ดู: 122082|ตอบกลับ: 119

[ตาสองชั้น] รีวิวสาวหมวยอยากสวย ทำตากับคุณหมอชลธิศ ท่าดินแดงจ้า

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวศัลยกรรมครั้งแรกคะ ขอประเดิมด้วยการรีวิวผลงานศัลยธรรมตาสองชั้น โดยคุณหมอชลธิศ คลีนิคย่านท่าดินแดนชื่อดังในเรื่องการศัลยกรมตา และได้รับขนานนามถึงความแพงของราคา ซึ่งสาเหตุที่เราตัดสินใจทำตากับคุณหมอชลธิศ ขอแบ่งออกเป็น 3 ประเด็นคะ ประเด็นแรกคือ เทคนิคและวิธี ด้วยความที่ยังเป็นนักศึกษาที่กำลังเรียนอยู่ รวมถึงช่วงเวลาในการพักฟื้นน้อย และด้วยเทคนิคพิเศษของคุณหมอที่ใช้การเจาะเอาไขมันออก แล้วเย็บโดยให้แผลนั้นมีขนาดเล็กซึ่งเหมาะกับคนที่มีเวลาพักฟื้นน้อยอย่างเรา ทางเลือกนี้จึงเป็นสิ่งที่น่าสนใจสำหรับเรามากคะ ประเด็นที่สองคือรูปทรงการออกแบบชั้นตา ที่ผ่านมาเกือบ 3 ปี เราเฝ้าติดตามผลงานคุณหมอมาโดยตลอด และพบว่าทุกครั้งที่มีคนรีวิวมักจะเป็นทรงรูปตาที่เราชื่นชอบ คือง่ายๆเราชอบชั้นตาใหญ่นิดหน่อย และอยากให้มันเป็นการเปลี่ยนแปลงจริงๆ ที่ผลิแปลกไปจากรูปทรงตาแบบเดิม ประเด็นสุดท้ายคือ ความสมเหตุสมผล ในการศัลยกรรมครั้งนี้เราเลือกทำในราคา 55,000 บาท ซึ่งในบางครั้งสำหรับคนอื่นหรือสำหรับเราเอง เราก็ยังคิดว่ามันแพงมาก แต่การลงทุนทุกอย่างย่อมมีความเสี่ยง พื้นฐานเดิมเราจะตัดสินใจทำอะไร เรามักจะเลือกในสิ่งที่ค่อนข้างไปทางดีที่สุด แต่ถึงแม้เราจะไม่มีเกณฑ์อะไรมาวัดว่าทำที่นี่ราคานี้ต้องดีที่สุด แต่ยังไงการตัดสินใจนี่ก็เป็นความพึงพอใจส่วนตัวของเราคะ

วันแรกของการไปปรึกษา..
วันที่เดินทางไปปรึกษา ขั้นตอนการเดินทางง่ายมากคะ เพียงแค่มี Application google map ก็สามารถเดินทางไปคลีนิคได้อย่างง่ายดาย แต่่ข้อเสียก็คือว่าที่จอดรถน้อยคะ เพราะแถวนั้นมันติดตลาด รถจะเยอะมาก อาจจะต้องไปเสียตังค์กับที่จอดรถฝั่งตรงข้าม ซึ่งเราเองก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาคิดราคาเท่าไหร่ แต่เราก็ใช้วิธีจอดไกลแล้วเดินเอา จอดตรงบริเวณท่าเรือดินแดงคะ ทางอาจจะมืดๆเปลี่ยวๆหน่อย แต่ถ้าพาเพื่อนหรือคุณพ่อคุณแม่มาก็คงจะรู้สึก safe ขึ้น ก่อนหน้านี้เราได้โทรนัดกับเลขาคุณหมอ คือ พี่แก้ว ซึ่งนัดให้มารอดคุณหมอตอน 2 ทุ่ม แต่ไม่รู้ว่ามันเป็นวันบัดซบอะไร คนเยอะมาก เราถึงกับต้องมานั่งกินข้าวต้มหน้าร้านรอคะ รอนานนนนนมากกกกก มากจนหงุดหงิด มากขนอยากจะเดินกลับไปนอนที่รถ สุดท้ายได้เข้าพบคุณหมอตอน 4 ทุ่มครึ่ง ถ้าบอกตามตรงข้อเสียของที่นี่คือเวลาคะ ไม่เป็นเวลาเลยจริงๆ เราเคยคิดนะคะว่าหลายคนที่เคยคิดตัดสินใจมาทำตาที่นี่ก็อาจเป็นอันต้องล้มเลิกความคิดเพราะรอไม่ไหว นี่แค่ไปปรึกษานะคะยังรอขนาดนี้ พอถึงเวลาปรึกษาคุณหมอใช้เวลาเพียง 5-10 นาทีเท่านั้น คุณหมอก็จะใช้ไม้จิ้มฟัน ขีดหนังตาให้เราดูว่าจะเอาชั้นสูง-ต่ำขนาดไหน บอกข้อเสียของรูปทรงตาเพื่อให้เรารับรู้ และยอมรับในกรณีที่เอาแบบตาของดารามา (wanna be ไง อยากตาสวยแบบเขา T^T) พอปรึกษาเสร็จเราก็จ่ายมัดจำไว้คะ เพราะเก็บเงินเองไม่ชอบจ่ายเป็นก้อนเดียวตู้ม จนกันพอดี หลังจากนั้นก็ไปคุยกับเลขาคุณหมอพร้อมกับนัดวันที่ทำตา

image (6).jpg
image (7).jpg
โพสต์ 2013-6-13 23:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตา ...

มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะคะ ที่ ใครๆ จะมาทำตาให้ สวย ให้เท่ากันทั้ง2ตา
ต้องใช้ความสามารถ ความปราณีต สมาธิ กว่าจะได้ตาแต่ล่ะข้าง
บางคนตาไม่เท่ากันมานั่งปรับ ให้เท่า หมอต้องฝีมือค่ะ ถึงจะทำได้ออกมาดีๆ
ไม่ใช่ งานเล็กจะทำง่าย ราคาต้องถูกนะคะ
ถ้าทำง่ายป่านนี้คงมีหมอที่ทำตาเก่งๆ ทั่วโลกแล้วล่ะ
ถ้าหมอชลธิศไม่เก่งเรื่องตาจิงๆ เกาหลี ญี่ปุ่น อิตาลี ฮ่องกง สิงคโปร์ เยอรมัน และอีกหลายประเทศ
คงไม่เชิญหมอชลธิศไปสอนเทคนิคนี้หรอกค่ะ ลูกศิษย์ก้อมาขอเรียน
กันทุกวันมาดูที่คลีนิคเลยค่ะ จะมีมาเรียนกันตลอด สอนกันตลอด
ยังไม่มีใครสามารถทำอย่าง อจ. ชลธิศได้เลย ถ้ามันง่ายอย่าง
ที่คิดนะคะ ของแบบนี้ เรียกว่าความสามารถเฉพาะตัวค่ะเรียน
แบบไม่ได้จริงๆ
โพสต์ 2013-12-16 20:28:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miau1968 เมื่อ 2013-12-16 20:29

ร้านคุณหมอคนเยอะมากเคยไปทำจมูกฉีดด้วยไขมันตัวเอง  แต่โด่งได้แค่ปีเดียวปัจจุบันกลับมาเหมือนเก่า  ความรู้สึกส่วนตัวสถานที่กะราคาไม่สมกานเลยค่ะ  อีกอย่างคุณหมอฝีมือดีแต่ตอนนี้ท่านอายุมาก  รับงานเยอะเกิน  มีเคสหลุดเยอะที่ไปแก้  ตอนนี้จะไปทำตาแต่ดูไว้ที่คุณหมอรวงข้าว  https://www.facebook.com/KoreanEyeByDoctorCome?fref=ts
ไม่ได้มีส่วนได้กับคลีนิคน่ะค่ะ  กะลังจะไปทำน่ะค่ะ
โพสต์ 2013-6-29 03:47:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวยจังค่ะ กำลังสนใจที่นี่มากกๆค่ะ หลายคนบอกคุณหมอทำสวยมากๆ
โพสต์ 2013-10-28 13:00:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากวันแรก 6 เดือน ชั้นตายุบลงเยอะมากกกก สวยเลยครับ แสดงความยินดีกับความสวยด้วยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-2 18:38:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2014-1-2 18:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2014-1-2 18:39

UPDATE ทำตาฝีมือคุณหมอชลธิศ 8 เดือนกว่าค่า

มาอัพเดทให้ดูแบบ 2 เวอร์ชั่น สำหรับคนที่เคยขอดูแบบไม่แต่งหน้า แบบตาเปลือยๆ โล้นๆ ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่คอนแทค+ขนตาปลอม ก็มาจัดให้นะคะ กับอีกแบบนึงคือ ใส่แต่คอนแทค ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

ตามนี้นะ
v
v
v
v

Version ที่ 1 ไม่ใส่คอนแทคเลนส์ ไม่แต่งตา ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

Version ที่ 2 ใส่คอนแทคเลนส์ ไม่กรีดอายไลเนอร์ ไม่ใส่ขนตาปลอม

ใครมีคำถามอะไรก็ทิ้งไว้นะคะ จะมาตอบ ที่มารีวิวนี่เรามองว่าเรากำลังแบ่งปันประสบการณ์ราคาแพงให้กับคนที่สนใจอยากจะทำตาจริงๆ ในขณะเดียวกันเราจะไม่ขออะไรมากนะคะ กับคนที่จะมาสอบถาม หรือขอดูนู้นนี่ เราขอให้คุณช่วยกรุณาให้เกียรติเราด้วยคะ คือมาสูบข้อมูล ไม่เม้น ไม่ชม ไม่เคยว่า แต่ช่วยแสดงมารยาททางสังคมที่ดีด้วย

