ดู: 6893|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอิทามาระ 43มาเคลียดมากๆ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเราเป็นคนจมูกโด่ง แต่ไม่สวยปลายเชิดและใหญ่เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์มาแล้วคุณหมอแนะนำว่าให้เหลากระดูกออกและตรงปลายก้อจะใส่กระดูกหูอ่อนให้เราเลยตัดสินใจทำเพราะคุณหมอดูน่าเชื่อถือและพูดดีมาก แต่เราทำเครท ดมยา50000บาทเลยไม่ต้องรอนานพอไปทำ
ครั้งที่หนึ่ง คุณหมอเหลากระดูกออกให้ใส่สิริโคนให้ได้ประมาณเดือนกว่าาๆซิลิโคนเองมาด้านซ้ายและทรงก้อเหมือนเดิมไม่มีปลายด้วยหน้าดุมากหนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สอง คุณหมอบอกจะทำทรงใหม่ให้ก็เหลากระดูกเราออกอีกพอได้ประมาณเดือนหนึ่งซิลิโคนเอียงไปด้านขวาเห็นแบบได้ชัดเจนรูจมูกไม่เท่ากันคุณหมอเลยบอกว่าให้มาทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สาม ผ่าตัดออกมากแรกๆคุณหมอบอกเลยว่ารูจมูกจะไม่เท่ากันนะแต่ถ้าดูตรงๆก็จะสวยแค่รูจมูกไม่เท่ากัน พอได้ประมาณสองอาทิตย์
ตกใจมากโอ้พระเจ้า จมูกด้านซ้ายยุบเข้าไป รูจมูกไม่เท่ากันเห็นแกนซิลิโคนได้ชัดเจน พอไปพบคุณหมอแกบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้แล้วแกก็คืนเงินให้และนัดให้ไปทำใหม่หนึ่งเดือนผ่านไป
ครั้งที่สี่ คุณหมอเอาซิลิโคนออกและตัดเนื้อพังผืดที่หัวมาใส่ตรงที่มันยุบเข้าไปแล้วบอกว่าอีกหกเดือนให้มาทำใหม่แกบอกว่าเราอาจเข้าไปยุ้งกับเค้าเร็วเกินไปพักไว้สักหกเดือน ที่แรกได้ประมาณอาทิตย์หนึ่งก็โอเค พออาทิตย์ ที่สองเริ่มยุบตรงเดิม พออาทิตย์ที่สามแทบจะฆ่าตัวตายจมูกยุบลงไปข้างเดี๋ยว รูจมูกไม่เท่ากัน คุณหมอเหลากระดูกจากที่เคยโด่งๆๆกลายเป็นคนจมูกแบน ปลายหดตัวเชิดเหมือนจมูกหมูต้องได้หยุดงาน แล้ววันก่อนจึงตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์ คุณหมอบอกว่าต้องรออีกปีหนึ่งถึงจะกล้าเสริมให้เราก้อเล่ารายละเอียดให้หมอฟังแล้วคุณหมอพูดออกมาว่าจมูกคุณมันบอบช้ำมากเนื่องจากการผ่าตัดบ่อยๆและไม่รู้คุณหมอศรัญไปตัดอะไรออกบ้างถึงได้กลายเป็นคนพิการแบบนี้ แล้วเมื่อวานเลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมออีกท่านคือคุณหมอฉันทัส แกตกใจมากและบอกว่าตอนนี้น้องกลายเป็นคนจมูกพิการไปแล้วเนื่องจากจุดที่หนึ่งจมูกด้านขวายุบเพราะเกิดจากคุณหมอศรัญเหลากระดูกตะไบไม่เท่ากัน จุดที่สอง รูจมูกไม่เท่ากันเพราะคุณหมอลงมืดผิดตำแหน่ง จุดที่สามปลายจมูกเชิดเนื่องจากผ่าตัดบ่อยพังผืดเลยรัดตัว จุดที่สี่โครงสร้างกระดูกไม่เหมือนเดิมกระดูกไม่เท่ากันเพาะคุณหมอเหลาไม่เท่ากัน คุณหมอฉันทํัสบอกว่าถ้าจะมาแก้กับผมผมบอกได้เลยว่าอาจจะไม่ใช่ครั้งเดียวเพาะมีหลายจุดมากและแต่ละจุดแก้ยากมากเพาะตอนนี้น้องกลายเปงคนพิการไปแล้วแต่เรายังไม่กล้าทำ พอตกเย็นเราาจะกับอุดรเลยแวะไปหาหมอศรัญหมอก็บอกคำเดิมว่าต้องรอ เราก้อเลยอธิบายจากที่เราไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นมา แกเลยบอกว่าไม่จิงมันเป็นเพาะจมูกของเราเองและยังพูดอีกว่าถ้าหมอไหนแก้ให้หนูได้คุณหมอยินดีที่จะจ่ายให้จะกี่แสนก้อตาม เราเลยพูดว่าคุณหมอฉันทัสแกบอกว่าน่าจะแก้ได้แต่อาจไม่ใช่ครั้งเดียวเพราะมันต้องแก้หลายจุด แล้วคุณหมอก้อพูดว่าโดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณหมอฉันทัสทำไม่ได้เพาะคุณหมอพึ่งจบมา ถ้าทำได้ผมทำไปนานแล้ว เราก็ไม่รู้จะทำยังไงได้แต่ร้องไห้และรับสภาพ เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอที่แก้เก่งๆหน่อยค่ะเพราะตอนนี้ใช้ชีวิตลำบากมากค่ัะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้
สู้ๆนะค่ะ...สงสัยเราต้องถอนตัวอย่างแรง
เสริมด้วยพิลเลอร์ ที่ คิจิโจเทน คลินิกเวชกรรม แถวรัชดา 19 ดีกว่าค่ะ ไม่แพง ปลอดภัย สวยด้วย
สู้ๆนะคะ เปนกำลังใจให้
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-19 20:38:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ
(เสริมด้วยพิลเลอร์ ไม่ขึ้นค่ะไปปรึกษาคุณหมอหลายท่านแล้วเพราะเนื้อมันรัดตัวมากค่ะ)
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-19 20:42:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆช่วยแนะนำหมอที่แก้เก่งๆให้หน่อยนะค่ะ ราคาสูงเราก้อสู้ค่ะ
ไม่ลองไปคุณหมอมนัสละคะ..ท่านใจดีและเก่งนะคะอาจได้รับคำแนะนำดีๆ.  
