ดู: 4048|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว หมอชาตรี สยามคลีนิคครับ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ผมขอรีวิวหลังจากทำจมูกครับ มาดูกันว่าผลเป็นยังไงกันบ้างคับ ยังไงก็ติชม ให้กำลังใจ หรือคำแนะนำได้เลยนะคับ

หลังทำเสร็จ ประมาณ 1 ชม.

เริ่มบวมแล้ววTT

ปัจจุบันล่าสุดคับ

ใครมีวิธีที่ทำให้หายบวมช้ำเร็วบ้างคับ แนะนำน่อยคับ ตอนนี้ผมทานแต่ยาที่หมอจัด และน้ำใบบัวบก น้ำมะพร้าวว
ถ้าก่อนทำน่าจะทานยาจีนหยุนหนานไป่เหยาก็คงดีคับ เพราะช่วยได้เยอะจิงๆ แต่ถ้าไม่ทันแล้วก็ไปซื้อใบบัวบกแคปซูลมาทานวันละ 3 ครั้ง ครั้งละ 3 เม็ดคับ จะได้ไม่ช้ำนาน
หน้าเราก็เหมือนกับเธอเลยอ่ะตอนนี้ จำเราได้ป่ะ ที่ได้คิวแรกอ่ะ เดี๋ยวรอเราหายดีแล้วเราจะมารีวิวให้ดูนะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-8 21:22:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonpao เมื่อ 2013-3-8 20:58
หน้าเราก็เหมือนกับเธอเลยอ่ะตอนนี้ จำเราได้ป่ะ ที่ได ...

อ้อๆๆๆ จำได้คับบ
ขอให้หายบวมไวไวนะครับ

แสดงความคิดเห็น

โพสผิด ขอโทษนะคะ  โพสต์ 2013-3-8 21:55
หายไวๆ เช่นกันค่ะ แล้วมารีวิวต่อนะคะ อยากดู  โพสต์ 2013-3-8 21:54
หายไวๆครับ ผม
ประคบร้อนบ่อยๆจะได้หายไวๆ ลองไปดูในรีวิวของเราก็ได้
ตอนทำเอาแบบคัยไปให้หมอดูหรอครับ  

หาซื้อยามาทานเพิ่มจะได้ลดบวมไวๆคับ

หายไวๆนะคับ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 10:18:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peng_bas เมื่อ 2013-3-9 10:08
ตอนทำเอาแบบคัยไปให้หมอดูหรอครับ  

หาซื้อยามาทานเพิ่ ...

ไม่มีแบบคับ หมอแนะนำ แบบ เคน ภูภูมิคับ หมอบอกว่าจมูกผมมันสั้นตรงหว่าตาไม่มีเลย
แต่หมอเค้ามีเทคนิคอะไรก็ไม่รู้ ตอนนี้ผมรอให้หายบวมอย่างเดียวอ่ะคับ

อยากหายบวมเร็วๆๆๆอะคับ ทันก่อนวันที่ 15 อะคับ ทาน danzen ช่วยได้มั๊ยคับ  โพสต์ 2013-3-9 16:27
น่าจะตัดปีกด้วยนะคับ

ปากล่างด้วย โอเลยคับ

ตอนนี้ผมรอให้หายบวมก่อนอะคับ ให้มันเข้าที่ก่อนอะคับ  โพสต์ 2013-3-9 16:24
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 16:20:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มียาอะไรบ้าที่ช่วยลดบวมเร็วๆๆบ้างคับ พอดีอาทิตย์หน้าผมต้องไปสอบอะคับ ไม่อยากใส่ที่ปิดปาก ตอนนี้ผมทานแต่ยาที่หมอจัดให้ แต่ใกล้หมดแล้ว มีอยู่ตัวนึง เป็นแผง ชื่อ danzen อยารู้ว่ามันช่วยได้เร็วมั๊ย แล้วถ้าเกิดผมซื้อเพิ่ม จะหาซื้อได้ที่ไหน ร้านยาแถวศิริราชมีมั๊ย  
แนะนำด้วยนะคับบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 16:29:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากหายบวมเร็วๆๆๆอะคับ ทันก่อนวันที่ 15 อะคับ ทาน danzen ช่วยได้มั๊ยคับ
อยากเห็นตอยหายบวมจังเลย
ช่วยได้อ่ะคับ แต่ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆคับ

ร้านขายยาน่าจะมีขายนะคับเพราะผมก็ซื้อร้านขายยา เพิ่ม ทานครั้งละ 2 เม็ดได้เลยคับ สามเวลา denzenนะ

บวกกับทานน้ำมะพร้าวเป็นลูกที่ขายนะคับให้เขาเฉาะสดๆทานเลย  บวกกับน้ำใบบัวบก เป็นแคปซูลก็ได้

ยาหนุนหยานไปเหย่า เหล่งเอี๊ะ พวกนี้จะเป็นยาจีนอะคับลองหาในเน็ตดูขอบอกว่าช่วยได้เยอะทีเดียว

ไปหาซื้อยาแก้อักเสบบอกคนขายยาว่าเอาแบบแก้อักเสบเพิ่งเสริมจมูกมา ประคบเย็นด้วยนะคับลดบวมไวดี
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 22:36:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวเพิ่มคับ ตอนนี้ ใกล้จะครบ เจ็ดวันแล้วครับ เริ่มยุบบวมบ้างแล้วคับ แต่ก็ยังไม่เข้าที่สักที เหลือระหว่างตา ตรงจมูก
ยังบวมๆๆตึงๆอยู่ และก็มีรอยเหลืองๆตรงใต้ตาอีก วันพรุ่งนี้ 14 มีนา หมอนัดตัดไหมอะคับ
ยังไงก็ติชมกันได้นะคับ

ถ้ายุบบวมจนเข้าที่แล้วมันจะดูสั้นมั๊ยอะคับ นอยด์มากก ยังไงก็ช่วยดูและแนะนำหน่อยนะคับบ
มีรูปก่อนทำไหมอ่า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-4 16:17:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Moodychild เมื่อ 2013-4-4 14:07
มีรูปก่อนทำไหมอ่า

ไปที่กระทู้นี้เลยคับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64012
แต่ยังไม่ครบเดือนน ประมาณ 10 กว่าวัน เดี๋ยวถ้าเกิดครบเดือนผมจะอัพเดพล่าสุดให้เลยคับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-4 16:23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย smilypk เมื่อ 2013-3-9 16:43
อยากเห็นตอยหายบวมจังเลย

ไปที่กระทู้นี้เลยคับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64012
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้