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2014-3-10 19:14
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 10:18:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันทำตา ...
เมื่อวันนี้มาถึงถามว่าตื่นเต้นมั๊ย ไม่เลยคะ เพราะทำใจมานานจนชินมาก เกือบลืมพูดถึงพื้นฐานรูปตาเดิม เดิมทีเราเป็นคนตาชั้นเดียวคะ อีกข้างนึงเป็นสองชั้น และอีกข้างที่เป็นชั้นเดียวมันเป็นหางตาตก คือสารพัดปัญหามากๆ เวลาที่จะแต่งหน้านี่ลำบากคะ แก้ปัญหาได้ทางเดียวคือกรีดอายไลเนอร์หนาราว 4-5 มิลลิเมตร ซึ่งผิดมนุษย์มนามากๆ แต่ก็ทำไงได้คะ พ่อแม่ให้มาเท่านี้ T^T วันนี้คุณหมอนัด 3 ทุ่มคะ เรื่องเวลาเริ่มน่ารักขึ้นนิดหน่อย ให้ผู้ช่วยอีกคนซึ่งเป็นผู้ชายมาร่างชั้นตาเบาๆ หลังจากนั้น 22.00 น. ก็มีเหล่าผู้ช่วยหมอเข้ามาวัดความดัน ฉีดยาชาที่หนังตา มีการผูกข้อมือไว้กะเตียง หรือกลัวคนไข้หนี? .. ซักพักประมาณ 22.30 น. คุณหมอมาคะ คุณหมอก็จะมาร่างชั้นตาให้ดูอย่างเป็นทางการ พร้อมกับเอามือถือเราถ่ายรูปให้ดู เพื่อให้เห็นความต่างก่อนและหลังทำ จากนั้นคุณหมอก็ลงมือ ขพร้อมกับผู้ช่วยหมอที่ร่วมปฏิบัติการครั้งนี้ ข้อเสียอีกอย่างหนึ่งของที่นี่ก็คือเวลาจะทำอะไรไม่รายงานคนไข้คะ คนไข้ต้องถามว่า เดี๋ยวจะฉีดอะไรคะ? เสร็จรึยัง? ต้องทำยังไง? คือเราไม่ใช่พวกจู้จี้นะคะ แต่คือทำกันแบบเงียบๆ ไม่บอกอะไรเราเลย แล้วบางครั้งเราทำตัวไม่ถูก เขาก็เหมือนกับว่าเงียบๆได้ป่ะ ออกแนวรำคาญไรงี้ เราไม่ค่อยปลื้มตรงนี้เท่าไหร่ แต่ก็เออออไป เพราะความสวยอยู่ในกำมือพวกเขา 5555 คุณหมอใช้เวลาทำเพียง 15 วินาทีคะ มีการดูดไขมันออกทั้งสองข้าง แต่ว่าพอดูดไขมันจากตาขวาออกหมอว่ามันไม่สวยเลยเอาเข้าไปใหม่ พร้อมเอาไขมันของตาซ้ายใส่เสริมเข้าไปอีก จากนั้นคือเสร็จ หมอก็ออกไปเตรียมจัดการกับคนไข้ที่เหลือต่อ เหลือเพียงผู้ช่วยหมอผู้หญิงอีก 2-3 คน ที่มาแต่งแผลให้ ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย มองนาฬิกาอีกที 23.30 น. มันมานานตรงกระบวนการขั้นตอนเตรียมคนไข้เนี่ยละคะ จากนั้นเราก็ลงมาที่เคาน์เตอร์ คุณแก้วแจกยาแก้อักเสบกับแก้ปวดมาให้ แล้วนัดให้พรุ่งนี้เข้ามาฉีดยาแก้บวมตอน 6 โมงเย็น สรุปคือวันนี้ไม่เจ็บ ไม่ปวด แต่บวมคะ และบวมมากๆเลยด้วย T T

