ดู: 12026|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อัพเดทแก้จมูกกับอจ.หมอสุวิทย์ครบ 3เดือน By Robotan ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอแนะนำ ศัลยแพทย์ในตำนานชื่อของเค้าคือ Black Jack เอ๊ย!!"" อจ.หมอสุวิทย์ เวชกฤตยา(อิอิ) ในภาพ อจ. กำลังเหลาซิลิโคนของตาลอยู่ (ตอนแรก อจ. บอกไม่ให้ถ่ายเดี๋ยวเอาลงเฟซ555 ตาลบอกแหมๆๆๆเอาลงรีวิวหรอกค่ะ เพราะมีเพื่อนหลายคนไม่รู้จัก อจ. เผยโฉมไปเลยดีกว่า จะได้ไม่มีใครสงสัยว่าหมอสุวิทย์ไหนไรงี้ ในที่สุด อจ. ก้อยินยอมพร้อมเก็กหล่อ เอิ๊กๆ ) อจ.ไม่มีคลินิกนะค่ะ เคยถามเหมือนกันว่าทำไม อจ.ไม่เปิดคลินิกหล่ะ..ได้คำตอบมาว่า..ไม่เอาอะ ไม่ชอบทำอะไรที่เป็นเชิงธุรกิจ เพราะ อจ.จะรับทำแค่ วันละ 1-2 เคสเท่านั้น ถ้าเปิดคลินิกมันทำแบบนั้นไม่ได้ อยากหยุดก้อหยุดไม่ได้ ไม่ชอบวุ่นวาย ชอบอิสระ ถ้ามีคลินิกก้อต้องรับคนไข้เยอะขึ้น จะทำแค่วันละเคส สองเคสไม่ได้ ทำมากๆ อจ.เหนื่อย ฝีมือก้ออาจจะตก เดี๋ยวจะมีเคสหลุด คนไข้ไม่แฮปปี้อจ.ก้อจะไม่แฮปปี้ด้วย แบบนี้ดีกว่าได้ใส่ใจรายละเอียดคนไข้ ไม่ต้องเร่งรีบ งานจะได้เนี๊ยบๆ เก่งเทพหรือดังแค่ไหนถ้ารับคนไข้ต่อวันมากๆก้อต้องมีเคสหลุดเพิ่มขึ้นทุกวันๆต้องมาคอยแก้กันตาย อจ.ไม่ห่วงชื่อเสียงแต่ห่วงคนไข้ เพราะกว่าจะได้แก้ต้องทนอยู่กับจมูกไม่สวยตั้ง3-4เดือนกว่าจะแก้ได้....นี่คือคำตอบคร่าวๆจาก อจ.หมอสุวิทย์ค่า

รูปหนังหน้าสดๆไร้การแต่งใดๆทั้งสิ้นยกเว้นแสงไปดูก่อนให้เห็นจมูกชัดๆกันอีกทีนะค่ะ

เอารูปซีลี่อันเก่ามาให้ชมกันนะค่ะ..เกริ่นก่อนครั้งแรกทำจมูกที่แรกเป็นซี่ลี่แข็งๆสั้นๆแบบที่สมัยก่อนเค้าฮิตกัน เสริมมาแล้วจมูกดูสั้นๆรั้นๆแข็งเป๊ก  ทำได้หกเดือน หรือแปดเดือนนี่แหระก้อไปแก้กับหมอแถวห้วยขวาง  หมอเลยแก้ให้ใหม่เป็นซีลี่แบบนิ่มเกรดเอของเกาหลี(สำเร็จรูปไม่มีการเหลาเพิ่มเลย)ปลายมีหยดน้ำ(หมอบอกเค้าเรียกถุงเงินถุงทอง) ทำออกมาก้อพอใจในระดับนึง ถ้าเทียบกับที่แรกนะ โด่งขึ้นมาเล็กน้อย(น้อยจริงๆ555) ดูจากรูปเลยมันบางมาก วัดได้ประมาณ 3มิล ก้อไม่แปลกที่จะไม่โด่ง

