ดู: 30055|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับการ เสริมหน้าอก ประเภทซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากเก็บรวบรวมข้อมูลต่างๆ แล้วบังเอิญได้พูดคุยกับ พี่นักนวดหน้าอก เลยได้ความรู้มาเยอเลยคะ เลยคิดว่าอยากแชร์ให้กับเพื่อนๆ ให้ได้หน้าอกสวยสมใจกันนะคะ อยากขอบอกเพื่อนๆคะว่า พี่นักนวดจะเป็นคนที่ได้เห็นน้องนมหลายทรงหลายยี่ห้อ เลยคิดว่า ความคิดเห็นค่อนข้างเป็นกลางนะคะ อันนี้จะรวบรวมข้อมูลมาหลายๆที่หลายๆแหล่ง ด้วยคะ อีกอย่างคือ การดูผลการทำศัลยกรรม อยากให้ดูที่ระยะยาวด้วย การเขียนรีวิวมักเห็นแต่การรีวิว หลังทำภายในหนึ่งปี แต่ความเป็นจริงซิลี่อยู่ในตัวเราเกินกว่านั้น ตามหากระทู้คนที่ทำศัลกว่า 3 ปีขึ้นไปไม่ค่อยมีคะ บางทีปัญหามันก้อมาเกิดเอาหลังปีที่ 2 หรือ 3 ก้อมี อย่างกรณีการทำจมูกที่อาจบางและทะลุ บางคนสวยอยู่ 2 ปี แล้วทะลุปลายก้อมีคะ ส่วนหน้าอกนั้น เรื่องทะลุคงไม่มี จะมีก้อน้องนมแข็งเนี่ยแหละคะ ขึ้นอยู่กับการดูแลของเรา

ลักษณะของซิลิโคนยี่ห้อต่างๆ (เครดิตคุณสุ)
•        ของ Allergan cc เยอะ แต่ไม่ใหญ่ เต้าจะออกยาวๆ
•        ของ Silimed cc น้อย แต่ฐานกว้างเต้าพุ่งดูใหญ่ค่ะ แต่ดูทรงจะสูงเต้าไม่ยาว
•        ของ Mentor คล้ายๆของ Silimed แต่ฐานแคบกว่าได้ cc เยอะกว่า

ข้อมูลจากที่ศึกษามาเห็นว่าของ Allergan จะนิ่มที่สุด ส่วน Mentor เปลือกจะหนาจะแข็งกว่าแต่โอกาสเป็นพังผืดน้อยกว่า ไม่ว่าจะยี้ห้อไหน หรือหมอเก่งแค่ไหน ทำออกมาถ้าไม่หมั่นนวด ไม่ดูแล แข็งเป็นพังผืดเหมือนกันหมด ต่อไปนี้เป็นเรื่องน่ารู้คะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-2 12:04:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การเสริมหน้าอกไม่ใช่แค่ผ่าตัดแล้วจบ จะต้องมีเรื่องการดูแลรักษาเข้าร่วมด้วยอย่างน้อย ช่วง 6 เดือนถึง ปีแรกต้องมีระเบียบวินัยในการนวดกับตัวเองคะ ถ้าเป็นไปได้ก้อควรจะนวดต่อไปเรื่อยๆ และที่สำคัญต้องดูแลรักษาแผลอย่างดีคะ คุณหมอเก่งๆจะประณีตในการเย็บแผล แต่แผลจะเป็นแผลนูนหรือไม่นั้น ก้อขึ้นอยู่กับระบบน้ำเหลืองของแต่ละคน และการดูแลรักษาของเราด้วยคะ เช่น แผลยังปิดหรือสมานไม่สนิทดี ก้อโดนน้ำหรือไปทาแก้รอยแผลเป็นแล้ว อย่างนี้ไม่ได้คะ เราอาจจะต้องเสียเวลาในการนอน หรือทำอย่างอื่นเพิ่มขึ้น วันละชั่วโมงแต่ ไหนๆเจ็บตัวแล้วก้อต้องยอมคะ ถ้ารับสิ่งนี้ได้แล้วก้อลุยเลยคะ

