ดู: 30158|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกมาเดือนกว่าแล้ว แต่ทำไมรู้สึกว่าลมหายใจมีกลิ่นตุ ตุ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าทำจมูกมาได้เดือนก่าๆแล้วค่ะ แต่มีความรู้สึกว่าลมหายใจมีกลิ่นแปลกๆ คือเหม็นๆนิดๆ กลัวแอบเน่าจัง แต่จมูกก็ปกตินะคะ ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่แดง ไม่เป็นไรเลย เพื่อนๆมีใครเป็นแบบนี้บ้างรึเปล่าคะ
เคยเป็นไซนัท หรือปล่าวครับ
เป็นยังไงเหรอ  มาเก็บข้อมูลค่ะ
กลิ่นไหมที่เย็บรึปป่าว
มีกลิ่นด้วยหรอคะ..แอบอยากรู้ด้วยคน
ผมเคยเปนครับ  แต่หลังทำได้ประมานสองอาทิดนะครับ แต่หลังจากนั้นก้อหายครับ
เราว่าไปให้คุณหมอดูน่าจะดีที่สุด เอาชัวร์ไว้ก่อนจ้า
เราก็เป็นค่ะ ตอนแรกไม่เป็น หลังจากตัดไหม 2 -3 วัน ก็เอาคัลเตอร์บัด เช็ดเบาๆ ตรงแผลที่เย็บ
มีสีเหลืองออกมา ดมมีกลิ่นเหมือนขี้หมูอ่ะค่ะ หลังจากนั้นก็มีตลอด เหมือนกับว่าเป็นขี้มูกเหม็น5555+
แต่จมูกปกตินะค่ะ ไม่เป็นอารายเลย สวยด้วย จะเป็นแค่ตรงที่เย็บไว้แค่นั้น นี้ผ่านมา 2 เดือน ยังเป็นอยู่ค่ะ
เราก้อเปนนะ มีกลิ่นตุ!!! เพิ่งจะได้กลิ่นวันนี้ ทำจมูกได้ 24 วัน เปนไหมละลาย แต่ไหมละลายยังไม่หมด เราเอาคัตเตอร์บัต เช็ดในรูจมูก ออกมาเป็นก้อนเลย ลักษณะเหมือนน้ำเหลือง ป่นขี้มูก ที่มันค้างจับตัวกันเปนก้อน จะกลายเปน ฟอสซิล อยุแล้ว พอเขี่ยออกมาได้ ตกจัยมาก้อนใหญ่มาก ดมดู ใช่เลยกินนี้เลยที่ได้กลิ่นทั้งวัน พอเอาาออกมาได้จมูกโล่งเลย กลิ่นก้อค่ิอยๆๆ หายไป ไอ้ที่เราเข้าใจว่าไหมละลายยังไม่หมด นั้นแระมันคืิอก้อนขึ้จมูกจับตัวกันเปนก้อน แหม!!!เข้าใจว่าเปนไหม ที่ไหนได้ !!
กลิ่นขึ้มูกแห้งในจมูกหรือป่าวคะ น่าจะเป็นกันทุกคนค่ะ เป็นขึ้มูกแห้งปนน้ำมูก ผสมกับพวกน้ำเหลืองแห้งๆ ประมาณนี้
ผมก็เป็น แต่ไม่กล้าแคะอะกลัวโดนเยื่อจมูกทำไงดีครับ
เป็นเหมือนกันค่ะ กลิ่นอับๆ เหม็นๆ คิดว่าไหม แต่ก็ตัดออกแล้ว
สงสัยขี้มูก แต่ก้ไม่กล้าแคะอะค่ะ 1 เดือนแล้ว แคะได้รึป่าวคะ
น่าจะกลิ่นน้ำเหลืองกับแผลนะคะอาจจะยังไม่หายดีรอสัก2-3 เดือนอ่า ถ้าไม่หายลองไปปรึกษาหมอดูคะ
เราก็เป็นค่ะนี่ทำมาได้ปีกว่าแล้ว ยังมีกลิ่นแปลกๆอยู่เลย
เอาคอตเติลบัตชุบน้ำเกลือ ค่อยๆเช็ดในรูจมูก โดยเฉพาะตรงแผลค่ะ
แต่ค่อยๆเช็ดนะคะ

เราก็เคยเป็นค่ะ แต่เช็ดครั้งเดียวหลังผ่าก็หายไปค่ะ นี่ทำมาจะ6ปีแล้วค่ะแหะๆ
เค้าก้อเปน พึ่งทำมาอาทิตย์กว่าๆ ได้กลิ่นเหม็นๆ แต่จมูกไม่บวม ไม่แดง ไม่เจ็บไม่คันนะ จมูกปกติ ตอนนี้รู้สึกกังวลเหมือนกัน เฮ่อ!!
เป็นเหมือนกันครับ ทำมาได้สามสัปดาห์แล้ว มีกลิ่นเหม็นเหมือนอะไรเน่าๆมาจากในรูจมูก แต่จมูกปกติ ไม่ปวด ไม่บวม ไม่แดง แค่มีกลิ่น เช็ดน้ำเกลือแล้วก็ยังไม่หาย กังวลพอสมควรเลยครับ
อาการแบบนี้ ส่วนมากจะเกิดหลังการผ่าตัดใหม่ๆ เกิดจากการที่น้ำเหลืองจากแผลผ่าตัดผสมกับน้ำมูกจนเป็นก้อน
เมื่อนานๆเข้าทำให้มีกลิ่น ควรใช้สำลีชุบน้ำเช็ดเบาๆ ถ้าเป็นก้อนแข็งอย่าแคะแรงๆให้เช็ดเบาๆค่อยให้ก้อนแข็งๆนิ่มลง
เพราะแผลอาจจะยังไม่แห้ง แนะนำเทคนิค เมื่อทำจมูกจนถึงวันที่หมอบอกให้ล้างหน้าได้แล้วเวลาล้างหน้าพยายามให้น้ำกระเซ็นเข้าไปในรูจมูกเบาๆจากนั้นใช้สำลีซับทุกวัน อาการแบบนี้ก็จะเบาบางลงได้ค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------------
เสริมจมูกโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญมาตรฐานความปลอดภัยระดับสากลที่ "ยศการคลีนิก"
Tel : 02-2538901
Website : http://laser-surgery-bangkok.com/thai/
เราทำจมูกวันนี้เข้าสู่วันที่ 10 รู้สึกเหมือนมีกลิ่นเหม็นๆ
คิดว่าน่าจะเป็นกลิ่นไหมละลาย
ของเราทางคลีนิคมีขี้ผึ้งให้ทาด้วย
กลิ่นตุๆ  ได้กลิ่นเป็นบางครั้ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้