ดู: 7689|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียดและเสียใจมาก ที่จมูกเป็นแบบนี้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marmui เมื่อ 2013-1-5 20:12

เครียดมากที่มีจมุกแบบนี้ไม่รุ้จะทำอย่างไรละค่ะ

เคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อน แล้วรู้สึกว่ามันสวยจึงตัดสินใจไปทำจริงๆกับ หมอนพรัต สมิติเวช
ซึ่งออกมาดุใหญ่มากก ช่วงระหว่างตาจะแลดุบวมและกว้างกว่าปลายจมุก และใหญ่กว่าตอนฉีดฟิลเลอร์ซ่ะอีก
คือคุณหมอนพรัตบอกว่า มันได้แค่นี้ไม่สามมารถยุบกว่านี้แล้ว เพราะ ฐานจมูกใหญ่ และหมอก็ขุดฟิลเลอร์ออกให้หมดแล้ว ก้เลยไม่รุ้เหมือนกันว่ายังไงกันแน่ เพราะตอนที่ฉีดฟิลเลอร์ก้ดุสวยดีไม่ได้ใหญ่แบบนี้

ทำกับหมอนพมา1ปีกับเดือนกว่าๆแล้วค่ะ(มันยุบได้แค่นี้แล้วแต่ทุกคนทักว่าน่าเกียดมาก) ก้คืออยากจะแก้ อยากให้มันเล็กลง

บางคนบอกว่าต้องกรอฐานจมูก ไม่ทราบว่ามีหมอไหนที่ทำเคสแบบเราให้ดุดีบ้างค่ะ

ขอร้องเถอะนะค่ะ
ช่วยตอบหน่อย
ไม่ไหวแล้วจริงๆ

ฉีดแล้วๅ.jpg (165.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

ฉีดแล้วก่อนใส่ซีรีโตน.jpg (163.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

นี้ก้ตอนที่ฉีดแล้วค่ะ

นี้ก้ตอนที่ฉีดแล้วค่ะ

ฉีดแล้ว.jpg (167.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

เพิ่งฉีดมาสองสามวัน

เพิ่งฉีดมาสองสามวัน

ฉีดแล้ว ๆๆ.jpg (169.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ตอนนี้ฉีดฟิลเลอร์แล้ว สังเกตุดุว่าเรียวและเล็ก ... ...

ตอนนี้ฉีดฟิลเลอร์แล้ว สังเกตุดุว่าเรียวและเล็ก ... ...

ก่อนฉีดฟิลเลอ1239.jpg (227.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

รุปนี้สมัยยังไม่ได้ทำอะไรเลยยทั้งสิ้น ... ...

รุปนี้สมัยยังไม่ได้ทำอะไรเลยยทั้งสิ้น ... ...

now8.jpg (212.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ด้านข้าง

ด้านข้าง

now7.jpg (189.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

เวลาถ่ายรุปแสงบางมุมจะทำให้เหนเป็นแท่งแบบนี้ ... ...

เวลาถ่ายรุปแสงบางมุมจะทำให้เหนเป็นแท่งแบบนี้ ... ...

now-6.jpg (224.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

จากมุมุบน

จากมุมุบน

now-4.jpg (250.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

หว่างตาใหญ่กว้างปลายเล็ก

หว่างตาใหญ่กว้างปลายเล็ก

now-3.jpg (354.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

สังเกตุที่ตรงระหว่างตาจะบานแล้วใหญ่ปลายจะเรียว ... ...

