ดู: 5262|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ภาคต่อคุณแม่ ฉีดฟิลเลอร์ ยกกระชับร่องแก้ม +หน้าใส Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamagirl เมื่อ 2013-2-4 19:51

อัพเดตคุณแม่รอบ 2 ค่ะ วาวเป็นคนเรียบเรียงรีวิวเองเช่นเดิมค่ะ ส่วนคุณแม่จะมาคอยตอบคำถามเพื่อนๆนะคะ

หลังจากที่เคยรีวิวร้อยไหมรอบแรกกันไปแล้ว วาวกับคุณแม่ก็ไปอัพสวยทำหน้า เลเซอร์กันเรื่อยๆ

อย่างที่คุณแม่เคยมาคุยกับเพื่อนๆกระทู้ที่แล้วนะคะ เลยขอมารีวิวรวบยอดทีเดียวเลยแล้วกันคะ

เพราะล่าสุดคุณแม่เพิ่งไปฉีดฟิลเลอร์ยกกระชับแก้มมาค่ะ คุณแม่ต้องการแก้ปัญหาหน้าแก้มคล้อย ยกแก้มให้ตึงกระชับขึ้นค่ะ

สำหรับเพื่อนสามาชิกใหม่บางคนอาจจะยังไม่ทราบ วาวเลยขอเกริ่นนำนิดนึงนะคะว่าคุณแม่อายุ 60 กว่าแล้วค่ะ

แต่ท่านยังรักความสวยงามและดูแลตัวเองอยู่ตลอดค่ะ ฉีดฟิลเลอร์คราวนี้ทั้งหมด 3cc เฉพาะจุดที่มีปัญหาคือร่องแก้ม

และบริเวณช่วงหางตาค่ะ

ถ่ายหลังทำ ไม่มีการแต่งภาพปรับสี ปรับแสงใดๆค่ะ   

หลังจากฉีดฟิลเลอร์ก็ไปพบคุณหมอ ปรึกษาปัญหาผิวเรื่อยๆ ทั้งแม่ทั้งวาวเลยค่ะ ล่าสุดได้ไปจัด           

ครีมเดอมาสเซีย สัญชาติฝรั่งเศษของทางคลีนิคมาset นึงค่ะของคุณแม่ อายครีมที่เป็นแคปซูล Co Q10 แคปซูล

ของเดอมาสเซีย หมอบอกว่าเป็นครีมนาโนค่ะ เค้าบอกลดร้อยคล้ำใต้ตา วาวกับแม่แบ่งกันใช้ค่ะ ลองแค่setเดียวก่อน

เพราะกลัวแพ้ค่ะ ความรู้สึกหลังใช้Q10 ปกติวาวผิวค่อนข้างเรียบ ไม่มีปัญหาสิวอยู่แล้วแต่จะมีเรื่องรูขุมขนกว้าง

เพราะเป็นคนหน้ามัน พอหลังใช้รู้สึกเลยค่ะว่ารูขุมขนเล็กลง โดยเฉพาะช่วงแก้มเห็นได้ชัดเลยค่ะ อีกอย่างที่ประทับใจ

คือครีมซึมซาบเร็วไม่เหนอะหนะเลย ตอนนี้ใช้กันไปแค่ครึ่งกระปุกต้องรอดูผลอีกครั้งนะคะ เดี๋ยววาวจะมาอัพเพิ่มให้ฟังคะ

ส่วนคุณแม่เห็นผลเหมือนกันว่ารูขุมขนเล็กลง เรื่องรอยคล้ำใต้ตาดีขึ้นค่ะ แบ่งกันใช้ 2แม่ลูก55 ประหยัด

ภาพหลังจากกล้องน้องในเอเมดถ่ายให้ วันนั้นคุณแม่ไปคนเดียวน้องพนักงานน่ารัก

มีแต่งหน้าให้คุณแม่ด้วย ตามภาพเลยค่ะ สวยไม๊คะ มีแต่คนทักว่าเหมือนสาวแขก กลับมาต๊กใจ

