ดู: 1904|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวดั้งโด่ง ช่วยแนะนำหน่อยค่า ><"

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดี สมาชิกทุกท่านนค้า
ท้าวความก่อนนะค้า
จากลิ้งค์นี้ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;page=1#pid1038249

ฝ้ายไปแก้จมูกมาค่ะ กับคุณหมอชลทิศ สาเหตุที่แก้ก็เพราะปลายมันจะทะลุ เนื่องจากสิริโคน
อันแรกของชีวิต ที่ทำจากสวยงามคลีนิค มันแข็งไป เลยอยากเปลี่ยนสิริโคนใหม่ค่ะ รายละเอียดตามลิงค์นะคะ

แล้วทีนี้ พอแก้แล้ว มันเป็นแบบนี้  จากที่ก่อนแก้ มันไม่เป็นอะไรเลยยยย

ทีนี้ พอเป็นแบบนี้ คุณหมอชลทิศก็รับแก้ให้ค่ะ แกบอกว่าให้ใส่ไขมันเข้าไปปิดจมูกที่มันคด
กระดูกอ่อนที่มันแยกออกจากกัน มันเป็นของดี อย่าไปตัดออก เพราะมันช่วยรั้ง
ช่วยตั้งทรงจมูกของเราได้ไปตลอดชีวิต  ให้ใส่ไขมันก็สวยแล้ว
แต่แกทำให้ฟรีนะคะ ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม ปกติ 55,000 บาท

แต่คุณหมอท่านอื่นที่ฝ้ายลองไปปรึกษาดู บอกว่า ให้ตัดแต่งกระดูกที่มันคด เพื่อให้ทรงมันเข้ารูป
แล้วเปลี่ยนแกนสิริโคนใหม่ ก็พอ ไม่ต้องใส่ไขมัน  เพราะการใส่ไขมัน  จะทำให้ปลายจมูกยิ่งโต ยิ่งตึง
แล้วก็พอถึงเวลาก็ยุบลง ก็ต้องเจ็บตัวไปใส่ใหม่อีก ที่สำคัญ การใส่ไขมัน มันไม่ช่วยให้กระดูกที่คดตรงได้
มันต้องตัดแต่งกระดูก ถึงจะเป็นการแก้ปัญหาที่ถูกต้องค่ะ

จะเชื่อใครดี แล้ว แก้แล้ว ตัดกระดูกออกไปแล้ว มันจะมีผลกับอนาคตมั้ย
กลุ้มมากๆค่า  เพื่อนๆพี่ๆ ชาวดั้งโด่ง ช่วยแนะนำหน่อยค่า   
ฝ้ายส่งอกระจกทีไร เครียดทู๊กที มันช้ำใจมั๊กๆ จากจมูกเคยเชิ่ดๆสวยๆ
แล้วกลายมาเป็นทรงแด่นๆ เยี้ยวๆ เบี๊ยวๆ รู2ข้างก็ไม่เท่ากัน แถมกระดูกก็กระเดิดเด้งมาข้างนึง

เห็นแล้วชีช้ำค่ะ ><" ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ไม่ค่อยทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่มาเป็นกำลังใจให้ฮัพผม
เราว่า ไขมันก็คือน่าจาลดหายไปได้ คงจจาไม่ได้ทรงสวยเท่ากับสิริโคนแข็ง
อย่างไรน่าจาปรึกษาคุณหมอหลายๆๆท่านคร้าา ขอเปนกำลังใจให้สวยกว่าเดิมน่าคร้า
ต้องดีขึ้นแน่นอนคร้าา เราก็เปนคนนึงที่ทำแก้จมูกกับคุณหมอปัญญา แล้วเกิดทะลุข้างใน
และต้องไปถอดออกมา2 รอบเลยคร้า ทั้งแกนกลาง และ สิริโคนเศษเล็กๆๆที่ปลายจมูก
อีก7-8 อัน ตอนนี้ก็รอวันทำใหม่อยู่อ่ะคร้าา
ถึงจะไม่ค่อยโอเค แต่ว่าทะลุแล้วได้แบบนี้ก็โอเคแล้วครับ
เราว่าอย่างหลังมากกว่านะค่ะฟังดูโอเครกว่า ตัดแต่งปลายจมูกให้เข้ารูปดีกว่าค่ะ ตามีที่หมอพูดเลยจะทำให้จมูกยิ่งดูโตขึ้น แล้วมันไม่สวย ไม่ได้รูปยิ่งแย่ไปกันใหญ่ ยังไงแล้วแต่การตัดสินใน จขกท นะค่ะ นี้เป็นเพียงตัวเลือกหนึ่งค่ะ ถ้าแก้แล้วอย่าลืมมารีวิวนะค่ะจะคอยชม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:20:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2013-2-11 10:06
ไม่ค่อยทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่มาเป็นกำลังใจให้ฮ ...

ขอบคุณมากๆนะค้า ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:20:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zaza11 เมื่อ 2013-2-11 14:35
เราว่า ไขมันก็คือน่าจาลดหายไปได้ คงจจาไม่ได้ทรงสวยเ ...

อ้อ ทำเสร็จแร้วมาอัพเดทด้วยน้าค้า อิอิ
ขอบคุณมากๆค่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pupum เมื่อ 2013-2-18 22:30
ถึงจะไม่ค่อยโอเค แต่ว่าทะลุแล้วได้แบบนี้ก็โอเคแล้ว ...

ยังไม่ทะลุค่า ยังๆ 555++
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:21:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ikey_sugunya เมื่อ 2013-2-23 11:07
เราว่าอย่างหลังมากกว่านะค่ะฟังดูโอเครกว่า ตัดแต่งป ...

ขอบคุณมากๆค่า ฝ้ายก็คิดว่าอย่างหลังน่ะค่ะ คาดว่าจะไปแก้สิน้เดือนนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอให้สวยๆนะค่ะ  โพสต์ 2013-2-24 22:33
ต้นฉบับโพสต์โดย KARENTIA เมื่อ 2013-2-24 22:20
อ้อ ทำเสร็จแร้วมาอัพเดทด้วยน้าค้า อิอิ
ขอบคุณมากๆค ...

ค่ะ ค่ะ ค่ะ ได้เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้