ดู: 2205|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] อยากทำโบท็อก /ฟิลเลอ ที่ไหนโปรเด็ดๆบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำโบท็อกลดกรามกับฟิลเลอคาง ที่ไหนมีโปรเจ๋งๆบ้างคร้า เคยโทรไปถามร้านคุนเอ็มมี่อ่ะค่ะ เค้าบอกจะนัดคิวแต่ก็หายเงียบไป เลยอยากหาร้านอื่นทำ แล้วถ้ามีตัวยาเองมีที่ไหนรับฉีดบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ติดต่อเราได้นะยังไงคุยกัน เด๋วส่งเบอร์ติดต่อให้ในข้อความ
ยังไม่เข็ดเหรอคะ หาของถูกๆมาฉีด หาที่ฉีดกันเอง รักตัวกลัวตายกันบ้างเถอะคุณ ของดีราคาถูกไม่มีหรอก ระวังมูลค่าทางการตลาด และส่วนลดมันจะฆ่าคุณ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-2 09:45:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jewelpin เมื่อ 2012-11-30 22:08
ยังไม่เข็ดเหรอคะ หาของถูกๆมาฉีด หาที่ฉีดกันเอง รักต ...

ของแพงบางที่ก็ใช้ยาแบบเดียวกะของถูกแหละค่ะ  แต่ว่าแพงเพราะชื่อร้านมากกว่า เคยฉีดแพงไปก็เท่านั้น คุนภาพเหมือนร้านถูกๆเลยค่ะ
อย่าเอาราคาเป็นตัวตั้งเลย ก่อนฉีดควรจะหาข้อมูลว่าใครเป็นคนฉีด อบรมอะไร จบอะไรมา จบเฉพาะทางผิวหนัง หรือศัลยกรรมพลาสติกมากี่ปี เป็นผู้เชี่ยวชาญหรือหมอมือปืน บางที่ชุ่ยขนาดจ้างหมอฟัน หรือเภสัชมานั่งคลินิกฉีดให้ แล้วไม่ต้องอ้างนะ ว่าพยาบาลฉีด เพราะตามกฏหมาย ฉีดไม่ได้ พยาบาลคนไหนฝืนทำ เค้าก็รู้ล่ะว่ามันผิดกฏหมาย   บ้านเรามันหละหลวม คนมันโลภมาก คุณเชื่อไหมล่ะอีกหน่อยหมอธรรมดาไม่พอคงเริ่มจ้างสัตวแพทย์กันบ้าง ทำงานกับหมอมาเป็นสิบปี หมอบางคนฉีดยาเข้ากล้าม เข้าใต้ผิวหนังยังมือสั่น ทำหัตถการยังไม่เก่งเลย แต่ริไปหัดนั่งคลินิกสกินรับตังวันละห้าพันแล้ว ซักประวัติหัดตรวจยังไม่ครบเลย ไม่ได้สนับสนุนให้คุณเสียเงินซื้อบริการที่เกินค่าเงินนะ แต่อยากให้คุณดูคุณภาพคนให้บริการด้วย แอบฉีดกันเองตามคลินิกคอนโด ห้องแถว เกิดอะไรมาใครจะดูแลคุณ หมอเก่งๆเขาไม่เสียเวลาซื้อยาปลอมมาดิสเครดิตตัวเองหรอก แล้วประเภทบอกว่าซื้อยามาจากพื่อนดีเทลน่ะ เอาให้แน่นะว่านำเข้ามาถูกต้อง ของแท้แน่นอน ถ้าอะไรมันจะถูกได้จากหลักหมื่นเป็นแค่ไม่กี่พัน ไม่กี่ร้อย ก็ควรพิจารณาบ้าง ว่าจะเป็นไปได้เหรอ อย่าคิดว่าอ่านข้อมูลในอินเตอร์เนตแล้วจะเป็นผู้รู้จบสิ้นแล้ว รู้เท่าหมอแล้ว ถ้ายังงั้นก็คงไม่ต้องมีคนบ้าไปเรียนหมอตั้งสิบกว่าปีมารักษาเราๆกันหรอก
อ้อ แล้วเวลาไปฉีดน่ะ ขอดูกล่องยาเลย เก็บกลับมาตรวจด้วย เผื่อเป็นอะไรจะได้ติดต่อบริษัทผู้ผลิตเช็คบาร์โค้ดกันเลย ไม่ต้องเกรงใจหมอหรอก ชีวิตเรา เราต้องดูแล ก่อนตรวจรักษาก็ถามให้เรียบร้อย ที่มาที่ไป ผลดีผลเสีย ข้อควรพิจารณา หมอคนไหนงี่เง่า หยิ่ง ไม่ยอมตอบดีๆก็ไม่ต้องไปเอาเงินให้เค้า ดังแค่ไหนก็ไม่ต้องทำ ก่อนทำมันยังหยิ่งขนาดนี้ เป็นอะไรขึ้นมา อย่าหวังว่ามันจะแยแส นี่คือสิ่งที่อยากจะบอก และถ้าไปสะกิดใจคลินิกเถื่อน คุณภาพต่ำทั้งหลาย ก็ดีใจด้วยนะ และขอให้โดนจับ ให้หมดไปเร็วๆเพราะเป็นเหลือบบ่อนทำลายชีวิตคน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-5 23:06:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jewelpin เมื่อ 2012-12-5 22:28
อย่าเอาราคาเป็นตัวตั้งเลย ก่อนฉีดควรจะหาข้อมูลว่าใ ...

