ดู: 2673|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หน้าม้าหรือเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นก็ออกตัวก่อนนะค่ะ ว่าไม่ได้มีอคติกับเว็ปไซ แต่แค่ต้องการอยากทราบว่า แต่ละหมอ แต่ละคลีนิค ที่ผู้ที่ไปทำ มาโพสไว้ พออ่านๆ ไป ตัดสินใจไม่ถูกเลย บ้างก็อวย บ้างก็ว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้ เลยสงสัย ว่่าจะรู้ได้อย่างไรว่าเค้าเหล่านั้นทำที่นั้นๆจริงหรือป่าวอ่ะค่ะเพราะสนใจอยากทำจมูกจริงๆค่ะ

มีที่สนใจไว้ในรูปทรงจมูก และราคา ที่วีคูน คุณหมอ ยุทธ ที่เคยเห็นมีคนโพสไว้บ้าง  เลยอยากขอผู้ที่เคยไปทำที่วีคูน จริงๆ มาให้คำแนะนำและข้อมูล จริงๆหน่อยค่ะ
โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม มีทั้งจริงและหน้าม้า ต้องศึกษามากๆ แล้วจะแยกออกว่าอันไหนคือคนที่มาโพสด้วยความจริงใจ ประทับใจในตัวหมอจริงๆแล้วมาบอกต่อ หรือ หน้าม้ามาอวยหมอตัวเองเพื่อค่าคอมฯ บ้างก็มีออกมาโพสด่าโจมตีหมอคนอื่น เยอะคะ ใจเย็นๆคะ ศัลยกรรมมีความเสี่ยงสู๊งงงงงงงงงงงงง

ที่กล่าวมาเป็นการกล่าวโดยรวมนะคะ เดี๋ยวจะมีคนออกมาเดือดร้อนซะอีก เฮ้ออออออ!!!!!!
ทุกคนที่มาให้ข้อมูลของวีคูน คลีนิกล่วนแล้วทำดั้งที่วีคูน ทุกคนครับ ส่วนตัวไอซ์เองเคยรีวิวไว้แล้ว แต่กระทู้นั้นต้องลบอันเนื่องจากมีการพลาดพิงถึงคลีนิกแรกที่ทำ บ่องตงๆ หน้าม้าของวีคูนไม่มี ไม่ว่าจะเป้นตัวไอซ์เอง และคนอื่นๆ อีกอย่าง คือ วิจารนยานในการดูกระทู้ต่าง และ ถึงยังไงก้อดี เข้าไปคุยกับหมอเลยก้อดีไม่ใช่หรือครับ หมอน่าจะให้คำแนะนำได้ดีที่สุด คนที่ทำมา การแนะนำของเค้าคงไม่พ้นเรื่องความรู้สึกที่มีต่อหมอ เค้าคงไม่สามารถคุยกับใครได้ถึงขึ้นรูปทรงจมูกของเราได้ และ ไม่สามารถ รู้คิวของคลีนิกได้ ขอบคุณครับ
ต้องระวังให้มากๆ กับการบริโภคข้อมูลครับ ให้ใช้วิจารณญาณมากๆ ครับ
ข้อมูล บนโลกออนไลน์ ทุกที่ทุกเว็บ มีทั้งข้อมูลจริงๆ และมีทั้งม้า ครับ

อย่าเชื่อคนเพราะคำพูด อย่าเชื่อที่เขาว่าดี

ต้องมีหลายๆ อย่าง support ว่าดีจริงๆ ครับ
ปากคน จะพูดยังไงก็ได้ครับ ...... เขาว่าดี ก็ไม่จำเป็นต้องเชื่อเขา ....
ถ้าม้ามาเชียร์ ทำออกมาสวย ไม่มีปัญหา ก็ดีไป
แต่ถ้าทำออกมาแล้วแย่ นี่ ..... สุดๆ เลยครับ

ศัลยกรรม ไม่ต้องรีบร้อนครับ ค่อยๆ หาข้อมูล ศึกษาข้อมูลให้มากๆ จนมั่นใจจริงๆ แล้วค่อยทำ .....
ต้องค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปครับ

การอ่านกระทู้เยอะๆ จะให้เราเข้าใจคำว่า "ม้า" ได้ง่ายขึ้นครับ
ยิ่งอ่านมาก ยิ่งฉลาดมาก อ่านทั้งกระทู้รีวิว ทำแล้วออกมาดี .... รวมถึงกระทู้ที่ทำออกมาแล้วแย่
ให้อ่านให้หมดเลยครับ ศึกษาข้อมูลทั้ง 2 ด้าน ทั้งด้านดี และด้านเสีย ปัญหาจากการทำศัลยกรรม
ศึกษาจนเรามั่นใจ ในตัวคุณหมอจริงๆ แล้วค่อยทำครับ อย่าใจร้อน !!!

