ดู: 16042|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ไปทำปากบางมา แต่ปัญหาคือ บางมากและก็เจ่อมากด้วย เห็นฟันเลย เครียดทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำปากบางมา แต่บางเกินไป แต่ก็บอกหมอแล้วนะ อย่าให้บางมากไป เพราะจะแก้ไขลำบาก ปรากฎว่าบางกว่าท่ีตัวเองคิดไว้มาก แล้วเจ่ออีก เห็นฟัน ตอนนี้เครียดมากมาก เข็ดกับคำว่า "ศัลยกรรม". เลย แล้วมาเจอกับตัวเอง แล้วไม่มั่นใจเลย ทุกวันนี้ปากไม่สามารถหุบได้ ขอความคิดเห็นจากเพ่ือนๆด้วยนะคะ
น่าเห็นใจน่าสงสารนะครับ..ผมยังไม่ได้มีประสบการณ์การทำศัลยกรรมหรอก..แต่กำลังศึกษาคิดจะทำอยู่...แต่พอเจอประสบการณ์ที่ไม่ได้งี้..ก็ไม่กล้าที่จะทำสักเท่าไหร่เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 18:42:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เพราะเนื้อตัดไปแล้ว ไปสามารถสร้างเนื้อเยื่อใหม่ได้ จะฉีดฟิลเลอร์ก็คงไม่อยากทำแล้ว
เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weracha เมื่อ 2013-1-14 20:43

เราก็กำลังศึกษาอยู่แต่ว่าดูองค์ประกอบความรู้หลายๆคน บวกกันก่อนไป ไปปรึกษาหรือดูดวงว่าทำออกแล้วจะโอรึปล่าวอันนี้ส่วนตัวเชื่อเรื่องนี้
(ขอเป็นกำลังใจให้น่ะคับ ยังไงก็คงต้องมีทางออก ทำหมอไหนหรอคับ)
ทำที่ใหนมาค่ะ
มีภาพไหมค่ะ??
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-15 09:48:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปมีค่ะ แต่ไม่ได้ถ่ายตอนที่ยังไม่ได้ตัดไหม ก็เสียดายเหมือนกันเพราะจะได้เห็นความต่อเนื่องของแผล เพราะตอนนี้กำลังโหลดรูปลง แต่ยังหาท่จะเข้าโหมดโหลดรูปยังไง ทำกับหมอภูค่ะ แต่ที่มาโพสไม่ได้จะกล่าวหาแต่ประการใด แต่เป็นเพราะความเครียดที่ไม่ได้สิ่งหวังไว้ที่ดีกว่าเดิม ปากมีแต่บางลงๆ จนตอนนี้แค่ยิ้มก็เห็นเหงือก ไม่มีรูปของปากเลยค่ะ
หมอภูช่วงนี้ มีแคสหลุดเยอะเพราะว่า คิวเยอะเกิน ยังไงลองปรึกษาหมอ ลงปรึกษาหมอธีร์ บสงกอกศัลยกรรมดูนะค่ะ หมอธีร์เคยเอาเนื้อเยื้อปากมาแปะติดให้มีเนื้อเพิ่ม ลองดูค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-25 14:58:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะสำหรับทุกกำลังใจ  ได้คุยกับทาง บางกอกศัลยกรรม แล้วนะคะ แต่ไม่มีเคสเอาเนื้อเยื่อปากมาติดอ่ะคะ
มันจะทางอื่นอีกบ้างไหมค่ะ รู้สึกผิดหวังมากๆ อ่ะคะ ปากประกบไม่ได้ แถมบางอีกต่างหาก ไม่รู้จะเอาเนื้อไหนมาประกบกัน
ลองไปหาหมอหลุยส์ กับ หมอสกุณาดูนะคะ มีการผ่าตัดย้ายเนื้อเยื่อในปากออกมาทดแทนส่วนที่หายไปได้ค่ะ
เราเคยมีปัญหา เหมือนคุณ แต่เราใจร้อนไปรักษากับหมออื่นก่อน ทำให้ปากเราพังมีปัญหากว่าเดิม นอกจากไม่แก้ปัญหาแล้วยังแย่มากขึ้น หน้าเปลี่ยนไปเลย ยังเครียด+เสียใจจนทุกวันนนี้ค่ะ ที่ไม่รอแก้กับหมอหลุยส์ หมอสกุณา
เลยไม่อยากให้ใครต้องมาเจอปัญหาแบบเรา ลองเข้าบอร์ดไปตั้งกะทู้ถามก่อนก็ได้ค่ะ หมอจะมาตอบให้

สู้ๆ นะคะ เราเข้าใจดีว่ามันเครียดแค่ไหน
ต้นฉบับโพสต์โดย ใส่ใจ เมื่อ 2013-1-25 14:58
ขอบคุณนะคะสำหรับทุกกำลังใจ  ได้คุยกับทาง บางกอกศัลย ...

