ดู: 4813|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สอบถามเรื่องเสริมหน้าอก

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าเราเสริมหน้าอก สัมผัสแล้วรู้สึกยังไงคะ เหมือนของจริงไหม หรือจะรู้สึกมีก้อนๆอยู่ด้านในคะ? สนใจเสริมหน้าอกค่ะ แล้วหลังจากเสริมจะเจ็บนานไหมคะ กี่วันคะ? (ก่ะลางานค่ะ 55)
เสริมเลยค่ะ เหมือนของจริงค่ะ เจ็บแค่ตอนออกจากห้องผ่าตัดค่ะ แป๊บเดียวค่ะ ลางานอย่างมากสุดก็ 7 วันค่ะ
ทำเรยค่ะ ไม่เจ๊บอย่างที่คิด เราทำหมอเทพ ทำมาเมืีอวานเอง แค่รู้สึกตึงแผลนิดหน่อยแค่นั้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=59627  โพสต์ 2013-1-17 11:51
ค่ะ เดวจะรีวิวให้ดูน่ะค่ะ  โพสต์ 2013-1-17 11:27
รอดูรีวิวคุณน้ำนะค่ะ  โพสต์ 2013-1-16 20:06
ใช้เวลานิดนึงคะ รอมันเข้่าที่2เดือนก็นิ่มเหมือนของจริงแล้วคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-23 21:59:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ขอถามเพิ่มค่ะ(อาจเยอะนิดนึงนะคะ)
1 แล้วก่อนทำ-หลังทำเนี่ย ของกินที่แสลงมีอะไรบ้างคะ เคยได้ยินว่ากินข้าวเหนียว ไข่ และหน่อไม้ทำให้เกิดแผลเป็นคีลอยด์ค่ะ

2 แล้วถ้าทำตรงรักแร้ เราควรกำจัดขนไปก่อนใช่ไหมคะ? โกน หรือแว๊กส์คะ ไม่แน่ใจว่าถ้าแวกส์ไปแล้วตอนขนขึ้นมันจะไปคุดตรงแผลหรือเปล่า?

3 อาการ"นมเน่า"เนี่ยคืออะไร เกิดขึ้นได้อย่างไรคะ  เป็นกันเยอะไหม อัตราเสี่ยงที่จะเป็นสูงไหมคะ?

4 ถ้าทำใต้กล้ามเนื้อ ได้ยินมาว่าให้นมลูกได้ (ยังไม่มีแต่งง่าน ไม่มีลูกค่ะ) แต่ตอนท้องหน้าอกจะใหญ่ขึ้นจากเดิม และตอนที่ให้นมลูกไปซักพักหน้าอกจะเล็กกว่าตอนยังไม่ท้องนิดหน่อย (นมหด) หน้าอกที่ทำมามันจะเสียทรงไหมคะ ตอนนี้หนู20 แต่วางแผนว่าอนาคตอยากมีลูกน่ะค่ะ

5 หลังทำหน้าอก ครีมนวดหน้าอกต่างๆ และ อาหารเสริมเกี่ยวกับหน้าอก สามารถกินได้ไหมคะ หรือว่าห้ามใช้คะ?

6 เคยได้ยินมาว่า คนที่เสริมหน้าอกต้องใส่เสื้อในสปอร์ต จริงไหมคะ? อย่างงี้ในอนาคตมันจะหย่อนไหมคะ?

7 ทำไมถึงไม่ควรใส่เสื้อในมีโครงคะ มันก็เก็บเนื้ออกเราดีไม่ใช่หรอคะ?

ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อย และขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-23 22:01:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามเพิ่มค่ะ
8 ถ้าดัดฟันเสริมหน้าอกได้ไหมคะ? (เคยได้ยินว่าถ้ามีเหล็กจะเอกซเรไม่ได้)

9 ฉีดกลูต้า กับ เสริมหน้าอก ต้องมีลำดับก่อนหลังไหมคะ? หรือทำอันไหนก่อนก้อได้คะ? กลัวมีผลกับซิลิโคน
รอฟังคำตอบด้วย ถามละเอียดดีจัง
ปุเสื่อรอผู้รู้มาตอบด้วยคนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย seliana เมื่อ 2013-1-23 21:59
ขอบคุณค่ะ ขอถามเพิ่มค่ะ(อาจเยอะนิดนึงนะคะ)
1 แ ...