ถึงไปฉีดร้านแพงๆ ขอกล่องกลับมาแล้วรู้ว่าเป็นยาปลอม. คุนจะเอาสิ่งที่ฉีดเข้าไปออกได้มั้ยคะ. แล้วบ่งครั้งถ้าดีเทลยาเอายาปลอมมาให้ แต่แพคเกจเหมือนจนแยกไม่ออกถามว่าร้านที่คุนว่ามีคุณภาพน่ะ หมอจะทราบมั้ยคะว่ายาปลอม บางครั้งหมอก็ไม่มานั่งสังเกตุให้หรอกว่าจิงหรือปลอม. ไม่เคยได้ยินข่าวหรอคะคลีนิคชื่อดังทำศัลยกรรมคนตายอ่ะค่ะ. ที่พูดก็ไม่ได้จะว่าเก่งหรือมั่นใจอะไรหรอกนะคะ แต่แค่จะบอกว่าคนเราโดยปกติแล้วก็ต้องเือกสิ่งที่ดีให้กับตวเองทั้งนั้นแหละค่ะ ใครจะอยากเอาสิ่งไม่ดีมาทำให้หน้าตัวเองแหก. จะถามว่ามีกี่คนกันที่ไปฉีดแล้วจะรู้ว่าอันไหนยาจิง ยาปลอม. คงน้อยคนนะคะที่จะมีความสามารถเอาขวดไปตรวจได้อ่ะค่ะแล้วอีกอย่างนะคะ ถ้าคุณจะหวังดีกับใครก็ลองเลือกคำพูดที่ทำให้คนฟังรุ้สึกดีกว่านี้นะคะ ไม่ใช่มาทำเหมือนว่าตัวเองกำลังสั่งสอนคนอื่นอยู่อ่ะค่ะ เพราะคนเราต่อให้เป็นบ้า หรือปัญญาอ่อนเค้าก็ยังร้จักรักตัวเองค่ะ  ไม่ต้องให้ใครก็ไม่รุ้มาสั่งสอนให้รักตัวเองหรอกนะคะ
ฉีดโบท็อกให้สวยให้ได้รูปและเทคนิคเกาหลีแท้ต้องให้หมอที่จบผิวหนังโดยตรงฉีดค่ะ ถึงจะมั่นใจว่าผลลัพธ์ออกมาดี เคยค่ะเคยฉีดกับหมอตามคลินิกความงามต่างๆ แต่เค้าไม่ได้จบผิวหนังโดยตรง ฉีดออกมาก็ไม่ธรรมชาติ ไม่สวยอะค่ะ แนะนำค่ะ www.kunpheeromn.com คุณหมอจบปริญญาด้านผิวหนังโดยตรง แล้วยังมีใบประกาศด้านความงามจากเกาหลี และ อังกฤษ อเมริกา ญี่ปุ่นอีกด้วย ถ้าใครอยากสวยแบบผลลัพธ์ที่พึงพอใจ แนะนำค่ะ คุณหมอใจดี และเป็นกันเอง อยากได้แบบไหนให้บอกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้