วันที่สองหลังจากทำตาสองชั้น...
เมื่อคืนนอนหมอนสูงตามที่ผู้ช่วยหมอแนะนำ ตื่นมาส่องกระจกก็พบว่าตาบวมและมีอาการช้ำเลือด เป็นรอยแดงตาขอบตา เริ่มพะวงละว่าพรุ่งนี้จะไปเรียนยังไง แล้ววันมะรืนก็มีงานต้องไปทำภารกิจที่ทำเนียบรัฐบาล จะหายบวมทันมั๊ยเครียดมาก เป้าหมายวันนี้เลยว่าจะออกไปซื้อน้ำใบบัวบกมาโดฟให้ตัวเขียวไปเลย อัดแคปซูลใบบัวบกต่อ และตามด้วยประคบเย็น (จริงๆอิประคบเย็นเนี่ยที่คลีนิคเขาไม่ให้ประคบคะ ไม่รู้ทำไม สงสัยกลัวแผลเปียก จะอักเสบหนักกว่าเดิม แต่เราก็ดื้อคะจะประคบ เพราะตอนเสริมจมูก สำหรับเราประคบเย็นนี่ช่วยเยอะมากกกกก) ส่วนเย็นของวันนี้ที่คุณหมอนัดไปฉีดยาแก้บวมก็ปกติดีคะ ฉีดเสร็จกลับบ้าน ไม่ต้องรอนานเหมือนวันอื่นๆคะ แต่พรุ่งนี้นัดอีก ให้มาเขี่ยสะเก็ด.. อัลไลกันอีกกกก ขี้เกียจมาแล้ว เบื่อมากกก  ยังไงลองชมรูปกันไปก่อนนะคะ แล้วเดี๋ยววันต่อๆมาเราจะมาอัพเดทอีกทีนึง
โพสต์ 2013-4-3 11:25:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอชมต่อๆ  ค่ะ กำลังสนุกเลยค่ะ เล่าได้ดีมากค่ะ เห็นภาพเลยค่ะ
โพสต์ 2013-4-3 12:40:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามเรื่อยๆจ้าาา
โพสต์ 2013-4-3 15:08:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้ออกมาสวยสมใจนะค่ะ
เราก็เป็นคนหนึ่งมีปัญหาหนังตาไม่เท่ากัน ข้างหนึ่งหลบใน 55 เราเข้าใจ
โพสต์ 2013-4-3 17:59:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เราว่าราคาหมอชลธิศเเพงเว่อร์เกินไป แบบเทคนิคพิเศษต่างๆนาๆ ก้อไม่น่าจะเเพงเกินคลินิคอื่นมากจนเกินไป เรารู้สึกว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไป เพราะว่าทำออกมาเท่าที่ดูเราว่าก้อพอๆกันกับหมอท่านอื่น แต่ถ้าใครมีเงินเยอะอยากไปทำเราก้อไม่ได้ว่านะคะ  อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ
โพสต์ 2013-4-3 20:54:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำกับคุนหมอเหมือนกันค่ะตอนนี้ก้อครบหนึ่งปีพอดี เป็นเรื่องจิงเกี่ยวกับเวลาวันนั้นถ้าไม่ติดว่ามาไกลนะ จะกลับบ้านแล้วด้วยเพราะรอ รอ รอ รอ รอ รอนานมากกกกกกก ค่ะนัดให้ไปถึงคลีนิคทุ่มนึงสี่ทุ่มคุนหมอเข้าคลีนิค ตีหนึ่งกว่าถึงได้ขึ้นเขียง กลับถึงบ้านตีสองเป็นอะไรที่โมโหสุดๆวันนั้น แต่่ผลงานออกมาคุ้มกับการรอคอยค่ะแผลไม่บวมมาก ใช้เวลาพักฟื้นน้อยมากชอบตรงนี้ถึงได้ตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:44:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 3 ของการทำตา

หลังจากที่เมื่อวานนี้แวะไปฉีดยาลดบวมที่คลีนิคมา พอกลับถึงบ้านก็ประคบเย็นทันที เราใช้แบบที่เป็นก้อนพลาสติกแช่แข็งอ่าคะ แล้วเอาผ้ารองประคบสลับไปมายาวนานถึง 3 ชั่วโมงจนเผลอหลับ ตื่นมาอีกที 6 โมงเช้า ลุกขึ้นมาดูรอยช้ำเลือดปรากฎว่ารอยช้ำเริ่มหายบ้างแล้วบางส่วน แต่โดยรวมก็ยังบวมอยู่ดี วันนี้ก็ทำใจแล้วคะมีสอบที่มหาลัย ก็ไปทั้งอย่างนั้นเลย ไม่มีแม้แต่จะใส่แว่นปิดบัง 555 เพราะเป็นคนขี้รำคาญมากคะ วันนี้เลยจะขออัพเดทสภาพตาหลังทำวันที่ 3 แล้วก็มีเวอร์ชั่นใส่คอนแทคเลนส์เผื่อใครอยากเห็นหลายๆแนว เราพยายามจะถ่ายให้ดู ให้ละเอียดที่สุดเท่าที่จะทำได้คะ แล้วก็มีรูปตาตอนช่วงเย็นก่อนเข้าคลีนิค เพราะผู้ช่วยนัดให้มาเขี่ยสะเก็ด ก็แปลกใจอยู่เหมือนกันคะว่าสะเก็ดตรงไหนไม่เห็นมีเลย แล้วก็ตามด้วยทำความสะอาดแผล+ฉีดยาลดบวมเข็มที่ 2 แต่ที่น่าเซ็งที่สุดก็คืออีก 2 วันต้องมาให้ดูแผลอีกรอบ พร้อมโดนกำชับเรื่องกินยาแก้อักเสบให้ครบ แต่ขอเล่านิดๆหน่อยๆนะคะวันนี้ตอนที่เข้าไปที่คลีนิคพวกลูกค้าที่รอคิวอยู่ชมว่าตาเราสวย เขาถามว่าทำมากี่อาิตย์แล้วเราบอกว่าทำมา 2 วัน แลดูอึ้งกันมาก แต่โดยรวมเราว่าวันนี้อาการบวมมันดีขึ้นเยอะมากคะตั้งแต่เริ่มประคบเย็น คืนนี้ก็คงจะดำเนินการต่อ เอิ่ม เราลืมมแจ้งไปว่าระหว่างนี้เราทานยา+ตัวช่วยพิเศษอะไรบ้าง
1) น้ำใบบัวบก (อันนี้ซื้อจาก Home fresh Mart ที่เดอะมอลล์คะ มี 2 แบบให้เลือก แบบเหม็นเขียวไร้น้ำตาล + มีน้ำตาล )
2) Danzen ยาลดบวม (2 เม็ด หลังอาหาร 3 มื้อ)
3) ยาแก้อักเสบ (คลีนิคให้มา ทานก่อนอาหาร 4 มื้อ)
4) ประคบเย็น
5) ออกกำลังกาย (Ex. ล้างรถ, เดินแทนขับรถ, อาบน้ำให้หมา)

