ดู: 21488|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวทำปากบาง หมอจำนงค์รังสิตต loveeมั่กก

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่ตัดสินใจทำปากบางกับหมอจำนงค์
ก้อจองนัดคิวววว  เพราะหาข้อมูลมานานนนมากกก
เนื่องจากฟ้าชอบแนวธรรมชาติ ไม่ชอบแนวว  แบบว่าบาง เหมือนนกเท่าไหร่่
เรยมาทำกะหมอจำนงค์
วันที่ไปคือวันที่2 มีนา  ไม่คิดว่าคยจะเยอะขนาดนั้นนน
มาเอาๆๆ  ฟ้ารอไปตั้งแต่เที่ยง  หกโมงหมอถึงจาเรียกกกกตอนแรกไม่ค่อยหิวนะะ
แต่พอหกโมงเริ่มหิวมากกกกก
ก้อเรยยัดขนมไปหลายดอกกกก
พอสักสองทุ่มหมอเรียกขึ้นไปข้างบน เปลี่ยนเสื้อผ้า ทายาฆ่าเชื้อ ฉีดยาชาาา
หมอมือเบานะ  แต่เข็มสิ  เวลายาชาเข้าหน้าอ่ะมันปวดดดมากกก
ใจนี่เต้นตุบบบเรยยยยยยยย
(เพื่อความสวยท่องไว้)
จากนั้นหมอก้อ  ทดสอบเอาไรไม่รุมาจี้ป่กม่ายเห็นอ่ะหลับตาปี๋เรยยย
ยิ่งหลับง่ายอยู่่
(ยาฆ่าเชื้อเข้าตาอีกก โอ้ยยย แสบบบบบ)
พอหมอทดสอบก้อวาดปากกเรยยยย  แร้วก้อเอาเครื่องอะไรซักอย่าง
มาจี้ที่ปากก  ตัดฉับๆๆๆ  เย็บบบบบ
เป็นอันนจบบบ หลังจากนั้นหมอก้อโทรเรียกแท็กซี่
ฟ้ากลับบ้านเรยไม่ได้  ถ่ายรูปตอนนั้นซึ่งสวยอ่ะชอบบบบบ
แต่พอนอนบนรถถ  ไปไหนก้อไม่ค่อยได้  แบบว่าจะเข้าห้องน้ำก้อไม่มีแรงงง
พอตอนเช้า เอาหน้ากากออก  ปากกกนี่แบบบวมมมากก
แต่ท่องไว้สวยยยยยยย
วันที่หนึ่งงง-สี่
ไม่เห็นรุปร่างงงงง  บวมฉึ่งกินอะไรก้อยากก
วันที่ ห้า-สิบบ
เร่มดีขึ้นนเป็นทรงมากขึ้นแต่เหมือนบวมๆๆนะะ
วันที่10-14
เป็นทรงมากขึ้น เริ่มจิตตก  เพราะไหมมที่ปากก  มันแปลกกๆๆ เหมือนติดเชื้อวันที่14เรยตัดไหม(ที่ระแวงเพราะกินส้มตำปูปลาร้ามา)
พอไปตัดไหม หมอบอกก ดีนะแผลไม่ติดเชื้ออ  เรยได้ยาลดบวมม  หมอทายาฆ่าเชื้อให้ด้วยมาถึงบ้านปากกบวมม เหมือนกระเทยย
แม่เจ้าา  ปากหนาามากกเรย  ไม่นอยด์นะะะ  รอได้อีก555
วันที่16-วันนี้
ดูเป็นทรงมากกขึ้นนน  ไม่อยากให้ยุบแร้ววว อยากได้แค่นี้เรยย แต่มันมีทีท่าจะยุบไปอีกอ่ะะะ  ไม่อยากให้ยุบแร้ววว
(รอยแผลที่ปากเหลือไม่กี่จุดดด  ไม่มีไตหรือคีลอยด์เรยยทั้งที่กินใข่ ไก่ ส้มตำำ  ฟ้าว่าปัจจัยมันมาจากความเครียดด ส่องกระจกดูปากตัวเองทุกวันรึเปล่า* หรือไม่ก้อกรรมพันน)  เพราะฟ้าทำปากบางง  ไม่เคยมานั่งจ้องปากตัวเองเรยย  สนใจแต่เรื่องกิน
ดูดหลอดไม่ค่อยได้  ขยับปากไม่ได้บางครั้งงง ดูดหลอดใหญ่ๆๆไม่ได้ต้องใช้ลิ้นดูดด
แต่อาการมันน่าจะหายไปเองง
ดูรูปก่อนและหลังเรยเนีอะบางรูปเป็นรุปเก่านะคะ  เอารูปที่เห็นปากชัดๆๆ  มาให้ดู(อันอื่นแอ๊บเม้มปากไว้  เพราะปากไม่สวยอ่ะะ)

