ดู: 5441|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กี่วันล้างหน้าได้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมา อยากล้างหน้าสระผมมาก พี่ๆใช้เวลากี่วันถึงจะสระผมล้างหน้าได้ครับ 3วันนี่ยังจะบวมอยู่ป่าวครับ ตอนนี้ดูเหมือนจะเริ่มลดบวมแล้ว แต่มันยังแปลกๆอยู่เลยครับ เห้ออ วานพี่ๆป้าน้าๆทั้งหลายช่วยมาตอบหน่อยนะครับ

ปล.คอยมาแอบดูหาข้อมูลเว็บนี้บ่อยมากๆ ยังไงขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ข้อมูลด้วยครับ จากที่แรกๆการทำจมูกดูมันน่ากลัว พอเข้าเว็บนี้แล้วไม่มีไรน่ากลัวเลย อิอิ

A7905212-2.jpg (72.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขอเป็นพี่ๆ ละกาน อ่า

ป้าๆ น้าๆ  เหลือไว้ให้คนอื่นๆ อิอิ

ล้างหน้าได้คับ แต่อย่าให้น้ำโดนแผลข้างในจมูกคับ

หรือใช้วิธีของ บ๊อบบี้ ก็ได้คับ ใช้พลาสเตอร์กันน้ำปิดจมูกไว้

แล้วทีนี้ล่ะ เต็มที่กับชีวิต (อาบน้ำ)ได้เรยคับ
แล้วกี่วันถึงนอนหมอนปกติได้ครับ(ไม่ต้องนอนหมอนสูง)  แบบว่ามันปวดคออ่ะครับ  อิอิ
จากประสบการณ์ส่วนตัวของลุงนะ ลุงล้างหน้าวันที่ 5 ครับ เพราะหมอบอกให้ล้างหลังจาก 5 วันอ่ะ

แต่ถ้าหลานอยากล้างก่อนก็น่าจะทำได้แล้วนะ 3 วันแล้วก็คงไม่แตกต่างจาก 5 วันอ่ะ
ขอถามต่อหน่อยครับ เกียวกับการนอน ตะแคง สามารถ นอนได้ตอนไหนครับ กี่วัน ถึงจะนอน ตะแคงได้ครับ เพื่อเวลานอน
ร่างกายเรามันเป็นเองผมติดนิสัยนอนตะแคงครับ แล้วถ้านอนไปนานๆแล้วมีโอกาสที่ จมูกเราจะเปียวไหม กล้วววววววววว

ขอโทษครับที่ ถามยาวไปหน่อยครับผู้รู้ช้วยมาตอบให้หน่อยครับ
ไปทำที่ไหนมาอ่ะคับ

เอารูปมาดูบ้างดิ่ครับ
แก้ไขล่าสุด nanaseki เมื่อ 2009-6-3 22:44

ยังไม่ได้ทำครับ ศึกษา หาข้อมูลอยู่ครับ เพราะเรามีหน้าเดียว อยากเจ็บครั้งเดียวครับ ผมกล้วเข็ม><
ขอถามต่อหน่อยครับ เกียวกับการนอน ตะแคง สามารถ นอนได้ตอนไหนครับ กี่วัน ถึงจะนอน ตะแคงได้ครับ เพื่อเวลานอน ...
ต้นฉบับโพสโดย nanaseki เมื่อ 2009-6-3 22:15

วันนี้พึ่งไปพบคุณหมอหลังจากครบ 7 วันมานะคับ คุณหมอบอกว่าหลังจากนี้ให้นอนตะแคง หรือนอนราบปรกติได้แล้ว สามารถเล่นกีฬาได้เลย ผมก็แปลกใจเลยถามย้ำอีกทีว่าเล่นฟิตเนส เล่นกี่ฬาได้เลยหรือคับ? คุณหมอก็ตอบว่าใช่เล่นได้เลย ว่ายน้ำ วิ่งก็ยังได้ เพราะฉะนั้น ระหว่างก่อนที่จะครบ 7 วันนี้เรายังไม่ควรทำอะไรที่เสี่ยงจากที่หมอได้ระบุวิธีการปฎิบัติตัวเองทางด้านหน้าถุงนะคับ

