ดู: 1799|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษาหน่อยสิคับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมจำจมูกกับหมอชาตรี สยามคลีนิค อะคับ แบบจมูกหมอเป็นคนแนะนำอะคับ แบบ เคน ภูภูมิ ที่นี้หลังจากที่ผมทำตอนนี้นับได้ วันที่ 5 แล้วคับ อาการบวมก็ค่อยๆๆลดลง แต่ก็ก็ไม่มาก
เหลือตรงตา ช่วงแก้ม และ จมูก คับ คือว่าอยากรู้อะคับว่า กว่าจมูกจะเข้าที่ จนเห็นเป็นรูปเป็นร่าง ใช้เวลานานเท่าใดคับ
แล้วถ้าเกิดยุบแล้วมันมันจะเข้ากับหน้าผมมั๊ยอะคับ ตอนนี้ผมรู้สึกว่าเหมือนมันสั้นๆๆๆ ตรงหว่างตาดูแปลกกๆ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ใจเย็นค่ะ ต้องรออย่างน้อย1เดือนค่ะ กว่าจะเห็นทรงจริงๆก็3เดือนเลยค่ะ ตอนเราทำแก้มบวมอยู่2สัปดาห์เลยค่ะ จมูกด้วยค่ะ และมันจะค่อยๆยุบลงเองค่ะ ช่วงหว่างตากับปลายจมูกจะยุบช้ากว่าส่วนอื่นค่ะ หล่อขึ้นแน่นอน ใจเย็นๆ หายไวๆ ทานยาตามหมอบอกด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ^_^
5 วันยังไม่หายบวมดีหรอกคับ ของผมทำมากว่าจะหายบวมเป็นสองอาทิตย์แหน่ะคับ ใจเย็นๆนะ เด๋วทุกอย่างก็ดีเองคับ
เป็นเดือนๆคะบางคนสองเดือนใจเย็นๆเพิ่ง5วันเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 07:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เริ่มยุบ บ้างแล้ว คับ แต่ตรงใต้ตามีรอง เหลืองๆๆจาง อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร แล้วนานมั๊ยกว่ารอยจะหายไป

แสดงความคิดเห็น

ไม่เกินอาทิตย์ก็จางครับ ถ้าหายไปเลยก็ สองอาทิตย์  โพสต์ 2013-3-12 23:01
รอยเหลืองจะหายไปเอง น่าจะเกิดจากยาที่ทาก่อนขึ้นผ่าตัดอ่ะครับ  โพสต์ 2013-3-12 23:00
หมอเดียวกันเลยครับ แสดงว่าเนือจมูกน้อยใช่มั้ยครับ เลยได้แบบเคนภูภูมิ ผมก็ได้แบบเดียวกับคุณ
แต่ตอนนี้ผม ครบเดือนแล้วครับ ตอนแรกก็นอยด์เหมือนกันมันบวมใหญ่ ปลายงุ้มลง ตอนนี้  เดือนกว่า จมูกรัดตัวแล้วเห็นเป็นทรง พอใจระดับหนึ่งครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 09:59:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icha029 เมื่อ 2013-3-13 10:00
ต้นฉบับโพสต์โดย keneji เมื่อ 2013-3-12 22:59
หมอเดียวกันเลยครับ แสดงว่าเนือจมูกน้อยใช่มั้ยครับ เ ...

ถ้ายุบแล้วมันจะดูไม่สั้น ใช่มั๊ยคับ

แสดงความคิดเห็น

ไม่สั้นครับ ตอนแรกผมก็นอยด์เหมือนกัน  โพสต์ 2013-3-13 12:09
ใจเย็น ๆครับ 1 เดือนเห็นทรงแน่นอนครับ พอมันยุบจะดูยาวขึ้นครับ ตอนนี้มันบวมเท่ากันไปหมด
เรื่องระหว่างตาจะลดลงครับ สองอาทิตย์แรกทรงจะดูแข็ง ๆ หน่อยไม่มีสโลป
ต้องรอให้ครบเดือนหนึ่งจะเห็นทรง และดูธรรมชาติกว่านี้ครับ
3 เดือนอ่ะครับจะเหนเปนรูปากขึ้น แต่ยิ่งนานไปซีลีโคน ยังรัดตัวอีกอ่ะครับบ
ใจเยนๆๆน่ะครับบ ฝีมือหมอสยาม สวยทุกคนอยู่ละครับบ

หล่อๆๆขึ้น น้า  เด๋วก็หายครับบ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 19:35:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icha029 เมื่อ 2013-3-13 19:40
ต้นฉบับโพสต์โดย kkmonavie เมื่อ 2013-3-13 19:28
3 เดือนอ่ะครับจะเหนเปนรูปากขึ้น แต่ยิ่งนานไปซีลีโคน  ...

พอเริ่มยุบ จนเข้ารูป ทรงจะดูสั้นมั๊ยอะคับ ตอนนี้ผมนอยด์มากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้