ดู: 2165|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับ หมออนุชิต เซเล็บคลีกนิคครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy_cub เมื่อ 2012-10-22 15:12

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ครับ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... E0%B8%95&page=1

ขอแจ้งให้ทราบก่อนนะครับ ว่าที่ตั้งกระทู้สอบถามโดยอ้างอิงมาจากกระทู้ของคุณGakkajeeเช่นนี้ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นใดทั้งสิ้นครับ เพียงแค่อยากสอบถาม เพราะผมเองก็มีคิวผ่าตัดกับหมออีกไม่กี่วันแล้ว แต่บังเอิญไปเจอกระทู้ของคุณGakkajeeเข้า เลยเกิดความไม่สบายใจขึ้นมา ยังไงผมก็ขออนุญาตคุณGakkajeeมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ^^

อย่างที่เกริ่นไปครับว่าผมมีคิวที่จะต้องผ่าตัดกะบคุณหมอในวันที่30 ต.ค.ที่จะถึงนี้ ในใจก็กล้าๆกลัวๆอย่างบอกไม่ถูก ทุกวันผมก็พยายามเข้ามาอ่านรีวิวของเพื่อนๆในเว็บดั้งโ่ด่งแห่งนี้ ซึ่งปกติผมก็จะเห็นแต่ด้านที่ดี สวยๆงามๆ ที่เพื่อนๆนำมาแชร์หรือรีวิวให้ชม ซึ่งจากหลายๆกระทู้ที่รีวิวออกมานั้นแต่ลนคนก็ทำออกมาแล้วดูดี ทำให้ผมเชือใจคุณหมอ นอกจากนี้ผมก็ได้เข้าไปขอคำปรึกษากับคุณหมอก่อนจะนัดผ่าตัด ซึ่งผมเองก็ไม่ได้โดนคุณหมอใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมแต่อย่างใด แต่คุณหมอพูดจาเป็นกันเองซะมากกว่า แต่ก็อยากว่าแหละครับ ส่วนน้อยนักที่เราจะรับรู้ในด้านตรงกันข้าม ซึ่งคงเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวคุณGakkajeeนั่นเอง นอกจากนั้นยังมีความคิดเห็นในด้านตรงข้ามนี้จากสมาชิกบางท่านที่เข้ามายืนยันสิ่งที่พบและประสบมาในกระทู้ด้วยเช่นกัน ซึ่งผมอ่านแล้วก็เกิดรู้สึกไม่สบายใจขึ้นมา

จึงอยากจะสอบถามเพื่อนๆในเว็บดั้งโด่งแห่งนี้ที่เป็นคนไข้ของคุณหมอครับว่ามีเพื่อนๆคนไหนบ้างที่โดนคุณหมอใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสม และรู้สึกเหมือนการบริการหลังจากที่ทำแล้วเกิดความไม่ประทับใจ อยากให้ช่วยออกมาแนะนำด้วยครับ "หรือ" เพื่อนๆคนไหนที่ทำมาแล้วรู้สึกว่าดีมากๆ คุณหมอรับผิดชอบเราจริงๆก็อยากให้ออกมายืนยันในส่วนตรงนี้ด้วยครับ เพราะอย่างน้อยข้อมูลเหล่านี้ก็จะได้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกหน้าใหม่อย่างผมและสมาชิกท่านอื่นๆที่กำลังคิดที่จะทำศัลยกรรมกับคุณหมออนุชิต เซเล็บคลีนิคครับ

โดยส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องอย่างนี้ควรจะพูดกันตรงๆ มีอะไรที่ดีหรือไม่ดียังไงก็เอามาเล่าหรือแชร์ประสบการณ์กัน เพราะการทำศัลยกรรมนั้นส่วนตัวผมมองว่าไม่ใช่เรื่องเสี่ยงดวง การที่เราจะทำออกมาดีหรือไม่นั้นปัจจัยหลักที่มีส่วนสำคัญที่สุดคือสถานบริการและผู้ให้บริการต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆและเป็นที่ยอมรับ มีใบอนุญาติที่ถูกต้อง และรับผิดชอบคนไข้ของตนเอง เมื่อคนไข้เกิดความไม่สบายใจก็พร้อมและยินดีที่จะให้คำแนะนำ เพราะถึงแม้ราคาจะถูกแค่ไหนแต่ทำออกมาแล้วแย่ไปหมดก็ไม่มีใครกล้าไปทำหรอกใช่ไหมครับ ตรงกันข้ามบางคลีนิคที่มีค่าบริการที่สูงแต่ทำออกมาแล้วดูดีขึ้น และได้รับบริการที่ดีก็คงไม่แปลกที่จะมีคนแห่คิวเข้าไปใช้บริการของคลีนิคนั้นๆ

