ดู: 10254|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครมีประสบการณ์เสิรมจมูกกับหมอเกมส์บ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์เสริมจมูกกับหมอเกมส์บ้างค่ะ

เห็นหมอเกมส์ ทำทั่งสองที่ ที่ BB clinic และ BB you clinic หมอ้กมส์เหมือนกัน

แต่ เราอยากทราบว่า ต่างกันที่ซิลิโลน หรอ ว่าอะไรบ้าง เพราะเห็นราคาแล้ว

ต่างกันอ่ะค่ะ  ที่BB clinic สุขุมวิท 25000 บาท แต่

ที่ รังสิต BB  you clinic 12700 โดยประมาณ ><"

ลำบากใจเลย ค่ะ แต่สนใจกับหมอเกมส์อ่ะค่ะ

ขอยคุณมากนะค่ะ ถ้าช่วยแสดงความคิดเห็น

สามารถ @ FB มาเป็นเพื่อนกันได้ที่ ชื่อ La Lune J นะค่ะ

190846-1-8020.jpg (79.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

สวยอยุ่แล้วยิ่งทำยิ่งสวยคะ
บีทำจมูกกับหมอเกม ที่สาขารังสิตจร้า

แสดงความคิดเห็น

อ่ะ -3- ลืมถาม เจ็บไหมค่ะ  โพสต์ 2012-12-23 19:09
จะเอ๋จะรอดูดูรีวิวของ คุณบีบี นะค่ะ ยังไงก็ต้องสวยอย่างที่เราหวังไว้^^  โพสต์ 2012-12-23 19:07
เราเคยทำจ้ะ แต่ยังไม่ลงรีวิว เพราะจะขอไปตัดปีกจมูกก่อน
เราทำที่BByou ได้เกือบสองเดือนแล้ว

ที่จริงหมอเกมส์ทำอยู่อีกที่นะ วัชรพลหรืออะไรนี่แหละ
ส่วนที่ถามว่าทำไมราคาต่างกันมาก เราก็เคยสงสัย
เคยเมลล์ไปสอบถามที่bbyou เกี่ยวกับราคาและรูปแบบซิลิโคน เขาไม่ตอบกลับอ่ะ
ส่วนที่bbclinic เห็นมีคนโพสต์ถามในเฟสบุ๊คของคลินิค https://www.facebook.com/BBbeautyCenter?ref=ts&fref=ts  เห็นเขาบอกว่า ที่ราคาแพงเพราะรวมค่าส่องกล้อง 3D ด้วย
แล้วก็ค่าบริการนู้นนี่นั่นของแต่ละคลินิคนั่นแหละเนอะเราว่า แล้วก็ซิลิโคนยี่ห้ออะไรสักอย่างเราจำมะได้ ลองตามอ่านโพสต์ในเฟสเอานะ ถ้าอยากรู้ แต่เรื่องยี่ห้อซิลิโคน เคยอ่านในblock ของหมอเกมส์ หมอบอกว่า ซิลิโคนแต่ละยี่ห้อไม่ได้ต่างกันมาก เราก็เลยไม่แคร์เรื่องยี่ห้อ แคร์เรื่องฝีมือหมอเป็นพอ^^

ส่วนเรื่องบริการของคลินิค ขอพูดถึงเฉพาะbbyou นะคะ เพราะเราเคยไปแต่ที่นั่น บริการก่อนทำและระหว่างทำดีมาก คลินิคสวยสะอาด ใหม่และใหญ่ด้วย แต่บริการหลังทำไม่ค่อยดีอ่ะ

