ดู: 11765|ตอบกลับ: 63
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จะไปแก้จมูกพรุ่งนี้แล้วค่ะ ><"

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อปุยฝ้ายนะคะ ^^
ไปทำจมูกกับคุณหมอชลทิศมา แล้วปลายคดค่ะ
แต่คุณหมอนัดแก้พรุ่งนี้แล้ว กังวลมากๆ กลัวแก้แล้วปลายก็ยังโตอยู่
อยากได้ปลายเล็กๆเหมือนเดิม

แก้แล้วจะมาอัพให้ดูนะคะ ^^

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 14:04:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
สู้ ๆ นะพี่ฝ้าย สวยเหมือนเดิมชัวส์ ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 14:54:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แฮ่ะๆ หวังว่าอย่างน้านค่ะ แก่แล้ว เลยอยากสวยอ่ะ 5555
ช้าๆได้พร้าเล่มงามคะ
ราคา 55,000 ยังทำออกมาไม่ เพอเฟค เลย สู้ๆนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-29 11:57:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นสิคะ อยู่กะจมูกเบี้ยวมา 1 ปีเต็ม ทำไรไมได้ เพราะท้องอยู่ 5555++
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-29 11:58:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-10-28 19:13
ช้าๆได้พร้าเล่มงามคะ

โน๊ะๆๆ  อิอิ
ขอให้แก้ออกมาแล้วสวยๆนะคะ แล้วอย่าลืมมาอัพรูปให้ดูด้วยค่ะ อยากไปเสริมจมูกกับคุณหมอท่านนี้เหมือนกัน
ขอให้สวยๆคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 21:51:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไปเจอคุณหมอมาแล้วค่ะ คำตอบที่ได้รับตอนแรก คุณหมอบอกว่าจะต้องแก้โดยการดูดไขมันหน้าท้องโปะ ???

คือก็ไม่เข้าใจค่ะ ว่า

1>> คุณหมอบอกว่า กระดูกอ่อนของเธอเบี้ยวเอง ต้องแก้ไขโดยการดูดไขมันหน้าท้องโปะ
มันจะปิดรอยกระดูกอ่อนคดได้ พอโปะไปแล้วก็จะเรียบ สวย ไม่ต้องกลัวๆ หมอแก้ให้

1>> เราก็บอกคุณหมอว่า มันจะเบี้ยวเองได้ไงคะหมอ คือถ้ามันเบี้ยวเอง มันก็ต้องเบี้ยวตั้งแต่ก่อนแก้แล้วสิ
นี่มันคดไปทางฝั่งซ้าย กระโดดขึ้นมาข้างซ้ายข้างเดียวชัดๆ คือหนูดูแล้วมันคือเหมือนสิริโคนมันไปดันให้กระดูกส่วนนี้คด

2>> คุณหมอพยายามอธิบายกับเราใหม่ ว่าจมูกของเรามันทรงฝรั่ง เนื้อบาง เลยเห็นกระดูกอ่อน
ยังไงวิธีแก้มีทางเดียวคือ ใส่ไขมันเข้าไป ปิดตรงรอยกระดูกอ่อน รับรองสวย

2>> เราก็ยังคงเถียงคำเดิมว่า ค่ะ ทราบว่าจมูกบาง เห็นเส้นกระดูกอ่อน เพราะอันเก่าก่อนแก้มันก็เห็น
แต่ ณ วันนี้ มันไม่ใช่แค่เห็นเส้นกระดูกอ่อนอย่างเดียว คือกระดูกอ่อนด้านซ้ายมันคดโป่งมา 1 ข้าง
แต่อีกข้างมันไม่เป็นอะไร แล้วมันไม่ใช่เพิ่งมาคด แต่มองเห็นมันเบี้ยวมาตั้งแต่ 7 วันแรกที่ทำแล้ว