ณ บัดนาวที่แก้จมูกแล้วนี้ เป็นซิลิโคนแข็งปานกลาง ของประเทศญี่ปุ่น ซึ่ง อจ. บอกว่าเป็นซี่ลี่ที่อจ. ชอบมากที่สุด เหลาง่ายเหลาแล้วได้รูปทรงที่สวยงาม การใช้ซี่ลี่นิ่มนั้นถ้าหมอไม่เทพจริงๆ ไม่มีทางเหลาได้ทรงที่สวยงามแน่นอนและใช้ไม่ได้กับทุกเคสด้วย ส่วนใครที่ต้องการซี่ลี่ของอเมริกา อจ.ก้อมีให้ อจ.จะแนะนำซี่ลี่เมกา ให้กับคนที่เป็นพวกภูมิแพ้ แพ้ง่ายมากๆ เดี๋ยวแพ้นู่น นี่ นั่น ใครเป็นภูมิแพ้ก้อบอก อจ.ด้วยนะค่ะ

ทำเสร็จออกมาก้อต้องดามเฝือกทั้งหมด 9 วันนะค่ะ จะอลังการแบบนี้ 5 วันค่ะ >//////<

พอผ่านไปห้าวัน อจ. ก้อจะนัดให้เข้าไปทำความสะอาดและเปลี่ยนเฝือกให้อลังเล็กน้อยกว่าเดิมอีกสี่วันค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:32:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2012-11-13 15:38

และแล้วก้อถึงวันที่ตาลรอคอย...ดามเฝือกนานมาก เอารูปก่อนเดินทางไปแกะเฝือกออกดูเล่นๆก่อนนะค่ะอิอิ

หลังแกะเฝือก 1 วันค่ะ...บวมมากตรงระหว่างคิ้วนิ้วบวมๆปูดๆเลย...แสงช่วยชีวิตค่ะเลยไม่น่าเกลียดเท่าไหร่

ต่อไปก้อเป็นรูปหลังทำได้ 18 วันค่ะ เราจะตัดไหมหลังทำประมาณสองอาทิตย์นะค่ะแต่วันนั้นตาลไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ค่ะ....จากรูปจะดูบวมอยู่แกนดูใหญ่มาก....ตาลเป็นเคสที่บวมนานค่ะ บวมจนถึงสองเดือนกว่าแหนะ-"-เพราะตกแต่งปลายเยอะ และแก้กับ อจ.สองรอบด้วยแต่ทำไมต้องแก้อยากทราบก้อหลังไมค์นะค่ะ ....เรื่องศัลยกรรมไม่ว่าจะทำอะไรก้อแล้วแต่เราควรจะเข้าใจด้วยว่ามันจะเข้าที่จริงๆเมื่อ 3-6 เดือนขึ้นไปค่ะ....อย่านอยด์ อย่าจิตตก มันไม่ใช่มาม่าใส่น้ำร้อน3 นาทีแล้วกินได้เลยนะค่ะต้องใจเย็นๆค่ะ

รูปนี้ไม่ได้แต่งหน้าเลยใส่แต่คอนแทคเลนส์ ตาลสายตาสั้นนะค่ะ ช่วงนี้ใส่แว่นไม่ได้มันกดค่ะเดี๋ยวจมูกบวมมากกว่าเดิมจ้า  หลังทำ 20 วันค่ะ

รูปต่อไปใช้แอพทำปากส้ม 555 เห็นเค้าฮิตกันเลยทำมั่ง....จมูกได้เดือนกว่าๆค่ะ

รูปนี้ก้อเดือนกว่าๆค่ะ....ตาลเขียนในรูปผิดขออภัยด้วยนะค่ะ--"
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 15:38:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2012-11-13 15:51

ต่อมาก้อรูปหลังโมจมูกได้เกือบสองเดือนค่ะ....สีผมเจ็บไปหน่อยเพราะกัดเพื่อบลงสีอื่นทับค่ะ

