ดู: 3005|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยดูให้ผมทีครับ ทำมายังไม่ถึงปีเลยครับ เริ่มแดง ตึง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผมเคยเข้ามาป้วนเปี้ยนในบอร์ดนี้ได้พักนึง ในช่วงที่เคยได้ทำจมูกกับหมอสุ น่ะครับ
แล้วล่าสุด ปลายจมูกผมก็เริ่มแดงและตึงอย่างไม่มีสาเหตุ เนื้อที่ถัดลงมาจากส่วนที่แดงจะมีความนูนมากกว่าส่วนที่แดง
ผมกังวลนะครับ แต่ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดอะไร

แต่ทว่า ผมเคยบอกกับหมอสุนะครับ ว่าบางครั้งจมูกชอบมีคล้ายๆน้ำเหลืองหรืออะไรบางอย่างออกมา
มักจะออกมาหลังจากวันที่มีน้ำมูกมากๆ
บางทีสั่งน้ำมูกออกจากรูจมูกอีกข้าง แต่มักจะทำให้ผมรู้สึกว่า โพรงซิลีโคนมันขยาย แล้วมันเหมือนจะมีของเหลวคล้ายน้ำเหลืองออกมา

รูปนี้พึ่งถ่ายสดๆครับ ทานพวกยาแก้อักเสพบ้าง เดนโซ่บ้าง
มันก็หายแดงลงไปเยอะนะครับ แต่ความตึงยังเท่าเดิม

พอจะมีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เหมือนจะทะลุน่ะค่ะ
สิวหรือป่าว
"หมอสุ" อะไรทำไมไม่บอกให้ชัดเจน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-11 02:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ahchen เมื่อ 2012-10-11 00:11
"หมอสุ" อะไรทำไมไม่บอกให้ชัดเจน

หมอสุ แถวๆ อนุสาวรีย์ชัยครับ คงจะรู้นะบอกแบบนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kentauji เมื่อ 2012-10-11 02:47
หมอสุ แถวๆ อนุสาวรีย์ชัยครับ คงจะรู้นะบอกแบบนี้ ...

กำ เรากำลังจะไปแก้กับหมอพอดีเลย จะเป็นแบบนี้หรือเปล่าเนี้ย
เหมือนจะทะลุแล้วนะคับ
เป็นเหมือนกันเลยครับ ตรงปลายจมูกเหมือนว่ามันจะแน่นๆ ของผมด้านนี้สองปีแล้ว ยังเป็นเหมือนเดิมไม่ทะลุนะครับ ปกติ แต่ผมจะเอาออกทำใหม่แล้วครับ เพราะปลายมันสั้น ตอนนี้จองคิวโอเพ่นหมอศรัณย์ครับ ไปเยี่ยมกระทู้ผมบ้างเน้อhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=61820
เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันคร่ะ เริ่มบางใส ปลายแดงๆ เปนอาการของจมูกเริ่มจะทะลุค่ะ
ต้องระวังมากเปนพิเศษนะคะ ปรึกษาคุนหมอด่วนเลยค่ะ อาจจะต้องถอดพัก ไม่งั้นทะลุแล้วปัญหาเยอะแน่นอนค่ะ ยังงัยก้ออยู่ที่ดุลพินิจของคุนหมอค่ะ เลือกคุนหมอที่ไว้ใจได้นะคะ สู้ๆนะคะ
จากที่ดูรูป ตรงปลายจมูกหวั่นหวั่นกลัวมันจะทะลุจังเลยค่ะ ลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูไหม ถ้าปรึกษาหมอท่านเดิมแล้วไปเวิค ถ้าเกิดมีปัญหาอ่ะไรขึ้นมาจะได้ แก้ไขได้ทันนะค่ะ ดีกว่าซื้อยามากินเอง จะได้รู้สาเหตุไปเลยว่ามันเกิดอะไรขึ้น เอาใจช่วยนะค่ะสู้สู้
พึ่งไปเอาออกมะวานนี้ค่ะเป็นเหมือนกันเลย
หาหมอด่วนเลยค่ะ

ตรงกลางของปลายจมูก เนื้อเริ่มไม่เนียน ใช่ไหมค่ะ (ดูจากรูปถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย)
ถ้าใช่เวลาถอดออกอาจจะบุ๋มได้ เพราะเป็นแบบนี้เหมือนกัน เหมือนเป็นรอยที่เนื้อรัดซิลี่อ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้