ดู: 56920|ตอบกลับ: 96

[เสริมจมูก] เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเราเป็นคนจมูกโด่ง แต่ไม่สวยปลายเชิดและใหญ่เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์มาแล้วคุณหมอแนะนำว่าให้เหลากระดูกออกและตรงปลายก้อจะใส่กระดูกหูอ่อนให้เราเลยตัดสินใจทำเพราะคุณหมอดูน่าเชื่อถือและพูดดีมาก แต่เราทำเครท ดมยา50000บาทเลยไม่ต้องรอนานพอไปทำ
ครั้งที่หนึ่ง คุณหมอเหลากระดูกออกให้ใส่สิริโคนให้ได้ประมาณเดือนกว่าาๆซิลิโคนเองมาด้านซ้ายและทรงก้อเหมือนเดิมไม่มีปลายด้วยหน้าดุมากหนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สอง คุณหมอบอกจะทำทรงใหม่ให้ก็เหลากระดูกเราออกอีกพอได้ประมาณเดือนหนึ่งซิลิโคนเอียงไปด้านขวาเห็นแบบได้ชัดเจนรูจมูกไม่เท่ากันคุณหมอเลยบอกว่าให้มาทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สาม ผ่าตัดออกมากแรกๆคุณหมอบอกเลยว่ารูจมูกจะไม่เท่ากันนะแต่ถ้าดูตรงๆก็จะสวยแค่รูจมูกไม่เท่ากัน พอได้ประมาณสองอาทิตย์
ตกใจมากโอ้พระเจ้า จมูกด้านซ้ายยุบเข้าไป รูจมูกไม่เท่ากันเห็นแกนซิลิโคนได้ชัดเจน พอไปพบคุณหมอแกบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้แล้วแกก็คืนเงินให้และนัดให้ไปทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สี่ คุณหมอเอาซิลิโคนออกและตัดเนื้อพังผืดที่หัวมาใส่ตรงที่มันยุบเข้าไปแล้วบอกว่าอีกหกเดือนให้มาทำใหม่แกบอกว่าเราอาจเข้าไปยุ้งกับเค้าเร็วเกินไปพักไว้สักหกเดือน ที่แรกได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งก็โอเค พออาทิตย์ ที่สองเริ่มยุบตรงเดิม พออาทิตย์ที่สามแทบจะฆ่าตัวตายจมูกยุบลงไปข้างเดี๋ยว รูจมูกไม่เท่ากัน คุณหมอเหลากระดูกจากที่เคยโด่งๆๆกลายเป็นคนจมูกแบน ปลายหดตัวเชิดเหมือนจมูกหมูต้องได้หยุดงาน แล้ววันก่อนจึงตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์ คุณหมอบอกว่าต้องรออีกปีหนึ่งถึงจะกล้าเสริมให้เราก้อเล่ารายละเอียดให้หมอฟังแล้วคุณหมอพูดออกมาว่าจมูกคุณมันบอบช้ำมากเนื่องจากการผ่าตัดบ่อยๆและไม่รู้คุณหมอศรัญไปตัดอะไรออกบ้างถึงได้กลายเป็นคนพิการแบบนี้ แล้วเมื่อวานเลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมออีกท่านคือคุณหมอฉันทัส แกตกใจมากและบอกว่าตอนนี้น้องกลายเป็นคนจมูกพิการไปแล้วเนื่องจากจุดที่หนึ่งจมูกด้านขวายุบเพราะเกิดจากคุณหมอศรัญเหลากระดูกตะไบไม่เท่ากัน จุดที่สอง รูจมูกไม่เท่ากันเพราะคุณหมอลงมืดผิดตำแหน่ง จุดที่สามปลายจมูกเชิดเนื่องจากผ่าตัดบ่อยพังผืดเลยรัดตัว จุดที่สี่โครงสร้างกระดูกไม่เหมือนเดิมกระดูกไม่เท่ากันเพาะคุณหมอเหลาไม่เท่ากัน คุณหมอฉันทํัสบอกว่าถ้าจะมาแก้กับผมผมบอกได้เลยว่าอาจจะไม่ใช่ครั้งเดียวเพาะมีหลายจุดมากและแต่ละจุดแก้ยากมากเพาะตอนนี้น้องกลายเปงคนพิการไปแล้วแต่เรายังไม่กล้าทำ พอตกเย็นเราาจะกับอุดรเลยแวะไปหาหมอศรัญหมอก็บอกคำเดิมว่าต้องรอ เราก้อเลยอธิบายจากที่เราไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นมา แกเลยบอกว่าไม่จิงมันเป็นเพาะจมูกของเราเองและยังพูดอีกว่าถ้าหมอไหนแก้ให้หนูได้คุณหมอยินดีที่จะจ่ายให้จะกี่แสนก้อตาม เราเลยพูดว่าคุณหมอฉันทัสแกบอกว่าน่าจะแก้ได้แต่อาจไม่ใช่ครั้งเดียวเพราะมันต้องแก้หลายจุด แล้วคุณหมอก้อพูดว่าโดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณหมอฉันทัสทำไม่ได้เพาะคุณหมอพึ่งจบมา ถ้าทำได้ผมทำไปนานแล้ว เราก็ไม่รู้จะทำยังไงได้แต่ร้องไห้และรับสภาพ เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอที่แก้เก่งๆหน่อยค่ะเพราะตอนนี้ใช้ชีวิตลำบากมากค่ัะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้จมูกน้องก้อแหลมและปลายข้างขวายุบหน่อยๆค่ะ  โพสต์ 2013-2-13 01:04
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 20:40:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆนะค่ะ ตอนนนี้เรามีหมอที่ไปปรึกษามาบ้างล่ะ
มีคุณหมอพีระ
คุณหมอเฉลิม
คุณฉันทัส
คุณหมอสมศักดิ์แกไม่ทำให้
คุณหมอจรัญ
เพื่อนๆว่าหมอท่านไหนน่าจะแก้ได้ค่ะ แต่เราเลงๆไว้หมอฉันทัส แต่เราก็ยังไม่กล้าไปทำ
โพสต์ 2013-2-18 09:42:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คุยกับหมอสำรวย ท่่านแนะนำว่าถ้าอยากไปทำที่โด่งๆ ไปทำที่อื่น ที่นี่จะทำให้แต่ละคนไม่เหมือนกันเพราะรูปหน้าแต่ละคนแตกต่างกัน หมอแนะนำว่าลองไปทำที่อื่นก่อน แต่ถ้าทำแล้วต้องการแก้ หมอรอแก้ให้ ลองเข้าไปดูนะคะ

