ดู: 1539|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับหมอเฉลิมครับ พี่ๆช่วยตอบด้วยน๊าคัฟ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมอยากไปปรึกษาเรื่องจมูกกะคุณหมออ่ะครับ แต่ผมเป็นคนที่มีจมูกที่ค่อนข้างโด่ง

แต่มันใหญ่ไปอ่ะครับ อย่างนี้หมอจะทำให้ไหมครับ เพราะเคยไปที่สวยงามคลืนิคมาแล้ว

ยังไม่ทันได้เจอคุณหมอเลย โดนพนักงานหน้าเคาท์เตอร์ ด่า กระจุย ว่ามีจมูกอยู่แล้วจะทำไปทำไม

เลยจิตตก ไม่กล้าไปปรึกษาหมอไหนอีกเลย แล้วตอนนี้คิวหมอไปถึงไหนแล้วครับ เพราะถ้าทำได้อยากได้ช่วง

ปิดเทอมหน้า ประมาณ ต ค  เพราะปิดเทอมนี้ แค่ทำปากผมก็ยังเจ็บตัวอยู่เลย อิอิ

ช่วยตอบด้วยนะคัฟฟฟ...ขอคุณครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
จมูกใหญ่คิดว่าทำให้เล็กลงได้น่ะคัฟ มีสองวิธี

ทำได้โดยการผ่าตัดเนื้อออก กับ จะฉีดยาสลายพังผืดอ่าคัฟ

แต่การฉีดยาสลายพังพืดทำได้ค่อนขางยาก เพราะกะปริมาณยาที่ใช้ยาก

เนื่องจาก ยาตัวนี้มีฤทธิ์สลายเนื้อเยื่อในจมูกอย่างถาวร

และถ้าฉีดกะขนาดยาที่ฉีดตรงจมูกซ้ายขวาพลาดไป ก็อาจจะทำให้จมูกไม่เท่ากันได้คัฟ

แต่รายละเอียดเรื่องตัดเนื้อตรงนี้ผม ไม่ทราบอะไรมากคัฟ

เพราะต่างจากเคสทั่วๆ ไป ส่วนตัวก็สนใจเหมือนกัน

เพราะอยากได้จมูก เรียวๆ เล็กๆ อาจจะใช้วิธีตัดเนื้อจมูกเหมือนกันคัฟ

แต่ว่ายังไม่มีข้อมูล ยังไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไรมากคัฟ

เพราะว่าจะทำอีกครั้ง ก็ช่วงปีใหม่เลยอ่ะคัฟของผมอ่ะ

อยากจะแนะนำให้ จขกท ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอโดยตรงน่ะคัฟ

คุณหมอเฉลิมใจดีคัฟ ปรึกษาฟรีด้วยคัฟ

ได้ข้อมูลมาว่าอย่างไรบ้าง ก็นำมาเล่าสู่กันฟังด้วยน่ะคัฟ

ขอบคุณคัฟ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 09:34:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
4# GhongTawaN

ขอบคุณครับ ไว้เด๋วตัดไหมที่ปากเส็ดจะได้ไปปรึกษาครับ

ตอนนี้ปากยังบวมอยู่เลยครับ..(จะเปิดเทอมแระ..ยังไม่ได้ตัดไหมเลยคัฟ)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 17:12:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพรูปละครับ นี่รูปผมเองครับ ผมว่ามันใหญ่ไปนิดนึงอ่ะครับ

หน้าแบบผมนี่ควรทำแบบไหนดีครับ ต้องเสริมหรือ ตัดปีกจมูกดีครับ

พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ  แล้วถ้าไปหาหมอควรเอาแบบจมูกของใครไปดีครับ[/b

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้