และที่สำคัญมาก  ไม่ควรใจร้อน ไม่ควรพบหมอเพียงคนเดียว ควรใช้เวลาศึกษาจนมั่นใจกับคุณหมอแล้ว เพราะ การผ่าตัดคือความเสี่ยง ถึงแม้จะมีการรับประกันงานแก้ ก้อ ไม่มีใครอยากผ่าตัดหลายๆครั้ง คุณหมอไม่ว่าเก่งแค่ไหน ก้อมีพลาดได้คะ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ให้ข้อมูลและ พี่สุนักนวดน้องนมคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-2 12:03:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Q: จะบอกได้ไหมว่ายี่ห้อไหนดีที่สุด
A: ทรงหน้าอก และพื้นหน้าอกแต่ละคนไม่เหมือนกัน การเลือกยี่ห้อซิลี่และขนาด รูปทรง ขึ้นอยู่กับแพทย์วินิจฉัยและการชำนาญของแพทย์ บางยี่ห้อมีไซส์ตรงเป๊ะกับที่เราต้องการ บางยี่ห้อไม่มี การจะฟันธงว่ายี่ห้อไหนดีกว่า คงทำได้ยาก ไม่ได้ความว่าแพงกว่าจะต้องดีกว่าเสมอไป ขึ้นอยู่ว่าหนาอกเดิมเราเหมาะกับซิลี่แบบไหนมากกว่า

Q: จริงหรือไม่ที่ทรงหยดน้ำดีกว่าทรงกลม
A: คำตอบเดียวกับข้อก่อนหน้านี้ และขึ้นอยู่กับความชำนาญของแพทย์ด้วย แพทย์แต่ละท่านความเห็นไม่ตรงกัน หมอบางคนจะไม่ใช้หยดน้ำ เพราะไม่อยากให้ยาน สำหรับคนที่มีลูกแล้ว และการดูแลรักษาหยดน้ำยากกว่าทรงกลม ในขณะที่หมอบาง
ท่านชอบหยดน้ำมากกว่า ส่วนหมอบางท่านก้อสมารถทำหยดน้ำได้ออกมาดูธรรมชาติไม่แพ้ทรงกลม อันนี้ต้องพิจารณาจากงานของคุณหมอแล้วคะ แต่อย่างเราๆธรรมดาคงไม่ได้มีโอกาสไปเห็นหน้าอก หลายๆคู่ที่ทำมาจากหมอหลายๆท่าน