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ค่อยๆหาข้อมูลไปก่อนนะคะ อย่ารีบร้อนค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 22:16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกระทู้ poppop_127 ไม่ทราบว่ามี ID Line ไหมคะ เพราะอยากเห็นว่าเป็นยังไง
บอกตรงเลยว่าหน้าเราดูแย่ไปเลยอ่ะคะ เปล่ียนเลย หมอมั่นใจมากมากระถึงได้กล้าตัดเนื้อออกไปได้ขนาดนี้
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 22:40:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครทำกับหมอภู แล้วบางมากมาก อยู่เฉยๆเห็นถึงฟันบน เรียกว่ายากมากท่ีจะประกอบกันเพราะปากมันบางมากแล้ว เพราะเนื้อถูกตัดเยอะไปกว่าท่ีควรจะเป็น ไปปรึกษาหลายท่ี ถึงกับส่ายหน้าไปตามๆกัน เพราะเอารูปปากเก่า และดูปากปัจจุบัน(คุยท่ีอ่ืน) หมอถึงได้เอ่ยมาว่า "หมอไม่ให้ทำเด็ดขาด" เพราะโคงสร้างปากไม่สมควรท่ีจะทำ แล้วทำไมถึงไม่ชัดเจนกับคนไข้ ด้วยความไม่ได้คาดหวังให้เหมือนท่ีเราคิดไว้มาก แต่ก็ไม่คิดว่าจะทำแบบหลุดจากความคาดหมายไปเลย ใครมีประสบการณ์กับปัญหาแชร์กันได้นะคะ บอกได้เลยตลอดชีวิตเร่ืองนี้เป็นเรื่องท่ีเครียด, เสียใจ, และทุกข์ท่ีสุดในชีวิตค่่ะแบบไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ อย่าเครียดมากน่ะค่ะ
ต้องทำใจแร้วค่ะ... จะได้เป็นอุทาหร สำหรับผู้ที่ต้องการให้ปากบางมากๆค่ะ...

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ.. สู้ๆค่ะ
ตอนที่เราจะทำยังไม่เคยเห็นเคสหลุดเลย(หรือเพราะเราอยากศัลยกรรมมากไปเลยลืมดูรีวิวปัญหาของเพื่อนๆคนอื่นที่โพสบอกกันมั้ง) แต่พอเราทำมาแล้ว มาเจอเคสหลุดเยอะจัง เราก็ทำออกมาแล้วเบี้ยวและทรงก็ไม่สวยเอาซะเลย คิดแล้วไม่น่าทำเลย

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ. พอทำมาแล้วๆม่เหมือนที่เราคิด. ได้อต่เสียใจ อละเข็ดกับการศัลยฯ  โพสต์ 2013-8-23 09:24
อยากเห็นภาพอะค่ะ  ตอนนี้ปากเราเจ่อมาก หนามากด้วย กำลังตัดสินใจจะทำ
เห็นใจมาก ๆ ค่ะ ของพี่เหมือนกันตอนแรกอยากได้บางมาก ๆ แต่หมอก็เตือนว่าถ้าบางมากตัดไปแล้วเราไม่ชอบหมอก็ไม่รู้จะหาเนื้อที่ไหนมาแปะให้ได้่ เราก็เลยบอกหมอว่างั้นแล้วแต่หมอเห็นสมควรแล้วกันค่ะ จริง ๆบางอย่างอยากให้เป็นดุลพินิจของหมอมากกว่าว่าคนแต่ละคนควรทำอย่างไหนแล้วให้รับกับหน้าตัวเอง ใจเย็น ๆ นะคะสิ่งไหนที่ผ่านไปแล้วก้อคือผ่านไปแล้่ว ค่อย ๆ หาวิธีแก้ไขเอาต้องใจเย็น ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะน้อง
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-11 16:56:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พ่ีคะขอบคุณทุกกระทู้มากนะคะ หนูหมดหวังแล้วล่ะคะ หนูท้อแท้มาก ยอมแพ้ต่อศัลยกรรมเลย มันเหมือนฆ่าชีวิตหนูทั้งเป็น ฆ่าความรู้สึกหนูทุกอย่าง หนูอ่อนแอมากค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าไปคิดมาก อย่าไปส่องกระจกบ่อย ในเมื่อพลาดไปแล้ว ค่อยๆหาวิธีแก้ไข แม้ราคาแก้ไข  จะแพงกว่าค่าทำหลายเท่า เพราะคุณหมอต้องละเอียดอ่อนในการทำ สู้ๆนะคะ อย่าเพิ่งท้อและหมดหวัง ปัญหามีทางออกเสมอค่ะ
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
มีวิธีนะคะ คือการฉีดฟิลเลอร์ค่ะ อยู่ได้นานพอสมควร แต่ต้องหาคลินิคที่คุนหมอเก่งๆหน่อยนะคะ
แต่มีเพิ่ลไปทำมาเหมือนกันค่ะ บางมาก เราก้อเคยเตือนเพิ่ลแล้วว่าเดวมันจะม้วนเข้าอีกเยอะนะ
ถ้ามีรูปช่วยรีวิหั้ยดูหน่อยนะคะ ช่วงนี้ฮิตทำปากบางกันเยอะแต่บางทีมันก้อเหนฟันตลอดเวลาทั้งๆที่ฟันก้อไม่เหยินเลย สู้ๆนะคะ ฉีดฟิลเลอร์ช่วยได้แน่นอนค่ะ เปนกำลังจัยหั้ยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้