ดู: 2323|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] หมอฉีดไขมันผิดที่แก้ไขยังไงดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chittapanu เมื่อ 2013-2-20 18:25

ทำไงให้ไขมันสลายไปดีครับหมอบอกให้นวดแต่ก็ไม่เปห็นไขมันจะสลายไปเลยครับ ไปฉีดสลายไขมันได้รึป่าว หรือต้อวไปขูดไขมันออกครับ
อยากเห็นรูปจัค่ะ แล้วหมอเขารับผิดชอบอะไรหรือเปล่า ลองไปปรึกษาคลีนิกอื่นดูก่อนสิค่ะจะได้ความชัวร์กว่านี้
มันเป็นอะไรอ่ะค่ะ หรือว่าไม่ชอบ  ลองไปปรึกษาหมอค่ะ
กำเลยค่ะ คุนหมอไม่ดูแลเหรอค่ะ ที่ไหนอ่ะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 18:26:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าฉีดผิดที่ครับแต่เค้าไม่ยอมรับว่าฉีดผิด ตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำยังไงดีกลุ้มมากเลยครับ
ใจชื่นๆไว้ครับ รอเวลามันสลายตัวไปเองดีกว่านะครับ จะได้ไม่มีผลข้างเคียงด้วย. เห็นใจนะครับ สู้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 20:22:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pupum เมื่อ 2013-2-20 19:02
ใจชื่นๆไว้ครับ รอเวลามันสลายตัวไปเองดีกว่านะครับ จะ ...

มันไม่สลายตัวครับรู้สึกจะอยู่ได้ถาวร
อากเห็นรูปอะจ้ราถ้าฉีดผิดนี้หมอที่ฉีกน่าจะรับผิดชอบแก้ให้นะ
ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคะ ทำที่ไหนทำไมหมอไม่รับผิดชอบอะ
เรามีบทความเกี่ยวกับการฉีดไขมันบนใบหน้า (Facial Fat Injection)มาฝากคะ

การปลูกถ่ายไขมันตัวเอง มีประโยชน์ในวงการศัลยกรรมตกแต่งเสริมความงามมานานมากกว่า 100 ปี
เทคนิคและประสิทธิภาพของการฉีดไขมันในปัจจุบันนี้ เป็นวิธีเสริมเนื้อเยื่อไขมันที่ขาดหายไป ค่อนข้างถาวร ไม่ใช่เป็นเพียงทำให้ผู้ป่วยพอใจชั่วคราวอีกต่อไป
     จากประสบการณ์ของผมเอง ที่เป็นผู้ได้ทำการปลูกถ่ายไขมันโดยการฉีดประมาณ 100 ราย พบว่า ส่วนมากแล้ว ไขมันที่ปลูกถ่ายยังอยู่ในสภาพที่ค่อนข้างดี โดยการเติมเพียง 1-2 ครั้ง และการรักษาน้ำหนักตัวคงที่หลังการผ่าตัด
คุณจะเป็นคนไข้ที่เหมาะสมเข้ารับการฉีดไขมันถ้า

มีเลือดเลี้ยงใบหน้าสมบูรณ์ตามปกติ ไม่มีโรคจำพวกเส้นเลือดอุดตัน ควรมีอายุน้อยกว่า 60 ปี
ผิวหน้าบาง
แก้มตอบ
โหนกแก้ม หน้าผากลาดต่ำ
ริมฝีปากบาง
แผลเป็นบุ๋มบางชนิดที่ใบหน้า
มีไขมันสะสมบริเวณที่ต้นขาด้านนอก หรือก้น ซึ่งเป็นไขมันที่เหมาะสมทำการนำมาปลูกถ่าย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 18:07:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวรอเดือนเมษาก่อนครับหมอนัดอีกที ดูว่าเค้าจะรับผิดชอบมั้ยถ้าไม่รับผิดชอบจะได้บอกชื่อหมอกับชื่อคลินิคให้เพื่อนๆรู้กันครับ
ฉีดตรงไหนค่ะ จะได้แนะนำถูก
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 14:30:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonana2225 เมื่อ 2013-2-22 21:39
ฉีดตรงไหนค่ะ จะได้แนะนำถูก

ช่วงใต้ตาครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้