ดู: 47132|ตอบกลับ: 46

[ทำจมูก] จมูกเบี้ยว...ควรรอกี่เดือนถึงจะแก้ อย่างปลอดภัยที่สุดคะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่พอมีประสบการณ์นะคะ คือเราเพิ่งไปเสริมจมูกมากับคุณหมอท่านนึงค่ะ ผ่านมาได้เกือบ 20วันแล้วค่ะ ไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยบวมค่ะ แผลหายไวและยุบเร็วมาก (เป็นเพราะได้มาเก็บข้อมูลเรื่องการดูแลตัวเองหลังการผ่าตัดจากเวปนี้ล่ะค่ะ ต้องขอบคุณมากจริงๆ)

ตอนนี้มั่นใจแล้วว่าจมูกเอียง ไม่ได้ยังบวมอยู่ หรือยุบไม่เท่ากันแต่อย่างใด เพราะจับดูแล้วแกนของซิลิโคลนข้างหนึ่ง เริ่มตั้งแต่กลางจมูกขึ้นมาที่หัวตามันบิดไปทางซ้าย ที่แน่ใจเพราะจมูกเราหายและแห้งรับแกนเร็วมาก เนื่องจากเนื้อบางค่ะ

จึงอยากทราบว่าโดยปรกติแล้ว ต้องรอนานกี่เดือนถึงจะปลอดภัยที่สุดที่จะแก้ค่ะ เพราะเราเนื้อบางมาก กลัวว่าถ้าเลาะเอาซิลิโคนเก่าออก จะเสี่ยงกับการทะลุหรือไม่ และถ้ารอ 1ปี จะนานไปรึปล่าวคะ เพราะจริงๆ แล้วเราใช้วันหยุดสำหรับปีนี้ไปกับการพักฟื้นที่ผ่านมาไปแล้วค่ะ แต่ถ้า 1ปีนานไป ควรเป็นกี่เดือนคะ เราจะพยายามหาวันที่เหมาะสมและปลอดภัยที่สุดค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

ปล.ก่อนเราเสริมจมูกครั้งนี้ ได้หาข้อมูลอย่างรอบคอบที่สุด เป็นเวลาเกือบ 2ปี และได้เตรียมตัวก่อน และหลังผ่าตัดอย่างดี แต่ก็ยังพลาดค่ะ ตอนนี้กังวล และผิดหวังค่ะ แต่ก็พยายามทำใจยอมรับและหาทางแก้อยู่ค่ะ ยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
โพสต์ 2013-3-5 07:43:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองฉีดฟิวเลอร์ดูไหมคับ เห็นคนมาแก้ซิลิโคลเบี้ยว รัดแกนก็แก้ได้คับ ดูธรรมชาติด้วยคับ
เดียวส่งรายระเอียดให้ดูนะคับ
โพสต์ 2013-3-5 07:43:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองฉีดฟิวเลอร์ดูไหมคับ เห็นคนมาแก้ซิลิโคลเบี้ยว รัดแกนก็แก้ได้คับ ดูธรรมชาติด้วยคับ
เดียวส่งรายระเอียดให้ดูนะคับ
โพสต์ 2013-3-4 21:35:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนหน้านี้เราเสริมจมูกกับหมอญานินที่สุราษ แต่เบี้ยว เราทนกับจมูกนี้มา 2 ปี
ปัจจุบัน (วันที่ 27 กพ ที่ผ่านมา) ได้ตัดสินใจ ไปแก้จมูกกับหมอปฐม จังหวัดภูเก็ต
ตอนนี้ก็ยุบแล้ว แต่ยังยุบไม่ร้อยเปอร์เซ็น
คุณหมอ ทำออกมาดีมาก ไม่เบี้ยว ไม่เอียง เท่าที่ดูจากสายตาตอนนี้

ตอนที่ตัดสินใจแก้ ยังแอบคิดอยู่เลยว่ากลัวเบี้ยวซ้ำรอยเดิม
ตอนไปปรึกษา คุณหมออธิบายว่า ต้องตะไบโพลงจมูกใหม่ เพื่อวางสิริโคลนตัวใหม่ เนื่องจากโพลงเก่าเบี้ยว