ดูที่ปากกนะคะะ  เป็นรูปที่ถ่ายเห็นปากกชัดเจนนน

ดูที่ปากนร้าาา  อย่าดูหน้าา
อันนี้รูปปากปัจจุบัน  หลังทำวันที่2มีนาค่ะะ
(ไม่อยากให้ยุบ แต่ตรงกลางกะข้างมันน่าจะยุบอีกนะฟ้าว่าเพราะมีบางส่วนไม่สมานกันดี  แระตรงกลางง เนื้อมันยังตึงๆๆ)
ปากเปลี่ยนไปทุกวันน

สวยขึ้นมากเลยจ้า น่ารักๆ
สวยคร้าน้องฟ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 06:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lillylilly เมื่อ 2013-3-19 01:41

ขอบคุณค่ะะ^_^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 06:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lillylilly เมื่อ 2013-3-19 01:41

ขอบคุณค่ะะ^_^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 06:48:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Poipalace เมื่อ 2013-3-19 04:13
สวยเลยอะ

ขอบคุณคร่าาา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 06:49:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tik-do เมื่อ 2013-3-19 06:03
สวยคร้าน้องฟ้า

ขอบคุณค่ะะะ
สวยจัง ....เราอยากเห็นรูปปากหลังทำชัดๆอ่ะ

เราก็ทำมาเหมือนกัน หกวันแล้ว ทำไมรู้สึกคันๆที่ปากยุบยิบๆ
เห้ยยย เปลี่ยนแปลงไปเยอะมากๆ จขกท น่ารักขึ้นมากๆ   นับถือๆ ยกให้เป็น idol เลยยย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะะะ  โพสต์ 2013-3-20 08:09
สวยค่ะ ผิวก้อสวยขึ้นค่ะ แนะนำมั่งจิค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-20 08:09:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanlovely เมื่อ 2013-3-19 11:06
สวยจัง ....เราอยากเห็นรูปปากหลังทำชัดๆอ่ะ

เราก็ทำมาเ ...

คันปากเหรอ ฟ้า,เจ็บ,ชาอย่างเดียวง่ะ  
ตัวทายาฆ่าเชื้อที่หมอให้มาตรงปากรึยังง
เราไม่คันนะะ   
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-20 08:09:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แม่มด เมื่อ 2013-3-19 14:40
สวยค่ะ ผิวก้อสวยขึ้นค่ะ แนะนำมั่งจิค่ะ  ...

ขอบคุณคร่าาา  
เจ็บมากป่าวค่ะ กะลังจะไปทัมพอดีกลัวอ่า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-9 07:32:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หวายซัง เมื่อ 2013-4-8 22:36
เจ็บมากป่าวค่ะ กะลังจะไปทัมพอดีกลัวอ่า ...

เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ นอกนั้นไม่เจ็บเรยยย  หมอมียาแก้ปวดมาให้ด้วย แต่ยาลดบวมแนะนำให้ไปซื้อเองนะคะ ถ้าน้ำเหลืองไม่ดี เตรียมยาหรือน้ำใบบัวบก น้ำมะพร้าวด้วยจะทำให้ยุบและแผลสมานเร็วขึ้นค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-9 07:43:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำมาประมาณ  1เดือนกับเจ็ดวัน
ตอนแรกกลัวมันเบี้ยวเพราะมันมีไต  ออกมาคิดว่าเป็นกระจับปาก+-+
มันเอียงขวา กะจะ  ไลน์ไปรายงานกะพี่อ้อว่าจะแก้ละ(ที่จิงไม่อยากแก้เพราะอยู่ไกล )
แต่มะวานนวดไปมาอ้าวว ไม่ใช่  กระจับแต่เป็นไตที่ปาก มันยื่นออกมาเหมือนกระจับเรยย
**สาวๆๆคนไหนที่ทำปากกะหมอจำนงค์อย่าใจร้อนคิดว่าปากเบี้ยวนะคะ บางทีอาจเป็นไต ให้ลองนวดดู  
มันจะยุบลง   ฟ้านวดทั้งวันเลยค่ะะะ   
มาวันนี้โล่งอก  ไตมันยุบไปแล้วเลยเห็นกระจับจริงๆๆของมันซะที
รูป  ถ่ายด้านบนนะคะ  จริงๆ ไม่ได้คิดจะรีวิวปาก  แต่เห็นรูปปากนิดนึง

รูปที่สอง  หลังทำ

ข้อดีของการทำปากคือ  
1.หามุมกล้องง่าย
2.ไม่ต้องทำปากอะไรมากเวลาถ่ายรูป  หน้าก้อดูแบ๊วไม่ดุ
3.แต่งหน้าแล้วหวานขึ้น
ข้อเสีย
1.ปากตึง กินลำบาก
2.อาจมีไต  ทำให้คิดว่าเบี้ยวจิตตก
3.อาจเบี้ยวได้  หากเจอหมอไม่ดี
4.ใช้เวลาในการเข้ารูป3เดือน   ปากเปลี่ยนไปทุกวัน  ถือว่านานมาก  
แอร๊ย!! ได้ติดวันที่26 ตื่นเต้น แต่อยากได้บางๆหน่อย กระจับหน่อย ต้องย้ำๆเน้นๆหมอบ่อยๆใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ ต้องเน้นเยอะๆๆเรยย ว่าเอากระจับ  โพสต์ 2013-4-9 09:28
ต้นฉบับโพสต์โดย ฟ้า20 เมื่อ 2013-4-9 07:32
เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ นอกนั้นไม่เจ็บเรยยย  หมอมียาแก้ป ...

ขอบจัยจ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย ฟ้า20 เมื่อ 2013-4-9 07:32
เจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ นอกนั้นไม่เจ็บเรยยย  หมอมียาแก้ป ...

ขอบจัยจ้า
ต้องนวดหลังทำกี่วันอ่ะค่ะ
ตอนนี้เริ่มตุ้ยๆๆไตๆๆแล้วอ่ะ  ปล  ทำวันที่11เมษายน
วันนี้วันที่18  ครบ7วันพอดี
สวยแล้วจ้ะฟ้า อายเองนะ เดี๋ยว 21 นี้จะไปขึ้นเขียงกะคุณหมอล่ะนะ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะ จุ๊ฟๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 18:06:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ...Heaven... เมื่อ 2013-4-18 22:39
สวยแล้วจ้ะฟ้า อายเองนะ เดี๋ยว 21 นี้จะไปขึ้นเขียงกะคุ ...

คร้าาาา   สู้ๆๆนะคะะ  
อยากทำมั่ง แต่ดัดฟันยุ

RIW
หมอตรวจเลือดก่อนตรวจมั้ยค่ะว่าใช้ยาฆ่าเชื้อแล้วจบเลย รึ  โพสต์ 2013-9-24 13:04
เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยคร๊>>ดัดฟันยุ>>ทำได้ไหมคร๊
กำลังจะไปหาคุณหมอ สิ้นเดือนนี้ ตื่นเต้นมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้