มาถึงตอนนี้ คุณหมอแกบอกว่าให้ฟังผู้ช่วยแกอธิบาย ก็เอาสิคะ เราก็เถียงแหลก อยู่พักนึงเลย ตามระเบียบ
ผู้ช้วยบอกว่า มันคดเพราะกระดูกอ่อนเราคดเอง นั่น ก็ว่าไปตามคุณหมอ
แล้วยังบอกอีกว่าที่อันเก่าไม่เห็น เพราะเค้าทำให้โด่งมาก เลยมองไม่เห็นกระดูกอ่อน เอาเข้าไปค่ะ
แล้วเราเลยแยบถามค่าใช้จ่ายไปว่าการดูดไขมัน ค่าใช้จ่ายยังไง แน่นอน มันแพงค่ะ อยู่ที่ 55,000 อีกรอบ
ผู้ช่วยบอกว่า เดี๋ยวคุรหมอก็ลดให้ค่ะ อืมมมมม แล้วเราจะเสียเงินเพิ่มเพื่อ???

เราก็เถียงคอแข็งต่อว่า โอเครนะ กับเรื่องเส้นกระดูกอ่อน 2 ข้าง เราไม่แคร์ถ้ามันมองเห็น
แต่มันต้องเป็นเส้นตรงทั้ง 2 ข้าง ไม่ใช่คดแล้วเบี้ยวไปข้างนึงแบบนี้ พี่เข้าใจหนูป่ะ คือหนูทำที่เดิมมามันยังไม่คดเลย
แล้วมาทำที่นี่ทำไมถึงคด แล้วจะให้หนูเสียเงินเพิ่มเอาไขมันแปะ แล้วที่มันคดเบี้ยวมา 1 ข้างเนี่ย มันจะเท่ากัยได้ไง

เค้าก็ยังยืนยันว่าแก้ได้ เท่ากัน หายคดโดยการใช้ไขมันแป่ะ

มาถึงจุดนี้ เราเสียงแข็งแล้ว อ่ะ เพราะปัญหามันอยู่ที่ กระดูกอ่อนเราคดเพราะสิริโคนมันไปดัน วางไม่พอดี
กระดูกอ่อนเราไมได้เบี้ยวเอง คราวนี้คุณหมอแกเลยให้ไปคุยข้างบน เรายอมรับว่าหน้าเราหงิกแล้ว

แกให้ผู้ข่วยเปิดดูคอม ในส่วนของคนไข้ที่เข้ามาแก้โดยการแปะไขมัน แต่รูปที่เค้าให้ดูมันไม่มีเคสเราเลย
มีแต่ด้านข้างสัน ที่มันแห้งแล้วเอาไขมันเติมเพื่อไม่ให้เห็นสิริโคนเป็นแท่ง เราก็เถียงไปอีกว่า
หมอค่ะ มันไม่ได้มีเคสหนูเลยนะ หมอให้ดูอะไร เราหน้าเครียดแล้วก้เสียงแข็งด้วย
คุณหมอแกก็มาลูบหัวแล้วปลอบว่า กลัวปลายมันดตใช่มั้ย ไม่ต้องกลัวนะ หมอทำให้สวยๆ

เราก็ตอบว่า ไมได้กลัวปลายโตค่ะ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่แก้ให้ปลายมันหายคด โดยการถอดแล้ววางใหม่
ทำไมจะต้องเอาไขมันโปะปิดทับ เราเสียงแข็งมาก แล้วหน้าหงิกมากค่ะ

ต่ออีกกระทู้นะคะ มันเกิน 1000 คำ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 21:51:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คราวนี้คุณหมอพาเรามานั่งคุย แวอธิบายใหม่อีกรอบ พร้อมกับเอาตำรามาเปิดให้เราดู ว่าโครงสร้างกระดูกอ่อนเรา
เป็นรูปแบบยังไง พอเปิดตำรา มันยิ่งชัดเลยค่ะว่า กระดูกอ่อนมันมี 2 ฝั่ง แล้วพอเราเอาสิริโคนไปวางตรงกลาง
มันก็จะแบะออก เหมือนของเราเด้ะ แต่ต่างที่ว่า สิริโคนมันไปทางซ้ายมากไปนิดไม่ตรง เลยทำให้ไปเบียด
กระดูกอ่อนอีกข้างเลยทำให้มันคด เราก็เถียงหมอไปแบบนี้อีกครั้ง

