ดู: 5772|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขซิลิโคนเหลวกับ พล.ต.ท.น.พ อรรถพันธ์และภรรยา ที่ ณพลักษณ์ ศัลยกรรมความงาม คะ

[คัดลอกลิงก์]
         ก่อนอื่นต้องขอบอกไว้ก่อนนะคะว่าน้ำได้โดนหลอกให้ไปฉีดซิลิโคนเหลวมาได้ 4 ปีกว่าๆแล้วคะ(หมอกระเป๋า)โดยคนที่พาไปฉีดเป็นถึงอาจาร์ยสอนโรงเรียนชื่อดังของอำเภอ โดยบอกว่าเป็นคอลลาเจนเดี๋ยวมันจะสลายไปเอง 6 เดือนแต่นี้ผ่านมา 4 ปีกว่าแล้วยังไม่สลายไปเลยคะแถมจมูกก็ดูใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆคะ แต่ปัญหาอย่างอื่นไม่มีนะคะ ไม่บวม ไม่อักเสบอะไร ต่อมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วก็ได้มีความคิดว่าอยากไปเสริมให้มันโด่งๆไปเลยเพราะที่ฉีดมามันโด่งไม่มากคะ พอดีเห็นน้องไปเสริมซิลิโคนแบบแท่งมาสวยมาก เลยไปปรึกษาหมอที่จังหวัดขอนแก่นซึ่งใกล้บ้านที่สุด โดยคุณหมอบอกว่าเสริมทับได้เลยไม่เป็นไร ซึ่งเราก็ไม่ทราบว่าต้องเอาซิลิโคนเหลวออกก่อนค่อยเสริม เราเองก็ไม่ศึกษาให้ดีซะก่อนเพราะคิดว่าหมอเขาต้องรู้ดีกว่าเราแน่ๆเลยเชื่อหมอคือไปปรึกษาวันนั้นก็ทำวันนั้นเลย เพราะคุณหมอลัดคิวทำให้เลยบอกว่ามาไกลสงสาร เราก็ตกลงทำเลยในราคา 15,000 บาท พอกลับมาถึงบ้านก็เลยเริ่มมาศึกษาวิธีการปฎิบัติตัวหลังการผ่าตัด ก็ได้สมัครที่เวปดั้งโด่งดูไปดูมาเพิ่งจะมาทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับจมูกของตัวเองเกี่ยวกับสารที่ฉีดไป แถมยังมาเสริมทับโดยไม่ได้เอาซิลิโคนเหลวออกก่อน เลยมานั่งย้อนคิดดูว่าตัวเองตัดสินใจผิดพลาดตั้งสองครั้ง ครั้งแรกเมื่อ 4 ปีก่อนไปฉีดซิลิโคนเหลวมา ครั้งที่สองไปเสริมซิลิโคนแบบแท่งทับโดยไม่ได้เอาซิลิโคนเหลวออกก่อน เลยมานั่งดูรีวิวทุกวันเป็นเวลาเกือบ 2 เดือน ใจคอไม่ดีกลัวว่าถ้าปล่อยทิ้งไว้นานไปกลัวมีปัญหาตามมา

