ดู: 4417|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ปรึกษาเรื่องจมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับชาวดั้งโด่ง

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองมาก เพราะตอนเด็กๆชอบดูรายการ Extreme maker over

เลยทำให้ตัดสินใจไปเสริมจมูกกับตัดปีกที่คลินิคแห่งหนึ่งครับ (ชื่อคลินิคหลังไมค์ครับ)

ก่อนทำ

ดั้งหัก(ไม่ใช่ดั้งแบน) จมูกบานมาก (แม่เรียกว่ากระทิงเลยทีเดียว พ่อก็ไม่บาน แม่ก็ไม่บานไม่รู้ว่าได้ใครมา เซง!๗ เนื้อปีกจมูกหนามาก  ปลายจมูกเนื้อน้อย(ตอนปรึกษาหมอบอกงี้ แต่ในความคิดของผมคิดว่ามันดูขัดแย้ง จริงๆเนื้อมันน่าจะหนาทั้งจมูกนะ ไปปรึกษากับหมอที่พญาไทศรีราชา หมอก็บอกเนื้อเยอะน่าทำ เอ๊ะไงบอกกลับกันเยี่ยงนี้)  ลักษณะ Before ตามรูปแนบเลยนะครับ

ความคาดหวังที่คิดว่าจะได้หลังการเสริม+ตัดปีก

ดั้งส่วนที่หักคงจะเป็นสันเหมือนคนอื่น ปีกจมูกคงแคบ (แต่ไม่รู้ว่าหวังมากไปรึเปล่า)

สิ่งที่ได้รับหลังการผ่าตัด

ดั้งตรงสันจมูกโด่งขึ้นจริงแต่น้อยกว่าที่คิดไว้
ปีกจมูกแคบลงนะ แต่น้อยกว่าที่คิดไว้ เช่นกัน (ตามรูปแนบครับ ในรูป 3 เดือนเป๊ะ ครับ)

ของแถม(ที่ไม่อยากได้) รอจมูกไม่เท่ากัน เหมือนมีก้อนๆ แข็งๆอยู่ในรูปจมูกด้านขวามันเลยทำให้ปีกด้ายขวายกขึ้น
ไปพบหมอหมอบอกว่าเป็นพังผืดตรงแผลที่หมอผ่าตัด  (ตามรูปแนบครับ จะเห็นว่าเวลาบีบจมูกจะมีข้างนึงนูนออกจากแกนมากกว่า) มันเลยดูรูจมูกไม่เท่ากัน ดูเหมือนเบี้ยวด้วย

สิ่งที่อยากปรึกษา
1.จมูกของผมจะดูเรียวกว่านี้ โด่งกว่านี้ได้ไหมครับมีวิธีไหนทำได้บ้าง (เนื้อปีกหนา ไม่รู้ว่ามีวิธีไหนลดได้รึเปล่า) และ แนะนำหมอให้ผมหน่อยสิครับ

ปล หมอที่ทำ บอกว่า จริงๆ โด่งได้อีก และมีหยดน้ำได้อีก ผมแอบบ่นในใจแล้วทำไมไม่ทำหละครับ หุยยยย

2.ถ้าอยากแก้จมูกควรแก้หลังทำกี่เดือนดีครับ

3.พังผืดหลังการผ่าตัดใครเคยเป็นมั่งครับ แล้วทำยังไงให้หายไป (หมอบอกให้ใช้คัทตอลบัทนวดในโพรงจมูกเรื่อยๆ จนถึงเมื่อไหร่ มร่ง ไม่รู้ เซง)

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ทำที่วีคูณสิทรงจมูกเหมือนเร่เลยที่วีคูณ10000เองมาดูรีวิวิเราก็้ได้พึ่งทำมาได้5วันจมูกเข้าที่แล้วสิริโคนอเมริกาด้วย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 09:39:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namphtung เมื่อ 2013-3-30 03:58
ทำที่วีคูณสิทรงจมูกเหมือนเร่เลยที่วีคูณ10000เองมาดูร ...