ภาพนี้ตื่นปุ๊บเปิดไฟถ่ายเลยคะ แอบปรือๆนิดนึง เพราะยังง่วงอยู่
image (8).jpg

อันนี้ลองใส่คอนแทคเลนส์ดู แลดูเต็มตามาก + ปาดแป้งเพลสกลบรอยช้ำเลือด เพราะถ้าไม่กลบนี่ดูน่ากลัวเหมือนถูกกระทำชำเรามากคะ
image (9).jpg

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะคะ พรุ่งนี้ตื่นเช้า เดี๋ยวจะไล่ตอบคอมเม้นให้ก่อนไปนอนจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:44:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย candy2552 เมื่อ 2013-4-3 11:25
มารอชมต่อๆ  ค่ะ กำลังสนุกเลยค่ะ เล่าได้ดีมากค่ะ เห็น ...

มาอัพเดทแล้วคะ ขอบคุณที่คอยติดตามนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:45:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Tdzvlz เมื่อ 2013-4-3 12:40
รอติดตามเรื่อยๆจ้าาา

ตามมาดูได้เลยจ้า อัพเดทใหม่แล้ว ><
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:46:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย art23331 เมื่อ 2013-4-3 15:08
ขอให้ออกมาสวยสมใจนะค่ะ
เราก็เป็นคนหนึ่งมีปั ...

ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวรอให้เข้าที่ก่อนถึงจะรู้ว่าจะสมใจมั๊ย ;D
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:58:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย yurinya เมื่อ 2013-4-3 17:59
อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เราว่าราคาหมอชลธิศเเพ ...

จริงๆตอนแรกในใจเราเลือกไว้ 3 ที่คะ มี 1) หมอกมลยูเนี่ยน 2) หมอเกมส์ BByou 3) หมอชลธิศ
ถ้าประเด็นเรื่องราคานี่หมอชลธิศคงต้องเป็นอันพ่ายแพ้หมอ 2 ท่านแรก เพราะราคาต่างกันลิบลับ แต่ถ้าพูดถึงในแง่ของผลงานที่ออกมา หมอกมลเนี่ยเกือบจะชนะใจเราแล้วคะ เพียงแต่ว่าเราสังเกตพอผ่านไปนานๆชั้นมันเริ่มยุบจนเหมือนไม่เคยทำมา แต่ก็ไม่ได้ดูน่าเกลียดคะ แต่มีท่าทีว่าอาจจะต้องไปอัพใหม่ ส่วนอีกท่านนึงคือหมอเกมส์ อันนี้ไม่มีข้อตำหนิอะไร เพียงแต่พักหลังๆเราสังเกตจากเพื่อนที่ไปทำ พวกคิวแรกๆตอนช่วงที่ทางคลีนิคออกโปรโมชั่นมาใหม่ๆที่ราคาไม่ถึงหมื่นหมอทำประณีตมากคะ แต่พอหลังๆลูกค้าเยอะ ไม่รู้ว่าทำตามอารมณ์ หรือเครียดสะสมอะไร งานมันออกมาลวกๆ บางคนเราก็เห็นว่าดี บางคนออกมาก็ไม่ดีเท่าที่ควร เราเลยไม่กล้าเสี่ยงกับหมอเกมส์คะ แม้ว่าจะใช้วิธีการศัลยกรรมที่คล้ายกับหมอชลธิศก็ตาม แต่ส่วนตัวที่เลือกหมอชลธิศก็เพราะว่าตอบโจทย์ในเรื่องรูปทรง/Design แต่ถ้าติดเรื่องราคา เอาจริงๆไปทำกับหมอ 2 ท่านแรกเราก็ว่าไม่น่าเสียหายนะคะ เพราะจริงๆทั้ง 2 ท่านก็เป็นหมอที่มีฝีมือ แต่สิ่งสำคัญที่ควรตระหนักก็คือพื้นฐานร่างกายและความสมดุลย์ของเนื้อเยื่อของแต่ละคนมันไม่เท่าเทียมกัน ผลที่ออกมาแน่นอนย่อมไม่เหมือนกัน ไม่ว่าจะไปทำกับหมอไหน ก็ย่อมมีความเสี่ยงทั้งนั้น อันนี้เราว่านอกจากเรื่องดวงแล้วมันอยู่ที่ใจด้วยคะ ว่าเชื่อใจหมอท่านไหนมากกว่า แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยมาแสดงความคิดเห็น แต่ถ้าพูดถึงเรื่องเอาเปรียบเราคิดว่าถ้าผู้อีกความหมายหนึ่งคือ ทางคลีนิคอาจจะออกไปในแนวทางเชิงพาณิชย์มากไป แต่ตอนที่ไปทำก็ไม่แปลกใจคะว่าทำไมแพงขนาดนี้ยังมีคนมาทำ ก็เพราะส่วนใหญ่ก็ลูกคุณหญิงคุณนาย นักการเมือง ไปทำเพียบจ้า แต่ที่ทำเราช็อคมากสุดคือ พวกตระกูลแซ่(จีน) ทั้งหลายที่พากันหอบลูกหลานที่อายุไม่ถึง 12 ขวบไปทำตาตั้งแต่เด็กจ้า ไวกันจริงๆสมัยนี้ = ="