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 09:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สุดท้ายได้มาเจอรีวิวของเพื่อนๆที่ไปทำมาจากคุณหมอหลายท่าน แต่ก็ได้สนใจเคสของคุณหมออรรถพันธ์มาก ทั้งยังได้ศึกษาจากประสบการ์ณของคนที่กำลังรักษากับคุณหมออยู่ และบางท่านที่หายดีแล้ว แล้วได้เข้าไปดูที่เว็บไซต์ของทางคลีนิคมีความเชื่อมั่นขึ้นมา เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิคดู คุณหมอทั้งสองน่ารักมากเป็นกันเองให้คำปรึกษาดีมากๆและได้ความรู้อีกหลายอย่างที่ยังไม่รู้ แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจมัดจำหรือนัดวันคุณหมอไว้ คุณหมอก็ไม่ได้ว่าอะไรบอกว่าให้กลับไปคิดดูก่อนก็ได้ เราเลยกลับมาบ้านก็มานั่งศึกษาและก็โทรหาคุณหมอตลอดจนในที่สุดก็ตัดสินใจนัดวันคุณหมอทำการผ่าตัดเลยคะ โดยโอนเงินมัดจำไปก่อนเพราะเราอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเดินทางบ่อยๆ ได้วันที่ 18/10/2555 ก็เดินทางเข้าไปพบคุณหมอเวลาบ่ายโมง พอเข้าไปก็ได้ไปคุยเรื่องเอกสารและเซ็นยินยอม เอกสารละเอียดมากๆเลยคะ คุณหมอบอกอ่านให้เข้าใจกรอกข้อมูลที่เป็นความจริง และคุณเฟียตก็ถ่ายรูป คำนวนจมูกละเอียดทุกขั้นตอนเลยคะกว่าจะได้ขึ้นห้องผ่าตัดก็เป็นเวลาบ่าย 2 โมงครึ่งคะ ขั้นตอนก็เหมือนกับเพื่อนๆเคยรีวิวให้ดูมาก่อนคะ ทานยา ล้างหน้าแปรงฟันหลายรอบมาก ใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ด้วยคะเพราะต้องใช้เวลาผ่าตัดนานมากคะ เสร้จแล้วก็เดินเข้าห้องผ่าตัดคะ ขอบอกไว้เลยนะคะว่าเรากลัวมากๆเลยคะ เข้าไปเจอคุณหมอแต่งชุดเหมือนนักบินอวกาศเลยคะ เราไม่กล้ามองเครื่องมือเลยคะ รีบขึ้นไปนั่งบนเตียงแล้วหลับตาอย่างเดียวเลยคะ ตอนแรกกลัวจนปากสั่นเลยคะคุณหมอใจดีมากบอกว่าเจ็บนิดเดียวแค่ยาชาเข็มแรกเท่านั้น พอฉีดเจ็บน้อยกว่าที่คิดมากเลยคะคุณหมอบอกให้ลืมตาดู เราบอกกลัวไม่ดูได้ไหม ปากยังสั่นอีก 555 คุณหมอก็เริ่มฉีดไปเรื่อยๆจนนับไม่ถ้วน แล้วคุณหมอก็ได้ลงมือทำการเลาะเจ้าซิลิโคนเหลวออก ขอบอกไว้เลยนะคะว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้เลยคะ ก็ได้ยินเสียงคุณหมอบอกว่าถึงขั้นตอนไหนแล้ว พร้อมกับการได้ยินเสียงเครื่องมือผ่าตัดตลอดเวลาคะ คุณเฟียตก็ได้เข้ามาช่วยคุณหมอด้วยคะ จนคุณหมอบอกว่าเสร็จแล้ว ออกมาอีกที 2 ทุ่มนิดๆคะใช้เวลาไป 6 ชั่วโมงคะ พอลงมาข้างล่างก็ได้มาพบกับเจ้าซิลิโคนเหลวที่คุณหมอเอาออกให้ เรานึกว่าจะมีนิดเดียวเพราะเราฉีดคั้งเดียวเอง แต่ที่ไหนได้มันก็ชิ้นใหญ่เอาเรื่องอยู่คะ หน้าตาอย่างที่เห็นในภาพคะ คุณหมอก็ได้มาอธิบายให้ฟังเรื่องการปฏิบัติตัวหลังการผ่าตัด และอะไรอื่นๆอีกเยอะคะ คุณหมอบอกว่าเอาออกได้ 95 % คะเอาออกได้เยอะมากๆเลยคะ ขั้นตอนการผ่าตัดคุณหมอก็ถ่ายเก็บไว้ตลอดนะคะ เดี๋ยวจะเอาลงให้ดูหลังวันตัดไหมคะ เพราะยังไม่ได้เอามาคะ เราเลยลาคุณหมอกลับโรงแรมคะ เรารีวิวไม่ค่อยเป็นไม่เก่งคอมด้วยคะ ที่เขียนมาขั้นตอนอาจตกหล่นบ้าง ถ้าเพื่อนๆสนใจสอบถามเราได้นะคะ ยินดีตอบทุกท่านคะ ดูรูปเลยนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 12:38:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 12:42:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปใหญ่มากสลับกันด้วย อ่านดูก็ได้นะคะ เริ่มแรกอันล่างสุดคือจมูกที่ยังไม่เคยทำอะไรมาก่อน รูปกลางคือรูปที่ฉีดซิลิโคนเหลวได้ 4 ปีกว่าๆคะ ส่วนรูปแรกคือรูปที่เสริมซิลิโคนแบบแท่งทับซิลิโคนเหลวโดยที่ยังไม่ได้ขูดออกก่อนคะอายุจมูกได้ 2 เดือนทำที่ขอนแก่นคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 13:18:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี้คือรูปหลังจากไปขูดจมูกกับคุณหมออรรถพันธ์มาคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 14:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บวมเยอะมากเลยคะ เพื่อนๆพอจะมีวิธีช่วยลดบวมบ้างไหมคะใกล้วันนัดไปตัดไหมแล้วคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 15:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี้คือรูปซิลิโคนเหลวที่คุณหมอได้ทำการเลาะออกให้คะ น่ากลัวมากๆเลยคะ คะ
เจ็บมากไมค่ะ สู้ ๆ ขอให้หายไวไวนะค่ะ  
เป็นอีกหนึ่งคนที่กะลังจะไปแก้เหมือนกันค่ะ
ขอให้หาย + สวยไวไวนะคะ  