คราวนี้คุณหมอก็ยังพยามจะให้เราแก้ โดยการใช้ไขมันโปะเหมือนเดิม เราเลยบอกหมอไปว่า
หมอคะ เอางี้นะคะ ตอนเนี้ย จมูกหนูมัดคด คดจริงๆ คดจากกระดูกอ่อนที่ถูกเบียดด้วยสิริโคน
สิ่งแรกที่หมอจะทำให้หนูคือ ถอดออก แล้วใส่ใหม่ วางใหม่ให้มันตรง เพราะการที่หมอบอกว่า ให้เอาไขมันแปะทับ
ตรงที่คด แล้วก็เส้นกระดูกอ่อนนั้น หนูไม่ทำแน่นอน ถ้าหมอแก้จมูกหนู ไม่ให้มันคด แต่ให้มันตรงเหมือนครั้งแรกที่หนู
มาทำ แล้วถ้าพอมันเข้าที่แล้ว มันยังคงเห็นเส้นกระดูก 2 ข้างอยู่เหมือนที่หนูเคยเป็น หนูจะกลับมาเอาไขมันโปะค่ะ
แต่ตอนนี้ หนูต้องการแค่ ให้กระดูกอ่อนที่มันคด จนจมูกหนูเบี้ยว มันหายก่อน

คุณหมอก็ถามอีกครั้งว่า ทำไม่ใส่ไขมันไปเลย เราก็เถียงไปอีกว่า การใส่ไขมัน ช่วงแรกมันอาจจะสวยปิดได้หมด
แต่สักพักมันก็กลับมาเหมือนเดิม เพราะฐานเดิมมันคดอยู่ เอาเป็นว่า แก้ใหม่ให้มันตรง แล้วค่อยว่ากันเรื่องไขมัน

เราพูดพร้อมกับสีหน้าที่ไม่พอใจ แล้วก็บีบปลายจมูกให้เค้าเห็นว่ามันเบี้ยวจริงๆ เพระพอบีบแล้ว มันเบี้ยวชัดมาก
สุดท้ายยยยย คุณหมอก็มาบีบตาม แล้วบอกว่าเออเบี้ยวจริงๆด้วยแฮ่ะ แล้วแกก็หัวเราะ
สักพักแกไปหยิบแฟ้มประวัติเรา ที่ก่อนมาแก้กับแก เราเป็นยังไงมา แล้วแกก็พึมพัมๆคนเดียวสักแป๊ป
แล้วมาพูดกับเราว่าสงสัยหมอจะใส่สิริโคนให้ยาวไป เพราะหมอกะทำทรงหยดน้ำให้ เครๆๆ หมอนัดแก้เลยแล้วกัน

หมอนัดว่า หมอให้เวลาเธอ 1 เดือนนะ เธอไปออกกำลังกายให้เฟริมๆกว่านี้ แล้วเดือนหน้ามาแก้กับหมอใหม่

สุดท้ายเราก็ได้แก้ค่ะ << ซะที >> การไปคุยกับคุณหมอครั้งนี้ เราใช้เวลาไปเกือบ 5 ชั่วโมง
คือคลีนิคนัด 3 ทุ่ม เราไปถึงก็รอ  จนแรงเงาจบ
ก็ยังไมได้คุย รอ รอ รอ กว่าจะได้คุยกับแก คือ เที่ยงคืนค่ะ ใช้เวลาคุย 1 ชม ครึ่ง
ออกจากคลีนิค ตี 1 ครึ่ง พอดี

คราวนี้ สิ้นเดือน พย นี้ เราได้แก้ของจริง << คาดว่า >> แล้วจะมาอัพให้ฟังกันใหม่นะคะ ^^
เก่งมากค่ะ เราไม่ผิด ทำไมต้องยอมเสียเนอะ เสียเงิน แถมเจบตัว หมอต้องเจอคนจิงๆอย่างนี้แหละค่ะ เปนกำลังใจให้แก้ออกมาสวยๆไม่มีปัญหาอีกนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janenypan เมื่อ 2012-11-14 22:48

เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ สู้ๆ เพื่อความสวยค่ะ                       
จขกท กล้ามากเลยอ่่า ชื่นชม เป็นผมคงว่าไงว่ากันตามหมอไป ไม่กล้าเถียงอ่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-15 15:04:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2012-11-15 15:06
ต้นฉบับโพสต์โดย HallyuNana เมื่อ 2012-11-14 22:34
เก่งมากค่ะ เราไม่ผิด ทำไมต้องยอมเสียเนอะ เสียเงิน แถ ...