สังเกตุที่ตรงระหว่างตาจะบานแล้วใหญ่ปลายจะเรียว ... ...

now-1.jpg (85.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

ลองไปปรึกษาหมอ สุวิทย์ นะคะ โรงพยาบาลเซ็นทรัลเยเนอรัล คะ
เซงแทนอ่ะค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ พี่ก็เป็นคนนึงที่ทำจมูกนะคะ ดูจากรูปของพี่สิ พี่ทำมา 2 ปีกว่าแล้วเป็นทรงหยดน้ำค่ะสวยมาก ถ้าน้องเจ้าของกระทู้เข้ามาดู พี่ก็ขอแนะนำนะคะ ที่นี่รับแก้จมูกที่มีปัญหาค่ะ คุณหมอเก่งมากกกก ลองเข้าไปดูผลงานคุณหมอก่อนได้นะคะ www.drkbeautyclinic.com คุณหมอกลวัช ค่ะ โทรไปก็ได้นะคะน้อง 02-654-6346 เบอร์คลีนิคค่ะ ที่สยาม สะดวกมาก ๆ ขอให้สวยไว ๆ นะคะ
สูๆค่ะยังไงก็แก้ได้
กว้างจริงๆคะ แอบเห็นใจ ค่อยๆดูหมอไปนะคะ

ของเราจะไปทำที่เชียงใหม่นู่นเลยคะ แก้เหมือนกัน

ตอนแรกเราก็อยากจะทำกับหมอนพรัตแต่มีพี่สาวเตือนมาว่าฝีมือหมอไม่คงที่

แล้วพอลองไล่ดูรีวิวหลายๆคนบางคนก็สวย บางคนก็ไม่สวย เราเลยไม่เอาดีกว่า
อ้าว! จริงเหรอค่ะจองคิวหมอนพรัตน์ไว้แล้วด้วยดิ Khun marmui เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้สวยสมใจไวๆ ค่ะ
น่าสงสารมาก เป็นกำลังใจให้ขอให้คุณเจอหมอเก่งๆที่แก้ไขให้แบบม้วนเดียวจบนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-6 13:15:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ควรจะเอาออกดีไหมค่ะ???? ถ้าเอาออกควรเอาออกที่ไหนดีราคาไม่แพงมากแต่คุนภาพโอหน่อย

หรือแก้ดีค่ะ ปัญหาก็คือ แก้กับหมออะไรดี

เครียดมากเลยค่ะ
แนะนำคุณหมอสุวิทย์ด้วยค่ะ เพราะตอนเราไปปรึกษาจะทำจมูกกับคุณหมอมา รู้สึกว่าคุณหมอละเอียดมากและประณีตมากๆค่ะดูทุกอย่างบนใบหน้า โครงหน้าเราควรทำอย่างไร คุณหมอรับทำแค่วันละ1-2เคสเอง ลองไปให้คุณหมอดูนะค่ะ ตอนที่เราไปปรึกษามีเคสที่มาปรึกษาเรื่องแก้เยอะมาก เราว่าคุณหมอโอเคนะใส่ใจคนไข้มาก ทุกเคสที่ไปประทับใจหมด คุณหมอจะเปลี่ยนโครงหน้าให้เราออกเเนวหวานๆอ่ะจ้า ส่วนตัวเราว่าคุณหมอโอเคมากนะค่ะ เพราะเราก็จองคิวไว้แล้ว ลองโทรไปปรึกษาคุณหมอนะค่ะ 081-909-9691
แนะนำหมอมนัส เมโกะค่ะ วันนั้นเราไปทำพร้อมพี่คนนึงพอดี เราเหนของพี่เขาไม่มีดั้งเลยแล้วก็ฐานกว้างแต่หมอทำออกมาสวยเลย
เราว่าเราอุบาทกว่าเทอมากคะเราไหย่มากหมอก็บอกว่าฐานเป็นคนจมูกไหย่อยุ่แล้วเราก็เคียดเหมือนกันไคๆก็ทักไม่สวยแต่เราไม่อยากแก้เลยกัวจะเล่ะกว่าเดิมยังไงก็สู้ๆนะคะอยากไห้รุ้ว่าเราแย่กว่าเทอมากเราไหย่แบบทุเรสมากทั้งที่ก่อนทำเราไม่ไหย่เราก็ต้องทำไจ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อภันตรี เมื่อ 2013-1-6 21:16