เราก้อคิดว่าลองไปปรึกษาคุณหมอมนัส เมโกะดูอ่ะค่ะ เราเองก้อคิดจะไปทำกะคุนหมอเหมือนกัน ดูจากหลายๆวิว คุณหมอน่าจะช่วยได้น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เราเพิ่งไปทำกับหมอมนัสมาคะจมูกบานปลายใหญ่คุณหมอทั้งตะไบแต่งปลายหยดน้ำตัดปีกเสริมสัน...จัดเต็มมากเขียวถึงตาเลยคะแต่ก็ไม่ปวดนะคะ5วันแล้วเริ่มยุบละคะ...แต่ราคาจะสูงหน่อยนะคะแต่ถ้าแก้ได้ก็คุ้มน้าคิวคุณหมอไม่ยาวมากด้วย
ลองดูที่v-plast บางแสนนะค่ะเราก้อทำที่นี่..คิดว่าหมอมีเทคนิคดีๆเยอะเลยค่ะ..อาจจะช่วยตะเองได้

สู้ๆนะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 20:35:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ เราเคยไปหาคุณหมอมนัสล่ะค่ะแกไม่รับแก้ค่ะ
ขอดูรูปจมูกแต่ละครั้ง เพื่อได้เห็นข้อมูลที่แท้จริงครับ
จากปสกนะครับ ฉีดฟิลเลอร์ อย่าเด็ดขาด เพราะมันไม่ขึ้นแน่ๆ มันมีพังผืดข้างในครับ จะไหลไปข้างๆคับ
ผมเคยมีปัญหาถอดซิลี่จากที่นึง ไปปรึกษาหมอศรัณย์แทบร้องไห้เลย ดูเป็นเรื่องใหญ่โตมาก ไปปรึกษาหมอฉันทัส รับทำครับแต่ต้องแก้หลายรอบเหมือนที่จขกท บอกน่ะแหละคับ ดท้ายรอครับ รอๆๆๆๆ ผ่านไป 1 ปี ดีขึ้นมากครับ
แทบจะไม่ต้องไปแก้ไปเสริมใหม่แล้ว เหลือแค่แผลปีกจมูกที่เป็นแผล กำลังหาแก้แผลปีกอยู่้คับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-23 00:31:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อายค่ะไม่กล้าเอารูปลง
สู้ ๆ น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้
ดีนะที่เราถอนตัวไม่ทำกับหมอศรัณย์ เปลี่ยนใจไปทำที่คุณหมอพิชาญศักดิ์ วีพลาสต์คลีนิคที่ชลบุรี เชียร์ให้ไปลองปรึกษาด้วยอีกคน คุณหมอแนะนำดีมากค่ะ ลองโทรไปเบอร์ 080-5625711 แต่ช่วงนี้คุณหมอไปดูงานที่เกาหลี กลับสิ้นเดือนนี้ เราก็มีนัดไปตัดไหมในจมูกด้วย จะถามเผื่อให้นะคะ เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ คิดเสียว่าฟาดเคราะห์นะคนเก่ง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-25 21:30:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ
ที่เราดูๆไว้มีหมอ
หมอ นพรัตน์
หมอ ฉันทัส
หมอ เฉลิม
เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ และใครมีเคสหลุดหน่อยที่สุดไม่อยากทำใหม่แล้วค่ะ แก้มาหลายรอบมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

บ้านเราอยู่พุทธมณฑลสาย4 ยังขับรถคนเดียวไปทำที่ชลบุรีอีก คุ้มมากค่ะ  โพสต์ 2012-10-26 05:21
ลองพิมพ์หาดูในเน็ตซิคะ ทั้งเคสหลุดและเคสแก้ เราเลือกเองดีที่สุดค่ะ  โพสต์ 2012-10-26 05:18
ลองเข้าไปปรึกษาหมอที่อยู่ในใจอ่ะค่ะ ดูหลายๆเคสนะคะ เอาใจช่วยค่ะ^^
ลองเข้าไปปรึกษาหมอที่อยู่ในใจอ่ะค่ะ ดูหลายๆเคสนะคะ เอาใจช่วยค่ะ^^
ของv-plast มีแบบที่ใส่เนื้อเยื่อเทียมด้วยลองดูนะค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-29 16:11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-29 16:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วหมอพีระ เป็นไงบ้างคะ
เราก็ทำกับหมอศรันย์แล้วติดเชื้อต้องเอาออก  แต่เรารีบเอาออกหลังจากทำ1อาทิตย์ เข้าใจความรู้สึกเลย       สู้ๆนะ
สู้ๆคะ เป็นกำลังใจให้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้