ดู: 2886|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฝากช่วยคุณลุงทีนะคะ คุณหมอคนไหนใจดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pumyy เมื่อ 2012-10-31 03:54

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=464949443558046&set=a.244483192271340.76321.236308269755499&type=1&theater

ลุงน่าสงสารมาก นอนก็ไม่สามารถหลับตาได้ต้องใช้ผ้าปิดตาเวลานอน คงทรมานมาก
คุณหมอเก่งๆช่วยลุงทีนะคะ

อันนี้เป็นข้อความจากเฟสพี่บิณฑ์คะ

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ..นี่คือหน้าชัดของลุงครับ
ที่เห็นรอยปะนั้นก็เอาผิวตามขามาปะจมูกปะหน้า
ตามแขนก็มีรอยไหม้เต็มไปหมด..ขอกราบวิงวอน
ถ้าคุณหมอท่านใดเห็นคุณลุงแล้วอยากจะช่วยให้
คุณลุงได้ทานข้าวได้โดยไม่ไหลออกมาล่ะก็..ช่วย
หน่อยเถอะครับ ถ้าท่านช่วยลุงได้ผมจะไปรับมาให้
ถึงที่เลยครับ ตาก็กระพริบไม่ได้ เวลานอนต้องเอา
ผ้าปิดตา ผมสงสารมากครับ เห็นเพื่อนๆขอที่อยู่เผื่อ
จะส่งของมาให้ลุงตอนนี้ผมเอามาแล้วครับ
บ้านเลขที่ 12หมู่15 ต.โพธิ์ทอง อ.ปางศิลาทอง
จ.กำแพงเพชร ชื่อ บ/ช อีกครั้งนะครับ ธ. ธกส
สาขา ปางศิลาทอง เลขที่ บ/ช 020007119367
ชื่อ บ/ช นาย กุ๋ย แก้วเชิงคำ หรือ นางทองเกี่ย
ดำฉิม เลขที่บัญชีของ ธกส จะมี12ตัวครับ...
กราบขอบคุณมากๆครับ..ราตรีสวัสดิ์ — กับ Me'cee Dandelion, Bang Joh, Meeniall Char และ V-arm Hovseo
30บาทรักษาทุกโรคครับ

แค่ยื่นบัตรประชาชน ที่รพ.ตามที่อยู่ในบัตร อ.ปางศิลาทอง
จ.กำแพงเพชร
30บาทรักษาทุกโรคแค่ยื่นบัตร (แต่รักษาแบบไหนนี้ไม่รู้นะค่ะส่วนใหญ่ก็ตามมีตามเกิด)จากประสบการณ์ตรงนะค่ะโรงพยาบาลบางทีเจอบัตร30บาทแทบจะเอาเท้าเขี่ยผู้ป่วยกันเลยทีเดียว ยังไงรบกวนขอรายละเอียดเกี่ยวกับคุณลุงในภาพอีกหน่อยได้ไหมค่ะ อยากช่วยเหลือค่ะตามความกำลังที่จะช่วยเพื่อนมนุษย์คนหนึ่งได้
คิดได้ไง30บาทรักษาทุกโรค ถ้าเค้าแก้ไขได้เค้าคงหายไปนานแล้วนะค่ะ
น่าสงสารจัง อกคงทรมานมาก
เห็นแล้วสงสารคุณตาจังครับ ที่ขอนแก่นก็มีน่ะ คุณตาแกเป็นสองพี่น้องกันเป็นทั้งสองคนเลยครับ เห็นแล้วเห็นใจ
โถ่ๆๆ คุณลุง หวังว่าจะมีแพทย์และศัลยแพทย์ยื่นมือมาช่วยเหลือนะค่ะ ขอให้หายเร็วไปเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้คุณลุงค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้