เพราะถ้าเราดูแล้วเองไม่ดีอาจเสี่ยงต่อจมูกเบี้ยวได้ ไว้รอให้ครบ 7 วันแล้วให้คุณหมอเค้าดูจมูกเราให้แน่ใจก่อนก็จะดีกว่า เพราะหมอจะเป็นคนดูว่าจมูกเราเข้าที่หรือยุบโอเคขนาดไหนแล้ว บางคน 7 วันอาจจะบวมช้ากว่าคนอื่น แผลก็อาจจะยังหายไม่สนิทไม่เท่ากัน ของผมวันนี้ผมยุบเร็ว หมอเลยตัดไหมให้ ไม่มีแผลอักเสบ ก็เลยแนะนำเป็นเคสๆไปนะคับ (ไหมเป็นไหมละลาย เราไม่ต้องกลับไปให้หมอตัดก็ได้ แต่ในกรณีนี้เราไปพบหมอให้ตรวจอยู่แล้ว ถ้าหมอดูแล้วว่าแผลเราแห้งดีแล้ว หรือสามารถตัดได้หมอก็จะตัดให้เอง หรืออีกรณีที่เรารอไหมละลายไม่ไหว ก็สามารถให้หมอตัดให้ได้)

# ส่วนเรื่องล้างหน้าก็ตามลุงๆ น้าๆที่ได้แนะนำไว้ข้างต้นหน่ะคับ แหะๆ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

วันนี้พึ่งไปพบคุณหมอหลังจากครบ 7 วันมานะคับ คุณหมอบอกว่าหลังจากนี้ให้นอนตะแคง หรือนอนราบปรกติได้แล้ว ส ...
ต้นฉบับโพสโดย BIGBANG เมื่อ 2009-6-3 22:55

เค้าว่าเป็น ลุงๆ น้าๆ ยังให้คะแนนเคนกันใหญ่เรยน๊า

พี่เอ กั้ง  ซีเกือบให้คะแนนด้วยคนละ

มาติด ลุงๆ น้าๆ นี่แร่ะ  ชิล์ๆ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-3 23:55:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
4# nanvaris

หลานจะเอาคำแนะนำของลุงไปปฎิบัตินะคร้าบ

A7905212-4.jpg (81.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ลองวิธีนี้ไหม
เอาน้ำลุบหน้าเบาๆๆ
ลงโฟมล้างหน้าที่มือให้เกิดฟอง
แล้วค่อยๆๆทาผิวหน้าอย่างระวัง(เว้นจมูก)
จากนั้น
ใช้สำลีแผ่นชุบน้ำ(หลายแผ่น)
ค่อยๆๆบรรจงเช็ดโฟมออกอย่างระวัง
จนสะอาดเกลี้ยงเกลา
ย้ำว่า ค่อยๆๆทำน่ะครับ ใจเยนๆๆ
สระผม นี้ เข้าเสริมสวยเลยครับ
ให้ช่างเค้าสระผมให้
อิอิ . . . เราเป็นคนที่ไม่ชอบปล่อยผมทิ้งไว้นาน ๆ  มันจะมันมาก ๆ  น่ารำคาณ

เราเอาสำลียัดจมูกเรยยยแล้วก้มหน้าล้างผม   ค่อย ๆ นะ  อย่าใจร้อนนนน

เหอะ ๆ   ดูลำบากน่าดู   แต่ผมสวยยยยยเรยยย
พลาสเตอร์กันน้ำ น่าจะเวิร์คสุดเนอะ
แก้ไขล่าสุด moji_natt เมื่อ 2009-6-4 10:51

อิอิ นัทก็กำลังจะไปทำอะค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดี หลังทำนะคะ
วันที่สองผมก็แอบสระผมละคับ พอดีวันไปทำดันเซ็ตผมไป สเปรย์ติดเต็มหัว ไม่ไหวอะคับ แหะๆ
ผมล้าง วันแรกเลย เห็นคุณหมอที่ผมไปทำบอกว่าล้างได้เลย แต่ต้องเช็ดจมูกให้แห้ง และก้อใช้ยาทา
แก้ไขล่าสุด shinyun เมื่อ 2009-6-5 00:20
จากประสบการณ์ส่วนตัวของลุงนะ ลุงล้างหน้าวันที่ 5 ครับ เพราะหมอบอกให้ล้างหลังจาก 5 วันอ่ะ

แต่ถ้าหลานอยากล ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-6-3 21:49

พอเค้าเปิดโอกาศให้ผู้อาวุโส พี่เอ ก้ เป็น ลุง เลยนะ  อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้