กระทู้นี้อาจจะยาวไปซักหน่อย และหากคำพูดไหนที่ทำให้รู้สึกไม่พอใจผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย janenypan เมื่อ 2012-10-22 16:36

อ่ะ  เราก็จะไปทำวันเสาร์ ที่ 27  จะถึงนี้ แอบ หวั่นๆเหมือนกัน
เราอยากให้ตัดสินใจดีๆนะคะ เพราะตอนแรกเราคิดว่าของถูกและดีคงมีในโลก แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำแพงแล้วจะดีเสมอไปนะ จากประสบการของเราที่ทำที่นี่รู้สึกว่าแย่ค่ะ บริการหลังทำไม่โอเค พอมีปัญหาจะโทษแต่คนไข้คะ ว่าไม่นวด ไม่ทำตามที่หมอบอก แต่คุณลองคิดดูซิคะว่า จมูกเรา เราจะไม่ดูแลดีๆหรอ ทำมาก็เจ็บตัวก็อยากจะได้จมูกที่ดี ถึงแม้จะเตรียมใจเรื่องรูปทรงที่จะออกมามันอาจไม่เหมือนที่ตั้งใจไว้ แต่ขอให้ไม่มีผลตามมาก็พอ แต่นี่พอมีปัญหาไปหาก็ทำเหมือนกับว่าเราไปสร้างปัญหาให้กับเค้าแก้ให้แบบไม่เต็มใจ ทำให้แรงๆเช็ดรูจมูกจนเลือดซิบๆ สุดท้ายแก้มาก็เอียงและอักเสบเหมือนเดิม เจ็บตัวด้วยเสียความรู้สึกด้วย สุดท้ายต้องไปเอาออกที่อื่น เพราะไม่กล้าไปทำที่เดิมแล้วคลีนิคที่เราไปแก้ เอาซิลิโคนให้เราดู เป็นของคนที่ทำจากที่นั่นมาถอดเยอะคะทรงเดียวกันหมด เห็นซิลิโคนแล้ว หือ เอาแบบเนี้ยหรอใส่ให้เรา เราเป็นคนจมูกสั้นแต่ใส่ให้แบบยาวเกิน ทำให้เราอักเสบและดันแผลทำให้เลือดออกอยู่บ่อยๆ แถมซิลิโคนก็เป็นแบบไม่มีขาอีก ทั้งๆที่เค้าบอกว่าทำแบบมีขาไม่ทะลุแน่นอน แล้วสรุปว่าไอ้ซิลิโคนที่อยู่ในจมูกเราอ่ะคืออะไรทำไมไม่มีขา หลอกลวงชัดๆเลย สุดท้ายนี้เราไม่มีเจตนาจะโจมตีอย่างไรแต่เพียงต้องการพูดความจิงที่เราประสบมาเท่านั้นค่ะ ยังไงเราขอให้ตัดสินใจดีๆหรือถ้าไปทำที่นี่ขอให้ทำแล้วไม่มีปัญหาอะไรนะคะ^^
เราเห็นเคสเอียงในเวปนี้ก็เยอะ ทำออกมาสวยก็เยอะ 50/50 คะ การทำศัลกรรมก็เหมือนแทงหวย
ถ้าราคานี้ก็สมกับราคา ตอนแรกเราก็มีปันหากับหมอนั้นแหละพอตั้งกระทู้โจมตี ฝ่ายคลีนิกเค้าก็ดีนะ..ยอมรับกับสิ่งที่ทำ..คือการเปิดแผลข้างเดียวมันจะทำไห้ผังผืดขึ้นข้างเดียวแล้วดันไห้เอียง1ข้าง เข้าเลยปรับวิธีผ่าเป็นเปิดแผลสองข้างค่ะ..ส่วนเรื่องเอียงเยอะมันอยู่ที่เราด้วยเพราะหมอไม่ได้อยู่กับเรา24ชม เรื่องเอียงที่เป็นประเด็นตอนแรกนั้นเราก็บอกคุนโปรโมทอะไรไว้ควรที่จะรับผิดชอบ..หลังจากนั้นก็รับแก้ไห้ทุกเคสที่เอียง..ส่วนมากที่เห็นจะเอียงปลาย(เข้าไปดูรีวิว2หน้า3ของเราอ่ะ)มีรูปเรียบเทียบอยู่...ทุกหมอมีเคสหลุดหมดแหละค่ะ..มันอยู่ที่เราตัดสินใจถ้าเราตัดสิ้นใจแล้วควรจะพอใจและรับกับมันไห้ได้นะค่ะ...ส่วนจรรยาบรรนของหมอ..มันถูกแล้วที่เค้าพูดตรงๆแต่มันผิดที่ควรจะรักษามารยาทบ้าง..เพราะหมอก็ไม่ได้เก่งเวอร์มาจากไหน....แต่ถ้าคุนมีงบเยอะๆประมาน8000อัพ ควรไปทำที่อื่นจะดีกว่านะค่ะ...คิดดีดีนะค่ะ..ส่วนตัวเรานั้นเราพอใจตั้งแต่แรกที่มันเอียงละถ้าเคยอ่านในกระทู้เรานะ..เพราะเราเป็นคนเลือกเองแต่พอเค้ารับผิดชอบก็okทำไม่เสียตัง..การคิดบวกจะดีกว่ามานั้งนอยนะค่ะศึกษาเยอะๆค่ะ..ดีกว่าไม่มีดั้งนะค่ะจิงมั้ย^^(โทดทียาวไปหน่อย)
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonly เมื่อ 2012-10-22 17:34
เราอยากให้ตัดสินใจดีๆนะคะ เพราะตอนแรกเราคิดว่าของถ ...

