ดู: 4681|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ใครสนใจ เหลากราม ตัดมุมกรามกันบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ใครสนใจ เหลากราม ตัดมุมกรามกันบ้าง

กลัวอะไรกันบ้าง

กังวลอะัไรกันบ้าง

ตอนนี้ทุกอย่างพร้อม ทั้งเวลา และ ทุน แต่  วิตก สุด ๆ คืออาการกล้า ๆ กลัว ๆ

อยากได้รูปหน้าเล็ก ๆ แต่ไม่อยากเป็นเกาหลี อยากได้ แนวลูกครึ่ง แต่ ก็เห้นมีแต่เกาหลี ที่นิยม หน้าเล็ก ๆ

เพื่อน ๆ ทีสนใจ กลัวกังวลอะไรกันบ้าง  ส่วนของเราเอง กลัว ออกแนว เกาหลี (ไม่ชอบ)
ลองฉีดโบท๊อกดูหรือยังครับ ลองดูก่อนสิครับว่ามันจะออกมายังไง น่าจะเป้นแนวทางก่อนการตัดสินใจทำนะครับ ถ้าออกมาไม่ชอบยังไง หกเดือน ก็หายไปกลับมาเหมือนเดิมแล้ว แต่ถ้าชอบก็ค่อยตัดสินใจทำตอนหลังก็น่าจะีดีกว่านะครับ
แก้ไขล่าสุด tooky เมื่อ 2010-2-3 15:06

เราเป็นคนนึงที่หน้าเหลี่ยมนะ จองคิวผ่าตัดกรามและวางเงินมัดจำไว้เรียบร้อยต้องยกเลิก ถามว่ากลัวเรื่องอะไร
1. กลัวตัดแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่เราหวัง (หน้าเรียวเล็ก) อาจจะเปลี่ยนจากหน้าเหลี่ยมเป็นหน้ากลมแทน หรือไม่ก็โหนกแก้มชัดกว่าเดิม
2. กลัวเรื่องอาการบวมนาน พูดไม่ถนัด มีผลต่อการทำงาน ต้องหยุดงานนาน
3. กลัวคำถามว่าไปทำอะไรมาหน้าเปลี่ยนมากมาย จะตอบว่าทำก็คงต้องอธิบายกันยาว ถ้าตอบไม่ทำก็เป็นการโกหก อีกอย่างหน้าเหลี่ยมเราก็เป็นเอกลักษณ์ไปแล้ว ทุกคนจะบอกว่าหน้าเก๋ ตาเฉี่ยว มีกราม ประมาณสวยแบบเหลี่ยมๆ สวยเป็นเอกลักษณ์อ่ะ
4. กลัวผลข้างเคียงจากการผ่าตัด หรือได้รับผลไม่เป็นที่น่าพอใจ ซึ่งการตัดกรามตัดได้แค่ครั้งเดียว
5. เสียดายเงิน
6. ถูกทุกข้อ 5555
ตอนที่ปรึกษาแฟนว่าเราอยากตัดกรามเพราะมันคือบมด้อยเราตั้งแต่เด็ก แฟนเราบอกว่าไม่ต้องทำหรอก แบบนี้ก็สวยดีแล้ว เราเลยฉุกคิด ประจวบกับเพื่อนเราที่ล้อเราบ่อยๆ ว่ากรามบาน มันก็บอกว่าไม่ต้องตัดหรอก เป็นเอกลักษณ์ สวยแบบไม่เหมือนใครและที่สำคัญเรามีงานไม่ห่างจากวันที่เราผ่าตัดเท่าไหร่ กลัวระยะพักฟื้นไม่พอ แล้วกระทบกับงานเราเลยตัดสินใจยกเลิกไม่ตัดเลย เราเคยฉีดโบท๊กซ์มาหลายปีแล้วก็ช่วยได้นะ ตอนนั้นแค่คิดว่าเอาเงินฉีดโบ๊ท๊อกซ์รวมๆ กันก็ตัดกรามได้แล้วเลยคิดอยากตัดกราม ตอนนี้คงไม่ตัดแล้วค่ะ
ฉีดโบแทนได้เปล่าครับ ราคาแพงน่าดู เพระาหมอเคยบอก อย่างผ่าตัดขากรรไกร ปาไปห้าหมืนแล้วครับ
น่ากลัวเกิน
สนใจมากครับ สนใจมาก่อนที่จะทำจมูกอีก แต่ติดปัญหาอยู่ 2 อย่าง คือ เวลา และเงิน
อย่างที่รีบนนู้นบอกอะครับ ถ้าตัดแล้วอาจจะเกิดปัญหาคือเห็นโหนกแก้มมากขึ้น ดังนั้นบางรายหมอจะแนะนำให้ ตัดยุบโหนกแก้มด้วย และฉีดไขมันเพิ่มเพื่อความสมดุลของใบหน้าทีี่จะเปลียนไป

ดังนั้นก่อนคิดที่จะทำควรตัดสินใจดีๆ เพราะราคาก็แพงมาก อย่างน้อยก็น่าจะเก็บตังพอที่จะทำการผ่าตัดสองอย่างเผื่อไว้ คงจะ ไม่น่าเกิน 150k มั้งนะแล้วแต่ที่

ต้องดมยาสลบด้วยครับจึงต้อง+ ค่าหมอดมยาครับ เป็นการผ่าตัดใหญ่ เลยอยากจะแนะนำให้ลองฉีดโบ ดูก่อนถึงจะได้ผลไม่เท่าตัดกรามแต่ก็พอเป็นแนวทางได้บ้างไม่มากก็น้อย
ก่อนที่ใคร จะตัดจะหั่นอะไรเกี่ยวกับกระดูกบนหน้า จะตัดกราม ตัดโหนกแก้ม ลองเข้าไปดูรีวิวของป้าวุ้นเส้นก่อนนะค๊ะ ป้าวุ้นเส้นมีรีวิวไว้ มีภาพด้วย ละเอียดทุกขั้นตอนเลย
http://www.bloggang.com/viewdiar ... roup=2&gblog=28

" ศัลยกรรมที่ราคาแพง คือศัลยกรรมที่ผิดพลาด เพราะคุณต้องจ่ายด้วยเวลาที่เหลือทั้งชีวิต "
ดูของป้าวุ้นเส้นแล้วค่ะ.... ทำที่ไหนค่ะ
เราก็ทำกับป้าวุ้นเส้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้