ต่อมาก้อรูปตอนแก้จมูกได้ 2เดือนกับไม่กี่วันค่ะ

รูปนี้ก้อเช่นกันค่ะสองเดือนนิดๆ

ต่อมาจ้าเวลาไล่เลี่ยกันแต่สีผมลอกหลุดไปแล้วอิอิ

รูปนี้ก้อสีผมหลุดเหลือแต่ปลาย อิอิ...ไปให้ อจ.เชคจมูกครั้งสุดท้ายค่ะพอดีเป็นวันเกิดด้วย อจ. และภรรยาเลยเซอร์ไพรส์เค้กน่ารักๆให้ด้วย(ตอนแรกกะให้ก้อนใหญ่แต่กลัวว่าตาลจะอ้วนค่ะ><) ถึงจะเล็กแต่น้ำใจมันใหญ่มากค่ะ!!

รูปต่อมาแต่งหน้าธีมฮาโลวีนเล่นกันในเพจตาลค่ะ....ไฮไลท์จมูกหนักมาก เพราะอยากให้ดูร้ายๆ แต่งเป็นราชินีวิปลาศค่ะ  อาจจะดูหน้าพลาสติก แลดูศัลยกรรมสุดๆ มันก้อศัลยกรรมจริงๆหนิเนาะ5555....ตาลยืดอกค่ะยอมรับว่าตัวเองสวยด้วยแพทย์จ้าาา
^_____________________^

ต่อมาก้อ สองเดือนปลายๆ แต่งหน้าลงเพจเป็นนังหมวยนรกแตกค่ะอิอิ

อีกรูปในวันเดียวกัน...อยากลองแต่งมานานแล้วเคยเห็นเพื่อนๆกูรูที่แต่งหน้าเก่งแต่งแนวๆนี้ก้อเลยลองดูบ้างถึงจะเก่งไม่เท่าแต่ก้อพออดทนจ้า><

ต่อมาเป็นรูปวันที่ 9 อีกนิดก้อสามเดือนแล้วค่ะ

รูปสุดท้ายถ่ายเมื่อวานนี้ค่ะ ครบสามเดือนพอดี...แต่ขออภัยด้วยที่แต่งตัวแบบนั้นเพราะกำลังจะขึ้นเขียงทำบอดี้ไทด์รอบที่ 3ค่ะ กะว่าจะถ่ายรูปของวันนี้แต่ทำไม่ได้ หน้ามันบวมๆเพราะเพิ่งเลเซอร์หน้าใสด้วยนวัตกรรมใหม่จากเกาหลี (เค้าเรียกว่าเลเซอร์หน้ากระจก) เรียกว่าFractora  มั้งค่ะไม่รู้เขียนถูกมั้ยเอาไว้ตาลได้ข้อมูลมาก่อนแล้วจะมาแชร์เรื่องการทำหน้าใสปิ๊งๆอีกทีค่ะ.....ขอบคุณที่ติดตามกันมานะค่ะ^^

มาเม้าหรือปรึกษากันที่เพจตาลได้นะค่ะตาลลงรายละเอียดเอาไว้ในเพจของตาลจ้า
https://www.facebook.com/#!/BeautyCanDo   
สวยสั่งได้ By Robotan ค่ะ

รอตั้งนานนึกว่าหายไปไหน สวยเช้งค่ะพี่ตาล ^^
สวย จังเลยค่ะ. เกาหลี เลย
ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะสวยมากค่ะชอบๆ
พี่ตาลสวยเว่อๆๆอ่ะชอบค่ะว่าแต่ทำเลเซอร์หน้าใสแบบกระจกนี่เท่าไหร่หรอคะมีวิธียังไงคะ
นัดหมอสุวิทย์ ไว้เหมือนกัน ค่ะ...แล้วพี่ตาล..หลังทำอักเสบนานมั้ยค่ะ...อยากทราบ..ขอบคุณค่ะ
พี่ตาล สวย สุดยอดไปเลยคะ ติดตามพี่ตาลไปตลอดนะคะ
สวยมากคะ แต่อยากทราบว่าหลังทำประมาณ4-5วัน ช่วงระหว่างคิ้วสูงมากไม๊คะ ดูหลอกตาไมฺ๊ิ?? ของเราทำมาได้5วันแล้ว ตรงช่วงหว่างตาสูงมาก และเป็นก้อนกลมกลมอยู่ มันจะยุบไม๊คะ จิตตกและนอยส์มากตอนนี้ กว่าช่วงหัวตาจะไม่ยุบ ตอนนี้เหมือนกระเทยมากเลยคะ ดูหน้าไม่หวานเลย.
สวยมากค่ะ เกาหลีมาก ดูดีทุกมุมเลย ^^
สวยมากคะพี่ตาล แต่งหน้าเก่งจัง ^^
สวยมากเลยค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:44:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zerzy เมื่อ 2012-11-13 16:15
รอตั้งนานนึกว่าหายไปไหน สวยเช้งค่ะพี่ตาล ^^ ...