ซิลิโคนเหลวแอบน่ากลัวนะ
หมอเก่งจังเลยคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 11:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeb เมื่อ 2012-10-27 18:54
เจ็บมากไมค่ะ สู้ ๆ ขอให้หายไวไวนะค่ะ  
เป็นอีกหนึ่งคน ...

รู้สึกแค่ยาชาเข็มแรกเท่านั้นคะ นอกนั้นก็ไม่เจ็บแล้ว ขอบอกว่าคุณหมอฉีดยาชามือเบามากเลยคะ เจ็บนิดเดียวจริงๆ ยังไงก็ขอให้โชคดีในการรักษานะคะ ขอบคุณมากคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 11:05:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pairpairs เมื่อ 2012-10-27 21:24
ขอให้หาย + สวยไวไวนะคะ  

ซิลิโคนเหลวแอบน่ากลัวนะ ...

ใช่คะซิลิโคนเหลวน่ากลัวมากเลยคะ เสียใจที่ตัวเองตกเป็นเหยื่อหมอกระเป๋าที่หลงไปฉีดเลยไม่อยากให้คนอื่นตกเป็นเหยื่อเหมือนเรา แต่ก็ดีใจที่ได้มาเจอคุณหมออรรถพันธ์กับภรรยา (คุณเฟียต) ซึ้งเราได้รับการเอาใจใส่จากคุณหมอดีมากๆเลยคะ ทำให้เราคลายความกังวลไปได้มากเลยทีเดียว ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 11:08:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampair เมื่อ 2012-10-27 21:38
หมอเก่งจังเลยคะ

