ดู: 1643|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลัง ทำ ปาก บาง

[คัดลอกลิงก์]
มีคิวทำปากกับหมอภู เลยอยากทราบว่า หลังทำเสร็จ เวลาพูด จะพูดถนัดไหม พูดได้หรือไม่

แล้วถ้าไม่ กี่วันถึงจะพูดได้ปกติ แล้วหลังทำเสร็จ ถ้าใส่ผ้าปิดปากไว้ตลอด จะเป็นอะไรไหม หรือว่า ควรหยุดงาน รักษาตัวก่อน

แล้วก็ ยารักษา มีตัวไหนแนะนำไหม คือเราต้องทำงาน แล้วก็พูดบ้าง บางครั้ง

ช่วยแนะนำทีนะ ^^
ปิดหน้ากาก 7 วันคับ   แต่ผมทามแบบนี้นะ 3-4วันยุบแล้ว  2 วันปะคบเย็นให้บ่อยที่สุด วันที่3 เริ้่มประคบร้อน
ยา ก้อทานตามหมอหัยมาคับ อย่าหาอย่างอื่นมาหัยสิ้นเปลืองคับ  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-15 10:05:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับบ ปิดหน้ากาก นานๆไม่เป้นไรใช่ป่ะ กลัวแผลหายช้า
3-4 ก็หายดีแล้วนะครับ อยากทำเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้