ดู: 43142|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากฉีดหน้าผากนูนๆ แบบนางงาม ตอนนี้ยังหาหมอไม่ได้เรยค่ะ ช่วยทีนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือจะฉีดหน้าผาก และขมับ ค่ะ ดูมันตอบๆ ไม่รับกับจมูกคาง (จมูก คาง ทำมาแร้ว)

เดือนก่อน บินตรงไปหา หมอกาญ ลาดพร้าว 114 (หลายๆคนคงรู้จักกันดีนะคะ)
แต่คุณหมอ หายยยยย ไม่อยู่ .. แบบว่าไปเสียเที่ยวเรยอ่าค่ะ

ใครพอจะรู้จัก หมอที่ฉีดหน้านางงาม สวยๆบ้างคะ ..
เท่าที่เคยได้ยินมา ก็มีหมอชา แม่เล็ก ภารวี และหมอกาญ อ่าค่ะ
ไม่รู้ว่าเค้าฉีดอยู่ที่ไหน เบอติดต่อก็ไม่มี อ่าค่ะ พี่ๆ ช่วยทีนะคะ ??

ถ้ามีหมอไหนมาแนะนำ หรือติดต่อหมอได้ ช่วยแนะนำหนูทีค่ะ .. อยากฉีดหน้าผาก กะขมับ
(ส่วนตัวไม่ค่อย ชอบฟิลเลอร์ เพราะสลายเร็ว)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratirat.joy เมื่อ 2014-2-10 12:03

แนะนำเป็นคุณหมอ ถนอม บรรณประเสริฐ นะคะ
รพ.จุฬาลงกรณ์ ตึก ภ.ป.ร.ชั้น 10 แผนกศัลยกรรมตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้าค่ะ อ.ฝีมือดีมากคะ โดยเฉพาะฉีดหน้าผาก ขมับ
แก้มตอบ ฉีดคาง หรือจะเป็นใต้ตาลึก ใต้ตาเป็นริ้วรอย โดยใช้filler ที่เป็น Hyaluronic acid แท้ซึ่งสามารถสลายได้เองตามธรรมชาติ ฉีดไปแล้วจึงมีความปลอดภัยสูง ไม่ใช่สารซิลิโคนที่ฉีดกันของหมอกระเป๋าเมื่อผ่านไปจะย้วย ย้อย เป็นก้อน จะเอาออกต้อวผ่าแล้วขูดออก ไม่ใช่หมอกระเป๋านะค่ะ
สนใจติดต่อผ่านได้คะ 091-0109505 ค่ะ จะช่วยแจ้งให้คะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 20:04:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล. หนูเป็นกะเทย นะคะ อยากหน้าผากนูนๆโหนกๆ เหมือนผู้หญิง
ระวังเป็นสิลิโดคนเหลวนะค่ะ ฉีดมาถูกแต่แก้แพงมหาศาล

โบนิต้าคลินิคก็รับฉีดหนิค่ะ เห็นนกตี10ฉีดอยู่

หาคลินิคที่มั่นใจดีกว่าหมอกระเป๋านะค่ะ
ลองติดต่อคลินิก Dermaster ตรงเอกมัยดูมั้ยคะ พอดีเราเข้าไปร้อยไหมที่มา เคยเห็นเซลล์บอกว่าที่นี่เค้ามี facial design คือประมาณออกแบบรูปหน้าปรับโครงหน้า คิดว่าน่าจะทำได้นะคะ ลองหาเบอร์จากกูเกิ้ลดูนะคะ
น่าสนใจ ค่ะ  แล้วใช้ filler หรือ ฉีดไขมันตัวเอง หรือ stem cell ต่างกันยังไงเหรอค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 21:40:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dalalewdewdew เมื่อ 2013-1-27 20:24
ระวังเป็นสิลิโดคนเหลวนะค่ะ ฉีดมาถูกแต่แก้แพงมหาศาล
...

ขอบคุณค่ะ พี่ ..

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 21:44:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dalalewdewdew เมื่อ 2013-1-27 20:24
...

หาข้อมูล เบอโทร ราคา โบนิต้า คลินิก ไม่เจออ่าค่ะ
พี่พอทราบราคา ฉีดหน้าผาก โดยประมานไหม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 21:58:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีพี่กะเทยคนไหน รู้จักหมอ ที่ปั้นหน้าให้กะเทยนางงาม อีกไหมคะ ??
ตอนนี้ มั่นใจในฝีมือฉีด ของ แม่เล็กภารวี กับ แม่กานต์ ที่สุดละ
ติดตรงที่ หาที่อยู่ ติดต่อ ไม่ได้ เนี่ยสิ ??