เตงไปเอาออกที่ไหนค่ะ เอาออกราคาเท่าไหร่ เราก็จะไปเอาออกเหมือนกัน ทำจากเซเลปเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

เราไปเอาออกที่ หมอสำรวยคะ หมอทำไวมาก ให้คำแนะนำดี ไม่เจ็บเลยแทบไม่บวมไม่อักเสบเลยคะ   โพสต์ 2012-10-24 21:33
ต้นฉบับโพสต์โดย maipare เมื่อ 2012-10-24 16:46
เตงไปเอาออกที่ไหนค่ะ เอาออกราคาเท่าไหร่ เราก็จะไปเ ...

เราไปเอาออกที่ หมอสำรวยคะจรัญ53 ราคา2000บาท หมอทำไวมาก ให้คำแนะนำดี ไม่เจ็บเลยแทบไม่บวมไม่อักเสบเลยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonly เมื่อ 2012-10-24 21:34
เราไปเอาออกที่ หมอสำรวยคะจรัญ53 ราคา2000บาท หมอทำไวมา ...

เตงเอาออกอย่างเดียวหรอค่ะ ไม่ได้เสริมต่อหรอ
ต้นฉบับโพสต์โดย maipare เมื่อ 2012-10-25 09:02
เตงเอาออกอย่างเดียวหรอค่ะ ไม่ได้เสริมต่อหรอ ...

อ๋อป่าวค่ะ ยังเข็ดๆอยู่ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonly เมื่อ 2012-10-25 10:30
อ๋อป่าวค่ะ ยังเข็ดๆอยู่ อิอิ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ เรารอแก้ที่ หมอชาตรี สยามคลีนิค เลยทีเดียว รอลาออกจากงานก่อน

แบบว่าคราวนี้ขอจัดเต็มเลยครั้งเดียว ไม่อยากเจจ็บหลายรอบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้