ดู: 8003|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตาสองชั้น แบบหัวปิดหางเปิด ระหว่างหมอกมล ยูเนี่ยน กับ หมอนิเวศ(สวอนคลินิค) ครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีผมกำลังตัดสินใจทำสองที่นี้อยู่ ผมมีไขมันที่เปลือกตาบนเยอะ ( ตาขวามากกว่าซ้าย ) ตาสองชั้นไม่ชัด ตอนแรกอยากกรีดตาไปเลย กับหมอกมล แต่พอดีคนรู้จักไปทำกับหมอนิเวศมา แบบเย็บสามจุด เห็นบอกว่าเทคนิคที่นี่เย็บแบบถาวร ไม่เห็นรอยแผล ผมเลยตัดสินใจลำบากว่าจะทำที่ไหน ราคาก็เท่ากัน 25,000 ผมกลัวเย็บสามจุดแล้วมันหลุด เพราะผมต้องกระพริบตาบ่อยเนื่องจากที่ทำงานมีแสงเลเซอร์โดนตาบ่อยๆ อีกใจนึงกลัวว่ากรีดตาไปแล้วจะเห็นรอยแผลเป็น และแก้ไขไม่ได้ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมหน่อย จักขอบพระคุณอย่างยิ่งครับผม
คุณหมอนิเวศน์ Siamswan ทำตาสองชั้นสวยจังเลยค่ะ พอดีดูใน Gallery ค่ะ ยังไงทำแล้วรีวิวด้วยนะคะ
http://www.siamswan.com/th/gallery-eyes-surgery-th.html
อยากเห็นรีวิวของคนที่ทำมาจังเลยค่ะ พอดีสนใจอยากไปทำเหมือนกันค่ะ
พอดี คนใกล้ตัวทำมาอะจ้า คือคุณแม่แฟน กะคุณแฟนทำมา ตอนนี้ตาคุณแม่สวยกว่าเพราะกรีดแล้วตัดไขมัน หนังตาออก ตาหวานไปเลย แ่ต่คุณแฟนเย็บสามจุดมาตอนนี้ เหลือชั้นเล็กนิดเีีดียว เสียเงินพอกัน แต่ความถาวรต่างกันจ้า ทำมาได้ สิบเดือนกว่าแล้ว (แอบสนับสนุนให้กรีดแล้วตัดดีกว่าจ้า) แต่ก้หาข้อมูลและคุณหมอดีดีนะจ้า ขอให้ได้ตาออกมาสวยสมใจนะจ้า
คุณหมอต่อพงษ์ รัชดาซิค่ะ  แผลสวย ดูเปงธรรมชาติ  คุณหมอใจดีมาก แผลหายเร้วมาก  เราทำมาครบเดือนพอดี มีแต่คนบอกหน้าเปลี่ยนไปสวยขึ้น
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-18 19:07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ คุณ kaew 44 และความเห็นของทุกคน ตอนนี้ผมทำตาสองชั้นมาและครับ ศึกษาข้อมูลมาครึ่งปีครับ ผมชอบแบบหัวปิดหางเปิด เจอเคสที่หมอกมล ยูเนี่ยน ทำหลายๆคน ดูแล้วชอบมาก ตอนแรกลังเล กรีด กับ เย็บ เพราะปกติกลัวเข็มมากส์ กลัวว่าต้องมาแก้ หรือทำแล้วแก้ไม่ได้ แต่พออ่าน คห.คุณ kaew 44 ก็พูดถูก มันถาวรดี ราคา 25000 กลัวทำแบบเย็บแล้วหลุด เพราะผมทำงานในห้องเลเซอร์ต้องกระพริบตาบ่อยๆ กลัวไม่ถึงสามเดือนแล้วหลุด ของสวอน คุณแม่ไปทำมาแบบเย็บ สวยมากครับ ไม่มีแผลกรีด ของผมเลยขอลองไม่เหมือนแม่ เลยไปทำแบบกรีดกับหมอกมล แล้วครับ หุหุ ให้น้ำเกลือเจ็บกว่ากรีดตาอีก โดยรวมออกมาพอใจครับ ตาโตหวานขึ้น แต่เอ๋ะเราเป็นผู้ชายนี่หว่า 555 แฟนทักว่าเหมือนตาเหมือนตุ็กตาญี่ปุ่น ทำไงได้คนมันชอบ อิอิ แล้วไว้ครบเดือนผมจะมา review รูปหลังทำคครับ

แสดงความคิดเห็น

มารีวิวหน่อยเด้ออ อยากเหนมาก  โพสต์ 2013-4-18 20:52
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้