ตอนนี้ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ รักคุณหมอสุดๆเลยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-5 12:15:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนหน้านี้เราเสริมจมูกกับหมอญานินที่สุราษ แต่เบี้ยว เราทนกับจมูกนี้มา 2 ปี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ นะคะ มีประโยชน์มากเลยค่ะ คุณ koyatchara โชคดีมากเลยนะคะ ที่แก้รอบสองไม่มีปัญหา ไม่เบี้ยวอีก ตอนนี้คงสวยอย่างสบายใจแล้วนะคะ ดีใจด้วยจริงๆค่ะ
ว่าแต่แก้รอสองปีค่อยแก้นี่ช้ำมากมั้ยคะ ต้องพักฟื้นนานกว่าครั้งแรกรึป่าว แล้วเจ็บมากกว่าหรือมีผลเสียอะไรจากการแก้ครั้งนี้บ้างรึปล่าวคะ
และสงสัยค่ะ ว่าทำไมต้องตะไบจมูกด้วยคะ เพราะตอนเราทำครั้งแรก คุณหมอก็ตะไบกระดูกออกด้วย (ฮั้ม) เพราะเรามีเยอะมากค่ะ ปัจจุบันก็ยังมีเหลืออยู่เลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-5 12:19:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองฉีดฟิวเลอร์ดูไหมคับ เห็นคนมาแก้ซิลิโคลเบี้ยว รัดแกนก็แก้ได้คับ

ขอบคุณมากๆ นะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ แต่เราไม่กล้าฉีดจริงๆ ค่ะ อยากฉีดโบท๊อกหน้าเรียว เพราะเราเป็นคนหน้าบานมาก ยังไม่กล้าฉีดเรยค่ะ
โพสต์ 2013-4-2 02:09:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ก็ตกอยู่ในสภาวะเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งเสริมมาได้2อาทิตย์ ไม่ค่อยชอบทรงและเอียงด้วย คิดมากอยากถอนออก อยากรู้ว่ากีเดือน หรือนานแค่ไหนถึงแก้ใหม่ได้ เซ็งตัวเองมาก เดิมก็ฉีดฟิลเลอร์ก็พอดูได้ พอเสริมโด่งมากๆดูหน้าดุ เหมือนกระเทย อยากเอาออกหรือแก้ทำใหม่มากเลยตอนนี้ ใครพอรู้ช่วยแชร์ประการณ์ด้วยน่ะค่ะ (ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ)
โพสต์ 2013-4-2 16:03:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย arty3 เมื่อ 2013-4-2 02:09
ตอนนี้ก็ตกอยู่ในสภาวะเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งเสริมมาได ...

หัวอกเดียวกันเลย กะลังมองหาที่ถอดออกแบบไม่แพงอยู่เลยอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 17:19:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย arty3 เมื่อ 2013-4-2 02:09
ตอนนี้ก็ตกอยู่ในสภาวะเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งเสริมมาได ...
  1. ตอนนี้ก็ตกอยู่ใน
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
เสริมกับคุณหมอท่านไหนมาหรอคะ ถ้าเสริมกับคุณหมอศรัณย์... แก้ฟรีนะคะ อย่าเพิ่งคิดเรื่องถอดออกเรยนะคะ เราต้องสวยให้ได้ค่ะ... แรกๆ เราก็คิดมากเหมือนกัน อยากถอดออกเพราะอยากจมูกโด่งไม่ได้อยากจมูกเบี้ยว แต่พอเวลาผ่านไปก็เริ่มดีขึ้นนะคะ เข้าใจความรู้สึกคุณ arty3 มากๆ เรยค่ะ แต่ขอแนะนำให้ใจเย็นๆ ก่อนนะคะ ตอนนี้ของเราผ่านมาประมาณเดือนครึ่งแล้ว จากที่เห็นว่าเอียงชัดมาก ตอนนี้เริ่มไม่ชัดแล้วค่ะ (แต่ก็ยังเอียงอยู่นะ) หรือไม่สังเกตุก็ไม่เหนเรยค่ะ แล้วก็หาทางแก้กันไป จะถอดออก จะแก้ใหม่ หรือถ้ารับได้ก็ปล่อยไว้แบบนี้ เพราะเราคิดว่าถ้าแก้ก็มีสิทเบี้ยวได้อีก เป็นกำลังใจให้นะคะ หัวอกเอียวกันค่ะ มีไรเข้ามาคุย update อาการด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 17:28:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย โลกสวย เมื่อ 2013-4-2 16:03
หัวอกเดียวกันเลย กะลังมองหาที่ถอดออกแบบไม่แพงอยู่ ...
  1. หัวอกเดียวกันเลย
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
จะเอาออกเรยหรอคะ หาทางแก้ก่อนดีมั้ยคะ ทำกับคุณหมอท่านไหนมาคะ
โพสต์ 2013-4-2 18:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเสริมกับคุณหมอท่านนึงที่ร่ำลือกันว่าละเอียด พิถีพิถันมาก ๆ ใช้เวลาในการเสริมนานเราจึงเลือกที่จะไปเสริมกับหมอท่่านนี้ค่ะ เพราะคิดว่า
เราคงจะดูดี ไม่น้อยไปกว่าคนที่มารีวิวในบอร์ดนี้ แน่ ๆ เพราะเห็นแต่ละคนทำออกมาสวย ๆ ทั้งนั้นเลย
เราจองคิวตั้งแต่ปีที่แล้ว เพิ่งจะได้ทำเมื่อเดือนที่ผ่านมานี่เองค่ะ
แต่ขอไม่บอกชื่อนะคะ ว่าหมอท่านไหน กลัวจะดราม่าอ่ะ

