ดู: 21564|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอข้อมูล และ ประวัติ หมอชาตรี สยามคลีนิคหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบประวัติคุณหมอชาตรีอ่ะค่ะ เห็นว่าเป็นหมอนอกกระแสนี่คืออะไรคะ?? คงไม่ใช่หมอเถื่อนใช่ไหมคะ??

แสดงความคิดเห็น

ขอด้วยๆๆ  โพสต์ 2013-2-9 10:07
ใครว่ามาละครับ   
น่าจะลองถามคนนั้นดูเอง เพราะ นิยามของเขา เป็นความรู้สึกนึกคิดของเขาเอง อาจจะคิดเองเออเอง

เยี่ยมเลยครับ คุณ amplemiracle  โพสต์ 2013-7-17 14:48
เราก้อแก้จมูกที่นี้นะ คนทำเยอะมากกกก แต่คลีนิกอาจจะดูเก่าไปหน่อย แต่สะอาด ที่สำคัญ ทำแล้วเป๊ะ สวยหลายคนนะคะ ลองหารีวิวดูได้จร้าา
อยากรู้เหมือนกัน ^^
ถ้าประวัติของคุณหมอดูจาก
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=6147&extra=page%3D2
ได้ค่ะ แต่เรื่องหมอนอกกระแสไม่รู้อ่ะ ว่าคืออะไรต้องถามคนที่บอกคุณอีกทีอ่ะจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 18:33:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนละหมอกันค่าพี่ ไม่ใช่หมอชาตรีเชียงใหม่แต่เปน หมอชาตรีสยามคลีนิค เพชรบุรีซอย7 ค่า แต่ว่าปลา ไปพบคุณหมอและถามเรื่อง การติดเชื้อแล้วค่ะ หมอคอนเฟิร์มว่า การผ่าตัดของคุณหมอ สะอาด ผ่านการตรวจสอบจากกระทรวง ค่า เลยมั่นใจขึ้นเยอะเลย
Siam Medical Clinic (หมอชาตรี) ซอย เพชรบุรีซอย7 ค่ะ ใกล้ BTS ราชเทวี
วันนี้ก็โดนจับไปแล้วอ่ะ ว่าเป็นหมอเถื่อน ตามข่าวนะ
ที่ดูข่าวที่ออกมานะเหนเค้าบอกแค่เปิดทำการเกินเวลาราชการเฉยๆและคนที่มีใบประกอบการแพทย์ไม่ใช่หมอชาตรีเปนนายแพทย์ ผดุงแต่หมอชาตรีเค้าทำสวยกว่าหมอหลายๆคนมากไม่งั้นคิวไม่แน่นหรอก

55555 เอาไงเนี่ยเราอะ  โพสต์ 2013-7-17 14:51
หมอเถื่อนจ้ะ ไม่ใช่หมอ แต่เจ้าของคลีนิคเป็นหมอคนเดียวแต่ไม่ได้เป็นคนผ่าตัดจ้ะ เศร้าเนาะ
ต้นฉบับโพสต์โดย เกี้ยว เมื่อ 2013-7-16 01:21
ที่ดูข่าวที่ออกมานะเหนเค้าบอกแค่เปิดทำการเกินเวลาร ...

นายชาตรีที่เป็นคนทำผ่าตัดไม่ใช่แพทย์จ้ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย paleeya เมื่อ 2013-2-19 18:33
คนละหมอกันค่าพี่ ไม่ใช่หมอชาตรีเชียงใหม่แต่เปน หมอช ...

นายชาตรีจ้ะไม่ใช่หมอแต่อย่างใด
คู่แข่งทางการค้า ก็ยังมั่นใจฝีมือหมอเหมือนเดิม
ใคาจะมั่นใจกับนายชาตรีก็เอาเถอะ ขอบายนะ กังดั้งจะทะลุ 555
ต้นฉบับโพสต์โดย Beepiyanat เมื่อ 2013-7-16 10:03
คู่แข่งทางการค้า ก็ยังมั่นใจฝีมือหมอเหมือนเดิม ...

รีบไปทำเลยถ้ามั่นใจมาก อย่าลืมมารีวิวให้ดูนะจ่ะ
ถ้าอ่านอย่างใจเย็น ดู สังเกตุ พวกคุณจะรู้เองได้ว่ามันมีอะไร :)

ถูกต้องคะ  โพสต์ 2013-7-16 17:25
คนเรานี่ก็แปลกนะครับ ขนาดผลสรุปออกมาละว่า สยามคลีนิค ผู้ลงมือผ่าตัดคือ นายชาตรี ไม่ใช่แพทย์ หรือจบแพทย์ มาแต่อย่างใด ก็ยังมีคนเข้าข้างเพราะเห็นว่าแค่ไม่มีอะไรเสียหาย คนที่ทำออกมาก็สวยดี ฉะนั้นจบไม่มีไรต้องกังวล เอิ่ม...

