ดู: 6778|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกคุณหมอเฉลิม แล้วก็ขอถามหน่อยค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอสุชาติมา จะตัดปีกดีรึเปล่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Luckie เมื่อ 2013-3-21 14:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Luckie เมื่อ 2013-3-21 14:04

สวัสดีค่ะ อ้อยังไม่เคยลงรีวิว ไม่เคยคุยกับใครในนี้เลย มีแต่ log in มาดูรีวิวคนอื่น

วันนี้จะรีวิวรูปที่ทำจมูกกับหมอเฉลิมมา 2 ปีค่ะ
3 รูปนี้คือรูปก่อนทำค่ะ

ผ่านไป 2 ปี ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมกับหน้า พอใจค่ะ จมูกเบี้ยวขวา  อันนี้ไม่โทษคุณหมอค่ะ  เพราะได้คิวมาจากพี่คนนึง ได้เวลาแค่ 1 ชั่วโมงค่ะ จมูกเดิมเราเบี้ยวซึ่งอันนี้คุณหมอไม่ได้เตือน และเราก็ลืมถามไป ตอนนั้นเข้าใจว่าเสริมให้ตรงได้เลย  อยากตัดปีกก็ไม่ทันค่ะ ได้แค่เสริม  

รูปปัจจุุบันไม่มีการแต่งภาพค่ะ ให้ดูชัดๆหลายๆมุม  อายตาโทรมๆมาก อนาคตทำตาแน่นอน ควรทำอะไรบ้างแนะนำด้วยนะคะ

ตอนนี้อยากตัดปีกค่ะ  เมื่อวานไปปรึกษาคุณหมอสุชาติมา หมอบอกตัดได้ คือรูจะเล็กลง แต่ถ้าจะให้หุบแบบไม่เห็นรูจมูกต้องเสริมใหม่ให้ยาวลงมาเพื่อปิดรูจมูก  คุณหมอเอารูปอั้มมาเลยค่ะ  บอกว่าหน้าเราเรียวยาวต้องทำทรงนี้  เราถามหมอว่าของเราเอาสวยแบบนี้ได้เหรอ  หมอบอกว่า "ทำได้สิ"  แอบดีใจ  ไม่อยากเหมือนเค้าหรอกค่ะ แต่ชอบจมูกแบบนั้น หรือ ลี เฮียวริ อ่ะค่ะ

แต่พอถามราคา 47,000 บาท รับเฉพาะเงินสด  โห คงหามาด้วยความยากลำบากแน่นอน
เชื่อฝีมือคุณหมอนะคะ  แต่ถ้าสวยแบบ Hi End ไม่ได้ ก็ขอสวยแบบ Hi Street ละกัน  ขอนำทุนทรัพย์ไปทำตา ลิฟท์หน้า เมโสหน้าเรียว ก็น่าจะดีขึ้น

เลยจองคิวตัดปีกไปก่อน เพราะคุณหมอจะขึ้นราคาแล้วนะคะ 12,000 มัดจำ 4,000
ที่หน้าเคาท์เตอร์ก็น่ารักค่ะ จองคิวให้บ่าย 6 พฤษภา คุณหมอทำวันละ 2 เคส คิวเราคนที่ 2 ซึ่งเป็นคนสุดท้าย เผื่อเปลี่ยนใจอยากจัดเต็ม ก็ให้โทรแจ้งก่อนวันทำ 1 สัปดาห์  จะยังได้ราคาเดิมค่ะ  

อยากปรึกษาหน่อยค่ะ ว่าจมูกแบบนี้ตัดปีกก็พอแล้วดีมั้ย จะตลกรึเปล่า ไม่ค่อยเห็นรีวิวผู้หญิงเลย

ที่บ้านกับแฟนบอกไม่ต้องทำอะไร  สละคิวไปเถอะ ซะงั้น --"

IMG_2478.JPG (84.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-21 14:54:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำขึ้นรูปเดียวค่ะ
เราว่ามันเข้ากะรูปหน้าแล้วนะคะ ไม่ต้องตัดแล้ว เวลายิ้มดูมีเสน่ห์ดีมีลักยิ้มด้วย
ผมว่าแบบตอนนี้คุณก็มีเสน่ห์แล้วนะคับ
สวยจังเลยค่ะ รูปบางมุมเหมือนคุนแอน ทองประสมด้วย
ผมว่าทรงปีกจมูกก็สวยอยู่แล้วครับ เพียงแต่มีกล้ามเนื้อเยอะนิดหน่อย ไม่แนะนำให้ตัดไปลองโบให้มันเล็กลงนิดหน่อยดีกว่าครับ ^^ ถ้าอยากจะรู้ว่าโบลงมั้ย ลองทำจมูกบานดูครับ ถ้าบานได้มากแสดงว่าจิ้มแล้วจะลงเยอะ แต่รู้ทรงจะเหมือนเดิมแต่หุบลง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-21 19:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์นะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ mOscOw สำหรับคำแนะนำ ลองทำจมูกบานแล้ว โห บานได้อีกเยอะค่ะ 5555

คงต้องไป botox ตามคำแนะนำแน่นอนค่ะ  

แต่คิวดันคืนค่ามัดจำไม่ได้  เขาห้ามพูดคุยกันเรื่องคิวรึปล่าวคะ  มีใครต้องการรึปล่าว ติดต่อได้นะคะ
สวยครบแล้วนะจ๊ะ ไม่แน่นำให้ทำอะไรเพิ่ม ผ่านจ๊ะ
สวยครบแล้วนะจ๊ะ ไม่แน่นำให้ทำอะไรเพิ่ม ผ่านจ๊ะ
ไม่ต้องทำน่ะค่ะสวยแระเราว่า
ร้อยไหมเก็บปีกก็ดีนะคะ เห็นหมอเฉลิมก็ทำ ตามที่เคยอ่านๆ มา
โครตสวยเลยค่ะ ถ้าตัดปีกคงสวยเหมือนอั้มแน่ๆๆเลย ขนาดไม่ได้ตัดยังเหมือนนาตาลีแฟนฟลุ๊คเกริกพลเลยค่ะ อิอิ  หมอเฉลิมนี่ทำแพงไหมคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 16:29:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมา 2 ปีแล้วค่ะ 22,000 ค่ะ
สวยดูดีมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้