แสดงความคิดเห็น

ระวัง! หน้าพังเพราะหมอกระเป๋าแบบน้องส้มตีสิบ เดี๋ยวจะมาเสียใจภายหลัง  โพสต์ 2013-1-28 06:09
ต้นฉบับโพสต์โดย PF1994 เมื่อ 2013-1-27 21:58
มีพี่กะเทยคนไหน รู้จักหมอ ที่ปั้นหน้าให้กะเทยนางงาม ...

ชื่อหมอ(เถือน)ที่น้องเอ่ยมานี่ ล้วนแต่เป็นหมอกระเป๋าทั้งสิ้นเลยนะค่ะ ข่าวออกเยอะมากว่าน่าพังน่าไหน น้องไม่กลัวหรือค่ะ ไม่เห็นโรงศพไม่หลังน้ำตาจริงๆ พี่เป็นคนนึงที่โดนฉีดแล้วน่าไหลย้อย ด้วยสารอคาวลิฟ ถ้าน้องอยากฉีดจริงๆพี่แนะนำทำให้คลินิคหรือโรงพยาบาลที่หมอจริงๆดีกว่าค่ะ ฉีดไขมันตัวเองที่น่าผาก ก็ไม่ได้แพงอะไร ไปฉีดสารกะหมอเถือน ไหลมาแล้วจะต้องใช้ทั้งชีวิตรักษา และเสียเงินจากค่าฉีดถูกๆ แต่ค่าแก้หลายแสนบาท แถมยังแก้ไม่ได้ ยอมจายแพงกว่าหน่อยนะคะ เพื่อจะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง พี่หวังดีนะค่ะ ถ้ายังไม่เชื่ออีก ก็ขอให้โชคดีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-1-28 01:05
ชื่อหมอ(เถือน)ที่น้องเอ่ยมานี่ ล้วนแต่เป็นหมอกระเป ...

เห็นด้วยกับเจ้าของคอมเม้นค่ะ หาที่ทำที่มีหลักแหล่งแหละตรวจสอบได้ ทำกับหมอผู้เชี่ยวชาญดีกว่านะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย PF1994 เมื่อ 2013-1-27 21:58
มีพี่กะเทยคนไหน รู้จักหมอ ที่ปั้นหน้าให้กะเทยนางงาม ...

ระวัง! หน้าพังเพราะหมอกระเป๋าแบบน้องส้มตีสิบ เดี๋ยวจะมาเสียใจภายหลัง

............แต่ในความเป็นจริงแล้ว มันไม่ใช่เลย หน้าจากที่ทำจนสวย ตอนนี้ก็เริ่มไม่สวย และเอฟเฟกต์จากคอลลาเจนสังเคราะห์จากสัตว์ที่หมอกระเป๋ามาฉีดให้ มันก็เริ่มออกฤทธิ์เมื่อ 3 ปีให้หลัง จนเธอต้องแก้หลายต่อหลายครั้ง

คุณส้ม เล่าว่า ใต้ตาเป็นอย่างแรกที่เธอเริ่มรู้สึกถึงความผิดปกติ เพราะเธอเริ่มโฟกัสไม่ชัด และใต้ตาก็ย้อยลงมาเหมือนตาคนแก่ เธอเลยไปหาคุณหมอท่านหนึ่งให้แก้ให้ คุณหมอบอกว่า เธอโดนหลอกแล้วไม่มีหมอที่ไหนเขาฉีดสารอะไรเข้าใต้ตา เพราะบริเวณดวงตามันมีเส้นประสาทเป็นพัน ๆ เส้น แต่ก็พยายามแก้ให้ โดยขูดคอลลาเจนนั้นออกมาเม็ดใหญ่ประมาณสาคู แถมยังเด้งได้อีกด้วย จิกก็ไม่แตก (หัวเราะ)

ต่อมา "คาง" ของคุณส้มก็เริ่มย้วย เริ่มไร้ความรู้สึก เหมือนมีลูกปิงปองอยู่ใต้คาง หมอที่ไหนก็ไม่รับแก้ เนื่องจากมันใกล้เส้นประสาท ถ้าผิดพลาดขึ้นมาก็อาจจะทำให้ปากเธอเบี้ยวได้ จนมาเจอคุณหมอท่านหนึ่ง ท่านก็พยายามขูดให้ ซึ่งการขูดออกมันยากลำบาก และเจ็บมาก ๆ โดยครั้งนี้เธอขูดเป็นครั้งที่ 5 แล้ว แต่ก็ยังไม่หมด