ขอบคุณครับ มองวีคูนไว้เหมือนกัน แต่คงให้โอกาสจมูกนี้ถึงสิ้นปี (หมอบอกว่าถึงจะยุบเข้าที่ + อาศัยช่วงหยุดปีใหม่รักษาตัว) ตอนนี้ที่ดูไว้มี วีคูณ หมอชาตรี หมอเฉลิม(ราคาโดดกว่าเพื่อน)ครับ
รบกวน ขอชื่อคลีนิคหลังไม๊ได้ไม๊ครับ กลัวจะเป็นคลีนิดในลิสรายชื่อจัง T^T
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 10:43:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครเคยเป็นพังผืดมั่งอะครับ
สันตรงหัวตาสูงน้อยไปหน่อยหรือเปล่าคะ ขอให้แก้ออกมาดีนะคะ

ส่วนตัวแล้วชอบหมอเฉลิม แต่คิวยาวมากจริงๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 19:30:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย doremi เมื่อ 2013-6-1 17:58
สันตรงหัวตาสูงน้อยไปหน่อยหรือเปล่าคะ ขอให้แก้ออกมา ...

รูจมูกไม่เท่ากันครับ ยิ้มแล้วดูเบี้ยวมาก

น่าเกลียดฟุดๆ

อยากแก้มากครับ คงเป็นช่วงปลายปีแต่ไม่รู้จะไปหาหมอไหนดี
คิวหมอยุทธ วีคูน ยาวมากไหมค่ะ ? สนใจวีคูนเหมือนกันนนน
แบบนี้ต้องหมอสุชาติ อนุเสาวรีย์คน่ะ หมอรับทำจมูกใหญ่ๆๆ โตๆๆแบบนี้ให้เล็กเรียวได้เลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 20:10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pathumvadee เมื่อ 2013-6-4 19:55
แบบนี้ต้องหมอสุชาติ อนุเสาวรีย์คน่ะ หมอรับทำจมูกใหญ ...

ขอบคุณครับจะลองหารีวิวดูครับ
เคสนี้ คล้ายๆผมเลยครับ ลองปรึกษาหมอสุชาติดูนะครับ ปรึกษาฟรีไ่ม่คิดเงินครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย namphtung เมื่อ 2013-3-30 03:58
ทำที่วีคูณสิทรงจมูกเหมือนเร่เลยที่วีคูณ10000เองมาดูร ...

เข้าไปดูรูปมา ทรงสวยมากค่ะ
10000 ใช้สิริโคลนอะไรค่ะ ทราบไหมว่าตัดปีกเท่าไหร่ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sutabordee เมื่อ 2013-8-31 07:21

ความเห็นผมนะครับ ทำแล้วรั้งจนรูจมูกไม่เท่ากัน ไม่ต้องเอาไว้ถึงปี  เลือกหมอที่พอใจ แล้วแก้เลยครับ
ผมห่วงแทนจริงๆว่า ปล่อยไว้นาน พังผืดที่จะมารัด silicone ในช่องที่ไปรั้งรูจมูกมันจะเจริญขึ้นมาทุกวันๆละนิด
ถ้่าโพรงที่ใส่มันไม่สมมาตรขนาดนี้ พอพังผืดหุ้มแท่งครบ 1 ปี เมื่อจะแก้ มันไม่น่าจะเป็นเรื่องที่โสภาเลย
ไม่แน่ว่าถอกออกมาตอน 1 ปีแล้ว รูจมูกอาจจะไม่เท่ากันถาวรจากพังผืดก็ได้ เมื่อนั้น งานหนักคุณหมอ อาจต้องเลาะกันจนเป็นงานใหญ่