สองอาทิตย์ผ่านไปเราสังเกตว่ามันเอียง ก็เลยถามหมอว่ามันเอียงนะคะ
ทั้งๆ ที่ตอนถอดเฝือกหมอบอกว่าตรงดีแท้ ๆ
หมอชิงพูดมาก่อนเลย "จมูกคุณน่ะแก้ไม่ได้นะ"   -_-"

เราก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า รอยุบเดี๋ยวมันก็คงจะตรงเอง
ซึ่งนี่ก็ใกล้จะครบเดือนแล้ว เอียงยังไงก็ยังคงเอียงอยู่อย่างงั้นแหละ
ปลายจมูกก็ืทุเรศมาก แกนก็โผล่มาเป็นสันเขื่อน บ่องตง ไม่เหมือนจมูกคนปกติเลย เหมือนไมเคิลแจ๊กสันเลยอ่า
หน้าแข็งเหมือนกะเทย เผลอๆ กะเทยยังสวยกว่าเราอีก แอร๊ย! รับไม่ด๊ายยย

ไว้เดี๋ยวมาเม้าท์ต่อนะคะ พิมพ์ในไอแพด เมื่อยนิ้วมั่กๆ><*

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 19:37:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย โลกสวย เมื่อ 2013-4-2 18:23
เราเสริมกับคุณหมอท่านนึงที่ร่ำลือกันว่าละเอียด พิถ ...

อย่างนี้ต้องแก้ค่ะ ทรงไม่สวยแถมเบี้ยวอีก รับไม่ได้จิงๆ ค่ะ ถ้าเป็นเราจะแก้ค่ะไม่ยอมเอาออกแล้วกับไปดั้งแหมบเหมือนเดิมแน่ แนะนำแบบคนหัวอกเดียวกันนะคะ คือเราได้เข้าไปคุยกับคุณหมอมาแล้วว่าสาเหตุที่เบี้ยวเกิดจาก
1.เรามีฮั้ม (คุณโลกสวยมีป่าวคะ) ตอนทำคุณหมอก็ตะไบออกแล้ว แต่เข้าใจว่าสองข้างคงไม่เท่ากัน เวลาวางซิลิโคนเรยบิดออกทำให้เบี้ยว
2.สภาพร่างกาย คือ ตอนผ่าตัดเนี่ยค่ะ เลือดเราไปคลั่งอยู่บริเวณแผล (ก็คือตรงซิลิโคนกับจมูกนั่นเอง) พอเลือดไปคลั่งเยอะเข้า แล้วมันไม่ได้ไหลออกมา มันก็เอ่อไปดันซิลิโคลนให้หลุดออกจากแกนจมูกได้ ซึ่งของเราเอียงซ้าย ตอนพักฟื้นก็หน้าบวมข้างเดียวไปทางซ้ายจริงๆ ค่ะ

แล้วเวลาที่เหมาะสมที่จะแก้ได้ก็คือหลังเสริมไม่ต่ำกว่าสามเดือน แต่ก็ไม่ควรนานเกินหกเดือนนะคะ แต่ถ้านานกว่านั้นก็ทำได้ค่ะ เพียงแค่ผังพืดจะเกาะซิลิโคลนมากขึ้น อาจเจ็บมากก็ได้ค่ะ

