ดู: 1105|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ต้องการคำวิจารณ์ทรงจมูกคับ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาหนึ่งปีกว่าแล้วครับ อยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยวิจารณ์ทรงจมูกให้หน่อยครับ ว่าผลบัพท์หลังหนึ่งปีออกมาเป็นอย่างไรบ้าง จัดหนักๆตรงๆมาได่เลยครับ อยากรู้จริงๆ
ว่าไปทรงก่อสวยดีคะ แต่อยากได้รูปเต็มหน้าอะคะ จะได้ดูง่ายกว่านี้ว่ามันเข้ากับใบหน้าไหม แต่รวมๆตอนนี้ทรงสวยดีคะ
อืมดูเป็นธรรมชาติดีคะ แต่ก็ขอตินิดคะ ถ้าเป็นภาพเต็ม หน้าตรง ด้านข้างซ้าย/ขวาที่เต็มภาพก็พอจะวิจารณ์หรือแนะนำใด้ถูกคะ แต่เห็นแค่รูปจมูกมันสรุปไม่ใด้คะว่าสวย โด่ง ทู่ สั้นแค่ใหนและเหมาะกับใบหน้าแค่ใหน แต่ก็ดูดีนะคะ
จะว่าไปก็ทรงก็ดูดีเลยทีเดียวอ่าแหละครับ แต่ก็เห็นด้วยกับรีบนๆนะครับว่าก็คงต้องเทียบกับลักษณะโคครงสร้างของใบหน้าด้วย ถึงจะพอบอกได้ว่าทรงจมูกที่ทำมานั้นเหมาะสมหรือไม่เหมาะสมแค่ไหนนะครับ
สวยอยู่ ค่ะ แต่ ตรงปลายรู้สึกจะใหย่ เนื้อเยอะไปหน่อย ค่ะ แต่โดยรวมเเล้วดูเป็นธรรมชาติมากกว่าค่ะ
ทรงสวยเป้นธรรมชาติดีค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเข้ากับหน้าหรือเปล่า ตรงช่วงปลายใหญ่ๆทู่ทู่ หรือเนื้อตรงปลายจมูกเยอะหรือเปล่า เลยทำให้มองดูแล้วจมูกสั้น แต่ถ้าทรงนี้เข้ากับหน้าก็ โอเครแล้วค่ะ อยากเห็นรูปเต้มมากเลย จะรอชมนะค่ะ
มีแต่รูปจมูกแล้วจะให้ติยังไงหละท่าน
ดูมุมข้างปลายจะดูมนๆออกจะโตไปนิดแต่ก็อาจจะเกิดจากพื้นฐานจมูกด้วย ส่วนมุมหน้าตรง ปลายดูโตคะ ถ้าอยากให้สวยๆก็คงต้องตกแต่งปลายจมูกด้วย แต่ก็เป็นความชอบส่วนบุคคลนะคะถ้าพอใจแบบนี้แล้วก็ไม่ต้องสนใจคำวิจารของเราหรอกคะ เพียงแค่เราตื่นเช้ามาส่องกระจกแล้วยิ้มให้กับตัวเองได้อย่างพอใจ ดีกว่าเกิดความรู้สึกไม่อยากส่องกระจกเลย ยองอย่างนี้ขึ้นอยู่ที่ความพึงพอใจส่วนตัวคะ
จากรูปด้านข้าง ถ้ามองดีๆจะเห็นชัดเจนว่าปลายจมูกสั้นมาก ปลายตัด น่าจะเป็นเพราะ ซิลิโคนที่เสริมมายาวไม่ถึงปลายจมูก สั้นกว่าจมูกจริง  

ถ้าเนื่อจมูกมากพอ น่าจะทำปลายแบบพุ่งๆหน่อย อย่างสไตล์หมอชาตรี สยามคลินิก ก็หล่อเลย อิอิ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-25 09:02:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้า้เต็มครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้