ค่ะ แต่ฝ้ายกำลังคิดว่า วันไปแก้ ต้องเสียเงินมั้ย ถ้าเสีย ฝ้ายจะเลือกไปแก้ที่อื่นค่ะ
ไม่ได้กลัวเสียเงิน เพราะตอนนี้มันเบี้ยว ยังไงก็ต้องแก้อยู่แล้ว แต่กลัวว่า เสียเงินแล้วเจ็บตัวแล้ว
แต่ถ้าผลที่ได้ มันก็ยังไม่สวยอยู่อีก นี่แหล่ะที่ฝ้ายกังวลมากค่ะ ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-15 15:04:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janenypan เมื่อ 2012-11-14 22:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janenypan เมื่อ 2012-11-14 22:48

เป็นกำลัง ...

ขอบคุณมากๆค่า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-15 15:08:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2012-11-15 09:04
จขกท กล้ามากเลยอ่่า ชื่นชม เป็นผมคงว่าไงว่ากันตามหม ...

มันไมได้ว่ากล้าหรอกค่ะ แต่แค่ข้องใจ กับคำตอบของคุณหมอแก
ว่ามันเบี้ยวเพราะกระดูกเรามันคดเองง่ะ มันงง จริงๆค่ะ ถ้าคดเอง
ตอนไปทำที่สวยงามเมื่อ 5 ปีก่อนก็คงเห็นไปแล้วเนอะ 55++
คุณหมอมีมาหัวเราะอีก เหอๆ
ขอให้แก้ออกมาสวยๆนะคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 23:02:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2013-1-29 23:03

ฝ้ายไปหาคุณหมอมาอีกครั้งแล้วค่ะ
คือฝ้ายขอแก แก้ใช่มั้ยคะ แล้วทีนี้ พอถอดสิริโคนออกมา กลับกลายเป็นว่า ปลายที่โตและเหลี่ยมอยู่ตอนนี้
มันคือกระดูกอ่อนที่มันแยกออกจากกัน และด้านซ้ายก็กระโดดขึ้นมา ทำให้เบี้ยวไป 1 ข้าง จาก กระดูกอ่อนของเราเอง
คุณหมอแจ้งแค่ว่า ที่เป็นแบนี้ เพราะอายุเรามากขึ้น ปลายเลยแยกออก

คือ สรุป ตัวเราผิดเอง ซะงั้นค่ะ   ไปคุยกับเพื่อนๆที่เป็นเจ้าแม่ศัลทั้งหลาย
เพ่อนๆฟันธงว่า ที่ด้านซ้ายมันกระโดดขึ้นมาข้างนึงแบบนี้ เป็นเพราะตอนที่คุณหมอแซะอันเก่าออก
แกแซะไม่ระวัง เลยทำให้ปลายอีกฝั่งมันเลยกระโดดแบบนี้ แล้วเหนือสื่งอื่นใด
อาจเป็นเพราะสิริโคนมันแน่น และ แข็ง เพระอยู่กับเรามากว่า 5 ปี แล้วเป็นแบบถูกอ่ะค่ะ ไม่ได้เอาแบบนิ่มมา
แต่ตอนทำหมอบอกแบบนิ่มแล้วครับ เราก็ทำนะ เพราะไคยทำอ่ะค่ะ จากที่เดิมสวยงามคลีนิค

สรุป ตอนนี้ จมูกฝ้าย ปลายทุเรสมากค่ะ เหลี่ยม แด่นมาก เพราะฝ้ายเป็นคนปลายโด่งอยู่แล้ว
เวลาเหลาสิริโคนมันต้องสูงกว่านี้อ่ะค่ะ ตรงก่อนจรดปลาย มันถึงรับกันกับแกนจมูกเดิม
แต่หมอแกไม่ได้เหลา แกใช้สิริโคนแบบสำเร็จรูป เลยแด่นตามรูปจมูกเดิม เลยดูทุเรสไปเลย
เวลายิ้มนะคะ จบเลยค่ะ