Q: ผ่ารักแร้หรือใต้ฐานนมดีกว่า
A: อันนี้อยากให้ถามคนที่ทำหน้าอกมา 2-3 ปีขึ้นไปด้วยคะ เพราะการผ่าใต้ฐานนมทรงนมสวยเป๊ะ พักฟื้นไม่นานมาก แต่จะมีปัญหาเรื่องรอยแผลเป็นซึ่งใช้เวลานานมาก หรืออาจจะมีเหลือให้เห็นจางๆ ซีเรียสมั๊ย เรารับได้มั๊ย แพทย์ที่ชำนาญผ่าใต้ฐานก้อจะชอบเชียร์ใต้ฐาน ถ้าเราไม่ได้ไปโชว์ให้ใครดู หรือถ้าชอบใส่แขนกุด แล้วต้องโชว์วงแขน ก้อไม่ต้องคิดมากคะ ฐานอก จบข่าว  การผ่ารักแร้ แผลเป็นพอจะซ่อนได้ ตามๆกันไปกับรอยย่นของรักแร้ แผลเป็นมันเลยดูไม่หนักเท่าฐานอก เพราะเราคงไม่ได้ยกแขนตลอดเวลา แต่เจ็บนานกว่า รักษาตัวนานกว่า ไม่ว่าจะผ่าที่ไหนส่วนไหน ควรคิดถึงระยะยาวว่าเรารับได้เรื่องแผลเป็นที่ส่วนไหนคะ  ถ้าจะบอกว่า ผ่าใต้ฐานไม่ต้องนวดเยอะ จริงๆแล้วไม่ว่าจะผ่าที่ไหน ยังไง ก้อต้องนวดอยู่ดี เพราะซิลี่เป็นของแปลกปลอม อยากให้น้องนมสวยฟู ก้อต้องนวดเป็นประจำ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-2 12:02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Q: จะบอกได้ไหมว่ายี่ห้อไหนดีที่สุด A: ทรงหน้าอก และพื้นหน้าอกแต่ละคนไม่เหมือนกัน การเลือกยี่ห้อซิลี่และขนาด รูปทรง ขึ้นอยู่กับแพท
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-2 12:04:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Q: น้องนมแข็งต้องทำยังไง
A: สำหรับคนที่เกิดปัญหาแล้ว ถ้ายังไม่สายเกินไปจนต้องผ่าตัดก้อต้องรีบนวดคะ การแก้ก้อต้องให้นักนวดดูคะว่าจะทำยัง ที่อันนี้ขอตัดกระทู้ที่เคยอ่านมานะคะ เพราะไม่รู้จะอธิบายยังไง

“สาวสอง 4 เดือนไม่เคยนวดเลยค่ะ แต่หน้าอกก็ค่อนข้างนิ่มค่ะ แต่ทรงไม่สวยเพราะน้องเค้านอนทับอย่างเดียวไม่นวดเลย หน้าอกปิ้นออกข้างนิดหน่อยและร่องอกห่าง หน้าอกขวาฐานติดบางจุดและตึงมากเกือบผิดรูปไปแล้วดีนะเพิ่ง 4 เดือน สุเลยบอกให้เลิกทับ ช่วงการผ่าใหม่ห้ามทับเด็ดขาด เลยนวดเซาะฐานที่ติดและปรับเต้าให้เข้าที่ก็ได้เต้าที่นิ่มและชิดขึ้นดันให้ชิดขึ้นไม่ให้ออกข้างสั่งห้ามทับเด็ดขาด ถ้าต้องการนมนิ่มให้ประคบร้อนด้านบนไม่ให้ทับค่ะแล้วนวดตามที่สุสอน สุนวดให้นานมากเป็นชั่วโมงเล่นเอาสุปวดเมื่อยไปเลย แต่น้องเค้าบอกไม่เจ็บไม่ระบมนะคะ นวดเสร็จหน้าอกนิ่มเด้งได้ดันนิดเดียวอกชิดตูมขึ้นมาเลยและฟูขึ้นเห็นชัดเลย”
เทคนิคการนวดน้องนม
“การกดแผลเพื่อให้แผลนิ่มลงก็ไม่ใช่กดๆลงไป สุจะดันไปกดกับซิลิโคลน ทุกคนจะบอกว่าเวลาเค้ากดเองทำมัยมันเจ็บ แต่สุกดให้แรงกว่าทำไมไม่เจ็บ มันเป็นเทคนิคที่เราหาได้จากตัวเราเองนี่หล่ะค่ะ คนทำใหม่ๆเมื่อเริ่มต้องนวดจะไม่กล้านวดตรงแผลตัวเองเพราะพอกดแล้วมันเจ็บ ตรงนั้นก็จะติดแข็งเป็นไต สุจะนวดตรงนั้นให้เลยให้เค้ารู้ประมาณความเจ็บว่าประมาณไหน พอเค้าเจ็บไม่มาก กลับไปเค้าก็จะกล้าที่จะนวดค่ะ หลังเสริมมันมีรายละเอียดเยอะในแต่ละระยะแต่ละเคสที่เจอไม่เหมือนกัน แต่ไม่ยุ่งยากและไม่น่ากังวลรัยหรอกนะคะ เราจะไปได้เองเรื่อยๆตามอาการในแต่ละระยะของเราล่ะค่ะ”
ได้ความรู้มากเพิ่มขึ้นมากเลยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย walnut เมื่อ 2012-12-2 12:04
Q: น้องนมแข็งต้องทำยังไง
A: สำหรับคนที่เกิดปัญหาแล้ว ถ ...