น้องเล่าเหตุการณ์ได้สนุกมากเลย ติดตามอยากทำกับคุณหมอชลทิศเหมือนกัน  โพสต์ 2013-4-26 18:58
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 22:00:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย พิมพร เมื่อ 2013-4-3 20:54
ไปทำกับคุนหมอเหมือนกันค่ะตอนนี้ก้อครบหนึ่งปีพอดี เ ...

ขอโทษนะคะไม่ทราบว่าทำมาในราคาเท่าไหร่เอ่ย? ว่างๆแวะมาให้ชมหน่อยน้า อยากเห็นมากๆ / เรื่องรอนี่ถ้าใจไม่เย็นพอนี่ อาจเผาร้านได้บอกเลยคะ ความจริงเราเป็นคนใจร้อนมาก แต่อยากสวยเลยต้องทน แล้วเดี๋ยวต้องไปตามนัดดูแปลอะไรอีก ยิ่งหงุดหงิดเพราะแถวนั้นค่อนข้างที่จะโกลาหลเพราะใกล้ตลาด รถก็เยอะมากๆ ><
โพสต์ 2013-4-4 04:38:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังค่ะ อยากเห็นแผลมากๆ ช่วยลงรูปตอนหลับตาให้ดูหน่อยได้ไหมคะ กำลังสนใจที่นี่มากกๆค่ะ
โพสต์ 2013-4-4 08:06:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบได้จริงใจ ถึงลูกถึงคนมากค่ะ นานๆ จะมีเพื่อนสมาชิกมารีวิวแบบเปิดเผยจริงใจแบบนี้ ชอบค่ะ น่ารักจริงๆ
ตาสวยขึ้นเรื่อยๆ นะคะ มาติดตามเรื่อยๆ ค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะที่มาอัพเดทให้พวกเพื่อนๆ สมาชิก จะมารอติดตามค่ะขอบคุณมากๆ ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-4 22:19:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 4 ของการทำตา

ขออนุญาตมาอัพเดทเบาๆนะคะ ความจริงแล้วแทบสภาพตอนนี้เพลียมากเพราะวันนี้ตื่นเช้าสุดๆ แถมรถก็ติดมาก รอบนี้มาในเวอร์ชั่นแต่งหน้า(ไม่เต็ม) + เวลาในการแต่งค่อนข้างจำกัดเลยกรีดตาพลาดจ้า 555555  ก็ยังคงบวมตุ่ยๆอยู่เหมือนคนร้องไห้ อาจเป็นเพราะเมื่อคืนนี้ประคบเย็นน้อยไปหน่อย แล้วไหนยังต้องมาตื่นเช้าอีกไม่บวมให้มันแล้วไป ในส่วนของการหลับตา&ลืมตา ก็ยังคงไม่ค่อยถนัดคะ ต้องฝึกบริหารกล้ามเนื้อที่ตาด้วยการมองกวาดสายตาขึ้น-ลง อันนี้ตามคำแนะนำของผู้ช่วยหมอคะเขาบอกว่าชั้นตาเราจะได้สวยๆ วันนี้เราพยายามทำทั้งวันเลย ทำจนเมื่อย ยังไงวันนี้ขอมาอัพเดทเท่านี้ก่อนแล้วกันนะคะ ส่วนคนที่ขอดูรูปแผลที่ตาเราแนบมาให้ดูแล้วน้าาา

อายงะ กรีดตาไม่เท่า T T แบ๊วๆนะฮะ รอบหน้าจะกรีดบางกว่านี้
image (10).jpg

อันนี้รูปแผลที่ตาจ๊ะ เล็กนิดเดียว งานประณีตมากๆ
image (12).jpg

ฝันดีล่วงหน้านะคะ :)

สวยมากๆๆค่ะ  โพสต์ 2013-4-26 18:59
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-4 22:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-4-4 04:38
สวยจังค่ะ อยากเห็นแผลมากๆ ช่วยลงรูปตอนหลับตาให้ดูหน ...

อัพรูปแผลตอนหลับตาให้แล้วนะค่าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-4 22:21:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย candy2552 เมื่อ 2013-4-4 08:06
ตอบได้จริงใจ ถึงลูกถึงคนมากค่ะ นานๆ จะมีเพื่อนสมาชิ ...