ไม่ได้หายไปไหนหรอกจ้าก้อวนๆเวียนๆอยู่แถวนี้ ว่างๆก้อแวะมาเม้าที่เพจพี่ตาลได้นะค่ะ นอกจากเรื่องศัล์แล้วยังมีความงามอื่นๆอีกเพียบจ้า><
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:44:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PranJaa เมื่อ 2012-11-13 21:37
สวย จังเลยค่ะ. เกาหลี เลย

ขอบคุณค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:45:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iambee เมื่อ 2012-11-13 21:53
สวยมากมาย

อิอิคุณบีก้อสวยน้าาา^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:46:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mee727341 เมื่อ 2012-11-13 22:13
ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะสวยมากค่ะชอบๆ

มาเม้าหรือปรึกษากันที่เพจตาลได้นะค่ะตาลลงรายละเอียดเอาไว้ในเพจของตาลจ้า
https://www.facebook.com/#!/BeautyCanDo   
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:47:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oilfon เมื่อ 2012-11-14 00:11
สวยคะ

ขอบคุณค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:49:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joobjoobka เมื่อ 2012-11-14 11:50
พี่ตาลสวยเว่อๆๆอ่ะชอบค่ะว่าแต่ทำเลเซอร์หน้าใสแบบกร ...

มันเป็นเลเซอร์ตัวใหม่ล่าสุดจากเกาหลีพี่ตาลก้อหน้าด้านขอหมอลองมาเลยไม่ทราบราคา555 เอางี้
มารออัพเดทเรื่องหน้าใสได้ที่...

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:50:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย da0871327064 เมื่อ 2012-11-14 14:01
นัดหมอสุวิทย์ ไว้เหมือนกัน ค่ะ...แล้วพี่ตาล..หลังทำอั ...

เรื่องอักเสบนี่มันแล้วแต่บุคคลจ๊ะ...แต่ละคนไม่เหมือนกัน อักเสบอะไม่นานหรอกแต่บวมอะนาน55 อยากได้ข้อมูลและรูปภาพมากกว่านี้ก้อมาติดตามอัพเดทพี่ตาลที่เพจนะจ๊ะ

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:51:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bai_faern เมื่อ 2012-11-14 15:24
พี่ตาล สวย สุดยอดไปเลยคะ ติดตามพี่ตาลไปตลอดนะคะ ...

น่าร๊ากกกกกที่สวดดดดดด
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:53:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KanjanaBee เมื่อ 2012-11-14 16:33
สวยมากคะ แต่อยากทราบว่าหลังทำประมาณ4-5วัน ช่วงระหว่า ...

โหยยยยเป็นเรื่องปรกติจ้า แค่ 4-5วันเอง ของตาลนะกว่าจะหายบวมเกือบสามเดือนค่ะ มามะมาดูรูปในเพจตาลจะให้ดูทุกช๊อตๆๆๆเลย จะสวยศัลยกรรมต้องอดทนรอนะค่ะ 3-6 เดือนนั่นแหระถึงจะงามเงิบ แรกๆตาลทำมาหน้าตาดูศัลยกรรมมากแต่ตอนนี้กล้าออกตัวค่ะว่าเป๊ะ!!

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้