ดู: 3927|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาหมอภู

[คัดลอกลิงก์]
         สวัสดีคะ ช่วงปลายเดือนกันยาเราได้ไปปรึกษาทำจมูกกับหมอภู(ขออนุญาติเอ่ยนาม) เราไปยื่นบัตรเขียนชื่อ บอกสิ่งที่จะทำ นั่งรอแปปพี่พนักงานก็มาเรียกไปพบคุณหมอ เข้าห้อง

เรา : สวัสดีคะหมอ ปรึกษาทำจมูกคะ
หมอ : ครับ ทำจมูกนะ(แล้วหมอก็จับจมูกเราเอียงซ้ายขวา) จมูกสั้นนะ ทำได้แบบประมาณนี้ (แล้วก็เปิดรูปให้เราดู) ถ้ามีแบบที่ชอบเอามาให้หมอดูวันที่ทำนะ สวยแน่นอน

ห๊ะ!!!!!  เสร็จแล้วหรอ ไม่ถึงนาที เราก็เดินออกมาจากห้องแบบ งงๆ แล้วก็จ่ายเงินมัดจำนัดวันทำไว้เรียบร้อยด้วยนะ 55555 เพราะในใจลึกๆยังเชื่อมั่นในตัวคุณหมอ

ที่เรามาโพสเราไม่ได้ต้องการมาลิสเครดิตคุณหมอ  แต่เราเห็นในเฟสคุณหมอก็เริ่มมีคนเจอเหมือนเรา เราเลยเริ่มจิตตตก สงสัยและอยากถามคนที่เคยไปปรึกษาหรือเคยไปทำว่า.....

1. คุณหมอให้ปรึกษาไวแบบนี้เป็นปกติรึเปล่าคะ
2. แล้ววันที่เราไปทำ คุณหมอจะคุยรายละเอียด(แบบละเอียดๆๆๆ)กับเราอีกทีใช่มั้ยคะ (เพราะวันนั้นเรายังไม่ได้บอกความต้องการและยังไม่ได้ถามอะไรเลย)

ช่วยเราหน่อยนะ เราเริ่มไม่แน่ใจแล้ว ถ้าวันที่ไปทำหมอยังไม่คุยอะไรกับเราอีกเราจะทำยังไงดี ถ้าจะเปลี่ยนใจไม่ทำแล้วจะไปทำหมอไหนดี เราวางแพลนไว้ช่วงตรุษจีนเพราะได้หยุดงาน 4วัน ถ้าต้องเปลี่ยนหมอก็ต้องเลื่อนออกไป เครียดคะ เครียดๆๆๆๆ ช่วยเราด้วยน๊า!!!!!
เป็นปกติของคุณหมอนะครับ คนไข้คุณหมอเยอะต้องเห็นใจ
เดี๋ยวรายละเอียดคุณหมอจะอธิบายอีกทีในวันผ่านะครับ :)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-29 18:49:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sillapa เมื่อ 2012-10-27 21:34
เป็นปกติของคุณหมอนะครับ คนไข้คุณหมอเยอะต้องเห็นใจ
เ ...

ขอบคุณคะ
ไปหาหมอศรัณย์มาไม่จับจมูกเลย วาดรูปบอกว่าทำทรงนี้ บอกว่าทำได้ๆๆ แค่นี้เอง ไม่ถึงนาที แต่ก็มัดจำไปเหมือนกัน แต่จะไปถอนมัดจำแร๊ะ รุสึกว่าแกไม่ค่อยสนใจคนไข้เท่าไร

แสดงความคิดเห็น

สนใจหมอกลวัชน์ DRK ยุค่ะ รับประกันแก้ตลอดอายุ(หมอ)  โพสต์ 2012-10-30 22:00
แล้วตัดสินใจจะไปทำกับหมอไหนรึยังคะ ถ้าได้แล้วบอกกันบ้างนะ  โพสต์ 2012-10-30 20:04
ระยะหลังๆ หมอศรันย์ทำจมูกมีปัญหา เบี้ยวเยอะนะ  โพสต์ 2012-10-30 18:04
เราเคยไปปรึกษาทำปากบาง ก็แบบนี้ค่ะ แป๊บเดียวจริงๆ แค่ให้ยิ้ม แล้วก็ให้ดูแบบที่เราทำได้ค่ะ ^^

ได้ไปทำรึยังคะ  โพสต์ 2012-10-30 20:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amplemiracle เมื่อ 2012-10-30 18:07
ต้นฉบับโพสต์โดย HallyuNana เมื่อ 2012-10-30 15:25
ไปหาหมอศรัณย์มาไม่จับจมูกเลย วาดรูปบอกว่าทำทรงนี้ บ ...

ระยะหลังๆ หมอศรัณย์ทำจมูกมีปัญหา เบี้ยวเยอะนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย maipare เมื่อ 2012-10-30 15:32
เราเคยไปปรึกษาทำปากบาง ก็แบบนี้ค่ะ แป๊บเดียวจริงๆ แ ...

ยังค่ะ ตอนแรกได้คิว 24 ธค 55

แต่เราเลื่อไปเป็น 30 มีนาคม 56 เพราะรอลาออกจากที่ทำงานก่อน กลัวโดนคนที่ทำงานนินทา อ่ะค่ะเลยเลื่อนออกไป

โหว อีกนานเลยเนาะ สู้ๆคะ เอามาโพสบ้างน๊า  โพสต์ 2012-11-1 19:28
รายละเอียด คุณหมอจะคุยอีกทีวันที่ทำจริง อยากได้ยังไงบอกเลย หมอใจดีมาก เราอ่าเอารูปทรงจมูกไปให้หมอดู ประมาน 5 แผ่นเอสี่ เราก็บอกว่าอยากได้โด่งๆนะ หมอบอกได้ๆๆเลย โด่งๆใช่มั้ย และหมอก็จะบอกว่าทำมาแล้วได้ยังงี้นะ จะเป็นแบบนี้หมอก็เปิดรูปให้ดู และเราก็เหน จนตอนนี้จมูกเราเหมือนกับในรูปเป๊ะๆเลย ไม่เบี้ยวไม่เอียงๆ รู้สึกดีกับหมอและคลินิคที่นี่ๆๆนะ สู้ๆๆนะ ^^

มีเฟสบุคมั้ยคะ อยากเห็นรูปคะ ของดีต้องโชว์คะ อิอิ  โพสต์ 2012-11-3 19:46
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้