ดู: 2584|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวหมอชาตรีสยามคลินิคค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อนุ่นค่ะ อยู่เชียงใหม่ เป็นคนหน้ากลม คางสั้น จมูกใหญ่ด้วย สรุปแล้วเกือบไม่มีดีซักอย่าง อิอิ หลังจากที่ศึกษาเรื่องทำจมูกมาประมาณเกือบปี ก็ได้ตัดสินใจทำค่ะ สาเหตุที่เลือกหมอชาตรีสยามคลินิคก็เพราะว่าเคสหลุดมีน้อย อีกทั้งเพื่อนไปทำมาแล้วสวยดี นุ่นได้ทำวันที่ 7 มีนาที่ผ่านมาค่ะ เอาแบบจมูกแซมมี่ คาเวลล์ไปให้หมอดู แต่หมอบอกไม่ปลื้มค่ะ ทรงนี้มันเป็นทรงคล้ายฝรั่ง มีฮั้มด้วย นุ่นก็เลยเอาทรงตามใจหมอเลยค่ะ เหมือนหมอจะเลือกทรงดาราเกาหลีใครซักคนเนี่ยค่ะ (ไม่รู้จัก) ทำราคา 10,000 ถ้วน ขอบอกว่าหมอใจมากถึงมากที่สุดเลยค่ะ ผลออกมาห็โอเคนะ แต่ปีกมันยังใหญ่อยู่เลยค่ะ รอจมูกเข้า ว่าจะไปตัดออก อยากให้ช่วยดูด้วยค่ะ ว่าควรจะตัดรึเปล่า??? ก่อนทำ

แสดงความคิดเห็น

หน้ากลมก็ลองฉีดโบท็อกกรามและปรับรูปหน้าก่อน คางสั้นก็เสริมคางเพิ่ม  โพสต์ 2013-3-16 12:52
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 02:26:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุ่ย!!! ลงรูปไม่เป็น ขอโทษด้วยนะคะ  รูป1กะ2 ปัจจุบันค่ะ รูป3 ได้ 7 วัน รูป4 ได้ 6 วัน รูป5 ได้ 5 วัน รูป6 ได้ 4 วัน รูป7 ได้ 2 วัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 02:28:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สองรูปล่างสุดคือก่อนทำค่ะ
ทรงสวย ตัดปีกอีกนิดค่ะจะสวยมาก

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-3-16 18:05
ต้นฉบับโพสต์โดย noonpao เมื่อ 2013-3-16 02:28
สองรูปล่างสุดคือก่อนทำค่ะ

ตัดปีกจมูกด้วยก็ดี แต่แนะนำว่าไปตัดที่อื่นดีกว่า

ไม่แนะนำตัดปีกที่หมอชาตรีครับ เพราะ รอยแผลอยู่เหนือร่องจมูก จึงมีความเสี่ยงที่จะมีรอยแผลเป็นเห็นชัด
ลองดูตัวอย่างในกระทู้
[รีวิวจมูก] รีวิว เสริมจมูก + ตัดปีกจมูก หมอสยาม(หมอชาตรี) สยามคลินิค เพชรบุรี ซอย 7
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5

เพื่อนก็บอกให้ตัดที่อื่น ไม่แนะนำหมอชาตรีเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2013-3-16 11:00
หน้ากลมก็ลองฉีดโบท็อกกรามและปรับรูปหน้าก่อน
คางสั้นก็เสริมคางเพิ่ม
คราวนี้ละหน้าเปลี่ยน ดูดีขึ้น

โบท๊อกนิมันลดกรามกรือว่าลดเนื้อแก้มอ่ะคะ  โพสต์ 2013-3-16 13:06
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-3-16 08:36
ตัดปีกจมูกด้วยก็ดี แต่แนะนำว่าไปตัดที่อื่นดีกว่า

...

ผมอยากรุ้ว่าที่ไหนตัดปีกสวยๆบ้างอ่ะคับ หาข้อมูลเหมือนกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย Leejunki21 เมื่อ 2013-3-16 12:53
ผมอยากรุ้ว่าที่ไหนตัดปีกสวยๆบ้างอ่ะคับ หาข้อมูลเห ...

หมอเฉลิม ต้องรอเปิดจองคิวใหม่ กค.
หมอสุชาติ ราคาสูงหน่อย 12000
กองจู หรือพิกุล ศัลกรรม 15,000 ภูนิศา 9,000 หมอพี่ระ 10000 บาท  เย็บแผลด้านใน
noonpao  โบท๊อกนิมันลดกรามกรือว่าลดเนื้อแก้มอ่ะคะ

................................................................

โบท็อกเป็นการลดกล้ามเนื้อที่กราม โดยการคลายกล้ามเนื้อที่กรามให้เล็กลงชั่วคราว ทำให้ดูกรามเล็กลง ประมาณ4-6เดือน เมื่อยาหมดฤทธิ์ กล้ามเนื้อจะกลับมาทำงานเหมือนเดิม

ที่แก้ม ไม่สามารถใช้โบท็อกได้ เพราะจะทำให้ยิ้มไม่ได้
ต้องใช้เมโสฉีดสลายไขมันที่แก้มแทน

เราว่าบางมุมก็ดูเหมือนแซมมี่นะคะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้