ซิลิโคนบรรจุขวดเป็นคนที่มาแก้กับหมอค่ะ ยังไงลองปรึกษาหมอดูไ้ด้ หมอเล่นเฟซ คุยในเฟซหรือโทรคุยเลยก็ได้ค่ะ ติดต่อได้ตลอดนะ

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=449744068407524&set=a.218611251520808.47734.100001158053331&type=3&theater

โพสต์ 2012-11-22 13:38:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองปรึกษา หมอชาตรี เชียงรายดูซิครับ คุณหมอเก่งนะครับ ป้าสายหยุดก็ดูแลลูกค้าดีมากๆ
โพสต์ 2012-10-19 17:09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะค่ะเปงกำลังใจให้แอบกลัวแล้วจิ
โพสต์ 2012-10-19 17:27:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะค่ะ อยากเห็นรูปจังค่ะว่ายุบไปเยอะมั๊ย

แอะ !!!!  โพสต์ 2013-1-8 23:21
โพสต์ 2012-10-19 17:31:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะค่ะ..ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี..เราก้อเป็นเคสที่ต้องกรอกระดูกเหมือนกันค่ะ

ตอนแรกก้อไปคุยกะหมอศรันย์..แต่หมอบอกทำไม่ได้..สุดท้ายเราก้อเลยไปทำที่ v-plastบาสนค่ะ

หมอทำให้ได้..แต่ต้องรอดูต่อไปค่ะ..เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โพสต์ 2012-10-19 18:43:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะ...เราเพิ่งแก้มาแกนเอียงยังเครียดแต่อ่านของคุณแล้วของเรามันเล็กน้อยไปเลย...เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โพสต์ 2012-10-19 18:53:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะ
โพสต์ 2012-10-19 19:10:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้นะคะ ลองเข้าไปปรึกษาที่ KongJu Clinic สิค่ะ หมอเก่งมากค่ะ เป็นอาจารย์หมอด้วย ของเราจากที่ำไม่มีเลย ไม่มีเลยจริงๆนะคะ หมอยังทำให้โด่งได้ แถมที่นี่มีเคสหลายเคสมาให้คุณหมอแก้ด้วยค่ะ และอีกอย่างของเขารับประกันดูแลตลอดเลยนะคะ ^_^
ยังไง add facebook มาคุยกับเราก็ได้นะ เราอ่านแล้วเราสงสารตัวเองมาเลย ไม่อยากให้เจ็บตัวซ้ำๆแล้วไม่ได้ผลอีก ลองดูนะ เป็นอีกทางเลือกค่ะ