หวัดดีคร้าน้องใหม่ค่ะประมาณเดือนพฤษภาจะไปทำกับหมอธีระเหมือนกันค่ะ รบกวนขอเบอร์ติดต่อคุณสุด้วยค่ะอยากนวดหลังผ่าทุกวันได้มั๊ยคะ                                                                                                                                 
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-19 09:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
089-3813044  เบอร์คุณสุนะคะ แกให้คำแนะนำดีมาก คือตัวแกเองเคยทำหน้าอกมาด้วยทำให้เข้าใจว่ามันเจ็บยังไง และควรจะนวดอย่างไรไม่ให้อักเสบคะ การนวดที่รุนแรงเกินไปในตอนที่อักเสบจะยิ่งทำให้มีน้ำเหลืองและเกิดพังผืดนะคะ  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-19 11:34:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณสุเปิดนวดที่กาญจน์ กับที่ กทม. ค่ะ
ที่กาญจน์จะเริ่มนวดประมาณ 17.30 น.เป็นต้นไป จันทร์-เสาร์ ค่ะ ถ้าอยู่ อ.เมือง อ.ท่าม่วง อ.ท่ามะกา อ.พนมทวนไปนวดให้ที่บ้านคนไข้เลยค่ะ แต่ถ้าไกลกว่านี้ต้องมานวดที่บ้านคุณสุค่ะอยู่ อ.ท่าม่วง

ส่วนที่ กทม. คุณสุนวดเฉพาะวันอาทิตย์ค่ะ 9.00-17.00 น. ถ้าจะนวดนัดล่วงหน้าสัก 1 วันนะคะ ^^ หลังผ่าไม่ต้องรีบค่ะนวดสักอาทิตย์ที่สามก็ได้ค่ะ ให้หายเจ็บเต้านมก่อน  สถานที่ที่อาร์พาร์ทเม้นอยู่เย็น  หลังบิ๊กซีรัตนาธิเบต  จะอยู่ฝั่งเดียวกับ รพ.นนทเวชค่ะ ถ้าจาก รพ.นนทเวชก็ตรงไปทางแยกแคราย ผ่านแยกแครายไปอีกประมาณ 4-5 ป้ายรถเมล์จะถึงบิ๊กซีรัตนาฯ ลงหน้าบิ๊กซีแล้วนั่งวินมอร์ไซ บอกวินว่าไปอยู่เย็น วินจะพาวิ่งเลยบิ๊กซีผ่าน TOYOTA ผ่านตึกไทยประกันชีวิต แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยรัตนาธิเบต17 ไปประมาณ 50 เมตรเลี้ยวขวาตรงแยกบุญโตเมนชั่น ไปอีกประมาณ 200 เมตรเลี้ยวซ้ายตรงแยกเข้าวัดสมรโกฎหรือแยกศูนย์สาธราณสุข ก็จะถึงอยู่เย็นฯ อยู่ฝั่งซ้ายมือค่ะ  เข้าไปจะเป็นลานจอดรถของอาร์พาร์ทเม้นนะคะ บอกวินว่าเข้าไปตึกด้านหลังฝั่งซ้ายมือนะคะ ห้องนวดคุณสุจะอยู่ตรงทางเข้าตึกพอดีค่ะ จะเป็นห้องที่สองค่ะ หน้าห้องติดชื่อ "สุ" และเบอร์โทรศัพท์เท่านั้นค่ะ 089-3813044 อยู่ระหว่างร้านเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญห้องแรกกับร้านนวดแผนโบราณห้องที่สามค่ะ  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-19 11:36:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้