ทีนี้แกบอกว่า จะแก้ให้ฟรี เพราะเคสนี้ไม่เคยเจอ โดยการทีใส่ไขมันยัดเข้าไป
แทนที่เนื้อที่บาง และ ปลายที่เหลี่ยม มันจะมนสวย และดีกว่าเดิมค่ะ

แต่ทีนี้ ....
มาวิเคราะห์เองนะคะ ปลายตอนนี้มันตึงมากค่ะ เพราะเหมือนกระดูกมันยื่นออกมา มากกว่าเดิม
เพราะปลายมันแยก ออก และ ด้ายซ้ายมันกระโดดออกไงคะ สุดปลายมันเลยเหลี่ยมชัดมากค่ะ ตามรูป

เพื่อนๆ แนะนำ ให้ไปตะไบไอ้เหลี่ยม 2 ข้างนี่ให้มนค่ะ แล้วก็ตะไบไอ้ที่มันกระโดดขึ้นมาให้เรียบ
ก็สวยแล้ว แล้วหากเนื้อน้อยอีก ค่อยไปเติมไขมัน
ซึ่ง คุณหมอชลทิศ แกแนะนำให้ยัดไขมันเข้าไป ก็เลยยังนึกภาพไม่ออกค่ะ ว่า จมูกจะเป็นยังไงอีกทีนี้

ว่าจะไปปรึกษาที่คุณหมอคมกริชค่ะ สุขุมวิท22  เพื่อนๆแนะนำมาว่าแกพูดตรงดี
แนะนำดี มีจรรยาบรรณ บอกตรงๆว่า อยากฟังจากหลายๆหมอค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจกับแกแล้ว
แกพูดกับฝ้ายดีมากนะคะ แก้ก็แก้ให้ฟรีค่ะ แต่ เริ่มไม่ค่อยมั่นใจค่ะ 55++
เลยอยากปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านอีกนิด ก่อนที่จะยัดไขมันเข้าไป
เพราะมันก็ได้แผลค่ะ หน้าท้อง แล้วไขมัน ก็มีข่าวว่ามันยุบลงเรื่อยๆ
เลยกังวลค่ะ ว่าต้องมาเติมอีกเรื่อยไหรือเปล่า

นี่คือรูปที่ไปแก้ใครั้งล่าสุดนะคะ
ฝ้ายขอให้หมอเหลาแกนดั้งให้เล็กลงค่ะ แล้วก็ให้ปลายสั้นลง
ก็ยังคงเหลี่ยมและเบี้ยวเหมือนเดิมค่ะ แต่แค่ แกนดูเล็กลง ปลายดูเล็กลง เพราะเหลาสิริโคนทิ้งไป

เวลาถ่ายรูป เห็นชัดมากเลยค่ะ

เดี๋ยวจะไปปรึกษาคุณหมดกริชดูอีกเสียงนะคะ แล้วจะมาอัพเดทนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคร๊   
ขอให้เป็นการแก้เป็นครั้งสุดท้าย นะคะ ขอให้ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจค่ะ เป็นกำลังใจให้น๊า
เราว่าเปลื่ยนหมอดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เสียเวลาและเจ็บตัว เราก็ทำมาหลายรอบแล้วกับหมอหลายคน ล่าสุดจะโดนแก้อีกแล้วแราเลยเปลื่ยนหมอ ครั้งนี้จะไปแก้กับหมออาทิ เครือวิทย์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หลายท่านค่ะ รวมสี่หมอ ห้ารอบแล้วค่ะ  โพสต์ 2013-2-26 14:49
ไปทำกับหมอไหนมาบ้างครับ  โพสต์ 2013-2-23 12:01
ทรงจมูกดูสวยดีนะคะ
โดยรวมสวยแล้วนะครับ ทรงเป็นธรรมชาติดี กำลังพอดีเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้