ดู: 3558|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกต้องพิจารณาให้ดี

[คัดลอกลิงก์]

ดีครับเพื่อนๆ ในเว็บดั่งโด่ง วันนี้ขอนำเอาความรู้ที่พอมี และได้พิสูจน์แล้วว่าพอเชื่อถือได้บ้าง มาเป็นข้อคิดสะกิดใจ แก่พวกเพื่อนๆ ที่คิดจะตัดสินใจทำจมูกทุกคนว่า "ทำจมูกควรต้องพิจารณาให้ดี" เนื่องจากจมูกคือมังกร เป็นหนึ่งใน "โหงวซัว โหงวเล้ง" คือ เป็นดั่งห้าขุนเขา ห้ามังกรที่สำคัญบนใบหน้า แหละอาจเป็นได้เช่นเขาไถ่ซัวคือภูเขาสูงเด่นสุดบนใบหน้า เมื่อพบเจอกันครั้งแรกจมูกของคนเราจะเด่นลอยมาแต่ไกล เพราะแค่จมูกเพียงตำแหน่งเดียว อาจทำให้ชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี และร้ายได้เลย บางคนอาจสงสัยว่า แค่จมูกเท่านั้นจะเป็นไปได้อย่างไร เพราะหลายๆคนอาจเข้าใจว่า ถ้าเรามีความมุ่งมั่น ความความตั้งใจ อดออม มีความรู้ ความสามารถย่อมทำให้เราประสบความสำเร้๗ในชีวิตได้ ข้อนี้ ผิดถนัดครับ เพราะแม้ว่าเราจะมุ่งมั่น ตั้งใจ อดออม มีความรู้ ความสามารถสักเพียงใด ก็ไม่สามารถทำให้เราประสบความสำเร็จในชีวิตได้ เพราะทุกสิ่งทุกอย่างล้วนต้องอาศัยปัจจัยที่เรามองไม่เห็นสนับสนุน ข้อนี้เอง ทุกคนที่จะทำจมูกควรต้องพิจารณาให้ดีครับ บางคนทำจมูกแล้วได้งาน บางคนทำจมูกแล้วตกงาน บางคนทำจมูกแล้วไม่เคยมีเงินเหลือ บางคนทำจมูกแล้วจากที่เก็บเงินไม่อยู่ก็มีเงินเก็บ บางคนทำจมูกแล้วเลิกกับแฟนไม่สมหวังเรื่องความรัก บางคนทำจมูกแล้วก็ได้แฟน หรือจากไม่เคยสมหวังเรื่องความรักก็กลายเป็นสมหวัง ฯลฯ
ลองคิดดูว่า ทำไม อาจารย์หมอสมศักดิ์ คุณจักร หมอศัลยกรรมที่มีค่าตัวแพงที่สุดในประเทศไทย ทำไมทั้งๆที่ราคาแพง แต่ทำไมถึงมีคนต่อคิวยาวเหยียดไปทำ หลายๆคน ที่ทำแล้ว ชีวิตเปลี่ยนไปจนเว่อร์
-อั้ม พัชรภา หลังทำจมูกกับหมอสมศักดิ์ ค่าถ่ายแบบโฆษณาครั้งละเป็นล้าน
-นุ่น วรนุช หลังทำจมูกกับหมอสมศักดิ์ แต่งงานเป็นสะใภ้เบียร์สิงห์
-หนิง ปณิตา หลังทำจมูกกับหมอสมศักดิ์ แต่งานเป็นสะใภ้ตลาดยิ่งเจริญ
ฯลฯ
ที่กล่าวมานั้น เพราะ "จมูกที่สวยงามและถูกต้องตามหลักโหงวเฮ้ง"  ไม่ได้หมายความว่า เพื่อนๆทุกคนต้องไปทำจมูกกับหมอสมศักดิ์นะครับ ไม่จำเป็นเลย ที่หมอสมศักดิ์คิดค่าผ่าตัดแพงไม่ใช่เพราะฝีมืออย่างเดียวครับ แต่บวกกับเรื่องวิชาโหงวเฮ้งของแกด้วย ฉะนั้นเราสามารถทำจมูกกับหมอที่เราสนใจ หมอในอุดมคติได้ทุกท่านแต่!!!! ต้องพึงสังวรณ์ก่อน
1.ราคา(คิดว่าหลายๆคนมักคิดเรื่องนี้ก่อน) เมื่อทำแล้ว มันจะทำให้เราเดือดร้อนไหม ถ้าไหวแบบแพงแค่ไหนก็สู้ ขอให้ออกมาดูดี อันนี้คงไม่มีปัญหา แต่ถ้าจะทำแบบถูกๆ แล้วต้องมาแก้แล้ว แก้อีก อันนี้ตัดสินใจทำแพงๆ แต่เป๊ะไปเลยดีกว่าครับ
2.ความชำนาญของหมอแต่ละท่าน ความสะอาดของคลีนิค ความรับผิดชอบ การดูแลคนไข้ของหมอ อันนี้ควรต้องศึกษาหาข้อมูล อย่าด่วนตัดสินใจ และควรเข้าใจว่า ทำทั้งทีต้องให้ดี อย่าให้ต้องแก้บ่อย เจ็บตัวมันไม่สนุกครับ

