ดู: 5704|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามคนที่เคยทำ ematrix หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำ eไปสองครั้งแล้วค่ะ ครั้งแแรก หลุมดีขึ้นหน่อยนึง หลังจากทำได้3อาทิตยืหน้าขาวใสมาก หลุมก็ดีขึ้นนิดนึง20-30%

ครั้งที่สอง ไปทำe หมอเห็นว่า แก้มข้างนึงหลุมไม่ค่อยตื้นขึ้น เลยใช้ fraxel restore มาทำที่หน้า(สองแก้ม) ให้2-3รอบ(ปกติfraxel เราซื้อทำที่คอค่ะ)

ตอนนี้ผ่านมาได้ 10วันแล้ว สังเกตุว่ารูขุมขนที่หน้ามันดูกว้างขึ้นกว่าเดิมมาก o___O ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร หรือจะเพราะใช้สองอยางทำหน้าพร้อมกันหรือเปล่าคะ? เพราเดือนก่อน ทำที่หน้าทำแค่ ematrix อย่างเดียว หน้าดูดี ไม่เห็นมีรูขุมขนกว้างแบบนี้? หรือต้องรออีกอาทิตย์นึง ให้เข้าที่กว่านี้ แต่ว่าคราวก่อนที่ทำก็ไม่เจอว่ารูขุมขนใหญ่เท่าคราวนี้อ่ะค่ะ? งง?

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ  โพสต์ 2012-12-3 10:44
เราทำมา 3 ครั้ง  แล้วค่ะ ยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไหร่ ดีขึ้น 10-20% เองอ่ะ

ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ  โพสต์ 2012-11-10 14:33
ต้นฉบับโพสต์โดย iveeza เมื่อ 2012-10-7 11:17
เราทำมา 3 ครั้ง  แล้วค่ะ ยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่ ...

ทำที่ไหนครับ
ราคาเท่าไรครับ
fraxel restore ,ematrix , ultera ตามความรู้สึกอย่างไหนดีกว่ากันครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-3 11:10:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ematrix นะคะ สำหรับหลุมสิว แต่แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะ ไม่ใช่ดีขึ้นในเดือนเดียว

ส่วน อัลเธร่ากับเทอมาจ ยังไม่ได้ไปทำค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puccamam เมื่อ 2012-12-3 11:10
ematrix นะคะ สำหรับหลุมสิว แต่แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะ ไ ...

ematrix ทำที่ไหน ราคาเทาไรคะ

ดีแค่ไหนค่ะ
ถ้าเป็นหลุมสิว ผมแนะนำเลเซอร์ตัว Fractional laser ผมว่าตัวนี้เวิอร์ก ผมลองมาเกือบทุกตัวละ เป็นตัวที่แรงสุด ลงได้ลึก แต่ก็ต้องแลกกับระยะ down time ที่ี่ค่อนข้างยาว ปาะมาณเกือบอาทิตย์ หลังทำหน้าจะแดงมาก รู้สึกแสบๆ ผ่านไปได้2-3 วันหน้าจะเริ่มตกสะเก็ต ค่อยๆ ลอกผิวชั้นนอกออกไป หลังจากผลัดเซลล์ผิวใหม่ออกไป จะสังเกตุได้เลยว่าตรงหลุมสิว จะมีเนื้อเยื่อ สีชมพูๆ ค่อยๆเติมขึ้นมา ทำแล้วรู้สึกปลื้มมาก อีกอย่างราคาก็ถูกกว่า e-martrix เกือบเท่าตัว ไงเพื่อนๆ ที่มีปัญหาอยู่ ก็ลองไปหาข้อมูลดูกันดีๆ นะครับ หากใครสนใจเรื่องรายละเอียดว่าผมทำที่ไหน ถามมาคับ ยินดีตอบ

ครับ อยากรู้ว่า ทำที่ไหน แต่ละอย่างราคาเท่าไรครับ  โพสต์ 2013-1-25 02:21
ต้นฉบับโพสต์โดย jomjorn2530 เมื่อ 2013-1-15 19:52
ถ้าเป็นหลุมสิว ผมแนะนำเลเซอร์ตัว Fractional laser ผมว่าตัวน ...

ครับ อยากรู้ว่า ทำที่ไหน

แต่ละอย่างราคาเท่าไรครับ
ย่าทำเลยครับ.....ผลของการยิงคือฝ้าถาวรครับ รักษายากกว่าและแพงกว่าหลุมสิวเยอะ
สนใจคุย กับผมได้น่ะ amp.kamon (line)
แพทย์ส่วนใหญ่จมเวชกรรมทั่วไป อบรมนิดหน่อย ไปเป็นแพทย์ผิวหนัง ผมเจอมากับตัว
ตอนนี้หน้าเป็นฝ้าดำมาก อย่าเสียเงินทำเลเซอร์แพง ๆ เลย
หรืออย่าเห็นแต่คูปอง หรือดีล ลดลาคา...ยินดีบอกผลการรักษาเป็นวิทยาทาน...
สนใจ อยากทราบราคาด้วยค่ะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-1-25 02:21
ครับ อยากรู้ว่า ทำที่ไหน

แต่ละอย่างราคาเท่าไ ...

เราทำ fractional co2 ค่ะ ผิวจะ burn กว่า emarix ค่ะ แต่ematrix พอยาชาหมดฤทธิ์หน้าจะร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นเลเซอร์รักษาหลุมสิวทั้งคู่ค่ะ

เราเปิดคอร์สไว้ที่สะพานควาย สนใจแชร์เป็นครั้งๆได้นะคะ แบบว่าจ่ายหมดคอร์สแล้วจนอ่ะคะ ถ้ามีคนอยากทำหลังไมค์มาได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้