นึกว่าแม่ไปออกงานไหนมาลองชมกันคะ

คุณแม่สวยมากเลยค่ะ ผิวใสขึ้นเลย น่ารักจังไปกันทั้งแม่ทั้งลูกพากันไปทำสวย น่ารักดีค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
ถ้าแม่เรารักสวยรักงามแบบนี้คงดี อะไรก้อเน้นธรรมชาติหมด ลูกอยากทำอะไรก้อไม่ได้ทำ บอกสวยเหมือนแม่แล้วแบบธรรมชาติ ="=
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 19:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกเม้นนะคะวาวเองค่ะอารมณ์รักสวยรักงามก็ติดมาจากแม่นี่แหละสวยธรรมชาติวาวก็ชอบนะคะ
แต่ติดที่ว่าธรรมชาติวาวมันไม่ค่อยสวยแบบคนอื่น อย่างแม่ก็คุยตกลงกันค่ะว่าเราจะฉีดแค่นิดหน่อยปรับแก้เรื่องบกพร่องบ้างค่ะ
คุณแม่...:3...mamagirl....ขอรับ
กระผมเป็นสาวกFCคุณแม่ตั้งแต่ร้อยไหมเลย อ่านแล้วทำให้ผมรูู้ว่าสมัยนี้ผู้หญิงเขาไม่หยุดสวยกันจริงๆ
ภาพที่แต่งหน้าสวยคมแบบสาวแขกจริงๆคับ  
สวดยวดค่าสวยอีกแล้วคุณแม่mamagirl
เหมือนเป็นคนละคนเลยค่ะ
อยากพาคุณแม่ไปทำสวยบ้างจัง
รู้จักครั้งแรกจากรีวิวปีที่แล้วคุณแม่ยังน่ารักเป็นกันเองเหมือนเดิมแต่ความสวยเพิ่มขึ้นนะครับ อิอิ
แบบนี้เขาเรียกสวยข้ามปีชิมิคะ
คุณแมาสวยมากเลยครับ เหมือนสาวแขกจริงๆด้วย
สวยจิงสวยจัง
สวยมากๆค่ะ สาว2000ปี คุณแม่จะสวยไปไหน หลานๆอิจฉานะค่ะ ต้องรีบไปไช้บริการเอเมดบ้างแล้ว
อยากมีตัง จะพาแม่ไปทำสวยบ้าง
คุณแม่ยังสาว ยังสวยอยู่เลยค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 12:38:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชมจ้า
สาวๆหนุ่มๆอย่าละเลยดูแลตัวเองเดี๋ยวจะต้องมาดูแลตอนอายุเยอะแบบแม่นะจ๊ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 12:38:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชมจ้า
สาวๆหนุ่มๆอย่าละเลยดูแลตัวเองเดี๋ยวจะต้องมาดูแลตอนอายุเยอะแบบแม่นะจ๊ะ
สาวขึ้นมากคับ ^^
เหมือนมีย้อนเวลาได้เลย เวลาเปลี่ยนแต่คุณแม่หน้าเด็กลง สุดยอดค่ะ
คุนแม่ของคุนวาว น่ารักจังเลย ดูแลตัวเอง รักสวยรักงามมากเลยค่ะขนาดอายุ60 กว่า ดูไม่น่าถึงเลยค่ะ
มารีวิวอีกนะคะ เดวจะชวนแม่ไปทำบ้างค่ะ แม่ปอก้อรักสวยรักงามเหมือนกันค่ะเดวต้องไปชวนซะแล้ว อิอิ
สนใจครีมค่ะแพงไหมเอ่ยภาพที่แต่งหน้าสวยมากค่ะดูเด็กลงเยอะเลย
คุณแม่บอกว่า...ไม่มีแผล ไม่มีรอยช้ำเลย

แต่ทำไมหนุ่มคนนี้หน้าเละ   

[ทั่วไป] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อยากรู้ว่าคุณแม่ทำจมูกที่ไหนคะ สวยมากอยากให้แม่ทำบาง
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 10:48:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ต้องขอบคุณทาง คลินิกที่ให้คำแนะนำคุณแม่ค่ะ โดยส่วนตัววาวคิดอยู่จะทำ DNA หน้าใส เห็นคนที่มาคลินิก แล้วแอบเห็น เลยสอบถาม แบบว่าน่าลองค่ะ แต่อาจจะต้องหาดูราคา และข้อมูลก่อน หากวาวได้ทำ แล้วจะรีบมาลงรีวิวนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้