อันนี้อาจจะเป็นคำพูดที่หนักหน่อยนะครับ คือหลักๆแล้ว การทำศัลยกรรมทั่วไป ก็เพื่อแก้ความพิการ ไม่ว่าจะปากแหว่งเพดานโหว่ 2 ข้างไม่เท่ากันให้มันเท่ากัน แต่กรณีนี้กลับเป็นการทำศัลยกรรมแล้วสร้างความพิการขึ้นมาซะงั้น  เพราะฉะนั้น แก้ได้ควรแก้ทันทีตามความคิดเห็นหรือระยะเวลาที่แพทย์จะวินิจฉัยครับ
รูจมูกของเราก็คล้ายๆกันค่ะ ถูกเย็บรั้งขึ้นไปด้านขวา จนมันดูเบี้ยวเวลาถ่ายหน้าตรง ปกติก่อนทำมันไม่รั้งแบบนั้น แอบเศร้า ด้านข้างก็สวยดี แต่ด้านตรงเนี้ย รับไม่ได้ ไม่ค่อยกล้าให้ใครมองหน้าตรงๆ อายค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-11 14:27:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย suree2525 เมื่อ 2014-5-11 13:16
รูจมูกของเราก็คล้ายๆกันค่ะ ถูกเย็บรั้งขึ้นไปด้านขว ...

ครับอัพเดทหน่อยนะครับแก้ไขยังไง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-31 22:21:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่ได้แก้เลย TT_TT แนะนำหน่อยครับที่ไหนดี

ที่ไหนรับแก้บ้าง
ลองหาข้อมูลคุณหมอสัมพันธ์ดูนะคะ
ท่านมีฝีมือมากค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-25 21:15:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
corpse-princess ตอบกลับเมื่อ 2015-3-23 22:41
ลองหาข้อมูลคุณหมอสัมพันธ์ดูนะคะ
ท่านมีฝีมือมากค่ะ

ครับสนใจหมอสัมพันธ์อยู่เหมือนกันครับ
1.จมูกยังสามารถทำให้เรียวได้อีกนะคะ คือถ้าเป็นคนที่กระดูกสันจมูกกว้าง ต่อให้เสริมซิลิโคนไป ยังไงก็จะดูกว้างอยู่ดีค่ะ สามารถทำให้เรียวได้โดยการเหลากระดูกสันจมูกและตัดปีก แล้วเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อน ตรงนี้สามารถทำให้จมูกเรียวและยาวขึ้นได้

2.ถ้าอยากแก้จมูกควรรออย่างน้อย 6 เดือนหลังผ่าตัดค่ะ

3.ผังผืดมีโอกาสเกิดขึ้นได้อยู่แล้ว เนื่องจากเป็นการปรับสภาพและสมานกันระหว่างผิวกับซิลิโคน แต่ในกรณีที่เป็นผังผืดแล้วผิวหนังตึงมากเกินไปอาจต้องให้แพทย์ฉีดยาสลายให้ค่ะ

STMstyle เอเจนซี่ศัลยกรรมเกาหลีที่เปิิดให้บริการในประเทศไทยมากว่า 6 ปี

ลองเข้ามาปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญก่อนได้นะคะ โดยเฉพาะวันที่ 28 - 29 มีนาคมนี้ คุณหมอปาร์ค(หมอรูปหน้า)
และคุณหมอฮวัง(หมอตา+จมูก) จากโรงพยาบาลไอดี
จะมาให้คำปรึกษาแบบตัวต่อตัวกับลูกค้า ที่ STMstyle ซอยทองหล่อ
มีโปรโมชั่นส่วนลด. ที่พัก. ของสัมนาคุณ ฯลฯ
ยังไงลองโทรมาสอบถามก่อนได้นะคะ 02-714-7663
Line ID : stmstylemt
www.stmstyle.com
ลองไปปรึกษาstm ตรงทองหล่อดูค่ะ เผื่อเขาช่วยได้
เราเชียร์ยศการคลินิกเหมือนกันนะคะ เพื่อนกะเราเพิ่งตัดสินใจจะทำจมูกแกนใหม่กับที่นี่ วีคที่แล้วเข้าไปปรึกษากับหมอสมยศมาค่ะ กันเองมากค่ะ ปลื้มใจที่นี่มีหมอสมยศ หมอเป็นอาจารย์ที่สอนเรื่องศัลยกรรมด้วยนะคะ อีกอย่างเท่าที่ทราบมา งานของหมอสมยศไม่มีผิดหวังเลยค่ะ ลองดูรีวิวของคุณหมอดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้