ตอบตามความคิดส่วนตัว และที่หมอแนะนำตัวเองมานะค่ะ (หมอธี)
1ก่อนทำ กิยเถอะค่ะ กินไรก้ิกิน หลังทำ ก้อห้าม ของเปรี้ยว ของเค็ม อาหารหมัก ดองทุกชนิด หน่อไม้ ไข่ ข้าวเหนียว ตามที่ จขกท เอ่ยมาเลยคค่ะ
2ไม่ต้องค่ะ เด๋ว เขาจัดการให้เอง ที่ รพ
3นมเน่า ไม่เคยได้ยินค่ะ อาจจะเป็นเพราะ ไม่ดูแลเอาใจใส่หลังผ่าตัดใหม่ๆมั้งค่ะ
4ให้นมลูกได้ปกติค่ะ ไม่เสียทรงนะค่ะ
5 ครีมนวดหน้าอกใช้ได้่ะ อาหารเสริม หยุดกิน หลังจากผ่า ประมาณ หนึ่งเดือนค่ะ หลังจากนั้น บูมเลยค่ะ
6ใส่สปอร์ตบรา ไม่ทำให้หน้าอกหย่อนนะค่ะ เท่าที่รุ้มาตอนนี้ หมอก้อยังไม่ให้ เราใส่แม้กระทั่งสปอร์ตบรา ต้อง โน บรา ประมาณ สามเดือน ให้มันคล้อย ลงธรรมชาติก่อนค่ะ (ถ้ากลัวมันหย่อน ก้อปล่อยให้ นิปชี้หน้าเพื่อนก้อได้ค่ะ อิอิ)
7อันนี้ ก้อน่าจะเป็นเพราะโครงเหล็กรัด เต้า ทำให้เสียรูปมั้งค่ะ (ความคิดตัวเองนะ) แต่ทุกที่เขาห้ามหมดแระค่ะ ช่วง ระยะแรกของการผ่า ลองเข้าไปปรึกษาหมอเลยค่ะ จะทำหมอไหน ก้อไปถามเลยค่ะจะได้ข้อมูลมาเยอะกว่านี้ อิอิ
8เราก้อดัดฟันค่ะ ไม่เป็นไรไม่มีผลกระทบ
9การฉีดกลูต้า ทำให้ เลือดออกเยอะนะค่ะ ถ้าฉีดก่อน หรือมีสารกลูต้า อยุ่ในร่างกายก่อนผ่าตัด หลังผ่าตัดเหลือก้อจะออกเยอะกว่าคนทั่วไป ของเรา หลังจากผ่า ได้ประมาณ เดือนครึ่ง ลองกินเม็ดเดียว วันต่อมา ผื่นขึ้นเต็มตัวค่ะ ต้องระมัดระวังด้วยค่ะเรื่องนี้
ยังไง ก้อรอ ผู้รุ้มาตอบอีกที นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะคค่ะ และ คำแนะนำมาจากเพื่อน ในเว็ปนี้มั่ง ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-24 01:32:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณ angoonzaa มากค่ะ สปอร์ตบรานี่ใส่หลังจากทำตลอดไปหรอคะ? (ถ้าใส่สปอร์ตบราตลอด ก็ไม่เซ๊ะซี่น่ะสิ)  แล้วพวกข้าวเหนียว ไข่ หน่อไม้ ของแสลงนี่ ห้ามกินเฉพาะช่วงแรก หรือตลอดไปคะ ถ้าตลอดไปสงสัยต้องกินขนมไว้เผื่อ ขนมส่วนใหญ่ที่ชอบมีไข่ทั้งนั้นเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย seliana เมื่อ 2013-1-24 01:32
ขอบคุณคุณ angoonzaa มากค่ะ สปอร์ตบรานี่ใส่หลังจากทำตลอดไ ...

