ดู: 2515|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยด้วยคะ แผลเป็นหัวเข่า

[คัดลอกลิงก์]
ผิดกฏจะลบให้นะคะ ช่วยด้วยคะ เป็นแผลเป็นจากอุบัติเหตุที่หัวเข่า นูนเล็กน้อย เลยตัดสินใจไปผ่าที่คลีนิคแห่งหนึ่ง หลังจากผ่า1อาทิตย์ แผลยังแฉะอยู่เลย หมอก็ตัดไหมให้ พอกลับมาถึงบ้านอีกวันนึง ปรากฏว่าแผลฉีกขาดน่ากลัวมาก จนรอแผลแห้งเราก็ทาครีมฮีรูดอย แต่แผลกลับแฉะและกว้างขึ้นอีก กลายเป็นแบบในภาพเลยคะ อยากทราบว่าจะต้องรักษายังไง ไปปรึกษาหมอผิวหนัง ศัลยกรรมตกแต่งที่อื่นๆ เขาก็บอกว่ารักษาไม่ได้ ต้องทายาอย่างเดียว ถ้าผ่าอีกจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม 100% เครียดมากๆเลยคะ เสียเงินฟรีไม่พอ ยังต้องเสียโฉมเยอะกว่าเดิมอีกคะ ใครมีความรู้หรือคลีนิคแนะนำช่วยหน่อยคะ ร้องไห้วันละหลายๆรอบเเล้ว เสียใจมากคะ
อย่ากินไข่ อาหารทะเล ซีอิ้ว ข้าวเหนียวต่างๆ ถั่ว  และ พวกอาหารที่มีโปรตีนสูง  ไม่งั้นแผลจะนูน เหมือนตัวหนอนค่ะ   ห้ามประมาณ 2อาทิด ไม่ก้อจนกว่าแผลจะแห้ง ถึงค่อยทานได้  อืม เห็นมีเวบนึงเคยขายเจลลดแผลนูนที่เกิดจากแผลเป็นอ่ะค่ะ
แผลไม่น่าเกียจค่ะ อย่าพึ่งทาฮีรูดอย์หรือครีมลบแผลเป็นจนกว่าแผลจะเริ่มตกสะเก็ดไม่งั้นแผลจะแฉะ
แผลแบบนี้ยังหายและสวยได้ค่ะเพราะเนื้อกำลังขึ้นใหม่แผลยังไม่แข็ง
ควรนวดฮีรูดอย์หลังสะเก็ดแผลหลุดหมดตามธรรมชาติ ห้ามแกะแผลและพยายามอย่าให้แผลเปียกน้ำ
แนะนำฮีรูดอย์ครีมหลอดฟ้าค่ะ ใช้ดีมาก
อีกตัวควรซื้อซิลิกาเจลมาทาแผลเพื่อลดแรงตึงผิวแผลจะสวยเนียนขึ้นค่ะ ซิลิกาเจลมีขายใน fb ร้าน spring perfect ถ้าสะกดชื่อร้านไม่ผิดนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้