ดู: 8561|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอคำแนะนำด้วยคับ...เห็นขอบซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำจมูกกับหมอวรวิทย์มาได้เกือบสองอาทิตย์แล้วอะคับ
แต่มันเหมือนกับเห็นขอบซิลิโคนที่บริเวณสันจมูกด้านซ้าย
เหมือนมันประกบกับจมูกจริงได้ไม่สนิท ส่วนด้านขวาปกติดี สวยดีอะคับ

ไม่ทราบว่าต้องรีบไปให้หมอแก้หรือเปล่าอะคับ
อีกอย่างหนึ่งคือสันซิลิโคนมันดูใหญ่ๆ ชอบกล

งัยแนะนำหน่อยนะคับ
เข้าไปให้หมอเฉลิมหรือหมอวรวิทย์ดูก่อนนะครับ
ให้หมอดูก่อนดีกว่านะ
ให้คุณหมอดูก่อนแล้วค่อยว่ากันนะคับ...........

อาจจะไม่ต้องแกก็ได้คับ..........
ของผมตรงบริเวณสันจมูกก็เป็นขอบซิลิโคนเหมือนกันครับ หมอบอกว่า มันเป็นส่วนที่คุณหมอได้แซะเอาเนื้อบริเวณนั้นครับ คุณหมอบอกว่าต้องรอสักพักครับเพื่อให้ร่างกายได้สร้างเนื้อขึ้นมาครับ
เหมือนกันเลยคับ แต่ของผมเห็นทั้งแถบเลยนะคับที่ฝั่งซ้าย แต่ฝั่งขวา เนี่ยน ไม่เห็น
เหอๆๆ
มันเห็นเป็นรอยต่อใช่ป่ะครับ ไม่จริงหรอกที่รอนานไปแล้วเนื้อจะขึ้นมาอะ ยิ่งนานมันจะยิ่งเห็นรอยต่อชัดมากขึ้นมากกว่าอะครับ แล้วคนส่วนมากก็เป็นกันครับ หมอบางคนอาจจะอ้างว่า จมูกคนปกติก็มีรอยต่อบ้างเหมือนกัน ถ้าจะให้ไม่เห้นรอยต่อเลยมันก็ยากมากอะครับ คือต้องละเอียดในการเหลา แล้วจมูกก็ ต้องเป็นจมูกที่ไม่เคยทำมาก่อน เพราะเนื้อเยื้อยังมีอยู่ปกติทุกอย่างและหนังของจมูกไม่บาง และไม่มีปัญหาเรื่องฐานจมูกคดมากเท่าที่ควร

แบบนั้นก็พอจะทำให้ไม่เห็นรอยต่อได้บ้าง แต่ที่เห็นๆ ส่วนใหญ่ก็จะเห้นรอยต่อ ไม่ตรงบนสุดที่ต่อจากหว่างคิ้ว ก็ ตรงสัน

วิธีง่ายๆ อย่างแรกคือ นวด นวดไม่ให้ผิวหนังตึงแล้วทำให้เห้นเป็นสัน และสุดท้ายก็เห็นรอยต่อ

อย่างที่สองคือ ฉีดสารเติมเ็ต็มต่างๆ เอาแบบที่ปลอดภัยนะครับจะได้ไม่มีปัญหา ฉีดตรงช่วงรอยต่อ ก็จะไม่เห็นรอยต่อดูเนียนมากขึ้น

อย่างสุดท้าย ก็คือเสริมใหม่ แต่โอกาสจะกลับมาเห็นรอยต่ออีกครั้งก็มีโอกาสเสี่ยงถึงแม้คุณหมอจะระวังแล้วก็ตาม เพราะว่าการเสริมคุณหมอก็ต้องฉีดยาชา ทำให้การคำนวนมีความแม่นยำน้อยลง แล้วคุณหมอก็ต้องให้ความละเอียดปรานีตในการเหลามากๆ

สำหรับคนที่แก้มันก็ยากกว่าคนที่เพิ่งทำเพราะว่า บริเวณที่เห้นเป็นรอยต่อ อย่างนึงคือผิวหนังส่วนนั้นบางพอเป้นสันก็เห็นรอยต่อเกิดขึ้น แล้วการที่เราเอาซิลิโคลนออกมันก็เท่ากับว่าเราทำลายเนื้อเยื้อที่ดีที่อยู่บริเวณหนังส่วนนั้นไปมันให้ยิ่งบางขึ้นมีโอกาสเห้นมากขึ้น

หวังว่าคงมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ^^
เป็นเหมือนกันเลย ของเราเป็นเคสเสริมครั้งแรกอ่ะ ก็เห็นเป็นขอบซิลิโคนซะละ ถามหมอวรหมอบอกว่าเพราะมันเอียงพอดัดมันก็เลยทำให้เผยอออก แล้วก็ไม่เห็นหมอบอกวิธีแก้เลย
มันเห็นเป็นรอยต่อใช่ป่ะครับ ไม่จริงหรอกที่รอนานไปแ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-2-3 19:19

อยากจะลองนวดดูก่อนอ่ะค่ะ เพิ่งทำมาได้สองอาทิตย์ นวดได้รึยังคะ แล้วนวดยังไงอ่ะคะ
แต่เรากะมองว่า...ถ้าเห็นขอบแล้วยิ่งนานไปพงผืดยิ่งเกาะจะยิ่งชัดอ่า
จิงหรือมั่วชัวร์หรือไม่...รอดูกันต่อไป
อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้