ถ้าคุณจะไปทำที่bbyou แนะนำให้ไปปรึกษากับคุณหมอเกี่ยวกับทรงจมูกที่bbclinic ก่อนนะ ดูยุ่งยากเนอะ อันนี้ก็เพราะว่าหมอไม่ได้รับปรึกษาที่bbyou ค่ะ มีหน้าที่ทำอย่างเดียว และเจอกับเราแค่ครั้งเดียว คือวันที่จะผ่าตัดเลย ซึ่งถ้าวันนั้นเราสื่อสารกับคุณหมอผิดพลาด (คือไม่ได้เตรียมคำถามหรือปรึกษารูปแบบจมูกกับคุณหมอให้ดีก่อนขึ้นเขียง) ก็อาจจะเกิดการสื่อสารที่ไม่กระจ่างชัดแจ้ง ที่จริงก่อนขึ้นเขียงหมอก็คงจะพอมีเวลาให้ปรึกษาอยู่บ้างเล็กน้อย แต่ขอเตือนอย่างหนึ่ง ให้รีบๆพูดนะคะ เพราะพยาบาลที่นั่นเขาทำงานเร็วมาก ไปถึงปุ๊ปก็ฉีดยาปั๊ป แถมยานอนหลับออกฤทธิ์เร็วมากค่าา ขอบอก ยังคุยกับหมอไม่จบเลย เราหลับไปเสียแล้วอ่ะ 55 หรือแต่ถ้าคุณมั่นใจว่าsureแน่ ก็ยิ่งดีค่ะ ไปทำวันนั้นโลดไม่ต้องปรึกษาหมอที่ bbclinic ก่อนก้ได้

อ้อ อีกอย่าง หลังจากทำแล้ว ที่คลินิคนี้ก็ไม่ได้ให้คุณหมอตรวจอีกอ่ะ มีแต่เจ้าหน้าที่ที่อยู่คลินิคเป็นคนดูให้ แอบเซ็ง เพราะคนไข้ที่ไหนก็อยากเจอหมอนี่เนอะ

สรุปแล้ว เพราะไม่ต้องห่วงเรื่องราคาที่แตกต่างค่ะ เพราะเชื่อว่าหมอก็ต้องทุ่มฝีมือเต็มที่ไม่ว่าราคาไหน แต่อยากฝากให้คำนึงถึงเรื่องการให้บริการของคลินิคด้วย โชคดีจ้าาา ออกมาสวยๆ ก็อย่าลืมมาแบ่งปันกันดูบ้างเน้อ

ขอบคุณมากเลย ค่ะ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลย แล้วไปทำจะเอาลงลงรีวิวให้ดูกันนะค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ น่ารัก   โพสต์ 2012-12-23 19:06
ว่าแต่รูปข้างบนคือรูปเจ้าของกระทู้เหรอค่ะ สวยแล้วนี่ จะทำอะไรเพิ่มอีกค่าา

เราก็นึกว่าเป็นแบบที่อยากได้เสียอีก ><!!

ไม่ใช่รูปเอ๋หรอก ค่ะ รูปแบบอ่ะค่ะ พี่ญา ญ่า ญ ลุกแม่น้อย ><"  โพสต์ 2012-12-23 19:06
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-23 19:04:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kehero เมื่อ 2012-12-23 18:18
เราเคยทำจ้ะ แต่ยังไม่ลงรีวิว เพราะจะขอไปตัดปีกจมูกก ...

ขอบคุณมากเลย ค่ะ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลย แล้วไปทำจะเอาลงลงรีวิวให้ดูกันนะค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ น่ารักมากๆเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-23 19:05:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kehero เมื่อ 2012-12-23 18:20
ว่าแต่รูปข้างบนคือรูปเจ้าของกระทู้เหรอค่ะ สวยแล้วน ...

เป็นแบบที่อยากได้ค่ะ ><" ญา ญ่า ญ ลูกแม่น้อย

อ้าวเหรอ พอดีเราก็ไม่ค่อยรุจักดาราอ่ะ อิอิ  โพสต์ 2012-12-23 21:04
เป็นลูกศิษย์หมอเกมส์เหมือนกันจ้า  ที่ราคาต่างกันเพราะ BB you รังสิต เขาตีตลาดนักเรียน นักศึกษาหรือคนรดับกลาง ให้สวยได้ในคุณภาพที่เท่ากันจ้า หมอเกมส์ซะอย่าง