3.แบบของจมูก จากที่ผมอ่านเว็บมา จะเห็นว่า เพื่อนๆ หลายคน มักเลือกเอาจมูกตามใจชอบ จนลืมว่ามันเข้ากับรูปหน้าตนเองไหม บางคนอยากได้จมุกเหมือนคนนั้น บางคนอยากได้จมุกเหมือนคนนี้ แต่ไม่ดูเลยว่าหน้าตัวเองเข้ากับจมูกนั้นไหม เหมือนเราจะเอาปั๊กสามตา ไปเสียบกับเต้าสองตานั้นแหละครับ
4.จมูกที่เลือกนั้นอาจทำลายโหงวเฮ้งของตนเอง จมูกที่เลือกนั้นอาจส่งเสริมโหงเฮ้งของตนเอง อันนี้ตองคิดให้หนัก อย่าดื้อแพ่งว่า ทำแล้วผมต้องหล่อ ทำแล้วฉันต้องสวย ฉันอยากได้อย่างนั้น ผมอยากได้อย่างนี้ ที่สุดแล้ว เมื่อทำมา กลับทำให้ชีวิตของตนลำบากได้ ผมเชื่อว่า ทุกคนที่ทำล้วนต้องการให้ตนเองหน้าตาออกมาดูดีทั้งหมด แต่ถ้าทำแล้วหน้าตาดีไม่มีเงิน มีแต่เรื่องเดือดร้อน ทำมาแล้วลำบาก ทำมาแล้วตกงาน ทำมาแล้วผิดหวังเรื่องความรัก คุณจะเอาไหม ถ้าไม่สนใจแบบว่าขอหน้าตาดีอย่างเดียวอย่างอื่นไม่สนก็แล้วไป แต่ถ้าสนใจผมแนะนำให้พิจารณาให้ดีครับ
เพื่อนๆคนไหน สนใจปรึกษาเรื่องโหงวเฮ้งของจมูก ทั้งก่อน และหลัง ส่งรูปถ่ายชัดๆ หน้าตรง ด้านข้าง ซ้าย ขวา แบบเปิดหน้าผากด้วยนะครับ และคำถามเข้ามาทาง PM ผมนะครับ ผมช่วยพิจารณาให้ตามที่ศึกษามาครับ ฟรีครับ ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ถ้าผมมีอาจช่วยหาฤกษ์ยามทำให้ด้วยครับ ทำทั้งที ต้องทำให้ได้ดีครับ  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 21:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีครับผมล้านเปอร์เซนต์ ไม่แอบแฝงครับ เพราะผมอยากให้เพื่อนๆทุกคน ได้ดีทำทั้งทีเอาดีให้ได้ครับผม

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  โพสต์ 2012-12-24 21:22
ดีจังค่ะ พอดีเพิ่งทำมาด้วย ในวิวมีค่ะรบกวนหน่อยได้ไหมคะ ส  โพสต์ 2012-12-24 21:22
สนใจอยากให้ช่วยดูทรงที่จะทำมากเลยคะ  อยากทำแต่ไม่รู้แบบไหนจะเข้ากับตัวเอง

ส่งรูปปัจจุบันกับทรงที่ชอบมาดูได้ครับ  โพสต์ 2012-12-24 21:27
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 21:11:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่งมาทาง pm หรือจะโพสลงในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ซีเรียสนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 21:25:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย speed123 เมื่อ 2012-12-24 21:04
ไม่มีครับผมล้านเปอร์เซนต์ ไม่แอบแฝงครับ เพราะผมอยาก ...

ขอแบบไม่บวมมากมีไหมครับรูป หรือจะลองวิชาผมเอารูปก่อนทำมาให้ดูก็ได้ครับ

ลงแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-12-24 21:36
ลงแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-12-24 21:36
ได้ครับผม  โพสต์ 2012-12-24 21:34
ได้ค่ะ จะลงรูปที่วิวน่ะคะ พอดีตรงนี้อัพไม่เป็นค่ะ ^^'  โพสต์ 2012-12-24 21:28
จมูกแบบรูปโปรไฟล์ เป็นไงบ้างคะ คิดจะไปทำ แต่ยังลังเล

ภาพเล็กไปนิดนึงคราบบบ  โพสต์ 2012-12-24 21:31
คือว่าลงรูปไม่เป็นคะ  ทำไงคะ

ฝากไฟว์ครับแล้วcopy ลิงค์มาแปะครับ  โพสต์ 2012-12-24 23:01
ต้นฉบับโพสต์โดย wingkyAmie เมื่อ 2012-12-24 22:06
คือว่าลงรูปไม่เป็นคะ  ทำไงคะ

คือลงรูปไว้ที่โปรไฟล์  เป้นอัลบั้มที่อัฟลงมาอ่ะคะ ช่วยเข้าไปดูให้หน่อยนะค่ะ มีรูปด้านข้างกะหน้าตรงคะ
ต้องส่งยังไงอ่ะค่ะ
อู้ว. กำลังคิดจะทำจมูกปึีหน้าพอดีค่ะ มีช่วงเวลาไหนเหมาะๆบ้างหรอคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า
ส่งไปทางข้อความแล้วนะคะ รบกวนดูให้หน่อยนะคะ
อยากทำเหมือนกันค่ะ ส่ง pm ยังไงคะ ช่วยบอกด้วยค่ะหาข้อมูลเสริมจมูกนานแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้