ดู: 1647|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอคนไหนทำจมูกได้สวยสำหรับคุณ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกของดั้งโด่ง พอดีสนใจจะทำจมูกค่ะ อยากให้พี่ๆเพื่อนช่วยโหวตให้หน่อยค่ะ ว่าหมอคนไหนทำจมูกได้สวยและธรรมชาติบ้างค่ะ
แนะนำให้ดูผลงานของคณหมอจากรีวิวของเพื่อนๆดีกว่าค่ะ ลางเนื้อชอบลางยานะคะ

สิ่งที่เพื่อนๆในนี้แนะนำ (ต้องขอโทษจริงๆว่าจำไม่ได้ว่าใครเคยเขียนไว้นะคะ) บอกไว้ว่า
ก่อนจะตัดสินใจว่าจะทำกับคุณหมอไหน ให้ทำดังนี้ค่ะ
1. ตอบโจทย์ตัวเองก่อนว่า มีงบประมาณเท่าไหร่ ต้องการทำช่วงเวลาไหน มีข้อจำกัดอะไร ความต้องการยังไง
2. ศึกษาผลงานของคุณหมออหลายๆท่าน จากรีวิวของเพื่อนๆ ทั้งงานที่ดีและงานที่ไม่ดี
3. ชั่งน้ำหนัก วัดความเป็นไปได้ จากข้อจำกัดของตัวเอง คัดเลือกคุณหมอในใจออกมา 3 ท่าน
4. นัดหมายเพื่อเข้าไปขอคำปรึกษาจากคุณหมอในใจ 3 ท่านนั้น
5. คัดกรองจนเหลือเพียง 1 ด้วยข้อจำกัดและความรู้สึกของตัวเอง

ยกตัวอย่างนะคะ ฝนมีข้อจำกัดว่า จมูกฝนเป็นงานแก้ (ฉีด filler มาก่อน) ต้องการทำช่วงคริสตมาส แต่กว่าจะเริ่มต้นก็กันยาเข้าไปแล้ว อยากทำกับคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวเป็นปี (ตอนนั้น) ก็ต้องตัดออกไป ทั้งที่ชอบงานคุณหมอนะคะ อยากทำคุณหมอมนัส เพราะผลงานดีเวอร์สวยสุดๆ แต่งบไม่ไหว ก็ต้องตัดออกไป เห็นเพื่อนๆทำกับหมอบุญถิ่นเยอะ สวยๆทั้งนั้นเลย (เคสแก้ก็เยอะ) แต่ก็ต้องตัดไป เพราะคุณหมอไม่รับงานแก้อะไรแบบเนี้ยค่ะ คนเรามีข้อจำกัดไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น หาข้อจำกัดของตัวเองก่อนนะคะ ศึกษาจากในนี้เยอะๆค่ะ เพื่อนๆที่นี่น่ารัก ยินดีให้คำปรึกษาเสมอ

ขอให้โชคดี พบคุณหมอที่ถูกใจนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-17 09:53:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kumiko_i เมื่อ 2012-12-16 22:07
แนะนำให้ดูผลงานของคณหมอจากรีวิวของเพื่อนๆดีกว่าค่ะ ...

ขอบคุณมากมากนะคะ ที่ให้คำปรึกษาขนาดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะพี่สาว ขอบคุณมากมากค๊า
ยินดีอย่างยิ่งค่า ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้