ดู: 57277|ตอบกลับ: 96
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเราเป็นคนจมูกโด่ง แต่ไม่สวยปลายเชิดและใหญ่เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์มาแล้วคุณหมอแนะนำว่าให้เหลากระดูกออกและตรงปลายก้อจะใส่กระดูกหูอ่อนให้เราเลยตัดสินใจทำเพราะคุณหมอดูน่าเชื่อถือและพูดดีมาก แต่เราทำเครท ดมยา50000บาทเลยไม่ต้องรอนานพอไปทำ
ครั้งที่หนึ่ง คุณหมอเหลากระดูกออกให้ใส่สิริโคนให้ได้ประมาณเดือนกว่าาๆซิลิโคนเองมาด้านซ้ายและทรงก้อเหมือนเดิมไม่มีปลายด้วยหน้าดุมากหนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สอง คุณหมอบอกจะทำทรงใหม่ให้ก็เหลากระดูกเราออกอีกพอได้ประมาณเดือนหนึ่งซิลิโคนเอียงไปด้านขวาเห็นแบบได้ชัดเจนรูจมูกไม่เท่ากันคุณหมอเลยบอกว่าให้มาทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สาม ผ่าตัดออกมากแรกๆคุณหมอบอกเลยว่ารูจมูกจะไม่เท่ากันนะแต่ถ้าดูตรงๆก็จะสวยแค่รูจมูกไม่เท่ากัน พอได้ประมาณสองอาทิตย์
ตกใจมากโอ้พระเจ้า จมูกด้านซ้ายยุบเข้าไป รูจมูกไม่เท่ากันเห็นแกนซิลิโคนได้ชัดเจน พอไปพบคุณหมอแกบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้แล้วแกก็คืนเงินให้และนัดให้ไปทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สี่ คุณหมอเอาซิลิโคนออกและตัดเนื้อพังผืดที่หัวมาใส่ตรงที่มันยุบเข้าไปแล้วบอกว่าอีกหกเดือนให้มาทำใหม่แกบอกว่าเราอาจเข้าไปยุ้งกับเค้าเร็วเกินไปพักไว้สักหกเดือน ที่แรกได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งก็โอเค พออาทิตย์ ที่สองเริ่มยุบตรงเดิม พออาทิตย์ที่สามแทบจะฆ่าตัวตายจมูกยุบลงไปข้างเดี๋ยว รูจมูกไม่เท่ากัน คุณหมอเหลากระดูกจากที่เคยโด่งๆๆกลายเป็นคนจมูกแบน ปลายหดตัวเชิดเหมือนจมูกหมูต้องได้หยุดงาน แล้ววันก่อนจึงตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์ คุณหมอบอกว่าต้องรออีกปีหนึ่งถึงจะกล้าเสริมให้เราก้อเล่ารายละเอียดให้หมอฟังแล้วคุณหมอพูดออกมาว่าจมูกคุณมันบอบช้ำมากเนื่องจากการผ่าตัดบ่อยๆและไม่รู้คุณหมอศรัญไปตัดอะไรออกบ้างถึงได้กลายเป็นคนพิการแบบนี้ แล้วเมื่อวานเลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมออีกท่านคือคุณหมอฉันทัส แกตกใจมากและบอกว่าตอนนี้น้องกลายเป็นคนจมูกพิการไปแล้วเนื่องจากจุดที่หนึ่งจมูกด้านขวายุบเพราะเกิดจากคุณหมอศรัญเหลากระดูกตะไบไม่เท่ากัน จุดที่สอง รูจมูกไม่เท่ากันเพราะคุณหมอลงมืดผิดตำแหน่ง จุดที่สามปลายจมูกเชิดเนื่องจากผ่าตัดบ่อยพังผืดเลยรัดตัว จุดที่สี่โครงสร้างกระดูกไม่เหมือนเดิมกระดูกไม่เท่ากันเพาะคุณหมอเหลาไม่เท่ากัน คุณหมอฉันทํัสบอกว่าถ้าจะมาแก้กับผมผมบอกได้เลยว่าอาจจะไม่ใช่ครั้งเดียวเพาะมีหลายจุดมากและแต่ละจุดแก้ยากมากเพาะตอนนี้น้องกลายเปงคนพิการไปแล้วแต่เรายังไม่กล้าทำ พอตกเย็นเราาจะกับอุดรเลยแวะไปหาหมอศรัญหมอก็บอกคำเดิมว่าต้องรอ เราก้อเลยอธิบายจากที่เราไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นมา แกเลยบอกว่าไม่จิงมันเป็นเพาะจมูกของเราเองและยังพูดอีกว่าถ้าหมอไหนแก้ให้หนูได้คุณหมอยินดีที่จะจ่ายให้จะกี่แสนก้อตาม เราเลยพูดว่าคุณหมอฉันทัสแกบอกว่าน่าจะแก้ได้แต่อาจไม่ใช่ครั้งเดียวเพราะมันต้องแก้หลายจุด แล้วคุณหมอก้อพูดว่าโดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณหมอฉันทัสทำไม่ได้เพาะคุณหมอพึ่งจบมา ถ้าทำได้ผมทำไปนานแล้ว เราก็ไม่รู้จะทำยังไงได้แต่ร้องไห้และรับสภาพ เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอที่แก้เก่งๆหน่อยค่ะเพราะตอนนี้ใช้ชีวิตลำบากมากค่ัะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้จมูกน้องก้อแหลมและปลายข้างขวายุบหน่อยๆค่ะ  โพสต์ 2013-2-13 01:04
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 20:40:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆนะค่ะ ตอนนนี้เรามีหมอที่ไปปรึกษามาบ้างล่ะ
มีคุณหมอพีระ
คุณหมอเฉลิม
คุณฉันทัส
คุณหมอสมศักดิ์แกไม่ทำให้
คุณหมอจรัญ
เพื่อนๆว่าหมอท่านไหนน่าจะแก้ได้ค่ะ แต่เราเลงๆไว้หมอฉันทัส แต่เราก็ยังไม่กล้าไปทำ
ได้คุยกับหมอสำรวย ท่่านแนะนำว่าถ้าอยากไปทำที่โด่งๆ ไปทำที่อื่น ที่นี่จะทำให้แต่ละคนไม่เหมือนกันเพราะรูปหน้าแต่ละคนแตกต่างกัน หมอแนะนำว่าลองไปทำที่อื่นก่อน แต่ถ้าทำแล้วต้องการแก้ หมอรอแก้ให้ ลองเข้าไปดูนะคะ