Wow กำลังหาคิว จะไปทำเดือนมกรานี้แล้วล่ะค่ะ ขอเข้าไปดูรูปนะค่ะ  โพสต์ 2012-12-23 23:27
ต้นฉบับโพสต์โดย nice2you เมื่อ 2012-12-23 19:05
เป็นแบบที่อยากได้ค่ะ >

ขอโทษนะครับ ขอวิจารณ์ตรงๆตามเนื้อผ้านะครับ

ไม่น่าจะได้ตามแบบที่อยากได้ค่ะ ><" ญา ญ่า ญ ลูกแม่น้อย เพราะ หมอเกมส์มีปัญหาเรื่องปลายจมูก
มักทำ ปลายจมูกตุ่ยๆใหญ่ๆไป ตามที่คนอื่นเคยวิจารณ์มาเลยนะครับ

ต้นฉบับโพสต์โดย ningguza เมื่อ 2012-11-11 21:21
"ของเรา ก็พูดจาดีนะ แต่ตอนนี้เราทำมา 6 เดือน พอดีเลย สรุป เราอยากแก้มาก เรารู้สึกว่าแกนใหญ่ แต่ก็ไม่มากอันนี้พอรับได้ ที่รับไม่ได้เลย คืดเรื่องปลาย เรารู้สึกว่าปลายเราใหญ่ๆ คลำดูที่ซิลิโคนก็ตุ้ยๆ ยังไงไม่รู้ ที่แรกเราก็ปลอบใจตัวเอง ว่า มันยังบวมอยู่ คืดประเด็นจมูกเราก็เนื้อเยอะ ได้กลับทำปลายพุ่งๆ ไม่ได้ แต่เทียบกับเพื่อนเราเนื้อน้อยกว่าเรา แต่ได้ปลายพุ่งสวยเชียว แต่ทำที่อื่นนะค่ะ ตอนนี้เราเลยอยากแก้มากกกก อยากแก้เป็นซิลิโคนแบบมีขาอ่ะค่ะ ถ้าได้ที่ใหนดีๆ แนะนำกันด้วยนะค่ะ"

ต้นฉบับโพสต์โดย Sunnysbj เมื่อ 2012-12-14 10:03
"หมอเหลาปลายใหญ่กว่าจมูกทุกรายค่ะ ไม่รู้ว่าทำไม "

ต้นฉบับโพสต์โดย jiiiiz เมื่อ 2012-12-14 10:22
"เราทำที่นั่นมา ทนอยุ่ได้3เดือนไปเอาออกอ่ะปลายใหญ่มาก ไม่มีหยดน้ำเลย
ตอนนี้ ย้ายไปซบ สยามคลินิกแทน ดีกว่าเยอะ "

[รีวิวจมูก] แบน celeb clinic!!! ขอสาปส่ง!!!!
http://www.dungdong.com/forum.ph ... E0%B8%87&page=3
แล้วหมอสุชาติดีมั้ยค่ะ พอดีวันนี้ไปปรึกษาแก้จมูกมา จมูกเราแย่มากเลยบุ๋มรูจมูกไม่เท่ากัน. คุณหมอบอกว่าต้องเอากระดูกหลังหูมาต่อตัดปีกและตกแต่งปลายทั้งหมด72000แพงไปรึป่าวค่ะ แต่ดูแบบที่หมอเอาให้ดูหมอแก้ได้สวยๆทุกรายเลยค่ะ
สวยแน่นอนค่ะ พื้นเดิมสวยอยู่แล้ว
เพิ่มทำมาได้สองวันกะหมอเกมส์ค่ะ บวมมากเป็นเคสแก้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-2-12 22:03
แล้วหมอสุชาติดีมั้ยค่ะ พอดีวันนี้ไปปรึกษาแก้จมูกมา  ...

หมอสุชาติงานละเอียดดมากกสวยมากๆค่ะ
มารอดูรีวิวต่อจ้า
หมอนี้ทำออกมาแล้วก็สวยนะเจ้าค่ะ  แต่ลองตัดสินใจดีๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้