ศัลยกรรม ไม่ว่าจะหมอชื่อดังแค่ไหน ก็มีเคสหลุดทุกหมอครับ
อยู่ที่จะมีเคสหลุดมากหลุดน้อย ..... ตรงนั้น คือข้อมูล ที่ทุกท่าน ที่สนใจจะทำศัลยกรรม
จะต้องศึกษาให้มากๆ หาข้อมูลเยอะๆ  และค่อยเลือกสิ่งที่เหมาะสมกับตัวท่านเองครับ

การทำศัลยกรรม ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างในการเลือกคุณหมอ
ไม่ว่าจะเป็น ราคาค่าทำศัลยกรรม สถานที่ ความไกล้ไกล ความปลอดภัย
ชื่อเสียงของคุณหมอ ทั้งด้านดี และไม่ดี  บริการหลังการขาย ฯลฯ

ให้เชือในการศึกษาข้อมูล
และการตัดสินใจจากตัวเราเองดีกว่าครับ

หมอดีๆ เก่งๆ มีผลงานพิสูจน์ ยอมรับกันอย่างแพร่หลายครับ
ไม่จำเป็นต้องโปรโมทมาก หรือมีทีมงานซัพพอร์ท ทำการตลาดให้

จงใช้วิจารณญาณครับ ...... ใช้สติดีที่สุดครับ

เพราะบางคน แอดมินก็เอือม ครับ แต่พูดไม่ได้ ไม่อยาก ดิสเครดิตใคร และไม่อยากเชียร์ใคร ครับ
พูดรวมๆ เหมือนกันน่ะครับ เดียวจะมีคนร้อนตัว

แสดงความคิดเห็น

ถูกต้องนะคร๊าบ  โพสต์ 2013-3-19 07:39
ถูกต้องนะคร๊าบ  โพสต์ 2013-3-19 07:39

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2013-3-19 03:34

ไม่ม้าเหมือนกัน..เพราะไปคุยกับคุณหมอยุทธที่วีคูนมาแล้วเมื่อวันที่ 4มี.ค. ที่ผ่านมา..
บอกตรงๆกับน้องไอซ์ว่า พี่มีคิวนัดคุยกับคุณหมออีก 2ท่าน..
หาข้อมูลอย่างเดียวไม่ได้คะ..ไปคุยกับคุณหมอก่อน..
คุณหมอสนใจ-ใส่ใจเราไหม?ตอบคำถามที่เราสงสัยชัดเจนแค่ไหน? แนะนำเราอย่างไร?
คุยกับคุณหมอ 30 นาที ไม่คิดค่าปรึกษา ทั้งๆทีมีคิวรออีก 3 คน..
คุณหมอให้กลับมาศึกษาข้อมูลและความต้องการของตัวเองใหม่..
เพราะใจอยากโด่ง แต่ที่ทำงานยังรับไม่ได้กับศัลยกรรม
ที่ประทับใจมากคือ..คุณหมอบอกว่า....

..ถ้าทำแล้วไม่โด่งไม่สวย ก็ไม่ทำให้..
..คุณหมอเป็นมนุษย์ เพราะฉนั้น มนุษย์ทำอะไรย่อมมีผิดพลาด แต่มันแก้ไขได้..
..ดูแค่รีวิวไม่ได้ ต้องคุยกันก่อน ..เพราะฉนั้นถึงต้องเอาแบบไปด้วยเพื่อคุยถึงความต้องการและสิ่งที่หมอจะทำให้ได้
..ให้ไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นด้วย ไม่จำเป็นต้องกลับมาทำที่วีคูณ
....
แต่ต้องยอมรับก่อนว่า..คุณหมอพูดตรงมาก..ซึ่งถ้าไม่เปิดใจยอมรับก็อาจจะมีอคติ..
เสียความั่นใจไป 5วิ..หรือมากกว่านั้น..

