ดู: 2719|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] สวัสดีครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ควรจะทำอะไรบ้าง

[คัดลอกลิงก์]

ผมเป็นคนหน้า ตาปลวกมากๆเลยครับ ผมอยากหล่อครับเลยลองไปหาหมอที่คลีนิคนึงในสงขลาครับ ผมไปถามหมอแล้ว หมอบอกว่าไห้ผมแก้ตาและหู ส่วนตัวผมเองอยากทำจมูกกับปรับรูปหน้าด้วยครับ ผมเลยอยากไห้พี่ๆชาวดั้งโด่งทุกคนช่วยพิจารณาหนังหน้าผมหน่อยว่าผมควรจะทำส่วนไหนบ้างคับ

ไปทำหน้าคือ ลดสิว จร้า แล้วก็ ศัลยกรรมหูใหม่ เพราะกลางมาก แต่รูปหน้าสวยโอเคจมูกก็สวยโด่งแล้วคะ
แล้วก็ตา 2 ชั้นนคะ ปากบาง ด้วยคะ ข้างล่างนะ หล่อเพอเฟคแน่นอน
หู ตา จมูก ปาก สิว หน้าเรียวแล้ว
จิงๆหน้าใสก้ดูดีขึ้นเยอะแล้ว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-3 11:08:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีผมเองก็กำลังทำไห้หน้าใสเหมือนกัน สิวอุดตันก็ไม่ค่อยมีแล้วคับ เหลื่อแต่รอยสิว กับหลุมสิวแค่นั้นเองที่เป้นปัยหาอยุ่ ผมอยากลบรอยสิว กับหลุมสิวไห้หมดเลย ควรทำยังไงคับหรือต้องใช้เมคอัพปกปิดหน้าคับ
ทำตา แต่อย่าทำเว่อนะ เด่วมันจะหวานไป น่าเกลียด

หู ..(ทำไงวะ)

คิ้ววะ  ปลูกดีไหม
สักมันจะมีปัญหาตอนถึงอายุบวช นะ โกนแล้วมันจะน่าเกลียด

จมูกแล้วแต่วะ
จมูกมีปัญหามากตอนจูบ โคตรเซง
ไปโบท๊อก ลดแก้ม ก็ดีนะ
แก้หูกาง
ทำตา 2 ชั้น
ตัดริมฝีปากล่าง
สักคิ้ว 3 มิติ
รักษาสิว

ต่อไปก็ค่อยเปลี่ยนทรงผม
สิวแนะนำอย่าไปหาหมอครับ ไปเจ๊เล้งดีกว่า ผมก็เคยเป็นสิว ใช้อะไรสักอย่างอะมันเป็นมาคที่ทาหัวสิวทิ้งไว้ ตอนนี้ไม่มีสิวเลยส่วนรอยผมใช้ นีเวีย เอฟเฟค8 อะครับ ส่วนโฟมเลือกที่ไม่ทำให้หน้าบาง ก่อนที่จะใช้้ของพวกนี้ ผมก็ใช้ ครีมของ ดร.มิวราด มาก่อน4เดือนเพื่อให้หน้าหายติดสเตียรอย(จากยาบางตัวที่ได้จากหมอ)ก่อนแล้วค่อยบำรุงอย่างข้างต้นอ่าครับ
เปลี่ยนทรงผม หล่อเลย
ผมว่า ควรจะทำ ปาก แต่งจมูก เก็บหู ตา ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 11:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอละเอียดกว่านี้นิดนึงนะคับ  ที่จมูกควรจะทำอะำรบ้างครับ เสริมดั้งหรือว่าตัดแต่งปลายจมูกอ่ะคับ
ตัดหูกาง ทำตาสองชั้น แก้ไขหนังตาตก สักคิ้ว ตัดปากกระจับ ลดสิว ลดริวรอย หน้าเรียวโอเคพอและ จมูกก็โอเคและ ทำตามที่บอก รับรอง เป๊ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-6 23:43:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยแนะนำหมอศัลยกรรมที่ทำออกมาเป๊ะ ในสงขลาหน่อยได้ไหมครับ เพราะผมอยู่ที่สงขลาครับ ไม่อยากไปไกล และอยากทราบว่าก่อนทำเเต่ละส่วนเนี่ย คุณหมอจะวิเคราะห์หน้าเราอย่างไรบ้างครับ และถ้าเราบอกแบบที่เราต้องการกับคุณหมอแล้ว คุณหมอจะไห้คำแนะนำเพิ่มเติมไหมคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้