http://www.dailynews.co.th/crime/219325
นานาจิตตัง ชอบมีเกลียดมี ถ้าออกมาก็ยังมีคนทำกับแกอยู่ดี เหตุผลอะเหรอ ประสบการณ์ 20 ปีไง ถ้าไม่เชื่อลองดูก็ได้ ถึงบอกไง คนกลัวมีคนกล้ามี จะบังคับไม่ให้เขาไปทำ หรือถ้าเขาไปทำแล้วจะแอนตี้เขาก็ไม่ได้
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 21:25:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลาเคยไปปรึกษาและคุยกับหมอ ถามทั้งเรื่องคลีนิค และ ความปลอดภัยของคนไข้เรื่องเสีี่ยงต่อการติดเชื้อ ตอนนั้น มีนั่งกันอยู่สองคน คือ หมอ ผดุง และ (หมอ)ชาตรี  ตอนนั้นได้คำตอบจากหมอชาตรีว่า ที่คลีนิคนั้น กระทรวงสาธารณสุข เข้ามาตรวจอยู่เรื่อยๆ ว่าคลีนิกได้มารตรฐาน และก็เอะใจมาตลอดว่า ทำไม ใบประกอบแพทย์นั้น มีแต่ชื่อหมอผดุง ด้วยความที่เราเองก็เปนนักเทคนิคการแพทย์ ก็เลย วางใจในระดับนึง เพราะที่คลีนิค มีเลขที่สถานพยาบาล อยู่หน้าคลีนิค ใบประกอบของแพทย์ และวันผ่าตัดจริง มีหมอคนนึง เป็นพี่ของหมอชาตรี ไม่แน่ใจว่าชื่อหมออะไร ท่านบอกว่า ท่านจบแพทย์จุฬา ถ้าใครเคยไปที่คลีนิค ก็อาจจะเคยเห็นหมอท่านนี้ แต่เราเองก็ไม่ทราบว่า ความจริง อะไรยังไง ใครหมอ ใครไม่หมอ แต่ว่า คำว่าวิชาชีพ ต้องมีจรรยาบรรณ ปลาเชื่อว่า หมอชาตรีเอง ท่านอาจไม่เป็นหมอ แต่ท่านมีจรรยาบรรณมากพอ กว่า หมอบางท่าน ที่คิดแต่จะเอาเงิน แต่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณ และการผ่าตัดนั้นก็อยู่ภายใต้การผ่าตัดของแพทย์ ซึ่งอาจขัดกับทางกฎหมายหรือปล่าว? แต่ต่อจากนี้ เราคิดว่าหากคลีนิค ปรับปรุงให้ถูกต้องตามกฎหมาย ก็คงไม่มีปัญหาอะไร เราเองก็ยัง ศรัทธาในคลีนิกนี้อยู่เหมือนเดิม...
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 21:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย p_smith เมื่อ 2013-7-17 13:39
คนเรานี่ก็แปลกนะครับ ขนาดผลสรุปออกมาละว่า สยามคลีนิ ...

ก็ให้(หมอ)ชาตรี ไปเรียนหมอใหม่ เอาใบประกอบวิชาชีพ เปิดคลีนิคเองเลย 55 เริศ

^_^  โพสต์ 2013-7-28 21:50
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 21:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เอ็ดซ่า เมื่อ 2013-7-17 14:57
นานาจิตตัง ชอบมีเกลียดมี ถ้าออกมาก็ยังมีคนทำกับแกอย ...

ถ้าเค้าปรับปรุงคลีนิคให้ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่างก็okแล้ว แต่ประเด็นคือ ปลาว่า คงไม่ได้มีแค่ที่นี่ที่เดียวหรอก อาจมีที่อื่นอีกแต่ยังไม่ได้เข้าจับ...

ก็จะเริ่มรับผ่าตัดเหมือนเดิมครับ อิ อิ  โพสต์ 2013-7-28 21:49
ครับเห็นในเฟตว่าเดือนหน้าก็จะเริ่มรับจองปลายเดือนแล้วและกันยา  โพสต์ 2013-7-28 21:49
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 15:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paleeya เมื่อ 2013-7-28 21:44
ถ้าเค้าปรับปรุงคลีนิคให้ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่างก ...

แล้วคนผ่าคือใคร หมอผดุงอ่อ????
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pascom1910 เมื่อ 2018-9-22 18:40

ผมไปทำปากกระจับมาผลที่ได้คือ​ ย​ ทำปากเบี้ยวและไม่เท่ากัน2ข้าปากแหว่งงทำเสร็จไม่มีใบนัด​ไม่มีใบเสร็จค่าทำ  ทำแล้วหมอปล่อยเลย ผมไม่อยากให้ไครโดนอีก​ ระวังน่ะครับ​ ชื่อหมอ​ ชต. ตอนนี้ปากผมติดเชื้อ​ หมอมีคลีนิคหลายที่มากครับ​ ทั้ง​ เชียงราย​ แพร่​ พิณุุ​ ตอนนี้ผมเสียความรู้สึกมาก​  โลก                               
                 ผมพูดจริงอย่าพลาดเหมือนผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้