ดู: 4619|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตากับ Doctor VFET ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ทำตาครั้งแรกของผม

ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนเลยว่า ผมกลัวการทำศัลกรรม กลัวเจ็บ กลัวเป็นแผลเป็นนาน กลัวต้องพักฟื้นนานครับ

ผมเลยศึกษาข้อมูลดูจากเว็บดั้งโด่งครับ เห็นมีหลายคนที่ทำตามาบางคนก็มีปัญหา ทำเสร็จตาไม่เท่ากัน และแผลหายช้า

แผลบวมช้ำ น่ากลัวมากๆครับ ผมลองดูรีวิวไปๆมาๆ ศึกษาข้อมูลจนไปเจอคนที่ทำที่คลินิก Doctor VFET อ่าครับ

ที่เขาบอกว่าเป็นการทำศัลยกรรมแนวใหม่ ไม่เจ็บตัว แผลหายเร็ว มีรับประกัน และมีที่เดียว ที่สำคัญคุณหมอเป็นระดับอาจารย์

ประสบการณ์เป็นสิบๆปี และมีการจดสิทธิบัตรด้วยครับ

ผมเลยลองเข้าไปดูข้อมูลในเฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/vfetthailand?ref=hl  และหาข้อมูลจากในดั้งโด่งนี่แหละ

ผมเห็นเขาทำตาสวยมากๆครับ แล้วดูแผลหายเร็ว

แล้วที่สำคัญผมลองถามมาจนทราบว่า Doctor VFET เป็นแบรนด์ของ BODY SHAPE ครับ เลยรู้สึกว่าอยากลองทำและดูน่าเชื่อ

ถือดี

วันที่ผมตัดสินใจทำ ผมได้ลองโทรไปจองคิวครับ เพื่อจะไปทำครับ ผมจึงถามว่าต้องไปทำที่ไหน ? และตกลงเวลาเรียบร้อย

สถานที่ทำคลินิก Doctor VFET อยู่ที่อาคารชินวัตร 3 ชั้นสูงมากอยู่ชั้นเดียวกับบอดี้เชพเลยครับ

ผมประทับใจสถานที่มากๆ ห้องผ่าตัดสวยๆ มากกก มองเห็นวิวกรุงเทพหมดเลย และคลินิกตกแต่งเป็นคล้ายๆรูปแบบของสปาหรูๆครับ

ถึงวันที่ทำ.... ผมก็ขึ้นมาที่อาคารชินวัตร 3 ชั้น 32 ผมก็ได้เจอกับพนักงานต้อนรับ แล้วเขาก็พาผมไปห้องผ่าตัดครับ พอเข้ามาในห้อง

เขาก็ให้ผมล้างหน้า เอาหมวกคลุม แล้วก็นอนลงที่เตียงผ่าตัด และวินาทีที่หวาดเสียวก็มาถึง ....

คุณหมอเดินเข้ามา พร้อมทั้งกับคำอธิบายลักษณะตาผมให้ฟังอย่างละเอียด มีการวาดภาพประกอบ ทำให้ผมเข้าใจง่ายมากๆ

คุณหมอบอกว่าหนังตาผมตก และมีไขมันอยู่ที่ชั้นตา

ต้องเอาไขมันชั้นตาออก แล้วก็เย็บตาให้เป็น 2 ชั้น ผมกลัวมากๆ 555+

แต่พอเริ่มทำคุณหมอก็ไม่ได้ให้ยานอนหลับนะครับ แค่ฉีดยาชา แต่เป็นยาชาแบบดีมาก เจ็บนิดเดียวครับ แล้วคุณหมอก็เริ่มจี้ไขมันครับ

ผมหลับตามองไม่เห็น แล้วคุณหมอก็เริ่มทำต่าของผมจนเสร็จ ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครับ

ผมบอกได้เลยว่าไม่เจ็บเลย แผลก็ไม่น่ากลัวอย่างที่ผมเคยเห็นและที่ผมคิดไว้เลย ผมรู้สึกประทับใจมากๆครับ แต่ใในใจก็ยังกังวล

กลัวตาจะไม่เท่ากัน เพราะเห็นรีวิวของคนอื่นที่ทำตาสองชั้นจากที่อื่นๆ เพื่อนๆมีปัญหากันเยอะ ผมเลยรอดูจน 1 สัปดาห์ ตัดไหม ผม

จึงรู้ว่าแผลหายเร็วมาก แพทย์และพยาบาลก็ดูแลดีมากๆครับ วันที่พักฟื้น มีพยาบาลคอยโทรมาถามอาการตลอด และให้คำแนะนำการ

ดูแลตัวเองในแต่ละวันเป็นอย่างดี

ภาพรวมแล้วประทับใจมากครับ และที่สำคัญราคาไม่แพงเลย ผมว่ามาตรฐานมากๆ หลังจากเห็นคลินิกที่อื่นๆ ผมจึงแนะนำพี่สาวที่เรียน

ปริญญาโทด้วยกันให้ไปร้อยไหมด้วยเทคนิค VFET ที่แก้ม เดี๋ยวผมจะเอามาเล่าให้ฟังน่ะครับ

ภาพอยู่ด้านล่าง ผมลดน้ำหนักด้วย ทำตาด้วย เป็นอย่างไรเพื่อนๆ ลองดูกันน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

สนใจครับ มีรูปเปรียบเทียบหลายๆรูปไหมครับ  โพสต์ 2013-4-14 21:42
บอกได้คำเดียว เป๊ะคร่าา คุณหมอคนเดียวกัน อิอิ
แก้ม ทำยังไงบ้างค่ะ สนใจอยากหน้าเรียว อยากลดแก้ม
แก้หนังตาตกเท่าไหร่ครับสนใจครับ  เป็นคนหนังตาตกมาแต่กำเหนิดอ่ะครับ
หมอทำแบบกรีดแผลยาวแล้วตัดเนื้อทิ้งใช่มั้ยคับ ทำมาเท่าไหร่คับ
แค่แก้หนังตาตก ไม่ได้ทำตาสองชั้นหรือเปล่าคะ เพราะว่าไม่เห็นชั้นตาเลยค่ะ ถ้าทำตาสองชั้น รบกวนขอดูชัดๆ หน่อยได้มั้ยคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-21 10:37:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคา 18000 บาทครับ ลองเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.461053983915104.102149.453535721333597&type=3

สวยๆๆ ค่ะ Doctor Vfet ทำดี แผลหายเร็วจริงๆค่ะ ไม่เจ็บเลย ทำคุณหมออะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้