จริงๆ ก่อนทำ เราหาข้อมูลมากๆ เข้าใจว่าต้องเสี่ยงที่จะเบี้ยวอยู่แล้ว แต่ไม่คิดว่าจะเกิดกับเราจริงๆ แต่ตอนนี้เครียดไปก็เท่านั้นค่ะ ต้องหาทางแก้ ซึ่งก็ไม่ได้หมายความว่าแก้แล้วจะไม่เบี้ยวอีก ต้องตัดสินใจดีๆ นะคะ ถ้าคุณโลกสวยมีปัญหาคล้ายๆ กับเรา ข้อมูลนี้ก็น่าจะมีประโยชน์ อย่างน้อยแก้ครั้งที่สองแล้ว จะได้ไม่มีสาม สี่... อีกนะคะ

เรามาสวยด้วยกันนะคะ 5555

โพสต์ 2013-4-2 20:12:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็อยากแก้ตอนนี้รูจมูกไม่เท่ากัน ทุเรศตัวเองมากเลย 3 เดือนละ คงแก้สิ้นปีครบ 1 ปีพอดี สู้ๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 18:40:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ommyjang เมื่อ 2013-4-2 20:12
เราก็อยากแก้ตอนนี้รูจมูกไม่เท่ากัน ทุเรศตัวเองมากเ ...

เราก็รูจมูกไม่เท่ากันคร่า นัดแก้เดือนกันยานี้ล่ะค่ะ ยังดีที่แก้ฟรีไม่เสียเงินนะคะ...แร้วคิดว่าจะแก้กับคุณหมอท่านไหนคะ หรือมีความคืบหน้าอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ จะคอยเป็นกำลังใจให้ค่ะ
โพสต์ 2013-4-3 18:51:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hi_lovery เมื่อ 2013-4-3 18:40
เราก็รูจมูกไม่เท่ากันคร่า นัดแก้เดือนกันยานี้ล่ะค ...

ตอนนี้รอคุยกับหมอเก่าตอนสิ้นเดือนนี้ครับ แต่ใจอยากจะแก้ปลายปีมองไว้ที่ วีคูนกับหมอเฉลิมครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 19:33:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ommyjang เมื่อ 2013-4-3 18:51
ตอนนี้รอคุยกับหมอเก่าตอนสิ้นเดือนนี้ครับ แต่ใจอยา ...

คุณหมอเฉลิมก็ดีนะคะ เพื่อนเราก็ทำกับคุณหมอเฉลิมค่ะ เป๊ะเวอร์ค่ะ ท่านทำจมูกผู้ชายได้สวยจริงๆค่ะ แต่ยังไงถ้าเข้าไปคุยกับคุณหมอคนเก่าแล้ว ก็พยายามถามถึงสาเหตุที่เบี้ยวนะคะ แก้ออกมาจาได้ไม่เบี้ยวอีกค่ะ  
โพสต์ 2013-4-4 21:14:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hi_lovery เมื่อ 2013-4-2 17:19
เสริมกับคุณหมอท่านไหนมาหรอคะ ถ้าเสริมกับคุณหมอศรั ...

อาการตอนนี้ยิ่งแย่เลยค่ะ รู้สึกเจ็บจิ๊ดๆๆที่สันจมูกบ้าง ปลายจมูกบ้าง แดงนิดหน่อยไม่มาก กลัวอักเสบทะลุจัง เราเป็นเคสขูดฟิลเลอร์ด้วย กังวลมาก จะไปปรึกษาหมอที่ทำก็อยู่กรุงเทพเราเป็นคนต่างจังหวัดด้วย อีกอย่างใกล้สงกรานต์กลัวลงไปเราไม่มีรถกลับ ก็รอดูอาการตัวเองคิดว่าหลังสงกราต์ถึงจะลงไปหาหมอ ทำได้ 16วันแล้ว

โพสต์ 2013-4-4 21:18:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนช่วยแชร์อาการหลังถอดซิลิโคลนด้วยน่ะค่ะ ถอดออกแล้วจมูกจะแหมบกว่าเดิมไหม ตอนถอดหมอฉีดยาชาหรือถอดสด คิดในใจเหมือนจะได้ถอน  
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-5 21:56:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย arty3 เมื่อ 2013-4-4 21:14
อาการตอนนี้ยิ่งแย่เลยค่ะ รู้สึกเจ็บจิ๊ดๆๆที่สันจม ...

