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2014-1-2 18:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2014-1-2 18:39

UPDATE ทำตาฝีมือคุณหมอชลธิศ 8 เดือนกว่าค่า

มาอัพเดทให้ดูแบบ 2 เวอร์ชั่น สำหรับคนที่เคยขอดูแบบไม่แต่งหน้า แบบตาเปลือยๆ โล้นๆ ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่คอนแทค+ขนตาปลอม ก็มาจัดให้นะคะ กับอีกแบบนึงคือ ใส่แต่คอนแทค ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

ตามนี้นะ
v
v
v
v

Version ที่ 1 ไม่ใส่คอนแทคเลนส์ ไม่แต่งตา ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

Version ที่ 2 ใส่คอนแทคเลนส์ ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

ใครมีคำถามอะไรก็ทิ้งไว้นะคะ จะมาตอบ ที่มารีวิวนี่เรามองว่าเรากำลังแบ่งปันประสบการณ์ราคาแพงให้กับคนที่สนใจอยากจะทำตาจริงๆ ในขณะเดียวกันเราจะไม่ขออะไรมากนะคะ กับคนที่จะมาสอบถาม หรือขอดูนู้นนี่ เราขอให้คุณช่วยกรุณาให้เกียรติเราด้วยคะ คือมาสูบข้อมูล ไม่เม้น ไม่ชม ไม่เคยว่า แต่ช่วยแสดงมารยาททางสังคมที่ดีด้วย

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2014-3-10 19:14
คุณหมอชลธิศเก่งมากจริงๆค่ะ เราเคยทำตาที่อื่นมาจนพังมากๆ แต่ได้คุณหมอแก้ให้ไปถามหลายที่มีแต่บอกเคสยาก ค่าแก้ก็แพง โชคดีมากที่มาเจอธีรพรคลินิก มาเจอคุณหมอชลธิศ ทำให้สวยแล้วก็ไม่แพงเท่าที่อื่นที่ไปถามๆมาด้วย ตอนนี้ตาสวยสมใจมากๆค่ะ เรามีรีวิวอยู่เข้าไปดูได้ค่ะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1766591
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earlyrain เมื่อ 2017-11-30 22:06

เล็งคลีนิกนี้ไว้อยู่พอดีเลยค่ะ ตาสวย แผลหายไวมาก ดูมาหลายรีวิวแล้ว รีวิวนี้คือ ชัดเจนสุด สำหรับเรา ราคา 55000 เราว่าไม่แพงนะ เพราะคลีนิกอื่นที่เราไปถามมาแพงกว่านี้อีก อันนี้ถือว่า จ่ายแล้วคุ้ม น่าไปทำมากๆค่ะ
สวยมากๆค่ะ เราก็ตัดสินใจทำทีนี้เหมือนกัน แพงแต่รับรองคุ้มมากๆ คะ
กรี๊ดดดดดด อยากทำบ้างอะ
สวยมากๆๆ เลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2014-9-9 19:47
ไม่ว่าจะทำราคาไหน ต้องออกมาสวยแน่นอนคะ เชื่อมือหมอ ...

ขอบคุณค่าเดี๋ยวรีบไปตามหาน้ำใบบัวบกด่วนเลยค่า :)
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-9 19:47:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pang943 เมื่อ 2014-9-8 05:25
ไปทำมาแล้วค่าเมื่อวาน แต่ตอนนี้ตาบวมมาก T T ภาวนาให้ ...

ไม่ว่าจะทำราคาไหน ต้องออกมาสวยแน่นอนคะ เชื่อมือหมอนะคะ ส่วนเรื่องอาการบวม แนะนำให้ดื่มน้ำใบบัวบกแบบคั้นสดไม่เติมน้ำตาล หายบวมเร็วมากคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2014-9-4 20:08
ทำเลยคะ ไม่ผิดหวังแน่นอน

ไปทำมาแล้วค่าเมื่อวาน แต่ตอนนี้ตาบวมมาก T T ภาวนาให้หายบวมแล้วตาออกมาสวยเหมือนคุณจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2014-9-4 20:08

ไปทำมาแล้วค่าเมื่อวาน แต่ตอนนี้ตาบวมมาก T T ภาวนาให้หายบวมแล้วตาออกมาสวยเหมือนคุณจัง
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 20:08:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pang943 เมื่อ 2014-9-1 11:55
สวยมากเลยค่า เราก็อยากทำตาเหมือนกัน^^ ...