ซิลิโคนบรรจุขวดเป็นคนที่มาแก้กับหมอค่ะ ยังไงลองปรึกษาหมอดูไ้ด้ หมอเล่นเฟซ คุยในเฟซหรือโทรคุยเลยก็ได้ค่ะ ติดต่อได้ตลอดนะ

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=449744068407524&set=a.218611251520808.47734.100001158053331&type=3&theater

ลองปรึกษา หมอชาตรี เชียงรายดูซิครับ คุณหมอเก่งนะครับ ป้าสายหยุดก็ดูแลลูกค้าดีมากๆ
ส่วนตัวเราเชียร์คุณหมอสมศักดิ์นะคะ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ ต้องหายแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย anglenan เมื่อ 2014-6-19 16:51
ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา

leopoonfah คะ
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 00:52
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ

ถ้าเป็นเราแนะนำคุณหมอสมศักดิ์ ...

ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา
เป็นกำลังให้นะคะ ไม่ว่าตอนนี้จะเป็นยังไง ขอให้คุณมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต นะคะ  สู้ๆคะ
ณพลักษณ์คลีนิก คะ คุณหมอมือหนึ่งเลยคะ รับงานแก้มาเยอะ หลากหลายรูปแบบคะ
เป็นยังไงบ้างค่ะ อยากทราบข่าว
ขอบคุณ จขกท มากครับเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้น อ่านแล้วได้ความรู้
เปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้สู้ๆ เจอหมอที่สามารถแก้ปันหาของคุนได้ และกลับมาสวยเช่นเดิมนะคะ เอาใจช่วย สาธุๆ
โห้ เราว่าของเราเบี้ยว กำลังจะไปแก้อยู่ คิดว่าเราแย่แล้วนะ
เจอแต่ละเคส คุณหมอจบหมอมาหรือป่าวเนี่ย
เป็นกำลังใจให้ หายไวไวนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
แนะนําให้รอ1ปี ให้เนื้อเยื่อมันอ่อนตัวและแผลหดรั้งลดลงก่อน เพราะถ้ารีบร้อนก็จะมีปัญหาไม่จบ เป็นบทเรียนว่าหมอคนไหนฝีมือแบบไหน จมูกปกติถ้าได้แก้ไขมักจะเสียมากกว่าได้. รอศึกษาก่อน
อย่าเพิ่งคิดมากนะตะเอง ใจเย็น เดี๋ยวก้อสวยเหมือนเดิมแว้ววว จร้า
หาทางออกได้ไวๆนะ
ผมก็โดนเหมือนคุณเลย นี่เอาออกได้เกือบปีแล้ว แต่จมูกก็ยังพิการอยู่เลย เป็นเหมือนกันแป๊ะ  
สู้ๆเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
สูสู้นะคะ ขอให้ผ่านมันไปให้ได้ค่ะ
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก
เราว่าตอนนี้อย่าเพิ้งไปทำอะไรเลย รอให้เนื้อเยื่อมันหายบอบช้ำก่อน แล้วค่อยไปทำใหม่นะ เอาใจช่วยละกัน รู้ว่ามันยาก แต่ก็ต้องทำใจล่ะนะ สู้ๆๆ
สู้ค่ะช่วยไรไม่ได้ แต่เข้มแข็งไว้นะค่ะ เดี่ยวก็เจอหมอที่ใช่
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
ต้นฉบับโพสต์โดย Reindeerie เมื่อ 2013-5-23 15:05
เราก็เคยทำกับหมอศรัน แต่ได้คิวที่ P10 ที่เมเจอร์รัชโย ...

คือเราจ่ายราคาหมอศรันอ่านะก็คาดหวังว่าจะสวยและดี เพราะสืบคร่าวๆตอนนั้นว่า ถ้าทำกับหมอพรเทพราคาลดลงครึ่งนึงอ่า เราก็ไม่กล้าเสี่ยงหรอก ไม่อยากแก้หลายรอบ พอเจองี้ เลยเหมือนเราถูกหลอกจังๆเลย แอบเซง = =" เป็นกำลังใจนะค่ะ จขกท สู้ๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้