หมอเฉลิมก็ได้นะครับ ทำสวยแก้ไขงานออกมาดีนะครับ ลองไปปรึกษาที่แฟนเพจดูซิครับ

http://www.facebook.com/FortuneClinic

แสดงความคิดเห็น

หมอเฉลิมเก่ง แต่แพงมาก  โพสต์ 2013-1-22 13:13
หมอฉันทัส-พอดูคลีนิค เก่งงานแก้สวยดีค่ะ 02-5590555,089-2263456
คลีนิคMtf Surgey(ของหมอกมลทาวน์อินทาวน์) แต่ให้ทำกับหมอทนงศักดิ์ถนัดงานแก้ทำออกมาสวยดีค่ะ 02-5590155 ยังไงลองศึกษาดูรีวิวเยอะๆหรือเสริจหาในกูเกิ้ลก่อนตัดสินใจทำนะคะ
ไปใส่แท่งดีกว่าครับ ไม่ต้องฉีดหลายรอบ**หมอชาตรีเชียงรายครับ ทำจมูกสวยมาก
เอาเป็นหมอสำรวยมั้ยอ่ะ ประสบการณ์ยาวนานเป็น10ปีเคสแก้ก็โชกโชนทุกชนิด ราคาก็ไม่แพง
เรื่องสวยไม่สวยยิ่งไม่ต้องพูดถึง เพราะจะทำให้แย่กว่าอันที่มีอยู่คงเป็นไปไม่ได้อ่ะ
(เราหมายถึง ให้แก้หมอไหนก็คงไม่มีแย่กว่านี้อีกแล้วอ่ะ) ขอโทษด้วยนะ ถ้าโพสของเราทำให้เธอรู้สึกแย่อ่ะ
แวะมาส่งกำลังใจให้น่ะค่ะ

ฉีดมา ต้องขูดออกก่อนนะคะ หรือรอมัน สลายไปก่อน ค่อยไปเสริมก็ได้นะคะ มันดูบวมๆ เนาะ หลายเดือนกว่าจะสลายไปเอง
หมอชาตรี ที่เชียงใหม่เมื่่อกี้เข้าไปดูในกระทู้หนึ่งเห็นอีกคนแทบคลั่งจมูกเบี้ยวไม่รับผิดชอบ หมอพูดจาไม่ดีอีกต่างหาก ทะลุด้วย เหอะๆ
Let see any Dr then your pick the best Dr, for make your nose, good luck naka.
ต้นฉบับโพสต์โดย Phil เมื่อ 2013-2-2 15:27
Let see any Dr then your pick the best Dr, for make your nose, good luck naka.

ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ เข้าใจความรู้สึกค่ะ . เเก้จมูกกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ ทุกวันนี้เครียดเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก้อกำลังมองหาที่เเก้อยู่เหมือนกัน.
แนะนำหมอมนัสค่ะ เราไปทำกับคุณหมอมนัสมาคะเดิมก็จมูกใหญ่และบานคุณหมอมีตะไบฐานและแต่งปลาย ตัดปีก เสริม ทำออกมาไม่ผิดหวังเพื่อนที่ฉีดฟิลเล่อเห็นก็ตามไปแก้เลย.....แต่ราคาสูงหน่อยน้า
แนะนำหมอเฉลิมค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาก่อนนะคะ
อย่าเพิ่งท้อค่ะ ค่อยหาทางแก้นะคะ เห็นใจจริงๆค่ะ
แนะนำหมอสุวิทย์ค่ะ คุณหมอละเอียดจริงๆค่ะ พึ่งลองเข้าไปปรึกษามาเช่นกันค่ะ
สวยครับ แต่ปลายสั้นไปหน่อย ถ้าเติมปลายอีกนิดรับรองสวยขึ้นแน่ๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้