ด้วยความยินดีคะ อย่างน้อยก่อนหน้านี้เราก็ศึกษารีวิวของคนอื่นมามาก ถ้าอย่างน้อยมีโอกาสได้ตอบแทนคนในนี้ เราคิดว่าก็คงจะดีและมีประโยชน์มากทีเดียว
โพสต์ 2013-4-4 23:29:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2013-4-3 22:00
ขอโทษนะคะไม่ทราบว่าทำมาในราคาเท่าไหร่เอ่ย? ว่างๆแว ...

ทำราคาสามหมื่นห้าค่ะ ทำเสร็จก้อไม่ได้ไปหัยหมอดูผลงานอีกรอบเพราะอย่างแรกคือเข็ดกัวไปรอหมอนานและอย่างที่สองมีเวลากลับไทยแค่สิบกว่าวันเองเลยบินกลับตปท.เฉยไม่ได้ไปหัยคุนหมอดูผลงานตอนหาย แต่ผลงานโอเคค่ะ เป็นที่น่าพอจัยและพอจัยมากที่สุด ติดอยู่ที่เดียวคือการไปรอคอยนี่แหละที่ไม่เป็นที่พอจัย นานนนนโคตร แต่ป๋าจัยดีมากๆเลยจำได้ไหมค่ะผช.ตัวเล็กๆดำๆหน่อยที่เป็นคนเก็บตังค์อ่ะค่ะคนนั้นแหละเป็นคนล้างแผล และตัดไหมให้เราเองเพราะเราไปถึงคลีนิคพยาบาลยังไม่มาแต่เรารอไม่ได้แกก้อเลยเป็นคนฉีดยาลดบวม และตัดไหมหัย จัยดีมากมาย

35000 บาท กรีด รึ เย็บ อะคะ แล้วเอาไขมันออกด้วยมั้ยคะ  โพสต์ 2014-9-8 11:41
โพสต์ 2013-4-5 05:03:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2013-4-4 22:19
วันที่ 4 ของการทำตา

ขออนุญาตมาอัพเดทเบาๆนะคะ ความจริ ...

สวยมาก ทำไมทำราคาสามหมื่นห้าแผลเล็กจังคะ ตอนนั้นไปปรึกษาเห็นคนทำมาสามหมื่นห้าแผลยาวมากๆๆเหมือนกรีดรอบตาเลย ไม่สวยเหมือนของคุณ สอบถามหน่อยวิธีบริหารตา คือการมองกรวดตาไปทางซ้ายขวาหรือเปล่าคะ จะจำไปใช้บ้าง เราเพิ่งทำมา กะลังหาที่แก้คะ คงแก้กะหมอชลทิศ^^

อย่าไปสนใจแผลเลยค่ะ 1-3 วันตัดไหมออก เด่วแผลก้อหายไปเองค่ะ  โพสต์ 2013-6-13 23:06
35000 บางคนแผลยาวแผลสั้น มันขึ้นอยู่กับ รูปทรงตาของแต่ล่ะคนด้วยค่ะ  โพสต์ 2013-6-13 23:05
โพสต์ 2013-4-8 14:35:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ เป็นยังงัยบ้างคร้า ถ้าว่างอัพเดทรูปให้ดูบ้างนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-8 16:10:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษที่หายไปหลายวันนะคะ พอดีทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมาออกไปข้างนอกตลอด กลับมาถึงบ้านก็ขึ้นวันใหม่ นอนสลบไสลมาหลายวันติด
เดี๋ยวจะอัพเดทของวันที่ 5 กะวันที่ 6 ให้พร้อมรูปนะคะ เอาแบบให้อิ่มเอมกันเลยทีเดียว