กลับมาตั้งหลักใหม่ หาแบบที่อยากได้..ไปคุยกับคุณหมอท่านอื่นครบแล้วก็ตัดสินใจว่าทำกับคุณหมอยุทธแน่ๆ..
แต่ประเด็นคือ......ไม่มีคิวว่างคะคุณน้อง......
น้องไอซ์ก็พยายามหาคิวให้..แต่ติดที่พี่จะไม่อยู่ มี 2 ทางเลือกคือ..
1.เลื่อนตั๋ว (เสียตังค์เพิ่ม..เหอะๆ)
2.จองคิวข้ามปี..ไปทำปีหน้า..

สรุป..ม้าก็มี..ไม่ม้าก็เยอะ..ดูรีวิวสักพักก็แยกออกคะ..ไปคุยกับหมอที่เราคิดว่าอยากทำด้วยก่อน..ดีกว่า

เจอหมอผิดพลาดแล้วไม่แก้แถมโดนดูถูกอีกค่ะ  โพสต์ 2013-3-20 08:52
โชคดีมากเลยค่ะที่เจอคุณหมอแบบนั้นผิดพลาดก็แก้ไข  โพสต์ 2013-3-20 08:51
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-18 23:27
โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม มีทั้งจริงและหน้าม้า ต้อ ...

เห็นด้วยจร้า น้องเนย
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-18 23:27
โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม มีทั้งจริงและหน้าม้า ต้อ ...

เห็นด้วยจร้า น้องเนย
ลองเดินเข้าไปคุยกับหมอที่สนใจเลยสิครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 11:27:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบมาเลยค่ะ จะศึกษาและระวังให้มากค่ะ
หมอแต่ละท่านที่เราเจอๆอาจทำถูกใจไม่ทุกคนบางทีก็แล้วแต่ดวงจริงๆ ค่ะ ทำที่เดียวกันกับน้องของเราokแต่ของน้องเบี้ยว พอไปให้ดูว่าแก้ไขได้ใหมกลับโดนว่าทำราคาเท่านี้ก็ได้เท่านี้ล่ะ เฮ้อออเศร้าค่ะ
เจอหมอแบบนั้นแล้วไม่อยากแนะนำใครไปเลยจริงๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Chanita@hotmail เมื่อ 2013-3-20 08:45
หมอแต่ละท่านที่เราเจอๆอาจทำถูกใจไม่ทุกคนบางทีก็แล้ ...

พอมาแชร์ประสบการณ์เพื่อประกอบการตัดสินใจของเพื่อนคนอื่นที่กำลังหาข้อมูล..
บอกว่าหมอดี.. ก็หาว่าอวย,หาว่าม้า,หาว่ามีผลประโยชน์
บอกว่าไม่ดี ..ก็หาว่า dis credit ..คุณหมอท่านนั้น ๆ

which one how we can do? ..
แล้วจะให้คนอื่นไปแจ็คพ็อตแตก .. ซ - ว - ย  แบบเรากันไหม?..
หรือต้องการให้คนอื่นได้ทำกับคุณหมอที่ใส่ใจเราจริงๆ
เสี่ยงสูงแบบน้อยเนยบอกคะ..
เอางี้....เราทำ สงกราน เด๋วจะมารีวิวนะจร้า ...หมอยุทธ วีคูน ไม่ม้านะจร้า
  เค้าคน   พิจารณากันเอาเองนะ5555+

ขอให้ออกมาสวย ไม่เบี้ยว บวมน้อยที่สุดนะคะ..รอชมรีวิวจ้า :)  โพสต์ 2013-3-29 16:26
การทำศัลยกรรม หมอทุกคนก็ทำออกมาให้ดีที่สุดทุกคนอยู่แล้วค่ะเพราะถ้าเขาทำไม่ดีแน่นอนผลเสียก็ตกที่ตัวเขาเองอย่างว่าแหละค่ะฝีมือหมอมีส่วนแค่50% ที่เหลือก็อยู่ที่การดูแลรักษาของเราเองค่ะ แต่ยังไงก็หาข้อมูลดีๆให้มั่นใจก่อนไปทำนะค่ะ
ม้ามีเยอะค่ะ เราโดนมาแล้วเชียร์เกิ้น ทำได้หมดทุกแบบ ไม่มีปัญหา สรุปแก้แล้วแก้อีกยังไม่จบ แต่เราก็ยังไม่เข็ดค่ะ เพราะเราว่าจมูกเราต้องทำได้ดีกว่านี้ ถ้ากลัวออกมาไม่สวยไม่ดี มีปัญหา ก็ต้องเข้าไปปรึกษาหมอโดยตรงเลยเลือกเอาไว้สักสามท่านค่ะ หมอดีดี เก่งเก่ง รับผิดชอบมีอยู่ในเมืองไทยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้