จริงๆ แล้วเป็นอาการปกตินะคะ เราก็เป็นค่ะ จะเจ็บจี๊ดๆ ตึงๆ โดยเฉพาะบริเวณปลายจมูก แต่ของเราเป็นเคสทำครั้งแรกนะคะ ไม่เคยฉีดอะไร คุณarty3ขูดฟิลเลอร์ด้วย ต้องระบบมากอยู่แล้วอย่าเพิ่งกังวลนะคะ เป็นอาการปกติค่ะ แต่ปลายจมูกที่แดงๆ สังเกตุดีๆ ว่าแดงเพราะอักเสบจากการผ่าตัด หรือเป็นอาการซิลิโคนทะลุ ถ้าจมูกคุณarty3มีเนื้อน้อย+บาง ก็ต้องระวังเป็นพิเศษนะคะ จากประสบการณ์ขอแนะนำว่าพยายามอย่ายิ้มค่ะ
เราเข้าใจความรู้สึกของคุณarty3มากเลยค่ะ เราเคยผ่านช่วงเวลานี้มาก่อน แต่ขอบอกว่าทรงที่คุณเห็นตอนนี้มันยังจะเปลี่ยนไปอีกค่ะ ใจเย็นๆ นะคะ
อีกอย่างคุณarty3เพิ่งทำมาแค่ 16วัน ถ้าจะตัดสินใจจะเอาออก เราว่าคุณหมออาจยังไม่ทำให้ค่ะ เพราะต้องรออย่างน้อย 3 เดือนถึงจะแก้หรือทำอะไรกับมันได้ แต่คุณอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกในการเดินทาง ยังไงลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ
แต่เราไม่อยากให้เอาออกนะคะ ยังไงลองคิดตัดสินใจดีๆ นะคะ มีไรเข้ามาคุยกันนะคะ อย่าคิดมากนะคะ
โพสต์ 2013-4-5 22:23:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประมาณ6เดือนค่ะเพราะของเราก้อแก้ตอน6เดือนจ้าาเปลี่ยนซิลลิโคนใหม่เลยจากญี่ปุ่นเป็นอเมกา
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-9 18:12:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Cjaao เมื่อ 2013-4-5 22:23
ประมาณ6เดือนค่ะเพราะของเราก้อแก้ตอน6เดือนจ้าาเปลี่ย ...

ขอบคุณมากค่ะ เราจะแก้หลัง 6เดือนค่ะ   ^ ^  อดทนอยู่กับดั้งเบี้ยวไปก่อน
โพสต์ 2013-4-9 22:45:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hi_lovery เมื่อ 2013-4-5 21:56
จริงๆ แล้วเป็นอาการปกตินะคะ เราก็เป็นค่ะ จะเจ็บจี๊ ...

ขอบคุณมากน่ะค่ะ ตอนนี้อาการเจ็บก็เริมจะดีขึ้นนิดนึง  แต่แอบนอยด์กับทรงที่เอียง ตอนนี้หน้าเราเหมือนอวตารดั้งสูงมาก ทำให้หน้าเราดูแข็งแก่ขึ้นด้วย แต่ไม่โทษหมอหรอกโทษตัวเองที่ไม่เชื่อฟังความคิดเห็นจากคนรอบข้าง ฉีดฟิลเลอร์มาก็ดีอยู่แล้ว ดันอยากเสริม (แอบสมน้ำหน้าตัวเองในใจ)
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 20:13:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย arty3 เมื่อ 2013-4-9 22:45
ขอบคุณมากน่ะค่ะ ตอนนี้อาการเจ็บก็เริมจะดีขึ้นนิดน ...