หลังทำตาวันที่ 5
ตื่นมาส่องกระจกก็อารมณ์เดิมคะ คือชั้นตายังไม่ยุบเท่าไหร่ ทั้งๆที่ดื่มน้ำใบบัวบก+ทานยาลดบวม ออกกำลังกายต่อมิอะไรมาหลายอย่าง คือถามว่าเคีรยดมั๊ย ก็ไม่เครียดคะ เพราะปลงตั้งแต่ทำเสร็จวันแรก วันต่อมาไปทำงาน ก็ไปทั้งตาสดๆยังงั้น มีคนถามคนทักก็บอกไป ทุกวันนี้ออกไปไหนไม่ค่อยแต่งหน้าเลยคะ อารมณ์เหมือนจะขี้เกียจแต่ง แต่ก็มีบางวันที่ "จำเป็น" ต้องแต่งหน้าออกไปทำงานจริงๆ เช่น พบผู้หลักผู้ใหญ่ พบลูกค้า เป็นต้น ซึ่งอย่างวันนี้ อย่างที่เห็นคือชั้นตามันยังหนาอยู่ แล้วก็ยังคงมีรอบช้ำเลือดบริเวณขอบตาซ้ายมากกว่าขอบตาขวา เกือบลืมบอกอีกแล้วว่าวันนี้แวะไปให้ผู้ช่วยหมอเขาเขี่ยสะเก็ดและทำแผล+ทายา และข่าวดีคือแผลโดนน้ำได้แล้ว ทั้งนี้เราก็ได้ถามคะว่าจริงๆแล้วที่บอกว่าโดนน้ำได้เนี่ย แผลมัน "ควร" จะโดนน้ำอยู่แล้ว หรือว่า "ไม่ควร" จะโดน? ผู้ช่วยตอบว่าหลังจากนี้ควรจะโดนน้ำได้แล้ว เพราะอาศัยการล้างแผล+ทายา บางครั้งยามันไปสะสม แล้วพวกยาใหม่ที่ทาทับลงไปมันก็จะออกฤทธิ์ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ เพราะฉะนั้นก็ควรจะค่อยๆล้าง และอย่าขยี้ตาเป็นอันขาด เพราะเดี๋ยวปมที่เย็บอาจหลุดได้ แล้วก็ให้บริหารตาโดยการกวาดสายตาขึ้น-ลง  เป็นประจำเพื่อให้ชั้นตาสวย และชัด พอกลับมาถึงบ้านเราก็มานั่งบริหารตาเนี่ยแหละคะ แล้วก็พลางนึกได้ว่าพรุ่งนี้มีนัดต้องออกไปพบผู้ใหญ่ ซึ่งค่อนข้างเป็นนัดที่สำคัญพอสมควร เราเลยมานั่งซ้อมแต่งหน้า 555555555 คือซ้อมแค่แต่งตาอ่ะคะ เพราะเรายอมรับเลยว่าแม้ก่อนหน้านั้นจะเคยแต่งมาบ้าง แต่พอมาลองแต่งแบบกรีดเส้นเล็กๆชิดขอบตา เวลาถ่ายรูปออกมามันจะเห็นชั้นตาที่มันบวมค่อนข้างชัด เราเลยกะว่าซ้อมแต่งหน้าครั้งนี้จะลองหาวิธีแต่งที่มันจะพอช่วยอำพรางชั้นตาที่บวมบ้าง เราเลยมานั่ง search ตาม google สรุปไปได้ How to ของคุณ pearypie มา เพราะคุณแพร์เป็นคนชั้นตาหนาพอๆกะที่เราเป็นอยู่ ณ ตอนนี้ Summer look by Pearypie
ถ้าอยากรู้ขั้นตอน ลองคลิกตามลิ้งค์ด้านบนดูเลยนะคะ เราทำตามคุณแพร์เลย แต่ว่าการกรีด Eyeliner จะหนากว่า เพื่ออำพรางรอยบวม 555555  แล้วมันก็ออกมาเป็นแบบนี้คะ

Version ของเราอาจจะดูเยอะกว่านะคะ 5555 เพราะใส่ Bigeye ด้วย ถ้าไม่ใส่จะดูแปลกๆ เหมือนขาดอะไรบางอย่างไป
แต่พอถ่ายรูปออกมา ทุกอย่างดูเป๊ะมาก เพราะตาได้ลุค sexyๆ ตอนนี้เริ่มอยากจะชั้นตาใหญ่แบบนี้ต่อไปแล้วสิ
image (17).jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-8 16:12:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย พิมพร เมื่อ 2013-4-4 23:29
ทำราคาสามหมื่นห้าค่ะ ทำเสร็จก้อไม่ได้ไปหัยหมอดูผล ...

อ๋อ คุณลุงคนนั้น บางทีเราก็แอบคิดว่าคุณลุงแกชอบเบลอคะ เผลอแปบเดียวจำเราไม่ได้แล้ว 5555 แต่ก็มีคุณลุงอีกคนนึงที่หน้าจีนๆ อันนั้นก็เบลอเหมือนกัน แต่ต้องเข้าใจคะลูกค้าแต่ละวันเยอะ ไม่เบลอก็ไม่รู้จะว่ายังไง ตอนนี้ชั้นตายังชัดอยู่มั๊ยคะ อยากดูมั่งจัง ว่างๆมาอัพรูปให้ดูหน่อยนะคะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-8 16:14:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-4-5 05:03
สวยมาก ทำไมทำราคาสามหมื่นห้าแผลเล็กจังคะ ตอนนั้นไป ...

ทำในราคา 55,000 บาทค่า แผลเล็กมากๆ
วิธีบริหารตา:
กวาดสายตาขึ้นแล้วค่อยๆกวาดลง ทำยังงี้สลับไปมาหลายๆครั้งคะ แต่เวลากวาดสายตาขึ้น พยายามทำให้เป็นธรรมชาตินะคะ ห้ามหยักคิ้วขึ้นสูง เพราะเดี๋ยวชั้นตาจะออกมาไม่สวย พอบริหารกล้ามเนื้อและชั้นตายังงี้ไปนานๆ ชั้นตาจะสวยขึ้นแน่นอนคะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-8 16:14:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย goodjob เมื่อ 2013-4-8 14:35
ตอนนี้ เป็นยังงัยบ้างคร้า ถ้าว่างอัพเดทรูปให้ดูบ้าง ...

มาอัพเดทแล้วนะค่า ตามมาดูน้าาา ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้