สำหรับสามีของเธอ คือ ธนัสสรณ์ ชัยเรืองกิตต์ ได้ให้ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า ที่ผ่านมานั้น ตนก็ไม่ได้เชิงอนุญาตให้เขาทำศัลยกรรม แต่ในเมื่อห้ามแล้วเขาไม่ฟัง ตนคงทำอะไรไม่ได้ ทำได้เพียงแต่เตือนให้เขาทำกับศัลยแพทย์ที่ถูกต้อง ไม่ใช่หมอกระเป๋าที่เคยทำ และก็อยากให้หยุดทำแล้ว

สุดท้ายนี้ คุณส้มก็ได้เตือนใจคนที่กำลังคิดจะทำศัลยกรรมว่า เรื่องของเธอน่าจะเป็นอุทาหรณ์ได้ดี การทำศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องผิด มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่อย่างไรก็ตาม ก็อยากให้เพื่อนศึกษาดี ๆ จากศัลยแพทย์โดยตรง ไม่ใช่หมอเดลิเวอรี่เหมือนสมัยก่อน และอยากให้รู้จักคำว่าพอ อย่าไปฟังเสียงใครมาก เพราะเราอาจจะเจ็บตัวซ้ำซ้อนเนื่องจากต้องแก้แล้วแก้อีก และอาจจะไม่สวยเหมือนเดิมเลยก็ได้...

http://women.kapook.com/view44930.html

[ทั่วไป] น้องส้มตีสิบ เองนะคะ Account เก่า เข้าไม่ได้ค่ะ ^^ ติดตามกันได้ที่ Account นี้นะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=45591
เบอร์ที่โบนิต้า คลีนิคของน้องนกจ้า 02-1586421,086-0226561 แต่เรทราคาต้องลองสอบถามเอาเองนะจ๊ะ เพราะเราแค่เปนแฟนคลับที่ชื่นชอบน้องนกเฉยๆจ้า^^
แนะนำคุณหมอศรัณย์นะค่ะ มีการฉีดไขมันของตัวเองเติมเต็มส่วนที่ต้องการรวมถึงหน้าผาก ลองหาข้อมมูลดูนะค่ะ เป็นคลินิกเชื่อถือได้ แนะนำว่าน่าจะปลอดภัยมากกว่าค่ะ
ลืม แนะนำอีกที่นะคะ เป็น พญ. รังสิมา วณิชภักดีเดชา
ฉีดหน้าผากสวยเช่นเดียวกันคะ คุณหมอตรวจที่ รพ.ศิริราช ตึก 84ปี ชั้น2 ศูนย์เลเซอร์ คุณหมอ จะตรวจวัน พุธ วันเดียวนะคะ
และ คุณหมอมีคบินิคชื่อ isky clinic มีสาขา 3ที่ หนองแขม (รพ.วิขัยเวช)ชิดลม  (ตึกเพรสิเด้นเพลส)บางนา(อยู่ใกล้บีทีเอสบางนา
แม่ชาเสียไปนานแล้วคะ
ratirat.joy ตอบกลับเมื่อ 2014-2-10 12:01
แนะนำเป็นคุณหมอ ถนอม บรรณประเสริฐ นะคะ
รพ.จุฬาลงกรณ์  ...

ทราบไหมค่ะ ว่า ฟิลเลอร์ cc ละเท่าไหร่ อยากฉีดหน้าผากเหมือนกัน
ratirat.joy ตอบกลับเมื่อ 2014-2-10 12:01
รพ.จุฬาลงกรณ์  ...

ทราบไหมค่ะ ว่า ฟิลเลอร์ cc ละเท่าไหร่ อยากฉีดหน้าผากเหมือนกัน
คุณหมอท่านนี้ก็ฉีดหน้าผากสวยค่ะ ขึ้นอยู่กับเราจะเอากี่ซีซีhttps://youtu.be/bqwErVaqNKY
เราแนะนำปรึกษาคุณหมอที่เชี่ยวชาญจะดีกว่าน้ะคะ  เราเคยไปปรึกษากับคุณหมออ้วน  ที่  รักษ์คุณคลินิก  ท่านให้คำแนะนำได้ดีมากๆเลย  ฟิลเลอร์ที่คุณหมอใช้ก็เป็นฟิลเลอร์ที่มีคุณภาพด้วยค่ะ  ตอนนั้นเราฉีดยี่ห้อ  Perfectha  ของฝรั่งเศส เป็นแบบโมเลกุลใหญ่  อยู่ได้นาน  ปีครึ่งถึงสองปีเลยค่ะ  ลองอ่านบทความที่คุณหมอท่านเขียนไว้ก่อนก็ได้น้ะคะ  เผื่อจะได้ข้อมูลในการตัดสินใจจร้า  

http://rakkhunclinic.blogspot.com/2014/01/blog-post.html
เดียรพึ่งไปเติมหน้าผาก
มา เแมท2เริดดดดด
เฟส  นาเดียร์ ดรันชรัตน์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้