ใช่คะคุณหมอกับภรรยาท่านทั้งสองเก่งมากเลยคะ ดูภาพเอาเลยนะคะว่าเอาออกได้เยอะมากจริงๆ แม้แต่ชิ้นเล็กชิ้นน้อยท่านก็ไม่ปล่อยมันไว้ พยายามเอาออกเกือบหมดเลยคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 11:43:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปต่อนะคะรูปนี้ครบวันนัดตัดไหมคะ 9 วันพอดีคะจะเห็นได้ว่ายุบบวมลงมากเลยคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 11:56:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนรูปนี้หลังตัดไหมเสร็จแล้วคะ คุณเฟียตได้ทำการนวดจมูกให้ด้วยคะ ขั้นตอนนี้เจ็บหน่อยนะคะ แต่ก็ทนได้  ตอนตัดไหมก็แอบเจ็บอีกทีคะ เพราะน้ำมูกเราแห้งเยอะมากกกกกกกกเลยไปติดที่ไหมคุณหมอก็พยายามเบามือมากเลยนะคะ (ล้วงน้ำมูกแห้งออกมาให้ด้วยคะ อายคุณหมอด้วยคะ อิอิ)  หลังเสร็จแล้วคุณเฟียตก็ได้มาดามจมูกให้ด้วยคะ เพราะคุณหมอกลัวเบี้ยวคะ และเรายังมีสิวขึ้นอีกตรงหว่างตา 3-4 เม็ดคะคุณเฟียตก็สะกิดสิวทายาที่สิวให้ด้วยนะคะ แล้วก็ได้ยามากินอีกชุดนึงด้วยคะ นัดอีกทีอีก 2 อาทิตย์คะ เดี๋ยวมาอัพเดชใหม่นะคะ
ยุบบวมเร็วมาเลยค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ของหนูนัดผ่าวัน ที่ 5 พย ค่ะ หนูฉีดได้ 11 ปีแล้วนานกว่าพี่อีกค่ะทีแรกก็ไม่คิดจะแก้แต่ศึกษาบ่อยเข้าเลยคิดแก้ค่ะ
เพราะจมูกใหญ่ไม่ได้รูป บ้างคนก็ว่าดีแล้วแต่ตัวเองรู้สึกว่าใหญ่ทิ้งไว้นานไปกัวใหญ่กว่าเดิมเลยตัดสินใจแก้ค่ะ แอบกัวมากเลยค่ะ กัวเจ็บ กัวหายช้า แต่พ่อเห็นรีวิวของพี่แล้วใจชื้นเลยค่ะ มีโอกาศคงได้เจอกันที่คลีนิกนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
นี่คือขูดออกพร้อมเสริมใหม่เลยหรอคะ  ราคาเท่าไรเอ่ย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-7 11:04:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeb เมื่อ 2012-10-28 12:35
ยุบบวมเร็วมาเลยค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ของหนูนัดผ่าว ...

ตอนนี้คุณ jeb คงจะผ่าตัดเรียบร้อยแล้ว ดีแล้วที่ตัดสินใจเอาออกคะ เพราะในอนาคตเราก็ไม่รู้ว่ามันจะสร้างปัญหาให้กับเราตอนไหน ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยๆ ไม่มีปัญหาอะไรตามมานะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-7 11:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iambee เมื่อ 2012-11-5 00:33
นี่คือขูดออกพร้อมเสริมใหม่เลยหรอคะ  ราคาเท่าไรเอ่ย ...

ขูดออกพร้อมกับเสริมใหม่เลยคะ ของเราทำที่ราคา 6,0000 บาทคะ แต่ละเคสราคาจะไม่เหมือนกันนะคะ ขึ้นอยู่กับจมูกเราว่ามีปัญหามากน้อยต่างกันคะ
ขอให้หายเร็วๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
6000นี่รวมค่าเสริมยังคะทำไมถูกจัง เค้าเพิ่งไปแก้กะคลินิคสมเพชรมา(เชียงใหม่) ทรงไม่สวยเลยขูดออกไม่หมด เปนตะปุ่มตะป่ำ นอยอยากร้องไห้มาก ค่าแก้25000 ค่าขูดต่างหากอีก8000 ถ้าจะเก่บค่าขูดต่างหากน่าจะขูดอกมากกว่านี้ หรือทำให้ดีขึ้นใช่มั้ย เซงมาก้องรอดูถ้ายุบทรงจะเปนยังไง ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องลงกทม.ละล่ะค่ะ หมอกทม.ดีกว่าเยอะเนาะน่าจะมาเปิดดุข้อมูลก่อนเซงเลย
K ladykob. 60,000 บาทค่ะ ไม่ใช่ 6,000 เจ้าของกระทู้คงพิมพ์ผิด
ต้นฉบับโพสต์โดย explorer เมื่อ 2012-11-7 23:27
K ladykob. 60,000 บาทค่ะ ไม่ใช่ 6,000 เจ้าของกระทู้คงพิมพ์ผิด ...

แป่วว
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 14:17:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งเข้ามาเห็นขอโทษด้วยนะคะ ราคา 60,000 บาทคะ ขูดพร้อมเสริมใหม่เลยคะ ขอบคุณคุณ explorer มากนะคะ
ยุบบวมดีแล้วคงสวยดีค่ะ หายไวๆนะค่ะอย่าทานปลาร้าโดยเด็ดขาดนะค่ะหลังหกเดือนไปค่อยว่ากันค่ะจะได้หายไวๆกลับมาสวยกว่าเดิมอีกจ้าาาสู้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้