ดู: 1920|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง ขอความเห็นหน่อยนะค้าบบบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icha029 เมื่อ 2013-3-3 12:52

อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง ขอความเห็นหน่อยนะค้าบบบ
คือก่อนหน้านี้ผมตั้งกระทู้สอบถามเรื่องการเสริมจมูกไปบ้างแล้ววคับ ทีนี้ผมมีความคิดว่า ผมอยากเปลี่ยนปลงตัวเองให้หล่อ เท่ ดูดีขึ้นอะคับ แบบว่าใครเห็นเนี้ยอึ้งตาค้างเลยอะคับ ผมมีเวลาแค่ 2 เดือนอะคับ ก็ขอความเห็นหน่อยน้าาาคับ และประมาณกลาง เดือน มีนาคม ผมตัดสินใจแล้วผมจะไปทำจมูกกับหมอชาตรีสยามคลีนิค เป็นกำลังใจด้วยนะคับบบบ
ผมมีรูปคับ แสดงความเห็นเต็มที่เลยคับ และช่วยเแนะนำทรงจมูกที่เข้ากับหน้าผมอะคับ คือตอนนี้ผมยังไม่มีแบบเลยย ยังไงก็ช่วยหน่อยนะคับ
ถ้าได้รับคำแนะนำดีๆๆๆ หลังจากที่ผมเปลี่ยนแปลงตัวเองในระยะเวลา 2 เดือน สัญญาเลยคับว่าจะมารีวิววให้ได้ดูคับบ
ดูทำหน้าทำตา ทำให้ปกติ ได้มั้ยคับ เปิดมาแล้ว ตกใจ
เสริม ตัดปีกคงหล่อขึ้นครับ
ตัดปีกจมูก เสริมดั้ง ผ่าฟังไม่สบกัน
ตัดปีก เสริมจมูก ผ่าขากรรไกรทำให้ฟันสบกัน
1 จัดฟัน + การผ่าตัดขากรรไกร ร่วมด้วย ครับ คือ แต่ก่อน เราก้เป็นเหมือนนายคือ ฟันล่างครอบฟันบน ก้เลยต้องจัดฟัน 3ปี แล้วก้ผ่าตัด ขากรรไกร เลื่อนฟันล่างถอย เข้าไปให้อยู่หลัง ฟันบนอย่างชาวบ้าน ครับ
2.เสริมจมูก+ ตัดปีก แล้วก้ทำอย่างอื่นที่คิดว่า อยากทำครับ เพราะ ผมทำมาแล้ว ผลก้คือ ดูดีขึ้นแน่นอน ใช้ชีวิตง่ายขึ้น ดีขี้น ครับ เอาใจช่วยครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 07:23:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะคับบบ
คือว่าถ้าผมเสริมจมูกอย่างเดียวก่อนได้มั๊ยคับ ยังไม่ตัดปีกอะคับ แนะนำด้วยน้าาคับ

แสดงความคิดเห็น

ดีเลยครับ ใจเย็นๆทำทีละอย่างๆ เสริมจมูกก่อนแล้วค่อยดูทรงปีกจมูกอีกที  โพสต์ 2013-3-3 13:11
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 12:54:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2013-3-2 20:52
ดูทำหน้าทำตา ทำให้ปกติ ได้มั้ยคับ เปิดมาแล้ว ตกใจ ...

ผมเปลี่ยนรูปแล้วนะคับบบ
ต้นฉบับโพสต์โดย icha029 เมื่อ 2013-3-3 07:23
ขอบคุณทุกความเห็นนะคับบบ
คือว่าถ้าผมเสริมจมูกอย่าง ...

ดีเลยครับ ใจเย็นๆทำทีละอย่างๆ เสริมจมูกก่อนแล้วค่อยดูทรงปีกจมูกอีกที
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 21:45:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามคับบถ้าผมดัดฟันแล้วดีมั๊ยคับ โครงหน้าเปลี่ยนมั๊ยคับ

แสดงความคิดเห็น

การทำจมูก จะเปลี่ยนหน้ามากที่สุด โดยเฉพาะคนที่ดั้งแหมบมากๆ  โพสต์ 2013-3-4 01:54
ต้นฉบับโพสต์โดย icha029 เมื่อ 2013-3-3 21:45
สอบถามคับบถ้าผมดัดฟันแล้วดีมั๊ยคับ โครงหน้าเปลี่ยน ...

การดัดฟันแทบจะไม่เปลี่ยนโครงหน้า
แต่การทำจมูก  จะเปลี่ยนหน้ามากที่สุด เพราะ เป็นจุดเด่นกึ่งกลางหน้า
โดยเฉพาะคนที่ดั้งแหมบมากๆ จะเปลี่ยนหน้าเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้