เราขอfaceหน่อยจ้าอยากปรึกษาเรื่องจมูกจ้า  โพสต์ 2012-11-27 22:41
โพสต์ 2012-10-19 21:10:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห้สู้ๆนะคับแย่กว่าผมอีกอะขอให้หายไว้ๆนะคับ
โพสต์ 2012-10-19 22:48:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เครียดมากแรกๆที่แก้กับหมอคนนี้แหละ ทำจมูกเราสั้น เหลาซิลิโคนก็ขรุขระ ชุ่ยมากค่ะ พอบอกว่าจมูกที่หมอทำมันมีปัญหาอะไรบ้าง หมอทำหน้าไม่ค่อยดีใส่  -*- แก้มา2รอบ เราไม่กลับไปอีกเลย ... จขกท.อย่าเพิ่งท้อนะคะ ทำใจให้สบายก่อน แล้วค่อยเริ่มต้นใหม่ เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอหมอที่เก่งจริงๆ สู้ๆนะคะ
โพสต์ 2012-10-20 00:52:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ

ถ้าเป็นเราแนะนำคุณหมอสมศักดิ์ คุณจักรค่ะ

แต่ค่าใช้จ่ายแพงมากๆถ้าคุณหมอบอกว่ายินดีรับผิดชอบ

ก็แนะนำท่านนี้เลยเพราะทำหน้าให้ดาราหลายคนแล้วแต่ละคนยังกะเกิดใหม่

และแกชอบเคสแก้ไขมากแกชอบแก้จมูกให้ดูดีขึ้นค่ะ แต่ก็ต้องรอนานกว่าจะทำได้

เพราะเนื้อเยื้อมันอ่อนแอต้องรอจนกลับมาจนเป็นปกติก่อนค่ะถึงจะทำได้เต็มที่ค่ะสู้ๆนะค่ะ
โพสต์ 2012-11-22 14:14:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำกับหมอศรันย์ ไม่มีปัญหาไรเลยสวยสมใจ แต่แนะนำหมอฉันทัสเพราะเราดูผลงานทั้ง2หมอเยอะมาก

แต่ที่เลือกทำกับหมอศรันย์เพราะจมูกเราไม่ต้องการรายละเอียดเยอะ
หมอฉันทัสทำจมูกสวยและเนียนมากแต่เราไม่อยากเสียใส่กระอ่อนหลังหูเท่านั้นเอง
โพสต์ 2012-11-27 22:22:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ย่เพิ่งรีบแก้เลยค่ะเพราะถ้าฝืนมากจะทำให้มันสั้นและรั้นต้องรอให้เนื้อคืนมาก่อน ทานคลอลาเจนให้มากขึ้น หรือถ้าจะแก้ก็ลองฉีดไขมันตัวเองบรรตเทาไปก่อนให้ดูพอได้แล้วพักจมูกสักปีแล้วค่อยก้ดีกว่าค่ะ

หมอฉันทนัสเคสก็มีกระดูกปลายฝ่อหลายคนยังไม่ควรเสี่ยงทำค่พเพราะจมูกช้ำมากจะทำให้ฝ่อง่าย
โพสต์ 2012-11-30 18:33:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสียใจด้วยนะคะ เราก็ทำกับหมอเหมือนกันไม่สวยเท่่าไหร่แต่กำลังหามี่แก้อยู่ค่ะ ขอให้เธอเจอหมอเก่งและดีนะคะ
โพสต์ 2013-1-8 22:51:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปปรึกษาหมอเฉลิมแล้ว หมอว่าไงบ้างค่ะ
โพสต์ 2013-1-10 12:05:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆค่ะ เอาใจช่วยนะคะ ขอให้แก้อีกครั้งแล้วได้ดั่งใจนะคะ

เรามีเคสทำต่สองชั้นกับคุณหมอศรัณย์ เนี่ยล่ะแบบเย็บสามจุด ผลออกมาสองข้างไม่เหมือนกัน อีกข้างเป็นชั้นสวยค่ะ สวยอีกข้างตาหลบในเหมือนเดิม ชั้นแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด พอไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าตามธรรมชาติคนเราตาไม่เท่ากันอยู่แล้ว จบค่ะคุณหมอพูดมาแบบนี้ ในใจได้แต่นึกถ้าตาชั้นสวยชั้นจะมาทำทำไม กะว่าจะทำจมูกกะแกต่อ เลยลาขาดค่ะ ^^
โพสต์ 2013-1-10 13:04:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้คร๊าฟฟ ต้องแก้ไขได้แน่นอนจร้า
โพสต์ 2013-1-18 09:28:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆ ค่ะ
โพสต์ 2013-1-18 14:47:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ มีรูปให้ดูมั้ยคะ อยากเห็นค่ะ
โพสต์ 2013-1-21 19:04:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปนกำลังใจให้ค่ะ^^
โพสต์ 2013-1-21 19:51:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ลองปรึกษาหมอหลายๆท่านดูนะคะ
โพสต์ 2013-1-22 04:33:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำลองปรึกษาหมอจึฑาปากน้ำนะคะท่านเชี่ยวชาญคะ
โพสต์ 2013-1-22 04:33:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอจุฑา คะพิมผิด
โพสต์ 2013-1-23 00:15:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้ไขคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้