รอดูต่อไปเรื่อยๆค่ะ มันจะเริ่มยุบ และจะเห็นทรงที่แท้จริงขึ้นเรื่อยๆค่ะ ของเราเดือนแรกเห็นชัดมากว่าเบี้ยว พอเดือนที่สองเริ่มไม่ชัดแล้วค่ะ ยิ่งปัจจุบันเกือบสามเดือนยิ่งไม่เห็นเลยค่ะ
ยิ่งถ้ายังบวมอยู่แบบนี้ ยิ่งฟันธงไม่ได้ว่าเบี้ยวนะคะ เพราะส่วนใหญ่จะเกิดจากการยุบบวมไม่เท่ากันค่ะ เช่นหน้าซีกซ้ายยุบแล้ว แต่ซีกขวายังบวมอยู่ เลยทำให้ดูจมูกเอียงไปด้านนึงก็เป็นไปได้ค่ะ
อด ทน รอ นะคะ
โพสต์ 2013-5-26 17:43:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราก้อเอียงมาทางขวานิดๆ บางมุมก้อดูจะเบียวบางมุมก้อดูตรงตอนไปไห้หมอดูในช่วงรอหมอ พี่ผู้ช่วยสองคนบอกไม่เบี้ยวๆๆๆๆ เลยบอกพี่ดูดีๆมันเอียง อ่อใช่ๆเอียงแต่นิดเดียวนะดูแทบไม่ออกถ้าไม่สังเกตุรึจ้องแล้วพี่อีกคนพี่ว่าเบี้ยวปลายนิดนึงอ่า 5555จะเบี้ยวทั้งแกนเลยหรอนี่ พอดีมีคนมาตัดไหมแต่ป้าแกทำตาแกบอกไม่เบี้ยวเลยจมูกสวยมากหล่อแล้วจะเอาอะไรอีกหนูเอ้ยยยยย ไม่รุ้เราะแกทำตายังไม่หายดีป่าวน่ะหรือเชื่อผู้ใหญ่หมาไม่กัด พอหมอมาเอ่อ คำแรกหมอครับเบี้ยวไหมครับ หมอ...ไหนเดวหมอดูดิ้ เอ่อมีเอียงนะเดวลองดัดดู ขึ้นนนรอ พอส่องไฟ เอาจมูก ตรงหางตาเคยเกิดแอคสิเดนนี่ อุบัติเหตุมาใช่ไหม

เอๆ แต่แกนไม่เบี้ยวนะครับเปนเพราะแผลเราด้วยนะครับหมอบอกเลยทำไห้ดูไม่เท่ากัน แผลจากรถล้มหน้าคว่ำใส่ฟุตบาตข้างทางแหะๆเราดื้ออะ ดัดก้อไม่มาอะครับมันตรงแล้วคงได้แค่นี้แต่ถ้าไม่พอใจ หมอจะแก้ไห้แต่ก้อจะออกมาแบบเดิมไม่ดีขึ้นไปกว่าเดิมนะครับ

เราก้อเชื่อหมอนะเราะจมูกเก่าปัญหาเยอะแต่มันก้อดูเอียนิดๆ แต่ทรงสวยดีเราชอบไม่น่าเอียงเลยยยยยยยยแต่มันต้องสังเกตุถึงจะรู้ว่าเอียงอะ เราบอกถ้าผมจะแก้ผมจะเปลี่ยนทรงเลยครับอีกสามเดือนเจอกัน ขอปลายเิ่มซักสองสามมิน (อันเดิมก้อมีปลายน่ะแต่น้อย)มันน้อยหรือเราไม่อใจไม่รู้ คิคิ สันขอขึ้นอีกสักมิน จะได้ไหมครับหมอมองจะมูกจับดูอได้ครับเนื้อยังเหลือได้อยู๋ครับเดวผมจะจัดไห้อย่างเตมที่งั้นสามเดือนเจอกันครับ

เดินออกจากห้องมาอ้าวคนมารอเพียบละพอดีเรามาทีหลังแต่ถือวิสาสะเข้านั่งรอในห้องหมอคุยกะผู้ช่วยเลยได้ปรึกษษก่อนอิอิสามสี่คนก่อนหน้าคงเขม่นอยู๋อิอิ เราก้อไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ด้วยละเพราะของเดิมมันไม่ค่อยจะดีแต่มันก้อดูไม่เอียงมากนะแต่อดั้งโด่งขึ้นเลยดูมีมุมแสงตรงแผลชััดมั้ง หมอก้อสัญญาว่าถ้าแก้เปลี่ยนแท่งอีกสามเดือนจะทำไห้ดีที่สุด
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 13:02:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nutarko เมื่อ 2013-5-26 17:43
ของเราก้อเอียงมาทางขวานิดๆ บางมุมก้อดูจะเบียวบางมุ ...

ขอบคุณนะคะที่เอาประสบการณ์ดีๆ มาเล่าให้ฟังนะคะ ของเราก็คล้ายๆ คุณค่ะ คือ เบี้ยวนิดหน่อย ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็น แต่ไงก็คงต้องแก้อยู่ดี แต่ตอนนี้ไม่อยากรีบแก้แร้ว เพราะชอบทรงจมูกอ่ะค่ะ ว่าจะเก็บไว้ซักปีนึงค่ะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้