ดู: 17405|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาหลายเดือนแล้ว ไม่เท่ากันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maddie เมื่อ 2013-3-12 07:35

ทำตาเมื่อวันที่ 8 พย 55 ค่ะ พอเดือนมกรา ตาไม่เท่ากันไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นเพราะเราไม่นวดแผลเป็น
หมอฉีดยาให้ แต่ก็ยังไม่เท่ากันอยู่ดีค่ะ ปรึกษาที่คลินิค บอกว่าจะทำการแก้ให้โดยการคล้องไหม(คืออะไร เราไม่เข้าใจเท่าไหร่เลย)
เราอยากรู้ว่าเราควรแก้เลยดีไหม เพราะดูจากรอยกรีด มันน่าจะไม่เท่ากันเพราะกรีดแบบแผลน้อยหรือเปล่า แต่ทางคลินิคบอกว่าเกิดจากกล้ามเนื้อหดไม่เท่ากัน หรือเราจะไปแก้ที่อื่นที่กรีดเป็นรอยยาวเลยดีคะ นอยด์มากๆ ยิ่งมาอ่านในนี้ มีหลายเคส ที่เกิดจากที่เดียวกับเรา เรายิ่งนอยด์หนักค่ะ
ปล.ที่ว่าไม่เท่ากันคือตรงหัวตานะคะ ของจริงมันเล็กกว่าอีกข้างนึง มิล หรือ สองมิลได้ มองเห็นชัดเจนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาเหมือนกันค่ะ 3เดือนล่ะค่ะแบบกรีดยาว. ไม่เท่ากัน ตรงหางตามีปมด้วย ชั้นตาไม่ชัดไม่เรียบ เครียดมากเลยค่ะ. กลายเป็นคนไม่กล้ามองหน้าใครไม่กล้าหน้าสดออกนอกบ้าน  โพสต์ 2016-11-25 23:45
รบกวน ถามชื่อคลีนิคได้มั้ยคะ สนใจทำอยู่ แอบกลัวค่ะ ส่งมาในข้อความก็ได้ค่ะ
ไม่รู้นะ สายตาพี่ พี่ว่า โอเคแล้วนะ พี่ชอบให้ชั้นตาสูง ๆ กว่านี้ด้วยซ้ำนะ
  อย่าคิดมากเลยคับ คนส่วนใหญ่ก็ตา2ข้างไม่เท่ากันคับ แม้แต่นางแบบพรีเซนเตอร์ก็ตาม ไม่เชื่อเปิดหน้านิตสารดู
อยากเป็นกำลังใจว่าอย่าคิดมาก ผมเองก็ทำมาไม่เท่ากัน แต่นานไปก็ทำใจได้คับ ไปตั้งความหวังกับการทำส่วนอื่นต่อ
(ไม่เข็ด) สู้นะคับ
เอ..เรามองว่าเท่ากันนะคะ แล้วมันไม่เท่าตรงไหนอ่ะคะ?
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 07:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านหัวตาด้านซ้ายจากรูปมันเล็กกว่าค่ะ
ทำมาวันเดียวกันเลยค่ะ ของเราก็ไม่เท่ากันนะ(ไม่รู้คลินิกเดียวกันไหม)ตอนแรกก็นอยค่ะ แต่พออยู่ๆไปก็ทำใจได้เอง ไม่อยากเจ็บตัวอีก แต่อยากทำก็คือรอยแผลมันไม่หายสักทีนี้ซิ....--'
ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบ 100% หรอกครับ ดารานางแบบตาไม่เท่ากันเยอะแยะครับ นิดเดยวเองเนอะ
ของพี่ก็เหมือนกันไปทำมา ๗ พย.๕๕ ต่างกันวันเดียวไม่เท่ากันอย่างแรง รอให้ครบปีอยากหาที่แก้ ทำใจไม่ได้
ส่วนใหญ่ตาไม่เท่ากันหรอกจ้า่ อย่าไปเครียดเลย ยิ่งไปแก้ยิ่งไปกันใหญ่นะคะ
ไม่เท่ากันนิดเดียวเองค่ะ
เราไม่ทำตาแต่ปกติก้อไม่เท่ากันอยุ่แร้วไม่เหนต้องไปทำแก้เลย
ชั้นตา เท่ากันดีนะ แต่ที่ไม่เท่ากันคือเบ้าตา กับลูกตาคุณมากกว่าค่ะ ลองสังเกตุดูลูกตาดำดูสิ ว่าไม่เท่ากันอย่างชัดเจน ซ้ายมือคุณจะใหญ่กว่าขวามือคุณค่ะ
เราทำมาก็ไม่เท่ากันจร้าาา .. แต่ตาเดิมก่อนทำ ก็ไม่เท่ากัน แต่พอทำตาแล้วดูเหมือนจะชัดขึ้น
อย่าซีเรียสเลยค่ะ ดูไม่ต่างกัน ใช้วิธีแต่งเอาดีกว่า ไปแก้ไขอีกรอบนะคะ
เราทำตามาได้4ปีแล้ว แบบหัวเปิดหางเปิด 9มิล หมอเย็บเท่ากันค่ะ และไม่ต้องนวดด้วยค่ะ ก่อนทำตามีชั้นเดียวหมวยๆค่ะ ที่เลือก9มิลเพราะพอนานไปมันก็จะเล็กลงตอนนี้ก็ตาหวานเลยค่ะ
ของ จทกท ทำมากี่เดือนแล้วคะ ที่จะแก้ แก้ตรงไหนคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-10 12:04:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NBFOREVER ตอบกลับเมื่อ 2014-11-4 15:34
ของ จทกท ทำมากี่เดือนแล้วคะ ที่จะแก้ แก้ตรงไหนคะ

ทำมาได้ 2 ปีค่ะ ตาไม่เท่ากันค่ะ ในรูปนี่คือเกือบเท่าแต่จริงไม่เท่ากันมากๆๆดลย
แก้ตาใหม่ยังคะ สุ้ๆนะคะ
จากรูปเราดูว่ามันไม่ได้ชัดเจนขนาดนั้นนะคะ ถ้าไม่มีปัญหามากก็ไม่ต้องแก้ก็ได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นความพอใจของเจ้าของกระทู้อยากจะแก้ เราอยากแนะนำให้หาคลินิกที่ดีๆไว้ใจได้ดีกว่าเลยค่ะ อาจจะเสียแพงหน่อย แต่ไม่ต้องมาเสียเวลาเสียเงินหลายๆรอบ เราเองก็ทำตามานะ แต่เราทำแบบเย็บปม ของเราไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ เพราะตอนทำครบอาทิตย์นึงเราก็เริ่มแต่งหน้าไปทำงานเลย แต่เราทำผ่านเอเจนซี่ตรงทองหล่อมานะคะ ยังไงปรึกษาเราได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้