110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 20:08:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tuktikza เมื่อ 2014-8-24 16:58
ชั้นตาโตมากเรยค่ะ แต่สวยดี

อยากฝรั่งคะ เลยบอกคุณหมอว่าขอชั้นโตๆ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นนะคะ ^^"
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 20:07:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aommiko เมื่อ 2014-8-20 09:52
สวยมากๆคะ

ขอบคุณมากๆค่า
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 20:07:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทชั้นตาครบ 2 ปีกว่าคะ

ตอนนี้ตาเข้าที่ดีแล้วคะ ไม่มีชั้นตาตก ไม่มีลดขนาดเลย ชอบมากๆ เพราะอยากได้ลุคตาหวานโตๆแบบฝรั่งมานานแล้ว

ทุกวันนี้ใช้ชีวิตมีแต่คนทักคะว่าตาหวานมาก สวยมาก สกิวแต่หน้าเราก็กากๆคะ แต่แต่งออกมายังไงก็มีคนชมว่าตาหวาน

ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ ขอโทษที่หายไปนาน ช่วงนี้มีงานเข้ามาใหม่เลยค่อนข้างยุ่ง ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาทักทาย

และแสดงความคิดเห็นนะคะ  ^^

สวยมากเลยค่า เราก็อยากทำตาเหมือนกัน^^
ชั้นตาโตมากเรยค่ะ แต่สวยดี
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-18 13:13:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PattiMe เมื่อ 2014-7-30 19:38
คุณหมอทำตาสวยจริงๆ คะ เพราะทำกะคุณหมอชลทิศมา ราคา 35,0 ...

ตอนเราทำ วันถัดมาเรามีเรียนเลยเลือก 55,000 บาท เป็นราคาที่จ่ายไหวจริงๆ 55555 ถ้าไม่ติดว่ามีเรียนก็คงทำราคา 35,000 บาทเหมือนกันคะ เพราะตอนไปรอคิวก็เห็นบางคนทำราคา 35,000 บาท แผลสวยและชั้นตาสวยมาก ทั้งๆที่พึ่งทำกันไม่ถึง 1 สัปดาห์
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-18 13:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maemaeka เมื่อ 2014-6-26 21:17
เราทำ35000 กับหมอชลธิศเหมือนกันแต่ออกมาไม่ค่อยเท่ากัน ...

ปกติเราเป็นคนชั้นตาไม่เท่ากันคะ ข้างนึงตาตก อีกขานึงปกติ พอไปทำออกมาก็ยังคงไม่เท่ากัน แต่ดูเผินๆมันไม่เด่นชัดอะไร เราเองก็ไม่ซีเรียส ขอแค่ออกมาดูดีกว่าเดิมซัก 90% ก็พอใจแล้วคะ แต่ในเคส 35000 บาท เราไม่แน่ใจเหมือนกันว่าคุณหมอดูดไขมันให้รึเปล่า เราทำ 55,000 คุณหมอมีการดูดเอาไขมันออกแล้วถึงจะเย็บ 1 จุด เรื่องนั่งรอคิวตรวจแผลตอนช่วงนั้นที่เราไปรอประมาณ 1 ชั่วโมงคะ ก็ถือว่ายังนานน้อยกว่ารอคิวตอนทำ อันนั้นคือนานจริง
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-18 13:09:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mickyJJ เมื่อ 2014-6-26 20:30
สวยมากๆค่ะ ชั้นตาใหญ่กำลังสวยเลยค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ
ขอ ...

ด้วยความยินดีคะ ขอบคุณมากๆเช่นกันนะคะ ^^
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-18 13:09:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Hondajazz เมื่อ 2014-3-10 19:12
ตาสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่าาาา ^_________^
คุณหมอทำตาสวยจริงๆ คะ เพราะทำกะคุณหมอชลทิศมา ราคา 35,000 ชั้นตาเท่ากัน 3 วันสวยแต่งหน้าได้เลย ไม่ใช่หน้าม้านะคะ ประทับใจมากคะ
เราทำ35000 กับหมอชลธิศเหมือนกันแต่ออกมาไม่ค่อยเท่ากันเพราะเดิมตาก้อไม่เท่ากันแต่ไม่เยอะ แต่พอทำตาออกมามันดูไม่เท่ากันเยอะมาก ไม่ค่อยปลื้มแล้ว เราเป็นคนหนังตาไขมันเยอะด้วยเลยได้ชั้นตาบวมๆมา ยังไงใครจะทำตากับหมอชลธิศก้อหาข้อมูลดีดีก่อนแล้วกัน ส่วนเรื่องนั่งรอคิวตรวจแผลนานอันนี้ก้อเคยเจอนะ แต่เราไปให้ดูแค่2ครั้ง(ตัดไหมกับตรวจแผล)แล้วก้อไม่ไปแล้ว
สวยมากๆค่ะ ชั้นตาใหญ่กำลังสวยเลยค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้