เฉพาะ ช่วงแรก ค่ะ ทั้งสปอร์ตบรา และก้ออาหารแสลง หลังจากที่โอเคแล้ว ก้อใส่ได้ปกติ กินได้ปกติค่ะ
ขอบคุณนะคะที่มาให้ความรู้เข้ามากอบโกย อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-24 22:29:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย angoonzaa เมื่อ 2013-1-24 13:22
เฉพาะ ช่วงแรก ค่ะ ทั้งสปอร์ตบรา และก้ออาหารแสลง หลั ...

ขอบคุณค่ะ โล่งใจไปเยอะเลย ก่ะจะหาข้อมูลให้เยอะๆก่อนค่อยไปทำค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-25 16:12:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมถามค่ะ ถ้าหลังทำกินอาหารเสริมไม่ได้เนี่ย แล้วยาคุมกำเนิดทานได้ไหมคะ?
ต้นฉบับโพสต์โดย seliana เมื่อ 2013-1-25 16:12
ลืมถามค่ะ ถ้าหลังทำกินอาหารเสริมไม่ได้เนี่ย แล้วยา ...

หยุดทุกยาค่ะ ทานแค่ยาหมอที่ให้มานะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-28 23:47:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เคยได้ยินว่า ทำแล้วอาจสิวขึ้น  ขึ้นที่ไหนคะ ตรงแผล? แล้วหายไหมคะ
สิวขึ้นเปนบางเคสคะ สำหรับบางคนอาจอาเจียร แต่ของเราแผลใต้ฐานนม เจ็บและตึงตรงฐานนมแค่3วัน แนะนำว่าก่อน ผ่าควรงดวิตามินทุกชนิด เหล้า บุหรี่ ทำร่างกายให้ clean ที่สุด ก่อนผ่าตัดนอนเยอะๆ รับรองว่า ฟื้นตัวเร็ว แน่นอน                   ฝ                                                           ฏ  ฏ                                                ร   ไ         
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 13:58:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ถามอีกเรื่องค่ะ

ตัดสินใจว่าจะไปทำกับหมอเทพ เลือกได้ไหมว่าจะทำใต้ฐาน หรือเหนือฐานกล้ามเนื้อคะ?
ลองโทรไปถามที่ประตูน้ำโพลีคลินิกดู.... สมกับความเลื่องชื่อค่ะ พยาบาลตอบแบบ นักเลงสุดๆ

"น้องได้ยินมาจากไหนคะ ใต้กล้ามเนื้อ เหนือกล้ามเนื้อเนี่ย ให้นมลูกได้ทั้งนั้นแหล่ะค่ะ ในอินเตอร์เน็ตมันโดนจ้างเขียนกัน จะทำเหนือหรือใต้เนี่ย ขึ้นอยู่กับดุณพินิจของแพทย์ค่ะ"

เอิ่ม แต่เราเคยได้ยินว่า ทำเหนือกล้ามเนื้อถ้ามีลูกนมจะคัด จนบางเคสต้องเอาซิลิโคนออก ถึงแม้จะสวยกว่่าใต้กล้ามเนื้อก็ตาม

เลยอยากถามว่า "จริงไหม"  และทำกับหมอเทพนี่เลือกได้ไหมว่าจะทำใต้ฐานหรือเหนือฐาน หรือหมอเค้าจะเลือกให้เองตามที่พยาบาลบอก?
  อยากไปทำกับหมอเทพค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-31 00:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามอีกนิดนึง

เราสูง 159 หนักขึ้นลงระหว่าง 45-48  รอบอก 29 เอว 26 สะโพก34 เพื่อนๆว่าทำได้สูงสุดกี่ccหรอคะ อยากได้ใหญ่ๆ เอาแบบไม่น่าเกลียดอ่ะค่ะ
เสริมน่าอกเราสนใจมาก แต่คนพูดขู่ไว้เยอะมากอ่ะ เค้าบอกเจ็บสุดๆในชีวิต
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้